Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 86 - Mãi là Niềm tự hào

Kia cd5 2003

Xe tăng
Dạ chào các cụ, các bác, các mợ ạ! Chả là em mới làm đám hỏi vợ 2 nhà e, đợi sang tuần đẹp ngày là chính thức rước nàng về dinh. Tuy chưa tìm hiểu được cặn kẽ về hội nhà ta với cả em cũng vừa có bằng xong mới chỉ đang tập tành nhưng em cũng các cụ các bác các mợ chiếu cố giúp đỡ em út cho khỏi bỡ ngỡ trong việc dạy bảo và chăm sóc vợ 2 nhà em ạ! Tiện cho em hỏi chi hội nhà ta có bác nào ở Thủ Dầu Một cho em được mời cafe nhằm giao lưu học hỏi kinh nghiệm với ạ.
welcome bác đến vs PC,chúc bác có nhiều niềm vui vs em nó.bác ở TDM thì có Gần cầu Phú Cường ko bác ơi.

Phú Vy

Đi bộ
welcome bác đến vs PC,chúc bác có nhiều niềm vui vs em nó.bác ở TDM thì có Gần cầu Phú Cường ko bác ơi.
Em ở trong thành phố mới bác ơi. Cũng hay qua cầu Phú Cường đấy ạ, chẳng hay bác ở gần đó thì hôm nào cho phép em mời bác ly cafe ạ...

Quan3d

Xe tăng
Dạ chào các cụ, các bác, các mợ ạ! Chả là em mới làm đám hỏi vợ 2 nhà e, đợi sang tuần đẹp ngày là chính thức rước nàng về dinh. Tuy chưa tìm hiểu được cặn kẽ về hội nhà ta với cả em cũng vừa có bằng xong mới chỉ đang tập tành nhưng em cũng các cụ các bác các mợ chiếu cố giúp đỡ em út cho khỏi bỡ ngỡ trong việc dạy bảo và chăm sóc vợ 2 nhà em ạ! Tiện cho em hỏi chi hội nhà ta có bác nào ở Thủ Dầu Một cho em được mời cafe nhằm giao lưu học hỏi kinh nghiệm với ạ.
Bác ở trong đó chắc phải giao lưu với Kia cd5 2003 và bác connhaphuho ạ. 1 chuyên gia và 1 tài năng trẻ ạ.

Kia cd5 2003

Xe tăng
Em ở trong thành phố mới bác ơi. Cũng hay qua cầu Phú Cường đấy ạ, chẳng hay bác ở gần đó thì hôm nào cho phép em mời bác ly cafe ạ...
Em thì hay đi mua đồ ở khu cầu Phú Cường thôi bác ạ,nhà thì dưới quận 12 nhưng cũng có mua nhà dưới tỉnh lộ 8 bác ạ.khi nào có dịp em vs bác cafe nhé :)

Sao bộ dây cao áp em nó lấy 300 nhỉ?
Giá cả khác nhau vì hàng khác nhau, nếu mua cùng thời điểm, cùng cửa hàng thì khỏi phải ngợi

Cụ phán không phải xe em nhưng cũng chuẩn luôn xe em. Em đã thay bộ dây cao áp và máy trở lại kéo như thường bỏ chân ga không chết máy. Bật điều hoà bù ga ầm ầm. Thanks cụ!
Ồ ! Thì ra nhà cháu lên le vờ đến thế này kia sao ? Mình phục mình quá cơ

Sáng nay e nhận hàng hì hụi đục khoét cả buổi trưa cuối cùng cho e nó vào được thấy hài lòng lắm ạ. Đồng hồ 3 in 1, vừa xem thời gian, đo nhiệt độ trong và ngoài xe, đo điện áp ac.
Các cụ lên google.com.vn tìm tìm đồng hồ mini 3 in 1 cho ô tô xe máy se thấy có bác Mr Hoang ở HN bán cái này. Cụ bảo mua về lắp cho ô tô thì bác ấy sẽ gửi cho. Hết 160k bao ship. Mua xong về chịu khó đục khoét và lắp vào nắp chờ trên taplo đã có điện chờ sẵn ạ.
Trưa nay e thi công có chụp lại hình nhưng cái đt e củ chuối nó ko cho up ảnh từ thư viện ảnh lên. Hình em up vừa rồi là chụp trực tiếp ạ. Mai e cho vài máy tính up lên các cụ tham khảo ạ.
Ngon !

Sáng mai cụ Xồm có rảnh ko e qua cụ xin cốc trà nóng nhỉ =D>
Sáng thấy 2 cuộc gọi của chú, nhưng đang bận ở quê, giờ này vẫn đang ở đây....đốt được 1/2 con CD5 rồi

thinhquocltd

Xe tăng
Chẳng hay em chia sẻ bán xe phạm vào lỗi gì của facebook, mà giờ lão ý chặn đường chia sẻ với bình luận của co gaitay lên các nhóm...huuuu

DanCdn

Xe hơi
chả lẽ củ đề thỉnh thoảng hứng lên lại kêu :) . dù sao thì lúc nào rảnh thì đi bảo dưỡng củ đề cũng tốt - mà can đảm thì tự tháo ra mà bảo dưỡng, vệ sinh, bôi mỡ vào vòng bi - chổi than mòn thì thay - cái này tulamlay đc.
Ok cụ! Nhà cháu mới thay 02 giảm xóc sau 1200k, 02 cao su càng sau 160 k, 02 chụp cao su chắn bụi giảm xóc 170k(thu thái). Công thợ 150k người quen. Giờ thì em đang lần cái dây cảm biến áp suất dầu. Cụ có chỉ cho cháu cái dây nó đi vào khu vực nào với ạ image.jpg

DanCdn

Xe hơi

Sáng nay củ đề díu điện lại phải phiền các bác hàng xóm đẩy một đoạn. Đến chỗ thợ thì củ đề thành ra thế này mỏng như lá lúa. Chưa dám tutaylamlay cụ King ạ. Cảm ơn cụ Minhprosoud giúp đỡ nhé!

bluestar2006

Xe container

Sáng nay củ đề díu điện lại phải phiền các bác hàng xóm đẩy một đoạn. Đến chỗ thợ thì củ đề thành ra thế này mỏng như lá lúa. Chưa dám tutaylamlay cụ King ạ. Cảm ơn cụ Minhprosoud giúp đỡ nhé!

Nói chung kể chuyện thì có đầu rồi còn cái đuôi nữa cũng nên kể nốt bác ạ. Chứ cứ nửa chừng lại nghỉ giải lao thì đọc cũng chán!

Bác muốn chia sẻ kinh nghiệm thì kể nốt cách thợ khắc phục, rồi kết quả ntn, cảm nhận tốt hay chưa thôi ạ.

Chứ cái cổ góp kia mà ko rà lại hoặc thay thì chẳng mấy chốc lại phải đẩy xe bác ạ.

Kia cd5 2003

Xe tăng
Nói chung kể chuyện thì có đầu rồi còn cái đuôi nữa cũng nên kể nốt bác ạ. Chứ cứ nửa chừng lại nghỉ giải lao thì đọc cũng chán!

Bác muốn chia sẻ kinh nghiệm thì kể nốt cách thợ khắc phục, rồi kết quả ntn, cảm nhận tốt hay chưa thôi ạ.

Chứ cái cổ góp kia mà ko rà lại hoặc thay thì chẳng mấy chốc lại phải đẩy xe bác ạ.
Hehehe....chú đúng sắp tuổi mãn teen thật rồi ạ.:P.lâu rồi cháu mới thấy chú đanh đá thế đấy ạ,chắc từ giờ sẽ thấy nhiều hơn ạ.hiihihi.cháu đùa thôi chú ạ,đúng là đọc hơi khó chịu thật ạ,nên chả biết còm ntn ạ

Cerato-6134

Xe container
Chả biết còm gì nên em rót rượu mời CT và Hoàng Nam ạ

bluestar2006

Xe container
Hehehe....chú đúng sắp tuổi mãn teen thật rồi ạ.:P.lâu rồi cháu mới thấy chú đanh đá thế đấy ạ,chắc từ giờ sẽ thấy nhiều hơn ạ.hiihihi.cháu đùa thôi chú ạ,đúng là đọc hơi khó chịu thật ạ,nên chả biết còm ntn ạ
Ơ thế là đanh đá hở cháu?
Mà nick của chú là Bù lu bù loa mà :)