Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 86 - Mãi là Niềm tự hào

Nghia pride

Xe máy
C
Chính em đây anh ạ,chào mừng anh đã đến vs PC,anh cố gắng đạt các chỉ tiêu ở đầu thớt này để xem được vào fb nhé,chúc anh có nhiều niềm vui,bổ ích khi vào PC ạ,còn mấy options hôm nay em đã lên danh sách cho anh rồi,1 tháng nữa em nó sẽ khác thôi ạ :P
ok Nam, rất vui dc gặp em nhe, hy vọng mình sẽ học hỏi các bác trên PC nhiều hơn nữa, mình lỡ yêu nên phải răng long đầu bạc thui hihih

Nghia pride

Xe máy
Các bác giúp đỡ em chút ạ:
1. Xe em vặn kịch ốc bù ga buổi sáng vòng tua mới lên 900. Như vậy có phải cái dù teo không ạ?
2. Khi đứng tại chỗ đạp ga lên 2000v nhả ra đột ngột có tiếng khẹt khẹt khá to (giống như tiếng trượt răng côn đề với bánh đà ý ạ) các bác cho em xin ý kiến chuyên môn với ạ.
Nếu bác đạp col tiếng kêu không xảy ra thì khả năng bạc đạn bitee có vấn đề, ý kiến riêng em thế nhưng bác phải tham khảo thêm các bác lão làng nữa xem sao, em lót dép hóng với

Linh Đan 1414

Xe tải
Hôm nay em tháo bánh, phát hiện nguyên nhân dơ bánh xuất phát từ vòng bi. Ốc láp vặn cháy ren mà vẫn dơ, bi em mới đi chừng 1 vạn. Các bác bắt bệnh giúp em với.
Ah ăn bi thì bị xoay ka chắc rồi. Đóng lại k hoặc thay mới nếu ko thì thay bi vài bữa lại bị bác nhé. Mua mới e ko nhớ nhưng xe cũ e làm công doa lại vòng ka 200

Dạ chính nó đó các bác, Bác quá khen, em đã theo dỏi of lâu lắm rồi từ khi chăm vợ sinh đến nay thằng cu nhà em dc 8 tuổi giờ em mới có hân hạnh đc chào các bác trên Cp, mong các bác chỉ giáo
Cụ cứ khiêm tốn, 1 mình cụ chăm cả đàn xe như vậy, anh em chắc sẽ được nghe kinh nhiệm của cụ nhiều. Nghe nói chiếc DM của cụ nguyên chủ là ns cải lương Kim Tử Long...độc đó cụ

Nghia pride

Xe máy
Cụ cứ khiêm tốn, 1 mình cụ chăm cả đàn xe như vậy, anh em chắc sẽ được nghe kinh nhiệm của cụ nhiều. Nghe nói chiếc DM của cụ nguyên chủ là ns cải lương Kim Tử Long...độc đó cụ
Dạ đúng đó bác, nguyên thuỷ nó da đỏ nên em có dự án phục hồi nhân phẩm em nó, trước kia không tìm dc phụ tùng nên em đã thay thế vài món của kia pride 2001 qua em nó (chế, lọc gió, ống xả, lọc than....) nay em sẽ cố gắn hết mức để cho em nó về nguyên bản nhưng vẫn còn vướn bộ ron , chiều nay em có đăng bán hộp số vô tình gặp đc HNam nên 2 ae cafe chém gió tí rồi giảm lún 35% lun khi biết sự đam mê của bạn ấy nhất là thành viên của PC , rất vui dc trò chuyện với bác

Em là em kết câu uống bia hơi của bác rồi nhé, hy vọng có dịp mời bác
=))=))=)) Vụ đó xưa như trái đất rồi cụ ơi, nhà cháu giờ là giám đốc nhà máy đường nên chỉ rượu thì làm được đôi xị thôi

Dạ đúng đó bác, nguyên thuỷ nó da đỏ nên em có dự án phục hồi nhân phẩm em nó, trước kia không tìm dc phụ tùng nên em đã thay thế vài món của kia pride 2001 qua em nó (chế, lọc gió, ống xả, lọc than....) nay em sẽ cố gắn hết mức để cho em nó về nguyên bản nhưng vẫn còn vướn bộ ron , chiều nay em có đăng bán hộp số vô tình gặp đc HNam nên 2 ae cafe chém gió tí rồi giảm lún 35% lun khi biết sự đam mê của bạn ấy nhất là thành viên của PC , rất vui dc trò chuyện với bác
Vấng, cũng nghe Nam nói chuyện sơ sơ....lần trước nhà cháu mua vét kho cho anh em được ít bộ gioăng cửa, anh em không thấy ai phản hồi gì, chắc ok .Nhưng riêng bộ gioăng cửa của nhà cháu bị lạc tông mất cánh sau lơ, nó dài hơn bình thường. Đang đoán nhiều khả năng là của cánh lái DM, vì cánh sau lơ phần cột B xe CD nằm phía trước cửa còn cánh lái DM cột B lại phía sau, nếu lộn ngược lại thì chắc là trúng, nếu trúng thì cái gioăng đó coi như của cụ

