Thảo luận Kia morning Van nhâp khẩu có ngon hơn Morning anh Hải kô các cụ?

Bình minh food

Xe tải
Có hai điều nho nhỏ này đã so sánh thì so sánh nốt là phí đăng kiểm xe van là phí đăng kiểm xe tải nên đắt hơn ; tốc độ mất giá của xe Van nhanh hơn vì chỉ có niên hạn 25 năm (tuy rằng chả ai đi 01 cái xe đến hết niên hạn nhưng lúc bán vẫn cứ phải tính đến yếu tố thời gian còn đc sử dụng :) )
Em thấy tính là rẻ nhưng chẳng hề rẻ hơn so với xe 5 chỗ là bao nhiêu, lắp đủ đồ vào như xe đầy đủ thì bằng tiền, cái rẻ chỉ là rẻ hơn phí trước bạ và tiền biển nhưng được thu bù lại từ phí đăng kiểm + giới hạn năm sử dụng thôi mà
Theo em thì, nếu ta có 100tr mà muốn có cái ô tô để đi thì ta mua xe Van với sự trợ giúp của Ngân hàng để đỡ phải chờ đợi đủ tiền mua xe; còn nếu trong túi ta đã có từ 300tr trở lên thì chẳng việc quái gì phải mua xe Van cả
Bác này nói là em ưng cái bụng.

--Lamborghini--

Xe lăn
Em cũng đang có nhu cầu mua xe Van nhờ các cụ tư vấn con xe rẻ nhất và ngon nhất để có thể đi lại hàng ngày.
Em thấy thực sự xe van có lợi thế hơn vì ưu đãi về thuế lên giá rẻ hơn xe 05 chỗ khá nhiều. Em nói thật là nhờ có nó lên nhiều người mới có ô tô đi lại.
Thực sự thì có mấy khi đi đủ 05 chỗ và cũng chẳng ai đi xe đến 25 năm. Mà thực sự kể cả cái xe 05 chỗ và xe van đã đi đến 25 năm thì về giá trị là như nhau, cái xe 05 chỗ bán lại chắc hơn cái xe van bán đồng nát một tí thôi.
Em xin hết.

Tran Son 1992

Đi bộ
em vừa mua con van cũ nhập 2010 4 máy chạy vẫn chắc nịch sướng nếu tìm đc xe ngon mua xe nhập vẫn chất hơn
Bác cho em hỏi là bác mua giá bao nhiêu thế???
Tại em đang có người muốn bán đời 2009 đăng ký lần đầu 2013

picaso182

Xe buýt
Em thì kô wá wan trọng về 2 hay 5 chỗ vì hầu như e toàn đi 1 mình và ở tỉnh lẻ nên công an cũng ít để ý
Em đang phân vân kô biết nên cố mua Morning của anh Hải hay mua Morning Van cho tiết kiệm.em mua chủ yếu để đi làm hàng ngày cách nhà 7 cây cho an toàn.thi thoảng chở thêm vợ em thôi
Xe Van thì là xe nhập kô biết chất lượng có hơn xe của anh Hải kô các cụ.các cụ tư véo cho em nên cố mua xe của anh Hải 450 củ hay là mua xe Van nhập lướt khoảng 330 củ cho tiết kiệm đây.e đang đắn đo quá ạ
Ps: Cho em hỏi thêm là nếu đi Van mà có chở quá người bị công an bắt thì bị phạt thế nào nhỉ các cụ?
Cụ đã ko quá quan tâm 2 hay 5 chỗ.
Cháu đang chạy morning Van 2014 mua mới và chạy được 2 năm rồi. Cháu khẳng định thế này.

Van chạy chắc chắn ngon hơn morning anh Hải.

- Tay lái trợ lực điện đi tp nhẹ nhàng, cao tốc tay lái chắc, giữ thẳng lái dễ chứ ko loãng như morning a Hải.

- Morning a Hải mặc dù 1.25 nhưng tốc độ tối đa 140km/h nhưng chạy tốc độ này tay lái rung mạnh. Van 2014 1.0 nhưng cháu chạy 150km/h trên cao tốc HN - HP tay lái vẫn ko rung.

- Về độ mất giá, nhiều nói Van mất hơn, nhưng hãy tính cẩn thận lại, cháu thấy 5 chỗ mất giá hơn, mua về lăn bánh đã mất vài chục củ.

Còn ưu điểm hơn nhau chỗ ngồi khỏi phải bàn cãi.
Vv công an phạt lắp ghế bao nhiêu?. Cháu ko rõ vì cháu chạy 2 năm lắp ghế gặp xx 2 lần vì vi phạm lỗi tốc độ, đường cấm, cháu chỉ bị phạt lỗi khác như xe 5 chỗ chứ ko bị lỗi lắp ghế.

