Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

bluestar2006

Xe container
Cái điện trở này có tháo ta khắc phục bằng cách cuốn lại dây đồng được không chủ tịch ???
Nếu đứt thì cuốn lại được anh ạ.
Nhưng còn cái thanh quét (bằng sắt hay đồng gì đó) dùng lâu nó mòn, thậm chí thủng nữa. Có đk thì thay cả bộ, không thì lại tiếp tục khắc phục :D

Nếu đứt thì cuốn lại được anh ạ.
Nhưng còn cái thanh quét (bằng sắt hay đồng gì đó) dùng lâu nó mòn, thậm chí thủng nữa. Có đk thì thay cả bộ, không thì lại tiếp tục khắc phục :D
Có thế chứ ! Mọi sự đều có thể cụ nhể ....vì nhà cháu thấy phao xăng của xe máy chắc cũng tương tự của ô tô, và cũng có thể sửa chữa. Hàng Hải Đăng 200k/bộ nhưng không có !!!

Cerato-6134

Xe container
Gứm ! Cé tinh mũi thế, vừa thấy bóng hồng lướt qua nhà là tự nhiên mất tích lâu ngày mà vọt về được ngay mới lạ ! Sao không đi lang thang tiếp đê ?=))
Tuần trước em vừa mua đôi tăng bua bánh sau, nhưng order hàng vào chú em bên cạnh chứ ko trúng mợ ý ạ

Linh Đan 1414

Xe tải
Nhà cháu thấy dòng beta là máy 1.3 còn cd5 là 1.1 . Nếu xe cụ không có trợ lực mà ăn như thế thì phải kiểm tra lại ạ. :)
Xe cháu hay đi công trình , thường 3->5 người ngồi , chạy đường hỗn hợp tạp phế lù . Nên cũng theo dõi thêm ạ .
Xe e cũng trợ lực ạ. Ko AC 5.3l có AC 7l

Linh Đan 1414

Xe tải
Ngó ảnh của chú anh tí té ghế :)) Mà đã dán cẩn thận như anh hướng dẫn chưa đấy ??? Cái món này là dễ mất lắm đấy !!! Nhất là dưới tỉnh nguồn hàng hiếm quý =))
E đắp keo con chó cẩn thận đúng như a hướng dẫn rồi ạ. E dự chú xxx nào dơ gậy là e thò đầu ra hô to dõng rạc. Anh Xồm bảo các bác nhìn mông e hãy thổi :)):))

tranthangub

Xe buýt
Xe e cũng trợ lực ạ. Ko AC 5.3l có AC 7l
vâng. nói chung cái này xêm xêm thôi cụ nhỉ vì còn tùy vào đường , cách đi , trọng tải xe nữa :D. các số liệu để tham khảo và so sánh ạ

tiện đây các cụ cho cháu hỏi cháu lắp khóa cửa điện nhưng 2 cánh dưới nhiều lúc khóa không hết tầm . lực kéo của chuột rút không đủ .
cháu đang dùng loại chuột rút nhựa

cháu đang định thay sang loại chuột rút yên . có cụ nào dùng loại chuột này chưa ạ thì cho cháu xin ít lời khuyên . chứ xe khóa cứ phát xịt phát nổ nhiều lúc cũng bực

bluestar2006

Xe container
vâng. nói chung cái này xêm xêm thôi cụ nhỉ vì còn tùy vào đường , cách đi , trọng tải xe nữa :D. các số liệu để tham khảo và so sánh ạ

tiện đây các cụ cho cháu hỏi cháu lắp khóa cửa điện nhưng 2 cánh dưới nhiều lúc khóa không hết tầm . lực kéo của chuột rút không đủ .
cháu đang dùng loại chuột rút nhựa

cháu đang định thay sang loại chuột rút yên . có cụ nào dùng loại chuột này chưa ạ thì cho cháu xin ít lời khuyên . chứ xe khóa cứ phát xịt phát nổ nhiều lúc cũng bực
Cái chuột rút này đắt hơn nhưng tác dụng ko bằng cái chuột nhựa kia. Không phải nó không tốt nhưng nó thiết kế để rút khóa yên.
Để khóa phát nào ăn nhát đó, bác kiểm tra dây điện (phải tốt, ruột đủ to), chuột phải lắp đúng để hành trình của đầu chuột song song hành trình của thanh kéo chốt. Chốt kéo ko được dính keo dán cửa.
Bọn em vẫn dùng chuột nhựa, vẫn phầm phập

cafe sáng

Xe buýt
Em vài lần đóng cửa bị sập chuột, tự khóa, một lần tất cả chìa đều trong xe, đành phải móc ...
Theo các bác nguyên nhân nào khi đóng cửa chuột tự sập ạ.

