Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 86 - Mãi là Niềm tự hào

bluestar2006

Xe container

Chỗ có đánh dấu đỏ là bình dầu phanh bác nhé. Còn dầu phanh bác ra chợ Giời, hoặc các cửa hàng bán dầu nhớt hỏi.

kenttum

Xe tải
Xe bác khá đẹp đấy.
Đèn phanh thì bác kiểm tra xem dầu phanh có thiếu k ? Hoặc công tắc chỗ phanh tay.
Dột cửa sau thì xem lại gioăng có bị rách hay xẹp quá k? Mua gioăng mới thì cũng chỉ 200k/ cái thui ợ.
Cảm ơn bác, em xem cửa thì có một cánh bị xệ hẳn xuống nên hở gioăng, gioăng cũ còn đẹp lắm ạ.
Em đang định tháo 2 con ốc đỡ cửa phía dưới để kê thêm long đen vào nâng cửa lên.

bluestar2006

Xe container
Xe bác khá đẹp đấy.
Đèn phanh thì bác kiểm tra xem dầu phanh có thiếu k ? Hoặc công tắc chỗ phanh tay.
Dột cửa sau thì xem lại gioăng có bị rách hay xẹp quá k? Mua gioăng mới thì cũng chỉ 200k/ cái thui ợ.
Tapi cửa đẹp, nhưng còn một vài chỗ chưa đẹp đâu bác King: kính lái, calang, thanh giằng trước (ko mượt lắm), ODO tua rồi, mặt máy đã nhấc ra, khung cửa lái mọt.
Tạm tạm mấy thứ đó ạ.

tranthangub

Xe buýt
Tapi cửa đẹp, nhưng còn một vài chỗ chưa đẹp đâu bác King: kính lái, calang, thanh giằng trước (ko mượt lắm), ODO tua rồi, mặt máy đã nhấc ra, khung cửa lái mọt.
Tạm tạm mấy thứ đó ạ.
Cháu nhìn thấy thêm thì cụm xi nhan đã thay , trợ lực lái chắc đã sửa lên ko còn bình zin , chia điện như kiểu đã thay , thợ cắm lại ko được gọn lắm :)

kenttum

Xe tải
Chỗ có đánh dấu đỏ là bình dầu phanh bác nhé. Còn dầu phanh bác ra chợ Giời, hoặc các cửa hàng bán dầu nhớt hỏi.
Em xem bình đó rồi cụ ơi, vẫn còn đầy dầu ạ. Còn cái công tắc ở phanh tay em ko biét như thế nào là chuẩn theo xe nên cũng chưa đụng đến.
Tạm tạm mấy thứ đó ạ.
Chuẩn rồi bác ơi, xe em bị mọt nhiều chỗ rồi.
Gương bên phụ cũng đã thay rồi nên ko giống cái bên lái.

kenttum

Xe tải
Cháu nhìn thấy thêm thì cụm xi nhan đã thay , trợ lực lái chắc đã sửa lên ko còn bình zin , chia điện như kiểu đã thay , thợ cắm lại ko được gọn lắm :)
Em cũng ko biết có phải PS xịn nữa ko cụ a, vì có 4 cái vành đúc thôi, 1 cái vành sắt./ :)

Nôi84

Xe hơi
Cháu chào các cụ ạ.
Các cụ cho cháu hỏi? lốp trước xe cháu to hơn lốp sau thi đi đăng kiểm có sao không ạ?

kenttum

Xe tải
Hôm nay được nghỉ em lại mang ra vặn vẹo.

Đầu tiên tháo vô lăng chỉnh lại công tắc xinnhan và gạt mưa.

Sau đó em lột hết tấm nỉ ở sàn mang đi giặt, vì bị nước dột vào lâu ngày nên hôi quá.

Cerato-6134

Xe container

Sau đó em lột hết tấm nỉ ở sàn mang đi giặt, vì bị nước dột vào lâu ngày nên hôi quá.