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com

milkmilk

Xe tải
các cụ đi van có thấy giảm sóc cứ có tiếng lục cục khi vào chỗ sóc không ạ

Hadulong

Xe máy
Em cũng đang tìm 1 em cho van at nhập cho vợ

lehung1312

Đi bộ
Em đang tính dồn mua tạm con van chạy khoảng 2 năm đổi xe vì điều kiện bây giờ cũng không có nhiều. Nhà e chỉ có 2 vc và 1 cháu 2 tuổi. Cụ nào trải rồi cho e xin tư vấn ạ.

cuthang

Xe tải
Em đang tính dồn mua tạm con van chạy khoảng 2 năm đổi xe vì điều kiện bây giờ cũng không có nhiều. Nhà e chỉ có 2 vc và 1 cháu 2 tuổi. Cụ nào trải rồi cho e xin tư vấn ạ.
cụ tìm con 5 chỗ hợp với số tiền cụ đang có mua đi cho thoải mái, chứ van đi bất tiện lắm cụ à.

lehung1312

Đi bộ
cụ tìm con 5 chỗ hợp với số tiền cụ đang có mua đi cho thoải mái, chứ van đi bất tiện lắm cụ à.
Vậy à cụ. Thế thì em phải cân nhắc lại để cuối năm dồn lúa rồi tính tiếp.

thuhuong2

Xe tăng
Van đi sướng gấp vạn lần xe Trường Hải. Chắc nịch và ko ồn

sirdatjazz

Xe hơi
Em thì kô wá wan trọng về 2 hay 5 chỗ vì hầu như e toàn đi 1 mình và ở tỉnh lẻ nên công an cũng ít để ý
Em đang phân vân kô biết nên cố mua Morning của anh Hải hay mua Morning Van cho tiết kiệm.em mua chủ yếu để đi làm hàng ngày cách nhà 7 cây cho an toàn.thi thoảng chở thêm vợ em thôi
Xe Van thì là xe nhập kô biết chất lượng có hơn xe của anh Hải kô các cụ.các cụ tư véo cho em nên cố mua xe của anh Hải 450 củ hay là mua xe Van nhập lướt khoảng 330 củ cho tiết kiệm đây.e đang đắn đo quá ạ
Ps: Cho em hỏi thêm là nếu đi Van mà có chở quá người bị công an bắt thì bị phạt thế nào nhỉ các cụ?
Xe morning trong nước nhập toàn bộ khung sườn của xe morning Van. Nên đảm bẳo là morning Van hơn cụ nhé.

picaso182

Xe buýt
Cháu thấy thế này. Tùy nhu cầu mỗi người.

Nhưng với nhà cụ nên mua Van, xe nhập chắc chắn hơn, chạy ngon thì Morning 5 chỗ TH không thể so được mà cụ lại dư ra 1 khoản.

Sau này cụ có thêm cháu, hoặc cháu lớn thì cụ đổi xe đắt hẳn & to hẳn. Hiện Van cụ đi thoải mái.

Nhà cháu đông người, có cả Morning Van 2014 và 5 chỗ gấp 3 lần tiền con Van.

Nhưng toàn đi Van là chính, kể cả nhiều lúc 3-4 người. Khi nào 5 người ngồi nó gò bó cháu mới đi xe to.

Chạy Van quen, thấy ngon , thích, & thấy đi nó nhàn hạ hơn.

1qaz2wsx

Xe máy
Cháu thấy thế này. Tùy nhu cầu mỗi người.

Nhưng với nhà cụ nên mua Van, xe nhập chắc chắn hơn, chạy ngon thì Morning 5 chỗ TH không thể so được mà cụ lại dư ra 1 khoản.

Sau này cụ có thêm cháu, hoặc cháu lớn thì cụ đổi xe đắt hẳn & to hẳn. Hiện Van cụ đi thoải mái.

Nhà cháu đông người, có cả Morning Van 2014 và 5 chỗ gấp 3 lần tiền con Van.

Nhưng toàn đi Van là chính, kể cả nhiều lúc 3-4 người. Khi nào 5 người ngồi nó gò bó cháu mới đi xe to.

Chạy Van quen, thấy ngon , thích, & thấy đi nó nhàn hạ hơn.
cụ này giống e, e chạy New Everest, vợ e chạy Van, bth mà ko có việc cần chở nhiều thì e toàn chạy Morning, gọn gẽ hơn rất nhiều :))
H này Van chạy đầy đường, CA cũng chán chẳng buồn bắt nữa, e chạy thoải mái chả sao