Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 87 - Mãi là Niềm tự hào

PXP

Xe hơi
C
Ẹc bác chui xuống gầm làm giề.
Ngay cạnh cái cần kéo phanh tay, trên cái nhựa yên ngựa ấy có một miếng nhựa bằng ngòn tay , như cái nắp . Cậy nó ra, trong ấy chính là cái ốc 10 để tăng phanh tay.
Chỗ tăng phanh thì em biết rồi nhưng mà V2 em chỉ có phanh 1 bên thôi, đang tìm cách phục hồi cho đủ 2 bên

bluestar2006

Xe container
C
Chỗ tăng phanh thì em biết rồi nhưng mà V2 em chỉ có phanh 1 bên thôi, đang tìm cách phục hồi cho đủ 2 bên
Cái cục chữ nhật đó (đúng ra là thanh thép chữ U) chính là cơ cấu chia lực phanh tay cho 2 bánh đó bác ạ.

bluestar2006

Xe container
Cảm ơn CT, không biết cái chữ U của CT ntn còn của em nó như vậy đấy

Vâng, em nhầm chút, không phải chữ U mà là hộp chữ nhật (cộng thêm 2 miếng cao su mới ra chữ U). Cả bộ đó có tác dụng làm lực phanh tác động lên cả 2 bánh sau ạ.

Bác để ý khi kéo phanh, 2 miếng cao su kia sẽ nghiêng hơn về bên trái ảnh, đoạn dây cố định sẽ làm nhiệm vụ kéo phanh ở bánh xe bên phải ảnh. Thiết kế này khá thông minh đấy chứ ạ

bluestar2006

Xe container
Các cụ nhà mình cho em hỏi với ạ, xe em bị gãy móc mở cửa bên ngoài nên h em muốn mua 1 cái để thay, cái này ở đâu bán hàng hịn và giá bao nhiêu 1 cái ạ, họ bán lẻ 1 cái hay cả bộ. Tiện thể trong hội cụ nào có thỉ để lại cho em ạ.
Hàng hịn giờ hơi khó tìm rồi bác ạ. Bác lên face, vào mấy nhóm mua bán phụ tùng hỏi mấy bác hay găm hàng như Lê Hoài Nam chẳng hạn, nhưng phải chấp nhận giá cao đó.

PhamQuangThanh

Xe tải
Hàng hịn giờ hơi khó tìm rồi bác ạ. Bác lên face, vào mấy nhóm mua bán phụ tùng hỏi mấy bác hay găm hàng như Lê Hoài Nam chẳng hạn, nhưng phải chấp nhận giá cao đó.
Thanks cụ CT em mua được rồi cụ ạ, hàng hịn 70k/ 1 chiếc e lấy hàng hôm qua nhưng sáng nay e mới lắp xong rồi ạ.

PXP

Xe hơi
CT ơi bác xem ảnh em nhìn toét cả mắt mà không biết cái đầu dây qua bánh phụ nó gài vào đâu, chỉ thấy mỗi dây từ tay thắng xuống đi thẳng tới bánh sau bên tài.

Thanks cụ CT em mua được rồi cụ ạ, hàng hịn 70k/ 1 chiếc e lấy hàng hôm qua nhưng sáng nay e mới lắp xong rồi ạ.
70k/c hàng hịn ?!! Bác có thể cho biết đc mua hàng được không ? Giá yêu thương quá !!!

CT ơi bác xem ảnh em nhìn toét cả mắt mà không biết cái đầu dây qua bánh phụ nó gài vào đâu, chỉ thấy mỗi dây từ tay thắng xuống đi thẳng tới bánh sau bên tài.

Chủ tịch bận em trả lời bác vậy. Nhìn hình gài như vậy là đúng rồi. Khi bác kéo thắng tay, cái khung chữ nhật sẽ dịch chuyển sang bên tài đồng kéo luôn đầu dây (mà bác không biết cài vào đâu).