bluestar2006

Xe container
Em vài lần đóng cửa bị sập chuột, tự khóa, một lần tất cả chìa đều trong xe, đành phải móc ...
Theo các bác nguyên nhân nào khi đóng cửa chuột tự sập ạ.
Hiện tượng này thường do con chuột cái bị hỏng phần tiếp điểm (3 dây trắng nâu đen), thi thoảng nó chập đúng tiếp điểm đóng cửa đó ạ

tranthangub

Xe buýt
Cái chuột rút này đắt hơn nhưng tác dụng ko bằng cái chuột nhựa kia. Không phải nó không tốt nhưng nó thiết kế để rút khóa yên.
Để khóa phát nào ăn nhát đó, bác kiểm tra dây điện (phải tốt, ruột đủ to), chuột phải lắp đúng để hành trình của đầu chuột song song hành trình của thanh kéo chốt. Chốt kéo ko được dính keo dán cửa.
Bọn em vẫn dùng chuột nhựa, vẫn phầm phập
dây điện khi thợ lắp cháu đã (bỏ dây theo khóa ) đổi sang dây điện đồng lõi 0.75 nên chắc chắc không phải do dây . để cháu kiểm tra lại xem hành trình chuột có bị lỏng lẻo không ạ (cơ bản ngại tháo tapli. ko cẩn thận là rách ko cài được chốt . :( )

bluestar2006

Xe container
dây điện khi thợ lắp cháu đã (bỏ dây theo khóa ) đổi sang dây điện đồng lõi 0.75 nên chắc chắc không phải do dây . để cháu kiểm tra lại xem hành trình chuột có bị lỏng lẻo không ạ (cơ bản ngại tháo tapli. ko cẩn thận là rách ko cài được chốt . :( )
Hành trình chuột phải hơi lỏng một chút mới hoạt động trơn tru bác nhé. Và khi thay dây điện phải thay toàn trình (từ đầu cốt của giắc cắm trở đi) mới ổn.

tranthangub

Xe buýt
Hành trình chuột phải hơi lỏng một chút mới hoạt động trơn tru bác nhé. Và khi thay dây điện phải thay toàn trình (từ đầu cốt của giắc cắm trở đi) mới ổn.
vâng để cháu chỉnh lại như cụ nói xem sao . còn dây đồng là cháu đi tư hộp điều khiển tới trực tiếp chuột luôn ạ :)

Dieu1954

Xe hơi
Chuột nhựa tôi dùng 3 năm rồi tốt lắm các cụ ạ .

Hôm nay. Cũng chế quạt như của Linh Đan 1414 nhưng chưa hài lòng lắm! Chắc phải tính lại chút

Nhân tiện đi chợ anh ngó thấy 1 đống dù, chẳng biết có chế cháo được cho Pride không ?

Cái cánh quạt này không biết có phải dùng cho Pride không các cụ nhỉ ? Người bán nói dùng cho Pride, nhưng giá đắt quá ! Zững 200k. Linh Đan 1414 kiểm tra xem có giống cái quạt hỏng không nhé !

FS2016

Đi bộ
CT ơi giúp em với, e mới tậu V2 CD5 ps 2004, tính up ảnh khoe các cụ mà giờ đang công tác chưa chụp được. Nợ lễ ra mắt sau vậy. e nhờ CT chỉ em cách lắp Camera hành trình cho V2.
E thấy phải đi dây điện trên kính chắn gió và vòng theo khung xe góc xe, sau đó xuống Tablo. mà e chưa biết tháo cái nắp Tablo và ốp nhựa cửa ra sao, mong các CT chỉ giúp. hình minh hoạ càng tốt. E cám ơn các cụ nhiều ạ
Tiện thể e tự gthieu, e ở Q9. bác nào ở Q9, thủ Đức nhá em cái nhé, có gì off giao lưu cho xum tụ ạ :D

CT ơi giúp em với, e mới tậu V2 CD5 ps 2004, tính up ảnh khoe các cụ mà giờ đang công tác chưa chụp được. Nợ lễ ra mắt sau vậy. e nhờ CT chỉ em cách lắp Camera hành trình cho V2.
E thấy phải đi dây điện trên kính chắn gió và vòng theo khung xe góc xe, sau đó xuống Tablo. mà e chưa biết tháo cái nắp Tablo và ốp nhựa cửa ra sao, mong các CT chỉ giúp. hình minh hoạ càng tốt. E cám ơn các cụ nhiều ạ
Tiện thể e tự gthieu, e ở Q9. bác nào ở Q9, thủ Đức nhá em cái nhé, có gì off giao lưu cho xum tụ ạ :D
Liên lạc với Hoàng Nam Kia cd5 2003 ở SG để được trợ giúp cụ nhé, cháu nó nhỏ tuổi nhưng tài cao đấy

Linh Đan 1414

Xe tải
Hôm nay. Cũng chế quạt như của Linh Đan 1414 nhưng chưa hài lòng lắm! Chắc phải tính lại chút

Nhân tiện đi chợ anh ngó thấy 1 đống dù, chẳng biết có chế cháo được cho Pride không ?

Cái cánh quạt này không biết có phải dùng cho Pride không các cụ nhỉ ? Người bán nói dùng cho Pride, nhưng giá đắt quá ! Zững 200k. Linh Đan 1414 kiểm tra xem có giống cái quạt hỏng không nhé !

Cái quạt hỏng là loại bánh răng như này a ạ

Mấy cái dù đấy là dù bù ga buổi sáng phải ko bác Yêu xe hơn bồ . Cái bướm gió của e buộc chặt rồi có cụ nào biết cách khắc phục để khôi phục lại bù ga buổi sáng chỉ e với
Cái quạt anh không lắp dậu bảo vệ ạ. Để trần chuồng nguy hiểm a ạ. Hôm trc e bị chém phát đứt tay