Chỉnh sửa cuối:

Nghia pride

Xe máy
Vấng, cũng nghe Nam nói chuyện sơ sơ....lần trước nhà cháu mua vét kho cho anh em được ít bọ gioăng cửa, anh em không thấy ai phản hồi gì chắc là ok, nhưng riêng bộ gioăng cửa của nhà cháu bị lạc tông mất cánh sau lơ, nó dài hơn bình thường. Đang đoán nhiều khả năng là của cánh lái DM, vì cánh sau lơ phần cột B ở phía trước còn cánh lái DM cột B lại phía sau, nếu lộn ngược lại thì chắc là trúng, nếu trúng thì cái gioăng đó coi như của cụ
DM của em nó bị ron bên lái, hình như cửa của em dài hơn cd5 khoản 1 gang tay
=))=))=)) Vụ đó xưa như trái đất rồi cụ ơi, nhà cháu giờ là giám đốc nhà máy đường nên chỉ rượu thì làm được đôi xị thôi
Vấng, cũng nghe Nam nói chuyện sơ sơ....lần trước nhà cháu mua vét kho cho anh em được ít bọ gioăng cửa, anh em không thấy ai phản hồi gì chắc là ok, nhưng riêng bộ gioăng cửa của nhà cháu bị lạc tông mất cánh sau lơ, nó dài hơn bình thường. Đang đoán nhiều khả năng là của cánh lái DM, vì cánh sau lơ phần cột B ở phía trước còn cánh lái DM cột B lại phía sau, nếu lộn ngược lại thì chắc là trúng, nếu trúng thì cái gioăng đó coi như của cụ

DM của em nó bị ron bên lái, hình như cửa của em dài hơn cd5 khoản 1 gang tay
Vậy chắc là trúng cụ ạ, cái ron nhà cháu mua nhầm cũng dài hơn cái ron cũ cỡ gang tay. Néu trúng thì tốt rồi

Kia cd5 2003

Xe tăng
Nếu bác đạp col tiếng kêu không xảy ra thì khả năng bạc đạn bitee có vấn đề, ý kiến riêng em thế nhưng bác phải tham khảo thêm các bác lão làng nữa xem sao, em lót dép hóng với
nếu BiT hư thì đạp côn thì mới kêu anh ạ,nó kêu như tiếng xì ga ạ

DanCdn

Xe hơi
Dạ cảm ơn bác quan tâm! Từ hôm em vệ simh chế bằng binhf xịt chế con lạc đà xong theo dõi lại mà chưa thấy bị nên em cũng chịu. Có khi cứ chăm thắp hương các cụ thì chẳng thấy bệnh gì ạ!

Nghia pride

Xe máy
Vậy chắc là trúng cụ ạ, cái ron nhà cháu mua nhầm cũng dài hơn cái ron cũ cỡ gang tay. Néu trúng thì tốt rồi
Nếu vậy thì em với bác giao lưu nhé, em dự là bên nào cũng OK, lái hay phụ gì em cũng phải tìm bằng đc, chiều em có nhờ Nam hỏi dùm thì ra là bác Hải xồm nhà mình phải không bác.?

vuahung105

Xe container
Nếu vậy thì em với bác giao lưu nhé, em dự là bên nào cũng OK, lái hay phụ gì em cũng phải tìm bằng đc, chiều em có nhờ Nam hỏi dùm thì ra là bác Hải xồm nhà mình phải không bác.?
Hy vọng có dịp cưỡi thử e DM của bác.
Còn bộ gioăng cửa bác cứ đo chu vi của nó rồi bác Xồm kiểm tra.

bluestar2006

Xe container
Xin chào các bác Pride's clup, chiều nay mới có dịp diện kiến 1 bạn trên pc của mình nên về nhà lui cui đăng ký lại nick rồi giờ mới dc,em theo dỏi diển đàn đã rất lâu nay mới nghe bác Bluestar hướng dẫn phải vào pc mới tham gia trên fb được, em là mem mới mong các bác chỉ giáo em cám ơn nhiều ạ!
em 40tuổi, tên Nghĩa, chuyên nghề dạy lái xe, hiện đang chăn 2 cô vợ 2 tính tình thì hiền nhưng hay nhỏng nhẽo, chúc các bác nhà mình vui vẽ nhé
Các bác nhà mình chào đón bác rồi, em bận khách từ chiều giờ mới oeo căm bác ở bên này được.
Chúc bác sinh hoạt đều với PC trên này và sớm được bọn em mời vô PC face chém gió tiếp ạ!