PhamQuangThanh

Xe tải
70k/c hàng hịn ?!! Bác có thể cho biết đc mua hàng được không ? Giá yêu thương quá !!!
Đấy là giá lẻ cụ ạ, nếu mua cả bộ chắc rẻ tầm nửa hoặc 2/3 thôi, hàng thằng bạn chủ gara sưa xe ô tô nó gọi dưới chợ zời xong xe ôm chở cùng đồ của nó lên đưa e cả hóa đơn là 70k bác ạ, hàng chuẩn luôn chứ ko phải hàng lởm.

Đấy là giá lẻ cụ ạ, nếu mua cả bộ chắc rẻ tầm nửa hoặc 2/3 thôi, hàng thằng bạn chủ gara sưa xe ô tô nó gọi dưới chợ zời xong xe ôm chở cùng đồ của nó lên đưa e cả hóa đơn là 70k bác ạ, hàng chuẩn luôn chứ ko phải hàng lởm.
Bác mà hỏi được tên cửa hàng thì tốt quá! Vì nếu hàng xịn quý đấy, giá cunggx ngon nữa. Nhưng đấy là hàng mới hay cũ vậy bác? Bác xem hoá đơn là biết tên cửa hàng thôi mà

PhamQuangThanh

Xe tải
Bác mà hỏi được tên cửa hàng thì tốt quá! Vì nếu hàng xịn quý đấy, giá cunggx ngon nữa. Nhưng đấy là hàng mới hay cũ vậy bác? Bác xem hoá đơn là biết tên cửa hàng thôi mà
hàng mới cứng cụ ạ, hóa đơn e tìm ko thấy để e hỏi thằng bạn e xem cửa hàng nào nhưng hình như e còn nhớ là cửa hàng Tiến Cường cụ ạ.

dongbaclangtu

Xe điện
Em hóng hàng hịn thì cụ Yêu Xe Hơn Bồ sẽ mua và chia lại cho em nhé! :D

PXP

Xe hơi
Chủ tịch bận em trả lời bác vậy. Nhìn hình gài như vậy là đúng rồi. Khi bác kéo thắng tay, cái khung chữ nhật sẽ dịch chuyển sang bên tài đồng kéo luôn đầu dây (mà bác không biết cài vào đâu).
Cụ nói em chưa hiểu, không lẽ cái khung hình chữ nhật này được bắt vào xe bằng 2 miếng cao su thì nó mới dịch chuyển được?

bluestar2006

Xe container
Cụ nói em chưa hiểu, không lẽ cái khung hình chữ nhật này được bắt vào xe bằng 2 miếng cao su thì nó mới dịch chuyển được?
Chính xác là 2 miếng cao su có tác dụng của nó đó bác ạ. Kéo phanh tay, hộp chữ nhật sẽ di chuyển để dây phanh tay cả 2 bên đều được kéo.

Bác có thể nhờ người ngồi trong xe kéo phanh, bác quan sát dưới gầm sẽ thấy rõ. Nếu dây bên phụ ko được kéo thì do nó bị kẹt ạ

PXP

Xe hơi
Chính xác là 2 miếng cao su có tác dụng của nó đó bác ạ. Kéo phanh tay, hộp chữ nhật sẽ di chuyển để dây phanh tay cả 2 bên đều được kéo.

Bác có thể nhờ người ngồi trong xe kéo phanh, bác quan sát dưới gầm sẽ thấy rõ. Nếu dây bên phụ ko được kéo thì do nó bị kẹt ạ
Cảm ơn CT chiều nay về em làm ngay đây.

NGOCHANPRIDE

Xe máy
E chào các cụ. Các cụ cho e hỏi chút ạ. Xe của e có mấy bệnh này khó chịu quá
1. Sáng ra đề nổ rất khó, để phải mất 20 nhát, nổ được thì phải giữ chân ga mất 5p thì mới nổ đều đuợc ko thì chết máy
2. Khi đi mà nhấn ga để tăng tốc thì có tiếng réo ở bên phụ.
3. Xe e chạy nhiều chút thì hay bị kêu giàn cò khi không lấy được đà
Các cụ bắt bệnh e với ạ. E cảm ơn các cụ trước nhiều

Pasionpt

Xe hơi
Các bác cho em hỏi mua lốp cho cd5 nên mua loại nào giá hợp lý mà chất lượng cũng đảm bảo ạ?