Bác cũng có nghề phết nhỉ, tháo đc volang, ghế để chỉnh và giặt thảm là ko phải dạng vừa đâu ạ :)

kenttum

Xe tải
Bác cũng có nghề phết nhỉ, tháo đc volang, ghế để chỉnh và giặt thảm là ko phải dạng vừa đâu ạ :)
Em đọc các bài post của các bác trước đây cả đêm qua hôm nay mới dám làm đấy ạ :D,
Em phải tháo ra giặt vì xe mùi quá ai lên xe cũng hỏi túi bóng :).
Thêm nữa em làm cơ điện nên nhà có đủ đồ để tháo lắp bác ạ.
Chiều nay em nghịch dại, tháo cái ống cuộn dây an toàn ra mà chưa biết cách lắp
cái lò xo lại :(.

bluestar2006

Xe container
Cháu chào các cụ ạ.
Các cụ cho cháu hỏi? lốp trước xe cháu to hơn lốp sau thi đi đăng kiểm có sao không ạ?
Lốp CD5 chuẩn có thông số 165/65R13. Lốp nào ko đúng vậy là đk có quyền loại từ vòng gửi xe ạ

tranthangub

Xe buýt
Lốp CD5 chuẩn có thông số 165/65R13. Lốp nào ko đúng vậy là đk có quyền loại từ vòng gửi xe ạ
Vụ đèn đóm cụ ct đi ban đêm thế nào ạ , ánh sáng có đều , pha có nóng lắm ko ạ ( thời gian khoảng 1->3 tiếng ạ ) cụ cho cháu xin ảnh vụ này nhé. :)

Đây là đèn cos và pha em nhà cháu ( đèn theo xe ) . Khoảng cách tới tường ~30m ạ

Chỉnh sửa cuối:

Nôi84

Xe hơi
Xe cháu 2 lốp trước là 175 cụ chủ tịch ạ.cụ cho cháu hỏi giá mối lốp là bao nhiêu ạ.cháu cảm ơn cụ nhiêu.

Nôi84

Xe hơi
Nhà cháu thay lốp michelin 1250k / một quả , chạy êm cụ à
Vâng.nhà cháu cũng đang dùng lốp nầy đấy ạ.lốp còn rất mới mối tội vi phạm kich cơ.mà cháu thấy lốp trước to hơn nhìn dáng xe đẹp hơn cụ ạ.cháu để ý thấy xe khác đầu xe cúi cúi xuống .đít thì chổng lên vì nhiêu cụ bơm căng hơn.xe cháu thi lốp trước to nên nhìn phân đầu không cúi lăm .

tranthangub

Xe buýt
Vâng.nhà cháu cũng đang dùng lốp nầy đấy ạ.lốp còn rất mới mối tội vi phạm kich cơ.mà cháu thấy lốp trước to hơn nhìn dáng xe đẹp hơn cụ ạ.cháu để ý thấy xe khác đầu xe cúi cúi xuống .*** thì chổng lên vì nhiêu cụ bơm căng hơn.xe cháu thi lốp trước to nên nhìn phân đầu không cúi lăm .
Lốp lớn thì kim km chạy ko chuẩn đâu cụ. Thiết kế sao thì cứ như vậy mà chiến cụ ạ :)

Chào bác, em năm nay 29 tuổi, em ở khu vực Hà Đông.
Đây là vợ 2 của em. Em mới lấy được gần 1 tuần
Em đang bắt đầu công cuộc tái thiết em nó vì cả nội thất và ngoại thất đều xuống cấp.
Em định tự sơn bả lại toàn bộ xe, máy móc thì em vẫn thấy đi bình thường nên chưa vọc tới.
Xe em đang bị giột mưa ở 2 cửa sau và đèn báo phanh tay sáng liên tục, các bác chỉ giúp em cách khắc phục với ạ.

Cụ sướng thật ! 29tuổi đX có xế riêng, nhà cháu hổi 49 tuổi vẫn còn đang nằm và ao ước :))) chúc mừng cụ !
Xe bác khá đẹp đấy.
Chuẩn King ! 200k/giăng........nhưng đét có mà mua :))))))))

1 ngôi sao tulamlay bắt đầu le lói trên bầu trời PC. Phải kết thân ngay để còn nhờ vả :-c