Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 87 - Mãi là Niềm tự hào

la1900

Xe máy
Em cảm ơn các bác. Lúc mua do không biết gì nên bị hố. Về sau mới biết bản này trợ lực tay lái là cấy thêm. Máy yếu và hay nóng. Em về bọc lại nội thất. Gò hàn lại tất cả các chỗ mối mọt và sơn loại toàn bộ. Trang trí bên ngoài là ý tưởng của thằng em. Đi một thời gian thì tay lái trợ lực kêu to. Em đi mấy gara đều không sửa được. Mất tổng cộng 4 cái bơm trợ lực. Sau em phải ra chỗ 2/9 thay nhiều thứ. Làm cả gầm. Không làm lại máy vì họ bảo không cần. Bây giờ thì đi ổn rồi ạ. Tuy nhiên em không biết về xe nên cũng chưa biết cần chỉnh thêm gì nữa. Chắc lúc nào off nhờ các bác chỉ thêm. Thưa bác CT, đây là đăng kiểm ạ

bluestar2006

Xe container
khó nhỉ - làm thế nào để ăn ít mà vẫn làm khỏe ấy hả bác ?
tuy nhiên bác cứ chạy một lúc rồi tháo 4 cái bugi ra và chụp ảnh - anh em sẽ chuẩn đoán cho mức tiêu thụ xăng đã tối ưu hay chưa ?
Nhưng quan trọng là xác định gốc gác của vấn đề chứ bác.
Nếu bộ hơi kém rồi thì chỉnh CHK thế nào cũng không mang lại hiệu quả mong muốn

bluestar2006

Xe container
Em cảm ơn các bác. Lúc mua do không biết gì nên bị hố. Về sau mới biết bản này trợ lực tay lái là cấy thêm. Máy yếu và hay nóng. Em về bọc lại nội thất. Gò hàn lại tất cả các chỗ mối mọt và sơn loại toàn bộ. Trang trí bên ngoài là ý tưởng của thằng em. Đi một thời gian thì tay lái trợ lực kêu to. Em đi mấy gara đều không sửa được. Mất tổng cộng 4 cái bơm trợ lực. Sau em phải ra chỗ 2/9 thay nhiều thứ. Làm cả gầm. Không làm lại máy vì họ bảo không cần. Bây giờ thì đi ổn rồi ạ. Tuy nhiên em không biết về xe nên cũng chưa biết cần chỉnh thêm gì nữa. Chắc lúc nào off nhờ các bác chỉ thêm. Thưa bác CT, đây là đăng kiểm ạ

Ngày 29/6 vẫn còn nẹp sườn xe, lúc tân trang bác lại gỡ hết đi ạ?
Nếu xe 2004 mà tình trạng khi bác lấy về như mô tả thì xe chạy cũng khá nhiều đó ạ. Không biết gốc em nó có từ Hải phòng không?

dạ cho em
Nếu xe 2004 mà tình trạng khi bác lấy về như mô tả thì xe chạy cũng khá nhiều đó ạ. Không biết gốc em nó có từ Hải phòng không?
xe bác tổng chi phí là bao nhiêu ạ?

la1900

Xe máy
Em không rõ gốc gác. Em rước em này về vào tháng 3 năm nay. Chủ cũ là chủ quán bia ở Hà Đông (giấy tờ chính chủ). Cậu bạn trong hội xe LA đang làm công an phường ở đó giới thiệu nên em mua. Sau khi đăng kiểm lại cuối tháng 6 xong em mới quyết định làm vỏ và sơn lại. Cậu em trai em muốn bỏ nẹp để trông hiện đại hơn.
Báo cáo bác Pleiku. Tổng chi phí em nhớ không chính xác lắm. Chỉ nhớ các khoản chính:
Tiền cưới về 54 củ
Thuốc men lúc đầu khi em nó ốm khoảng 8 củ
Nội y bên trong 8 củ
Thân vỏ và áo khoác 12 củ
Sau đó do bị vụ trợ lực như em đã kể trên em phải thay, thước lái, bơm trợ lực (4 lần thay), làm lại gầm, chỉnh chế hòa khí, điều hòa hết 13 củ
Đây là chưa kể những lần chữa ốm vặt trước đó hay bị ném đá vỡ kính lái, đâm vỡ ba đờ sốc trước và sau vì chưa lái quen nên không tính được ..hi..hi.
Bây giờ thì tạm ổn định. Hôm nay em vừa từ Cửa Lò về. Đường cao tốc chưa hết ga đạt 110 kmh. 6,5 l xăng E5/100 km luôn bật điều hòa

mr.lenghia

Xe tải
Website
phucbaoan.com
Em chào các bác.
Chúc các bác một ngày cuối tuần vui vẻ.
Trong clb có bác nào chuyên về chỉnh chế không ạ, em muốn tìm một bác có kinh nghiệm chỉnh sao cho xe ăn dưới 5l xăng/100km, chạy ngon và bốc ạ.

