Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 86 - Mãi là Niềm tự hào

vuahung105

Xe container
Em cũng đang nghĩ mãi vụ đổ nước mà lại tắt đèn.

Còn vụ này dùng nam châm không ăn thua, vì nó sẽ hút dính chặt luôn vào vỏ tôn của xe rồi anh ạ.
e nghĩ là có thể do cái giắc điện cắm vào phao dầu trong bình dầu phanh ấy chập chờn, do thao tác xung quanh ấy nên tác động làm có cái phao ấy có hiệu lực nên tăt đèn phanh thôi ah. chứ không thì NOẠN mất :)

LT Vietnam

Xe tải
Đổ thêm nước vào bình phụ đèn phanh hết sáng liên tục !!!! Cái này bí hiểm à nha, có cụ nào lý giải được không hề ? Nghĩ đau hết cả thủ.
Bác đã được bài học đầu tiên, yên tâm lần sau sẽ không rơi ốc nữa đâu:))
Để lấy được con ốc rơi, bác lên chợ Giời mua 1 cục nam châm trắng ( cực mạnh, mạnh hơn nam châm đen nhiều, dính chặt nó vào 1 đầu dây mềm nhưng lại cứng =)) Nhớ là dính thật chặt nha....sau đó luồn chúng qua lỗ ....khua khoắng thế nào cũng túm được nó
Cụ xồm chịu khó ăn đêm thía, nửa đêm vữn thấy commen hị hị

LT Vietnam

Xe tải
Cảm ơn bác đã động viên :D
Em thấy vặn dễ ra qua nên tiện tay vặn hẳn ra luôn.:(.
Cụ cứ từ từ đừng nên nóng vội, khắc phục dần dà thoai, làm 1 lúc ko hết được việc đâu. Đến lúc lại chẳng còn gì để nghịch lại buồn tay. Sửa những cái thiết yếu trước. Như máy móc hầm bệ. Sơn vỏ thì nghiên cứu tulamlay được là ngon đới. Chứ ra thợ cũng chỉ được đôi năm là lại bong chóc thôi ạ. Vì xe mềnh mọt nhiều nên làm được chỗ này nó lại bung chỗ khác ợ.

kenttum

Xe tải
Cụ cứ từ từ đừng nên nóng vội, khắc phục dần dà thoai, làm 1 lúc ko hết được việc đâu. Đến lúc lại chẳng còn gì để nghịch lại buồn tay. Sửa những cái thiết yếu trước. Như máy móc hầm bệ. Sơn vỏ thì nghiên cứu tulamlay được là ngon đới. Chứ ra thợ cũng chỉ được đôi năm là lại bong chóc thôi ạ. Vì xe mềnh mọt nhiều nên làm được chỗ này nó lại bung chỗ khác ợ.
Em cũng tính tự làm lại sơn vỏ. Em đang tìm hiểu món này.
Hôm trc đọc bài tự sơn xe của cụ rồi, ngưỡng mộ cụ quá.

bluestar2006

Xe container

tranthangub

Xe buýt
Không đúng chủ đề lắm nhưng xin mạn phép post 1 bài cụ Chủ tịch nhé.
Em bán xe, các cụ ủng hộ nhé, ai có nhu cầu thì liệ hệ xem xe, giá thỏa thuận
https://www.otofun.net/threads/can-ban-xe-kia-pride-cd5-ps-dep.1081157/#post-30425691
xe đẹp.. cụ bán bao nhiêu ạ . có cụ ở UB thấy xe cháu thích quá nên đang nhờ tìm hộ con như vậy .. cháu cho thông tin của cụ cho hắn rồi ...... hị vọng thành công :)

Em cũng đang nghĩ mãi vụ đổ nước mà lại tắt đèn.

