Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 68 - Mãi là Niềm tự hào

dongbaclangtu

Xe điện
@Bác Terano: cảm ơn bác nhiều.
@Bác dongbac: Ngày kia thì mấy giờ bác xuống đến mỹ đình ạ, tình hình này thì kiểu gì cũng thiếu ạ, hay là triển PA đi xe bác xuanquan ạ.
@bác xuanquan: Xe bác ready chứ ạ
Dự kiến 6 giờ 30 em đến Mỹ Đình.

xuanquanbmc99

Xe tăng
Trừ khi bác mang 1 cái bộ chia điện ra so, thấy đúng kích thước phần cắm vào máy (đường kính, chiều dài) và các tai bắt ốc thì mới dùng được bác ạ. Nhưng em thấy tai khác rồi.
Hình như em thấy có 1 cái bugi cắm vào đấy hay sao ý nhỉ. Hôm trước em tinh vi mở cốp ra ngó bugi, đếm mãi chỉ thâý có 3 cái cắm vào máy mà acsc cụ bẩu có 4 cái em tìm maĩ chẳng thấy, hóa ra em nó ngự ở đây à

dongbaclangtu

Xe điện
Hình như em thấy có 1 cái bugi cắm vào đấy hay sao ý nhỉ. Hôm trước em tinh vi mở cốp ra ngó bugi, đếm mãi chỉ thâý có 3 cái cắm vào máy mà acsc cụ bẩu có 4 cái em tìm maĩ chẳng thấy, hóa ra em nó ngự ở đây à
gọi là Ca bô bác ạ! Chúc mừng bác đã đếm đủ số bu gi của mình. Tuy nhiên chỗ đó lại ko có cái bugi nào cả.
Nó là bộ chia điện và lần theo các dây của nó bác mới tìm đc 4 con bugi và nó nằm cạnh nhau với khoảng cách đều. Cái cuối cùng thì khuất vì bị ống gió chê.

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container
Bộ chia điện có tác dụng gì thế cụ. Thế là em cũng Saáng ra 1 tí đấy nhỉ
Thế này bác nhé,
Ở 2B thông thường, có mỗi máy và mỗi 1 thôi, nên điện từ bobin được dẫn thẳng đến bugi. Nhưng ở Pride, 4 bugi chung nhau 1 bobin cao áp. Vì vậy cái bộ chia điện này làm 2 nhiệm vụ:
- Cấp điện cho cuộn dây sơ cấp của bobin để bobin làm ra điện cao thế.
- Phân phối điện cao thế từ bobin đến các bugi đúng thứ tự nổ của các máy, đúng thời điểm qui định (và thời điểm nổ cũng có thể chỉnh được sớm lên - muộn đi)

Ở nắp nhựa của bộ chia điện, bác sẽ thấy 1 dây ở giữa được đi từ bobin đến (dây này gọi là dây trung tâm) và 4 dây cắm xung quanh dẫn tới 4 bugi. Một con quay bên trong bộ chia điện sẽ làm cho dây trung tâm lần lượt được nối tới 4 cái dây xung quanh.

Chỉnh sửa cuối:

Pride 1412

Xe tăng
Hi, thôi cụ ạ. Để em bố trí đi sớm thôi, em cứ ra Đh Công Nghiệp Nhổn sớm chờ ở đó cho lành nhỉ
Trước cổng trường có cái biển cấm dừng đỗ phạm vi tác dụng 200m đấy cụ nhé, cụ lựa lựa chỗ nào chuận tí không nà teo đấy ạ :D

bluestar2006

Xe container
Trước cổng trường có cái biển cấm dừng đỗ phạm vi tác dụng 200m đấy cụ nhé, cụ lựa lựa chỗ nào chuận tí không nà teo đấy ạ :D
Cấm để ở ngoài thì mình cho luôn vào trong bác ạ :)

Terano

Xe tải
Bác terano ở võ đường nào đấy ạ.
Em ở trường Thể thao thiếu niên 10-10 ở Giảng Võ ợ

Cụ sợ ếch giề chúng ló ... cụ cứ hiên ngang mà chiến cho em. Với lại giờ đó chúng nó còn giao ban, giao bệ, giao thớt chán cụ ợ... Bài học đầu tiên là DŨNG CẢM mà dũng cảm là đếch sợ cụ ợ ...Come on cụ nhé!
Hi, thôi cụ ạ. Để em bố trí đi sớm thôi, em cứ ra Đh Công Nghiệp Nhổn sớm chờ ở đó cho lành nhỉ
Vậy may cho em quá đỡ phải rậy sớm. Bác cho em lên tề lỗ bán mình luôn càng tốt vì em cũng khiếu tháo xe lắm. ( Lắp vào thì chưa chắc)
Hic, em bắt đầu loạn thông tin, cụ Cé với các bác chốt lại danh sách "vợt bắt" xe em với, em với Gấu xuất phát từ Cầu Giấy chạy ra địa điểm tập kết, dự kiến là qua Huê Kỳ Đình vợt cụ dongbac nhưng hình như cụ thay đổi kế hoạch sang xe Bắc Kạn team
Ý kiến cá nhân em là nếu các cụ chạy trong địa bàn Hà nội cứ hiên ngang đúng luật thì bố xxx cũng chả dám chặn cụ lại, ra địa điểm tập kết thì cụ nào thừa bằng thiếu xe tổ lái đi tỉnh cho nó yên tâm, chứ cụ chạy giữa đoàn thì trừ khi xxx nó có thể bấm độn như khổng minh may ra nó phát hiện cụ ko bằng mà lái xe (kinh nghiệm lái xe 5 năm ko bằng lái của em) ;)

ramada

Xe điện
Thế này bác nhé,
Ở 2B thông thường, có mỗi máy và mỗi 1 thôi, nên điện từ bobin được dẫn thẳng đến bugi. Nhưng ở Pride, 4 bugi chung nhau 1 bobin cao áp. Vì vậy cái bộ chia điện này làm 2 nhiệm vụ:
- Cấp điện cho cuộn dây sơ cấp của bobin để bobin làm ra điện cao thế.
- Phân phối điện cao thế từ bobin đến các bugi đúng thứ tự nổ của các máy, đúng thời điểm qui định (và thời điểm nổ cũng có thể chỉnh được sớm lên - muộn đi)

