Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 60 - Mãi là Niềm tự hào

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Vâng. Cái sơ đồ điều hoà giàng cũng post cho em rồi. Nhưng nghiên cứu mãi chưa thông. Bây h cai em quan tâm là nguồn chính điều hoà được lấy từ đâu hay lấy trực tiếp từ accu và qua 1 cái cầu chì rồi lại chạy vào rơle và công tắc quạt giống hiện tại v2 em đang đấu
( trong điều hoà đang đấu hiện tại v2 em có 2 cầu chì
1 từ nguồn accu chạy xuống. Sau đó 1 đầu vào rơle và lại qua cầu chì và lại vào 1 rơ le nữa

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
sơ đồ điện điều hoà em phọt bên chiên môn nhé.
- đầu đĩa thì bác xem lại dây đấu - hiện đang đấu thiếu dây B+ để nuôi nguồn cho đầu đĩa - thiếu dây này thì đầu không nhớ đc những gì bác đã đặt trước hoặc đã chạy đến bài nào.
- khi đề sụt điện, tắt hết các thiết bị khác là đúng theo nguyên tắc đấy ah. ưu tiên cho thằng phàm ăn tục uống trước mà :D
Em nghĩ là vưỡn đủ vì chỉ khi để qua đêm thì mới bị hiện tượng này. Còn trong ngày thì vẫn nhớ và lưu bài hát đang chạy ạ

bluestar2006

Xe container
Vâng. Cái sơ đồ điều hoà giàng cũng post cho em rồi. Nhưng nghiên cứu mãi chưa thông. Bây h cai em quan tâm là nguồn chính điều hoà được lấy từ đâu hay lấy trực tiếp từ accu và qua 1 cái cầu chì rồi lại chạy vào rơle và công tắc quạt giống hiện tại v2 em đang đấu
( trong điều hoà đang đấu hiện tại v2 em có 2 cầu chì
1 từ nguồn accu chạy xuống. Sau đó 1 đầu vào rơle và lại qua cầu chì và lại vào 1 rơ le nữa
Dây nguồn điều hòa bắt đầu từ trong xe, dưới taplo, đi qua 1 cầu chì (nguyên bản là cầu chì ống) dưới taplo, phía đầu gối lái xe, loằng ngoằng một lúc rồi chui từ cabin ra khoang máy qua cụm dây ở chân trái phụ xe bác ạ.

Đây là sơ đồ khác (nhưng là của xe có ECU) để bác tham khảo vị trí các chỗ nối dây nhé

Pride6575

Xe tải
Anh ơi có con way chiến dựng bên cạnh đấy ợ.
Mà Hero chưa cho ý kiến để em bôi đỏ tên anh trên bảng vàng nhỉ.
thì đã bẩu lão bôi xanh bờ lu đấy thoai...
mà giờ ai lại để cho thím ấy đi way chiên nữa, cái cốp bé bằng nắm cơm ấy thì làm sao chứa được đủ đồ phục vụ cho mấy bố con ông rách việc được, nghe nhời con mụ sờ tí đi.

Chỉnh sửa cuối:

Cerato-6134

Xe container
thì đã bẩu lão bôi xanh bờ lu đấy thoai...
mà giờ ai lại để cho thím ấy đi way chiên nữa, cái cốp bé bằng nắm cơm ấy thì làm sao chứa được đủ đồ phục vụ cho mấy bố con ông rách việc được, nghe nhời con mụ sờ tí đi.
Giờ em mới hiểu ý Đại ca.
Còn vụ way với At em lại nghiên cứu tiếp ạ, he he.

bluestar2006

Xe container
Yên ko phải thay mà nó chỉ có cái tai bắt vào cái vành nhựa dưới mặt bình xăng thôi anh ạ.
Tại lần để chìa khóa trong cop rồi đóng yên, cu em sửa xe cạy cạy mãi phá nứt cả chỗ đó :((
Giỏi thật cơ, biết cả sửa xe, mí lại cậy cậy nữa. :D

Cerato-6134

Xe container
Giỏi thật cơ, biết cả sửa xe, mí lại cậy cậy nữa. :D
Ứ phải em cậy Giàng ạ, em đi vắng chứ phải tay em thì em khoan thủng bình xăng cho chìa khoá rơi vào đó rồi lấy bật lưả soi tìm chứ ạ.

