Kia-Optima- Trao đổi kinh nghiệm, hội tụ đam mê!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng

long23dn

Xe đạp
Các cụ cho e hỏi mua cái đệm giảm sóc như ở trên nói với thanh cân bằng gầm xe ở đâu với?

JuneSun

Xe tăng
Lắp lip vào sẽ hay bị quẹt gầm hơn đấy bác ạ, mà em thấy mấy cái body kit lắp vào xe trông nó làm xe nó cứ sệ xuống thế nào ấy.
Hôm nọ em đi sơn gầm ở chỗ bác Vietvoiz thấy đi có vẻ đỡ ồn 1 tí, em thay còi mới bấm 1 phát là xe máy dạt hết, cái còi nguyên bản của xe kêu như tịt mũi làm đi đường nhiều lúc bực mình.
Ah, cụ nhầm ý em rồi, lúc lắp pô đôi ở sau thì phải thay cái lip sau để nó có 2 lỗ mà lắp pô thôi chứ K5 lắp bất kỳ cái body lip nào vào đều xấu hết :D

Các cụ cho e hỏi mua cái đệm giảm sóc như ở trên nói với thanh cân bằng gầm xe ở đâu với?
Cụ có máu ko thì để em đặt cùng chuyến với hàng của em luôn cho :D

long23dn

Xe đạp
cụ đặt ở hàn xẻng về ah? giổ giá như nào hả cụ? Cụ nào ở trong này nắp rồi với cái thanh cân bằng gầm nữa review cho e với...

JuneSun

Xe tăng
cụ đặt ở hàn xẻng về ah? giổ giá như nào hả cụ? Cụ nào ở trong này nắp rồi với cái thanh cân bằng gầm nữa review cho e với...
K5 thì em chưa lắp nhưng Forte lắp rồi và đi cảm giác lái chắc chắn khác hẳn luôn đấy :-bd
Rá rổ thì còn phải tùy loại, đồ của Hàn xẻng thì rẻ hơn, còn nếu chơi mấy thanh của Ultraracing thì cũng kha khá tốn đấy, để em xem giá rồi thông báo cho cụ :D

long23dn

Xe đạp
Ok. Thanks cụ. Thế cụ lắp ở đâu đấy. cụ có láp thanh cân bằng gầm ko?

simplazavn

Xe buýt
Đi xe dáng thể thao thì ngại gì tiếng ồn ;)) Dạo này em hay đi sớm về muộn thế nên cụ ít gặp em rồi :D
Vừa nói phát là gặp ngay được luôn ý =)) Cụ Jun trông zừ phết. Chắc hơn em độ gần chục tuổi.
Xe này hay rửa xe ở Liên Trì lắm , mà hình như của cụ ... bà :D
Em cũng hay rửa Liên Trì. Cũng hay gặp 1 em đen ngồi cf ở ngã 3 Liên Trì - Ng Du.
Lắp lip vào sẽ hay bị quẹt gầm hơn đấy bác ạ, mà em thấy mấy cái body kit lắp vào xe trông nó làm xe nó cứ sệ xuống thế nào ấy.
Hôm nọ em đi sơn gầm ở chỗ bác Vietvoiz thấy đi có vẻ đỡ ồn 1 tí, em thay còi mới bấm 1 phát là xe máy dạt hết, cái còi nguyên bản của xe kêu như tịt mũi làm đi đường nhiều lúc bực mình.
Còi thì đãng nhẽ cụ phải thay ngay từ ngày đầu nhận xe chứ. Còi zin chán bỏ xừ. Em dùng sên Denso ngon choẹt.
Ối! Cụ đừng đâm em, không là em chửi giống anh gì trên clip Chào nhau kiểu OF đó.
hehe em cũng đoán là cụ binhcan. Lần sau gặp là ko nể nữa đâu. Phang trước tính sau đấy.

nk31

Xe tải
Em cũng hay rửa Liên Trì. Cũng hay gặp 1 em đen ngồi cf ở ngã 3 Liên Trì - Ng Du.

.
Đen thì là em đấy . Xe cụ màu xám hả . lần sau cụ ra rửa xe em mơi cafe nhé . Em vừa bị thàng xe tải nó đâm bét *** Giờ xe xấu nhất hội rồi :D

Chỉnh sửa cuối:

JuneSun

Xe tăng
Đen thì là em đấy . Xe cụ màu xám hả . lần sau cụ ra rửa xe em mơi cafe nhé . Em vừa bị thàng xe tải nó đâm bét *** Giờ xe xấu nhất hội rồi :D
Hôm nọ cụ vừa cười em mà hôm nay đã bị thế rồi à ;))

binhcan

Xe buýt
Chia buồn với cụ nhé, cụ chuẩn bị sắm Sportage GDI có khác, đi em vợ cũ này ẩu hẳn, he he, bao giờ cụ có em GDI thì cho em ngồi thử nhé, xem 272HP nó dư lào?

binhcan

Xe buýt
K5 thì em chưa lắp nhưng Forte lắp rồi và đi cảm giác lái chắc chắn khác hẳn luôn đấy :-bd
Rá rổ thì còn phải tùy loại, đồ của Hàn xẻng thì rẻ hơn, còn nếu chơi mấy thanh của Ultraracing thì cũng kha khá tốn đấy, để em xem giá rồi thông báo cho cụ :D
Cụ thông báo luôn cho em thanh cân bằng nhé. À mà cái cao su giảm chấn của cụ có giống cái này không? http://www.phutungotobaoha.com.vn/Product/ProductionDetail.aspx?Id=43