Còn vụ này dùng nam châm không ăn thua, vì nó sẽ hút dính chặt luôn vào vỏ tôn của xe rồi anh ạ.
Thế nhà cháu mới bẩu cụ ấy " gắn thật chặt nam châm vào que mềm để nhỡ nam châm dính vào vỏ xe ta giật mạnh không bị que đi nam châm ở lại

bluestar2006

Xe container
Thế nhà cháu mới bẩu cụ ấy " gắn thật chặt nam châm vào que mềm để nhỡ nam châm dính vào vỏ xe ta giật mạnh không bị que đi nam châm ở lại
Thôi dán băng dính rồi chạy ra bác Sơn ĐN cho nhanh anh ạ. Anh cho lại bác ý cái bản đồ xem sao.

vuahung105

Xe container
Thôi dán băng dính rồi chạy ra bác Sơn ĐN cho nhanh anh ạ. Anh cho lại bác ý cái bản đồ xem sao.
ý tưởng dùng nam châm của bác xồm hay đấy chứ - hoặc dùng nam châm để ngoài vỏ xe - hút đinh ốc bên trong và di chuyển nam châm giống như lau bể cả ấy nhề :)

Cerato-6134

Xe container
Vâng chúc bác nhanh bán được xe ạ. Nhưng hình như bác không đăng giá bán, mà qui định bán xe là phải có giá đó ạ.
Em thấy bác ý đăng ở phía trên là 135 tr ạ. Ko biết xe bác ý có gốc HN, SG..ko chứ biển tỉnh giá đó em thấy hơi cao thì phải.

Linh Đan 1414

Xe tải
ý tưởng dùng nam châm của bác xồm hay đấy chứ - hoặc dùng nam châm để ngoài vỏ xe - hút đinh ốc bên trong và di chuyển nam châm giống như lau bể cả ấy nhề :)
E thấy phương án của bác king hay hơn. Dự là sẽ có thêm vài chỗ làm sơn. Sau rất nhiều lần thu nạp kinh nghiệm của các cụ đi trc. Nhà cháu nghiệm ra rằng, đã không biết thì không biết hẳn, chứ nhỡ nhỡ nhàng nhàng biết một chút là trả giá đau hơn :D

vuahung105

Xe container
E thấy phương án của bác king hay hơn. Dự là sẽ có thêm vài chỗ làm sơn. Sau rất nhiều lần thu nạp kinh nghiệm của các cụ đi trc. Nhà cháu nghiệm ra rằng, đã không biết thì không biết hẳn, chứ nhỡ nhỡ nhàng nhàng biết một chút là trả giá đau hơn :D
Nó gọi là học phí mà bác. Có ai tự nhiên biết đâu. Phải trải nghiệm thì mới tiến bộ đc. Thế mới có diễn đàn để chia sẻ chứ.
E cũng bắt đầu từ số 0, sau khi tháo lắp gần hết cái xe thì bây h cũng tự tin khối :)

bluestar2006

Xe container
Vỏ xe là tôn nên có thể khó lấy được bằng kiểu này bác King ạ.

kenttum

Xe tải
Khều mãi ko đc nên em đi hàn cái bát mới luôn rồi ạ :D
Đúng là có học phí mới tiến bộ lên đc ạ.
Vì mấy con ốc này mà qua em trằn trọc cả đêm. Nếu cẩn thận hơn một tí thì đã giũ đc cái bát cũ. :(

Chỉnh sửa cuối:

Xôi sáng

Xe buýt
Em thấy bác ý đăng ở phía trên là 135 tr ạ. Ko biết xe bác ý có gốc HN, SG..ko chứ biển tỉnh giá đó em thấy hơi cao thì phải.
Em lại thấy giá đó hợp lý bác ttk ạ, hay en nghiện cd5 quá rùi hi

Cũng chẳng cao đâu, vì sắp tới nhà cháu bán xe giá 220 mà thấy vẫn hơi tiếc :))

Khều mãi ko đc nên em đi hàn cái bát mới luôn rồi ạ :D
Đúng là có học phí mới tiến bộ lên đc ạ.
Vì mấy con ốc này mà qua em trằn trọc cả đêm. Nếu cẩn thận hơn một tí thì đã giũ đc cái bát cũ. :(

Thế cụ đành bỏ lại cái cũ trong khung xe à ??? Đi đường xóc nghe nhạc cho đỡ buồn ngủ cụ nhỉ =))

Vỏ xe là tôn nên có thể khó lấy được bằng kiểu này bác King ạ.
Dùng kiểu lau bể cá có thể khó nhưng dùng dây mềm ( vỏ dây phanh xe đạp ) gắn nam châm không khó đâu ct, không tin cụ cứ thả ốc vào trong khung xe đi nhà cháu lấy cho, nếu không được nhà cháu tặng luôn cụ cái dây và cục nam châm trong đó