Thảo luận Kia morning Van nhâp khẩu có ngon hơn Morning anh Hải kô các cụ?

picaso182

Xe buýt
cụ này giống e, e chạy New Everest, vợ e chạy Van, bth mà ko có việc cần chở nhiều thì e toàn chạy Morning, gọn gẽ hơn rất nhiều :))
H này Van chạy đầy đường, CA cũng chán chẳng buồn bắt nữa, e chạy thoải mái chả sao
Vâng.
Các cụ khác chưa chạy Van thì tâm lý lo này lo kia.

Chứ cháu với cụ thì thoải con gà mái cụ nhỉ :D

Cháu chạy Van 3 vạn km đủ các loại đường thấy CA họ chả rảnh soi các cụ đi Van lắp này lắp kia.

Cứ thoải mái mà đi thôi.

1qaz2wsx

Xe máy
Vâng.
Các cụ khác chưa chạy Van thì tâm lý lo này lo kia.

Chứ cháu với cụ thì thoải con gà mái cụ nhỉ :D

Cháu chạy Van 3 vạn km đủ các loại đường thấy CA họ chả rảnh soi các cụ đi Van lắp này lắp kia.

Cứ thoải mái mà đi thôi.
mình cứ đi đúng luật, tự tin thì chẳng sợ gì cả, bị bắt lỗi này lỗi kia thì nó vin vào cái mình lắp thêm ghế mà ăn tiền thôi, bth đi đúng thì chẳng sao, cứ thoải mái cụ nhờ :))

Tit Mit

Xe máy
Cu có nhiều xèng thì cụ cứ nhập cho em nhé!

picaso182

Xe buýt
mình cứ đi đúng luật, tự tin thì chẳng sợ gì cả, bị bắt lỗi này lỗi kia thì nó vin vào cái mình lắp thêm ghế mà ăn tiền thôi, bth đi đúng thì chẳng sao, cứ thoải mái cụ nhờ :))
Vâng.
Cháu đi hơn 2 năm bị dừng xe đúng 2 lẫn lỗi đường cấm HN và bắn tốc độ ct Lào Cai.

Mấy anh xxx cũng hỏi lắp ghế à? Cháu nói vài câu hợp tình nên mấy đồng ý ừ ừ, làm việc lỗi kia nhẹ nhàng như 5 chỗ thôi.

Mấy trò lắp ghế là toàn từ mấy anh xxx đầu têu. Nên lỡ bị lỗi khác thì mấy anh ý cũng dễ thông cảm lắm. Hi

Lắp cái ghế cũng chả chiếm đường của ai. Cứ đúng luật, ý thức để an toàn cho người đi đường thì cứ an tâm mà bon bon.

kimthanh_jsc

Xe tăng
Chở hai đứa trẻ con tầm 10 tuổi có bi phạt ko nhi?

minh0075

Xe điện
Có hai điều nho nhỏ này đã so sánh thì so sánh nốt là phí đăng kiểm xe van là phí đăng kiểm xe tải nên đắt hơn ; tốc độ mất giá của xe Van nhanh hơn vì chỉ có niên hạn 25 năm (tuy rằng chả ai đi 01 cái xe đến hết niên hạn nhưng lúc bán vẫn cứ phải tính đến yếu tố thời gian còn đc sử dụng :) )
Em thấy tính là rẻ nhưng chẳng hề rẻ hơn so với xe 5 chỗ là bao nhiêu, lắp đủ đồ vào như xe đầy đủ thì bằng tiền, cái rẻ chỉ là rẻ hơn phí trước bạ và tiền biển nhưng được thu bù lại từ phí đăng kiểm + giới hạn năm sử dụng thôi mà
Theo em thì, nếu ta có 100tr mà muốn có cái ô tô để đi thì ta mua xe Van với sự trợ giúp của Ngân hàng để đỡ phải chờ đợi đủ tiền mua xe; còn nếu trong túi ta đã có từ 300tr trở lên thì chẳng việc quái gì phải mua xe Van cả
Nó ko phải rẻ đâu cụ, nó có thế thì giá nó cũng thế, nó là ít tiền, khác vs rẻ.
Nhưng mua về lái nhàn tênh, đi đâu vạ vật Ok, tiền ít ko xót xe, lái dễ, phi lên 100kmvẫn ok.

trốn nợ

Xe buýt
Nếu đivtrog Phố thì xe a Hải cũng dc. Ko có sự khác biệt nhiều khi đi ở vận tốc nhỏ.