Chỉnh sửa cuối:

simplazavn

Xe buýt
Ah ra là cụ 31. Thế mà ko vẫy vào cf luôn. Vâng xe em màu xám, màu đẹp nhất hội.hj.
Chia buồn với cụ nhé, cụ chuẩn bị sắm Sportage GDI có khác, đi em vợ cũ này ẩu hẳn, he he, bao giờ cụ có em GDI thì cho em ngồi thử nhé, xem 272HP nó dư lào?
272HP cơ ah. Ghê đấy.

binhcan

Xe buýt
Kính các cụ, nhà cháu bán Kia Optima 2.0 và kia K5 các cụ nhé. Lưu ý xe nhập khẩu ạ, bản full đồ. cháu giao xe ngay kịp thuế
Optima màu trắng, k5 màu đen ạ
Xe bác xe mới hay xe cũ thế ạ, vì có người quen đang muốn mua xe

BlueAngleX

Xe hơi
Xe Kia optima mầu trắng chỗ cụ service.cars đẹp quá, cái la răng của nó dạng 5 chấu nan kép trông đẹp hơn la răng mấy bản trước

JuneSun

Xe tăng
Cụ thông báo luôn cho em thanh cân bằng nhé. À mà cái cao su giảm chấn của cụ có giống cái này không?
Đúng là cái đấy cụ ạ. Giá cả thanh cân bằng em đang hỏi xem ship về đến đây là bao nhiêu :D

JuneSun

Xe tăng
Kính các cụ, nhà cháu bán Kia Optima 2.0 và kia K5 các cụ nhé. Lưu ý xe nhập khẩu ạ, bản full đồ. cháu giao xe ngay kịp thuế
Optima màu trắng, k5 màu đen ạ
một vài ảnh của các em nó:
Em trắng là bản 2010 rồi, đèn pha vẫn là chóa chứ ko phải bi, ko có đèn DRL, mặt đồng hồ xấu hơn và không có DVD+navi, vành 17 chứ ko phải là 18

namanhtranbui

Xe hơi
Đèn pha BI và mâm 18 là xe optima Trường Hải cụ ạ.
Sẵn thông báo với các cụ thích độ xe :
- Bộ xi nhan sau (mua tại DUK) sẽ gắn không vừa xe OPTIMA Trường Hải.
- Bộ xi nhan trước phải cắt mới gắn vừa.
Không biết cụ nào mua K5 nhập đã gắn thử chưa. Em mua của TH nên mua về xong cho vào tủ cất.

duky

Xe buýt
Website
.dino-tuning.vn
Đèn pha BI và mâm 18 là xe optima Trường Hải cụ ạ.
Sẵn thông báo với các cụ thích độ xe :
- Bộ xi nhan sau (mua tại DUK) sẽ gắn không vừa xe OPTIMA Trường Hải.
- Bộ xi nhan trước phải cắt mới gắn vừa.
Không biết cụ nào mua K5 nhập đã gắn thử chưa. Em mua của TH nên mua về xong cho vào tủ cất.
Rất xin lỗi cụ namanh nhé! Đây là bộ module đèn hậu đầu tiên em nhập về cho K5 nên em chưa check được là Optima do TH và K5 nhập khác nhau hay không? Nếu cụ không ngại có thể chuyển lại cho bên em để khi nào có bác nào khác hỏi em bán cũng được ạ, chứ bác đặt hàng mà về để tủ thì em cũng ngại quá. Có cụ nào đi K5 nhập có xác nhận về vấn đề cái đèn hậu này nó khác nhau chưa ạ?

veronicax2

Xe buýt
em chỉ xác nhận xe bác không có chìa khóa thông minh
mà không nhầm thì của hàng bác ở trung hòa nhân chính, tất cả xe bác đều bản 2011 nhưng option thì cắt đi bớt thôi ợ
nếu em không nhầm giá cụ hét em thời điểm em hỏi là 42k thì phải, em máu quá vì kết màu trắng nhưng thế nào ông an du lại kéo em sang mất roài

JuneSun

Xe tăng
Rất xin lỗi cụ namanh nhé! Đây là bộ module đèn hậu đầu tiên em nhập về cho K5 nên em chưa check được là Optima do TH và K5 nhập khác nhau hay không? Nếu cụ không ngại có thể chuyển lại cho bên em để khi nào có bác nào khác hỏi em bán cũng được ạ, chứ bác đặt hàng mà về để tủ thì em cũng ngại quá. Có cụ nào đi K5 nhập có xác nhận về vấn đề cái đèn hậu này nó khác nhau chưa ạ?
K5 hay Optima bản 2011 đèn hậu của nó khác vì nó có thêm dải đèn sương mù ở phía sau :D

nk31

Xe tải
Em trắng là bản 2010 rồi, đèn pha vẫn là chóa chứ ko phải bi, ko có đèn DRL, mặt đồng hồ xấu hơn và không có DVD+navi, vành 17 chứ ko phải là 18
K5 hay Optima bản 2011 đèn hậu của nó khác vì nó có thêm dải đèn sương mù ở phía sau :D
<<<<<<<<< cụ cái gì cũng biết thế . Kia nó mà không trả lương cụ thì hơi phí :D

Trạng thái
Thớt đang đóng