Cerato-6134

Xe container
Lúc nhận phong bì thì nhanh thía.
Nà sao, lão đệnh thế lào. Theo quy hoạch cán bộ thì nhiệm kỳ này là của lão Zing, tiếp theo là lão với lão King thi đấu đới, lão định nàm seo.

trongc

Xe tăng
@bác king. Khi nào rỗi xem hộ em cái dây nguồn chính của điều hòa được lấy từ đâu nhé. Có qua cầu chì không? \Lầnn này mò không được có lẽ phải ra thợ thôi. mà em chẳng biết nên ra thợ điện hay thợ điều hòa
(Hiện tại: V2 em đang lấy nguồn trực tiếp từ accu. Vì vậy mỗi lần đề là xịt cầu chì. nhưng nổ máy rồi cắm cầu chì khác vào bật ac lại chạy vù vù và không đứt).
và hiện tượng nữa là cái đầu dvd của em thường không lưu được kênh. thông thường dò xong rồi, các ngày sau bật radio thì không phải dò lại nữa.Nhưng có hôm lại được không phải dò
và khi đề nổ máy điện bị tụt xuống tất cả các thiết bị đều mất sau khi nổ lại sáng trở lại
bác inquocsu lúc nào rảnh ra hỏi giúp e cái nissan đang phá hồi bác đăng trước Tết với nhé (âm báo hiệu, cảnh báo, bộ lazzang, lốp, ... mấy thứ các bác nhà mình hỏi nữa ý ạ) thanks bác

dongbaclangtu

Xe điện
Bác thấy cái vô lăng kia pride còn đẹp thì nhặt hộ em nhé!

trongc

Xe tăng
e có ý này gửi bác xoắn quẩy (xuanquanbmc99): xe của bác đang tháo tung ra tất cả, chỉ trơ mỗi khung, nên nếu bác muốn thí nghiệm và chuột bạch, bác thử nghiên cứu cái này xem
1. http://vatlieubaoon.wordpress.com/category/vat-lieu-cach-am-cach-nhiet/xop-vip-cach-nhiet-cach-am/ Xốp này cách nhiệt, cách âm tốt, nếu làm một lớp trên trần (cho cái này ở giữa lớp trần xe bằng sắt và bằng nỉ ý ạ) mục đích chính để chống nóng khi hè về. (chắc cũng giảm đc tí tẽo độ ồn :D)
2. http://vatlieubaoon.wordpress.com/2013/06/28/cao-su-non-dang-cuon/ Cao su non này nếu để được 1 lớp lót mỏng (3ly) sàn chống ồn (vì tiếng ồn chủ yếu do lốp dội từ dưới mặt đường lên, mà cao su thì ngăn tiếng ồn rất tốt) nhưng lại gặp phải chướng ngại liệu khi trời nóng nó có mùi hay k (vì nếu có mùi thì kinh khủng lắm, mùi cao su mà) và cái chính là có ảnh hưởng sức khỏe k nữa ???
3. hum trước e có làm thí nghiệm bôi trét cái chống thấm sàn vào hốc bánh trên xe e đó (e đã phọt ảnh rùi đấy ạ http://www.otofun.net/threads/616554-kia-pride-cd5-beta-tap-57-mai-la-niem-tu-hao/page98) thấy cũng rất hiệu quả cho việc chống gỉ, nhân dịp này cụ làm luôn cả 4 hốc bánh xe cụ e nghĩ cũng ổn đấy ạ, vừa chống gỉ, vừa chống đá văng, cẩn thận hơn sau khi cụ trét cái chống thấm đấy xong, làm thêm lượt cao cu non nữa thì đi như BB luôn ý chứ :D e fun tý

đấy là ý kiến cá nhân e, cụ thử ngâm cứu xem

Chỉnh sửa cuối:

lamhv

Xe tăng
Ứ phải em cậy Giàng ạ, em đi vắng chứ phải tay em thì em khoan thủng bình xăng cho chìa khoá rơi vào đó rồi lấy bật lưả soi tìm chứ ạ.
Xe Atila thì rẻ nhưng cái hộc yên đấy nó cũng mất vài tăm đới cụ, theo em cụ cắt miếng tôn ốp ra ngoài hộc nhựa, phía trong cắt miếng nhỏ hơn bắn vít rút là ngon. Sở dĩ khuyên cụ vậy vì xe này nó có cái lót dạ nên không mất mỹ quan thẩm mỹ, khéo tay tí tự làm được. Trường hợp muốn mua dưới giá niêm yết trong hội nhà cụ có Hiệp bảo nó lấy hộ cho easy mừ hoặc cụ qua đây Hùng Cle (o9133oo383) ở 514B Trần Khát Chân dân Service cũ của VMEP giờ trùm buôn phụ tùng SYM.

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
bác inquocsu lúc nào rảnh ra hỏi giúp e cái nissan đang phá hồi bác đăng trước Tết với nhé (âm báo hiệu, cảnh báo, bộ lazzang, lốp, ... mấy thứ các bác nhà mình hỏi nữa ý ạ) thanks bác
Vâng. Em sẽ lưu ý. Còn bác nào đặt gì nữa không nhảy. Nhưng lưu ý có thì em mới nhặt được nhé
1. Trongc: bộ lazang đúc + lôp nissan
2. Am báo hiệu
3 . Cảnh báo
Món 2 và 3 bác có hình cho em thì tốt.
Bác dongbaclangtu
1. Vô lăng ( cái này khó vì em cũng đang săn hàng)
Còn 1 bác tv mới nhắn tin tìm hộ hộc để đồ ở gần cần số. Nếu có cả mảng em bê luôn