Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 86 - Mãi là Niềm tự hào

bluestar2006

Xe container
Cám ơn bác vuahung105. Em cũng thấy cái rãnh trên trục , còn con đai ốc thì tàn tạ quá rồi ạ, để em tìm mua xem có ko.
Hôm trước em cũng đi bảo dưỡng món này. Ốc bị đục toét hết, thợ thay cho con ốc mới nhưng không đúng loại mỏng vành ngoài, thấy thợ lấy đục đục ầm ầm em cứ sợ cong trục moay ơ. Em định dùng khoan khoan một lỗ để chốt ốc lại. Không biết như vậy có nên không, xin CT và các cụ có kinh nghiệm cho ý kiến ạ.
Con ốc tampet đó bây giờ vẫn còn kiếm được, bác khoai123 sao phải tính chuyện khoan trục làm gì (mà cái trục cũng cứng đó ạ)

khoai123

Xe tải
Con ốc tampet đó bây giờ vẫn còn kiếm được, bác khoai123 sao phải tính chuyện khoan trục làm gì (mà cái trục cũng cứng đó ạ)
Không biết các dòng xe khác hãm ốc bằng cách nào, riêng pride hãm theo cách đục ốc thế này em thấy hơi khoai Chủ tịch nhỉ. Lúc hãm thì không nói chứ lúc tháo ốc ra lại càng khó.

khoai123

Xe tải
Em nhớ cái xe đó vì bên cạnh việc là xe 3 cửa, nó có cái calang khá đặc biệt, giống của xe này ạ. Không biết có đúng ko bác?

Em nhớ cái xe đó vì bên cạnh việc là xe 3 cửa, nó có cái calang khá đặc biệt, giống của xe này ạ. Không biết có đúng ko bác?

Công nhận mặt tiền oách hơn cd5 các cụ nhỉ.

Linh Đan 1414

Xe tải
:D:D:D
V3 của bác khỏe lắm, nó cứ khiêu khích chồng mới. Nhà em đã có vinh hạnh được chứng kiến, lúc bác ngủ em nó chạy khoảng 120-140km/h nó cứ kêu ít ít.. .nghe vui lắm. Nguyên nhân em chạy nhanh, anh chuẩn bị tiền . Khắc phục tìm tháo dây nối vào chỗ nó kêu ấy. Túm lại là cảnh báo nguy hiểm chạy quá tốc độ
Dạ cứ hôm nào cháu te te là lại phi chối chết ạ. Cơ mà mấy thằng ngồi sau ga càng to chúng nó lại càng hú ác. Nên mấy lần để phải kêu tit tit rồi ạ. Đường cháu chạy quen với lại thèng bắn tốc độ lại bạn học nên mới dám chạy thế. Chứ chỗ lạ bố bảo ạ:D:D

vuahung105

Xe container
Hihi a kinh ơi 10/3 e lên cho bác chạy thử nhé. Nghe kêu vui lắm:D
Thui. A chả thích tò tý te đâu. Lao động chính đới.
Ngày trước bọn a test xe của Việt Anh trên cao tốc nên bít roài. Đến tầm ấy vào xóc cảm giác bánh nó k bám vào mặt đường nữa. Kinh bỏ mợ ra. :)

xuanquanbmc99

Xe tăng
Thui. A chả thích tò tý te đâu. Lao động chính đới.
Ngày trước bọn a test xe của Việt Anh trên cao tốc nên bít roài. Đến tầm ấy vào xóc cảm giác bánh nó k bám vào mặt đường nữa. Kinh bỏ mợ ra. :)
Trước e bị phát lúc về quê ngoại đi quốc lộ 3, đang vít 110, ngoảnh đi phát, ngoảnh lại thấy xe gần dỉa phân cách quá e đánh lái vội ra ngoài thế là xe ngùng ngoằng như rắn trên đường một đoạn,may e tay to nhờ đi ko trợ lực nên kìm đc e nó. Từ đấy đến giờ e cạch, thôi cứ từ từ 70-80 cho nó lành ah