Ở nắp nhựa của bộ chia điện, bác sẽ thấy 1 dây ở giữa được đi từ bobin đến (dây này gọi là dây trung tâm) và 4 dây cắm xung quanh dẫn tới 4 bugi. Một con quay bên trong bộ chia điện sẽ làm cho dây trung tâm lần lượt được nối tới 4 cái dây xung quanh.
Hay nhà mình mod làm 4 bobin luôn đi, mỗi bbobin cho 1 máy cố định, keke =))

dongbaclangtu

Xe điện

Hic, em bắt đầu loạn thông tin, cụ Cé với các bác chốt lại danh sách "vợt bắt" xe em với, em với Gấu xuất phát từ Cầu Giấy chạy ra địa điểm tập kết, dự kiến là qua Huê Kỳ Đình vợt cụ dongbac nhưng hình như cụ thay đổi kế hoạch sang xe Bắc Kạn team
Ý kiến cá nhân em là nếu các cụ chạy trong địa bàn Hà nội cứ hiên ngang đúng luật thì bố xxx cũng chả dám chặn cụ lại, ra địa điểm tập kết thì cụ nào thừa bằng thiếu xe tổ lái đi tỉnh cho nó yên tâm, chứ cụ chạy giữa đoàn thì trừ khi xxx nó có thể bấm độn như khổng minh may ra nó phát hiện cụ ko bằng mà lái xe (kinh nghiệm lái xe 5 năm ko bằng lái của em) ;)
Bác chuyên về võ gì vậy?
Nếu có mặt 7 giờ cùng đoàn thì em phải đi từ 2 giờ sáng nên hôm qua bác Đăng bảo 8 giờ bác ấy xuất phát từ HN nên em định theo bác ý nhưng thấy mấy bác nhà mình tư vấn với bác Đăng là nên đi cùng đoàn và bác ý chưa về để xác nhận thông tin.
Vậy thì, theo nguyên tắc an toàn thì phương án em đi nhờ bác vẫn là Phương án chính. 6.30 em hóng bác ở huê kỳ đình bác cho em số phone và bỉm số để tiện liên lạc nhé! Em Hưng 0913 025 026.

Cerato-6134

Xe container
Em cũng loạn rồi, các bác đặt lịch với nhau nhé.

Terano

Xe tải
Bác chuyên về võ gì vậy?
Nếu có mặt 7 giờ cùng đoàn thì em phải đi từ 2 giờ sáng nên hôm qua bác Đăng bảo 8 giờ bác ấy xuất phát từ HN nên em định theo bác ý nhưng thấy mấy bác nhà mình tư vấn với bác Đăng là nên đi cùng đoàn và bác ý chưa về để xác nhận thông tin.
Vậy thì, theo nguyên tắc an toàn thì phương án em đi nhờ bác vẫn là Phương án chính. 6.30 em hóng bác ở huê kỳ đình bác cho em số phone và bỉm số để tiện liên lạc nhé! Em Hưng 0913 025 026.
Em dậy Judo ạ :) em đã ét em ét cho bác số em để bác dễ lưu số rồi ợ :)

Lão Tè thập đẳng huyền đai môn phái Ù Té Quyền.
Lão đúng là "tri kỷ" của em, hồi sinh viên em chạy 100m chậm hơn kỷ lục quốc gia có hơn 1 giây thôi :) giờ thì nghe đồn dân thể thao bụng (phải) cao hơn ngực, nên em đã cho nó quy về "1 múi" rồi ợ :)

Pride 1412

Xe tăng

Em cũng loạn rồi, các bác đặt lịch với nhau nhé.
Vậy em chốt nhé.
Bác Tê với cả bác dongbac 1 kênh ra điểm tập kết
Em với nhà bác xuanquan đi từ nhổn ra điểm tập kết
Sau đó thì nhờ bác dongbac cầm lái ạ
bác xuanquan: A y ok? :D

Landaucuoivo2

Xe tăng
Vâng vào trong là chuẩn luôn ạ, em nhớ rồi bác bảo vệ là ông anh họ con ông bác nhà vợ bác landau2 đấy ạ, bác xuanquan vào nhớ xưng họ hàng nhá :)
Cụ cứ hiên ngang dựng ở Ngã 4 Nhổn cho em. Nhà em ở đó rồi cụ lo đếch giề (Trước cửa quán Cafe HQ), tội vạ đâu em chệu... nghe chửa?

Landaucuoivo2

Xe tăng
Chủ tịch ơi... Về khai móng đi.... Chào mừng 30/4 - GIẢI PHÓNG MIỀN NAM

ramada

Xe điện
Mới có trang 98 bác ạ. Em đợi nhà mình chém thêm ... mấy phút nữa đã :D
Hiện có 8 cụ cũng đang nghía cái thớt này. (5 lái chính và 3 lái phụ)
ramada dongbaclangtu Terano Landaucuoivo2 vuahung105

Lác đác có vài mống thế này thì có nhẽ phải đến chiều mới có nhà mới bác nhỉ :)

nhim07

Xe tăng
Em vào góp tí gió vậy.