Nguyen Manh Hieu

Đi bộ
Nó ko phải rẻ đâu cụ, nó có thế thì giá nó cũng thế, nó là ít tiền, khác vs rẻ.
Nhưng mua về lái nhàn tênh, đi đâu vạ vật Ok, tiền ít ko xót xe, lái dễ, phi lên 100kmvẫn ok.
Các cụ cho em hỏi ngu tí, theo như em check thì theo Nghị định chính phủ số 95/2009/NĐ-CP về "Quy định niên hạn sử dụng đối với xe ôtô chở hàng và xe ôtô chở người" thì:

Nếu vậy thì hoá ra niên hạn của xe chở người còn ít hơn cả Van 5 năm các cụ nhỉ ???

sky1908

Xe máy
Hàng nhập bao giờ chạy cũng chất lượng hơn cụ ạ.

jonhenry

Xe hơi
Em vào lướt 1 vòng 5 trang, và siêu lòng với em Van mất rồi. Các cụ tư vấn thêm giúp để em bê em í về.
van đi cụ sợ cái j đâu, e vẫn khoái van, còn 5 chỗ thì tiền đấy mua mấy e to to đi cho sướng

jonhenry

Xe hơi
Vâng.
Cháu đi hơn 2 năm bị dừng xe đúng 2 lẫn lỗi đường cấm HN và bắn tốc độ ct Lào Cai.

Mấy anh xxx cũng hỏi lắp ghế à? Cháu nói vài câu hợp tình nên mấy đồng ý ừ ừ, làm việc lỗi kia nhẹ nhàng như 5 chỗ thôi.

Mấy trò lắp ghế là toàn từ mấy anh xxx đầu têu. Nên lỡ bị lỗi khác thì mấy anh ý cũng dễ thông cảm lắm. Hi

Lắp cái ghế cũng chả chiếm đường của ai. Cứ đúng luật, ý thức để an toàn cho người đi đường thì cứ an tâm mà bon bon.
sao phải xoắn vậy các cụ nhỉ, nhu cầu ít thì cứ Van mà đi là dc

Salon Nhất Huy

Đi bộ
Salon e có nhiều mẫu xe cccm có nhu cầu mời qua bên e xem xe hoặc alo cho e nhé. E tên Hưng 0969122929

netcar

Xe tải
Bên e đag bán van 2013 giá 268 nhé. Cụ nào mua alo 0976173999 - Nguyễn Thái auto 28 phạm hùng

canhpro1991

Xe hơi
Em thì kô wá wan trọng về 2 hay 5 chỗ vì hầu như e toàn đi 1 mình và ở tỉnh lẻ nên công an cũng ít để ý
Em đang phân vân kô biết nên cố mua Morning của anh Hải hay mua Morning Van cho tiết kiệm.em mua chủ yếu để đi làm hàng ngày cách nhà 7 cây cho an toàn.thi thoảng chở thêm vợ em thôi
Xe Van thì là xe nhập kô biết chất lượng có hơn xe của anh Hải kô các cụ.các cụ tư véo cho em nên cố mua xe của anh Hải 450 củ hay là mua xe Van nhập lướt khoảng 330 củ cho tiết kiệm đây.e đang đắn đo quá ạ
Ps: Cho em hỏi thêm là nếu đi Van mà có chở quá người bị công an bắt thì bị phạt thế nào nhỉ các cụ?
Theo em cụ làm 1 em van lướt đời 2013-2014 giá bây giờ đang hợp lý không cần đầu tư nhiều, chỉ phục vụ nhu cầu đi loanh quanh thành phố thì em này ngon. Còn xe van nhập ăn đứt xe Việt Nam, em chắc chắn điều này luôn.

dailykiahanoi

Xe tải
Website
toyotamydinh3s.net

Hangochieu

Đi bộ
Van nhập lướt có bị tua km lại ko các bác.e nge nói đa số nhập lướt là bên kia chở hàng,chạy kinh lắm.nhập về bị tua lại km

Bình minh food

Xe tải
Van nhập lướt có bị tua km lại ko các bác.e nge nói đa số nhập lướt là bên kia chở hàng,chạy kinh lắm.nhập về bị tua lại km
Tua thì đương nhiên nhưng cụ đừng nghe, bên kia cũng như bên mình, tuỳ từng công việc họ sử dụng ít hay nhiều, cụ có nhu cầu thì cứ nhích thôi, e khuyên khi mua cụ nên tìm người tin tưởng và biết về xe để có cái nhìn khách quan và phải thân với cụ, sau đỡ áy láy đắt rẻ, em trước khi mua con morning van dẫn thằng e làm gara sửa chữa ô tô đi xem, xe thì ngon mà nó vẫn gài em 10 củ, đó là lần đầu e mua xe :)).

Chi Hieu

Xe máy
Tua thì đương nhiên nhưng cụ đừng nghe, bên kia cũng như bên mình, tuỳ từng công việc họ sử dụng ít hay nhiều, cụ có nhu cầu thì cứ nhích thôi, e khuyên khi mua cụ nên tìm người tin tưởng và biết về xe để có cái nhìn khách quan và phải thân với cụ, sau đỡ áy láy đắt rẻ, em trước khi mua con morning van dẫn thằng e làm gara sửa chữa ô tô đi xem, xe thì ngon mà nó vẫn gài em 10 củ, đó là lần đầu e mua xe :)).
Tại cụ giàu có nên mới vậy... Em đi Van năm nay là năm thứ 3, Van 2015 mới đét. đếnnnay chỉ thay mỗi dầu và vá lốp. cảm thấy ấm áp khi trời mùa đông quá cơ. đúng là sứng đáng với bát gạo mình bỏ ra các cụ ạ.