LT Vietnam

Xe tải
Trước e bị phát lúc về quê ngoại đi quốc lộ 3, đang vít 110, ngoảnh đi phát, ngoảnh lại thấy xe gần dỉa phân cách quá e đánh lái vội ra ngoài thế là xe ngùng ngoằng như rắn trên đường một đoạn,may e tay to nhờ đi ko trợ lực nên kìm đc e nó. Từ đấy đến giờ e cạch, thôi cứ từ từ 70-80 cho nó lành ah
Từ từ thì 40~50 thoai cụ xoắn quẩy ợ, 7~80 là nhanh roài keke

:D:D:D
Dạ cứ hôm nào cháu te te là lại phi chối chết ạ. Cơ mà mấy thằng ngồi sau ga càng to chúng nó lại càng hú ác. Nên mấy lần để phải kêu tit tit rồi ạ. Đường cháu chạy quen với lại thèng bắn tốc độ lại bạn học nên mới dám chạy thế. Chứ chỗ lạ bố bảo ạ:D:D
Hổ báo quá ! cứ đã này chẳng mấy chốc lại đổi xe thôi:((:((:((

dongbaclangtu

Xe điện
Ok man ! Mà các cụ sao thích buổi sáng vậy ??? hết Xôi lại Cafe...sao không ai thích buổi tối như nhà cháu ???? Mát mẻ, lung linh, lại được uốn tẹt tèn ten....sau đó ngủ thả ga
Nếu gặp tay Hưng chú hỏi giúp : tại sao 3 kích Hạ Long chẳng xi nhê gì cả, uốn mấy chén liền mà vẫn như pháo trong bảo tàng quân đội vậy ? Ngắm nhìn thì hoành tránh nhưng vẫn là hiện vật cấm sờ, không bắn=)):^o=))
Hi, em cứ tưởng a giúp cụ xôi sáng ở bài trước nên em không dám nhận.
Sorry anh, anh vứt cả đồ của anh Hưng hạ long em lấy rồi chuyển về nhé.
Hai cụ giúp em với nhé!
Em xin cảm ơn và cũng xin lỗi bác TXHB vì em ko có đc p/A nhận đồ kịp thời.

Phú Vy

Đi bộ
Các cụ ơi, chả là mông v2 nhà em lép quá nên e muốn tìm cái đuôi cá gắn vào, được loại có đèn phanh nữa càng tốt ạ. V2 nhà em da đỏ ạ. Tiện thể các cụ cho em hỏi luôn là lắp đuôi cá với cặp thanh bảo hiểm trên nóc xe có ảnh hưởng gì tới xe và việc đi đăng kiểm không ạ?

autokia43

Xe hơi
Cụ King ơi tư vấn giúp em . Chả là mùa hè đến nơi rồi em muốn tháo quạt làm mát giàn nóng để kiếm tra và bảo dưỡng. Vị trí ốc vít chỗ nào bao nhiêu con, cần lưu ý cái gì. Cái số em nó hay chơi với họ nhà quạt, CD5 có 3 cái quạt đã làm quen với 2 cái rồi. Muốn giải quyết nốt cái thứ 3 để đi cho nó mát

vuahung105

Xe container
Cụ King ơi tư vấn giúp em . Chả là mùa hè đến nơi rồi em muốn tháo quạt làm mát giàn nóng để kiếm tra và bảo dưỡng. Vị trí ốc vít chỗ nào bao nhiêu con, cần lưu ý cái gì. Cái số em nó hay chơi với họ nhà quạt, CD5 có 3 cái quạt đã làm quen với 2 cái rồi. Muốn giải quyết nốt cái thứ 3 để đi cho nó mát
Cái quạt ấy cũng đơn giản thôi mà bác.
Bác tháo cái mặt calang ra là thấy 3 con ốc giữ cả cái quạt và lồng sắt, kèm theo cái giắc điện bên cạnh nữa. Tháo ra là bác cầm nó đi đâu cũng đc ợ.
Mổ cái quạt ấy còn đơn giản hơn 2 cái kia, nên bác cứ tự nhiên mà làm thôi ah.

Chỉnh sửa cuối: