Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 86 - Mãi là Niềm tự hào

khoai123

Xe tải
Hệ thống trợ lực dùng 1 phần công suất máy đó bác ạ, nhưng đánh lái mà chết máy thì có thể là bơm trợ lực độ nên ăn nhiều hơn thiết kế, hoặc máy yếu.
Đó là nguyên nhân chủ/thợ cũ để ralenti 1000 bác ạ!
Hình như xe em trợ lực zin CT ạ, chắc mai e lại phải cho lên 1000. Mấy hôm nay đi chết máy liên tục có khi còn tốn xăng hơn ạ.

bluestar2006

Xe container
hehehe.hay đợi bác ý hết tập lái,cháu múc em này rồi gửi ra cho chú nhé :D
Okie HN, nếu re rẻ nhé :)
Mà xe này HN biết à? Có 1 em trước ở trỏng (Đồng nai hoặc Bình dương) có calang hơi độc đấy.

Kia cd5 2003

Xe tăng
Okie HN, nếu re rẻ nhé :)
Mà xe này HN biết à? Có 1 em trước ở trỏng (Đồng nai hoặc Bình dương) có calang hơi độc đấy.
hì hì..vì lần trước cháu có nói vs chú là khu nhà cháu có 1 em giống này mà chú,nhưng ko biết có phải em này ko ạ.nhưng nếu bác chủ kia ở Sg thì thế nào cháu chả phải gặp để tận mắt nhìn xem em nó khác vs Pride ntn chú ạ :P

E nghĩ là họ độ thành 2 ống xả. Còn nó xịt khó nhiều thế kia chắc là do bộ hơi kém :)
Đây là sản phẩm của ảnh ghép với phần vẽ 3D nên có nhiều chỗ sai. Không cửa bơm xăng, cản trước bị cụt, các phần đồ chơi độ như cánh gió, hốc gió đặt lệch theo xe, đầu xe và mũi xe không tuân theo quy luật của sự nhìn, nên xe bị méo. Tầm mắt cao so với không gian xung quanh, nhưng lại thấp so với xe....

Xin chào các cụ mem cụ, mem mới, mem thân thuộc cũng như mem chưa biết mặt.
Chả là hôm lâu ( chắc cũng đến hơn tháng rồi ) có 1 mem ở đây nhờ nhà cháu mua giúp hộ 1 gương phụ hàng xịn, 4 quả cao su thanh giằng thước lái, thời gian mua giúp đã lâu mà không thấy cụ đó liên lạc, lên phương án nhận hàng....nay đăng lên đây xem có cụ nào cần thì nhà cháu nhượng lại ( nếu cụ chủ đặt hàng vào nhận thì nhà cháu cũng xin phép không bàn giao, và sẽ không bao giờ mua giúp cụ được nữa )

Gương 450k, 4 quả cao su 50k

khoai123

Xe tải
Xin chào các cụ mem cụ, mem mới, mem thân thuộc cũng như mem chưa biết mặt.
Chả là hôm lâu ( chắc cũng đến hơn tháng rồi ) có 1 mem ở đây nhờ nhà cháu mua giúp hộ 1 gương phụ hàng xịn, 4 quả cao su thanh giằng thước lái, thời gian mua giúp đã lâu mà không thấy cụ đó liên lạc, lên phương án nhận hàng....nay đăng lên đây xem có cụ nào cần thì nhà cháu nhượng lại ( nếu cụ chủ đặt hàng vào nhận thì nhà cháu cũng xin phép không bàn giao, và sẽ không bao giờ mua giúp cụ được nữa )

Gương 450k, 4 quả cao su 50k
Cụ để lại cho em quả gương phụ. Mai em sẽ liên lạc với cụ để nhận hàng ạ!

Linh Đan 1414

Xe tải
Em chào các bác ạ. Em mới chạy xe Pride CD5, em mong muốn vào đây nhờ các bác chỉ giúp ít kinh nghiệm.
Chẳng là em chạy trên cao tốc Cầu Giẽ - NB khi tốc độ xe đạt khoảng 120km/h thì thấy xe bị rung theo phương vuông góc với mặt đường, thả nhẹ tay lái thì không bị nhao.
Các bác phán giúp em cái xem phải kiểm tra và chỉnh sửa ở đâu ạ.
em xin chân thành cảm ơn!
E chào bác chào cả nhà ta e cũng mới cưới vợ pride kính mong các bác chỉ dạy. V3 e cũng bệnh như bác e cứ rượu phê phê vào là xách xe chạy e chả biết là bao nhiêu km/h mà cứ thấy trong xe kêu tit tit chỗ bảng đồng hồ mà từ quãng kêu tit tit e vẫn cứ thêm ga đều tiếng kêu lại càng to nhanh hơn. Kính mong các bác bắt bệnh với chỉ cách khắc phục giúp e, e là e cú lắm nhiều lần e định đập rồi

LT Vietnam

Xe tải

vuahung105

Xe container
E chào bác chào cả nhà ta e cũng mới cưới vợ pride kính mong các bác chỉ dạy. V3 e cũng bệnh như bác e cứ rượu phê phê vào là xách xe chạy e chả biết là bao nhiêu km/h mà cứ thấy trong xe kêu tit tit chỗ bảng đồng hồ mà từ quãng kêu tit tit e vẫn cứ thêm ga đều tiếng kêu lại càng to nhanh hơn. Kính mong các bác bắt bệnh với chỉ cách khắc phục giúp e, e là e cú lắm nhiều lần e định đập rồi
Hết kêu tít tít là nó chuyển sang tò tý te đới nhá. Beta mới có óp sừn này đấy

Cerato-6134

Xe container
E chào bác chào cả nhà ta e cũng mới cưới vợ pride kính mong các bác chỉ dạy. V3 e cũng bệnh như bác e cứ rượu phê phê
vào là xách xe chạy e chả biết là bao nhiêu km/h mà cứ thấy trong xe kêu tit tit chỗ bảng đồng hồ mà từ quãng kêu tit tit e vẫn cứ thêm ga đều tiếng kêu lại càng to nhanh hơn. Kính mong các bác bắt bệnh với chỉ cách khắc phục giúp e, e là e cú lắm nhiều lần e định đập rồi
Bác phải có ảnh chụp công tơ mét, chụp sao đc cả biển số xe và ngày giờ nữa, có đo nồng độ cồn của lái xe nữa thì em mới tin :D

cucar

Xe tải
Ớ e tưởng xe đời cao mới có option cảnh báo tốc độ này chứ,hay là tittit....có nghĩa là chạy tít thêm tí nữa..., Khiếp bác bác chạy vừa thui, bác tả e chóng cả mặt..

các bác cho em hỏi, em vừa mới cưới em CD5 đời 2001 cũng khá cũ. máy móc thì thấy cũng còn chạy được khi nóng máy đề nhẹ là chạy nhưng mỗi tội em thấy nó hơi hôi xăng nhất là khi chạy vào đường ổ gà nhiều, rất hôi.không biết là xe bị sao mà mang ra thợ kiểm tra thì thợ không tìm được nguyên nhân. xe em mới làm lại bình xăng con mà chạy thấy hao xăng quá em đổ 200k được hơn 11,5 lít mà chỉ chạy được 4 lần về nhà( nhà cách 10km) các bác có biết nguyên nhân vì sao không chỉ em với. thanhks các bác.

lekafu

Xe đạp
Chào bác CT, em ở lâm đồng bác ạ .Em mới tham gia hội mình, có gì các bác chỉ giáo với ợ. Con này đời hơi sâu bác ạ, 88 , nhưng chủ cũ đi giữ lắm nên em lấy về là chạy thôi . Chưa sửa gì hết.
Nó cũng là PRIDE nhưng là DM , xe nhập , các tùy chọn theo xe cũng đầy đủ hơn cd5, máy 1.3

Kia cd5 2003

Xe tăng
Chào bác CT, em ở lâm đồng bác ạ .Em mới tham gia hội mình, có gì các bác chỉ giáo với ợ. Con này đời hơi sâu bác ạ, 88 , nhưng chủ cũ đi giữ lắm nên em lấy về là chạy thôi . Chưa sửa gì hết.
Nó cũng là PRIDE nhưng là DM , xe nhập , các tùy chọn theo xe cũng đầy đủ hơn cd5, máy 1.3
bác khoai123 vào nhận mem đi kìa ạ.bác có thể show em nó cho các bác nhà mình cùng ngắm được ko ạ