Em không rõ gốc gác. Em rước em này về vào tháng 3 năm nay. Chủ cũ là chủ quán bia ở Hà Đông (giấy tờ chính chủ). Cậu bạn trong hội xe LA đang làm công an phường ở đó giới thiệu nên em mua. Sau khi đăng kiểm lại cuối tháng 6 xong em mới quyết định làm vỏ và sơn lại. Cậu em trai em muốn bỏ nẹp để trông hiện đại hơn.
Báo cáo bác Pleiku. Tổng chi phí em nhớ không chính xác lắm. Chỉ nhớ các khoản chính:
Tiền cưới về 54 củ
Thuốc men lúc đầu khi em nó ốm khoảng 8 củ
Nội y bên trong 8 củ
Thân vỏ và áo khoác 12 củ
Sau đó do bị vụ trợ lực như em đã kể trên em phải thay, thước lái, bơm trợ lực (4 lần thay), làm lại gầm, chỉnh chế hòa khí, điều hòa hết 13 củ
Đây là chưa kể những lần chữa ốm vặt trước đó hay bị ném đá vỡ kính lái, đâm vỡ ba đờ sốc trước và sau vì chưa lái quen nên không tính được ..hi..hi.
Bây giờ thì tạm ổn định. Hôm nay em vừa từ Cửa Lò về. Đường cao tốc chưa hết ga đạt 110 kmh. 6,5 l xăng E5/100 km luôn bật điều hòa
dạ cũng gần 100 củ rồi bác nhỉ,nhưng bây giờ thì bác tha hồ mà vi vu max speech phải 130km có dư bác ạ,xăng vậy ổn rồi,bác tính giúp e 100km đi nội thành với nhé?

Em chào các bác.
Trong clb có bác nào chuyên về chỉnh chế không ạ, em muốn tìm một bác có kinh nghiệm chỉnh sao cho xe ăn dưới 5l xăng/100km, chạy ngon và bốc ạ.
câu hỏi giống em quá mà em nghe không khả thi lắm

la1900

Xe máy
Em chào các bác.
Bác làm máy thật ngon. Cắt bỏ dây cu roa tải trợ lực, điều hòa đi, đổ xăng A95 thì chắc gần được

la1900

Xe máy
dạ cũng gần 100 củ rồi bác nhỉ,nhưng bây giờ thì bác tha hồ mà vi vu max speech phải 130km có dư bác ạ,xăng vậy ổn rồi,bác tính giúp e 100km đi nội thành với nhé?
Chẳng ai tính được đi nội thành đâu bác ạ. Đèn đỏ, tắc đường, nhíc từng nửa mét hết tới 15l/100km. Xe này em không dám chạy nhanh vì thấy nguy hiểm. Đường Việt Nam không phẳng nên đi nhanh tay lái rung lắc lắm. Với lại khi em đi 100 kmh gặp mấy lần chướng ngại vật cần phanh gấp là lạng xe dễ mất lái vì xe nhẹ, phải tớp mấy lần phanh nên em chỉ đi dưới 100 km cho lành.

vuahung105

Xe container
Em chào các bác.
có đấy, địa chỉ - chú quậy - số 01 cung trăng street - sky city - điện thoại - không chín không chín - không hành lá :)

Kia cd5 2003

Xe tăng
Em chào các bác.
Em cũng có băn khoăn giống bác ạ.dạo này xe em uống xăng quá,toàn 10l/100km thoai ạ.à mà Land 5l thì bác chạy 30km còn 70km thuê xe kéo nhé :))

force3180

Xe máy
Chào bác,
Xe ăn xăng 5l/100km là quá tuyệt vời rồi bác còn mong gì hơn nữa. Nếu chỉnh dưới 5l/100km chắc là xe chạy không nổi đâu .

HoàngTQ3A

Xe máy
Bác nào dư bộ gioăng cánh cửa ko ạ. Để lại cho e với. E chỉ chu cho v2 chút để đăng kiểm luôn

bluestar2006

Xe container

Mà hóa ra em đã nhìn thấy xe bác vài lần ở khu hồ 3 mẫu rồi đó bác ạ!

Chỉnh sửa cuối:

la1900

Xe máy
Vâng thưa CT, nhà em ở trong ngõ cách đó khoảng 100m. Chắc bác vừa chụp chiều nay vì em đi làm về đỗ ở đó lúc 1h chiều. Lúc nào bác qua đó thì ới em làm cốc trà. Số đt của em là 0913512813

Vũ khắc thạch

Xe đạp
Vâng thưa CT, nhà em ở trong ngõ cách đó khoảng 100m. Chắc bác vừa chụp chiều nay vì em đi làm về đỗ ở đó lúc 1h chiều. Lúc nào bác qua đó thì ới em làm cốc trà. Số đt của em là 0913512813[/QUOTE
Em chào bác chủ tịch và các bác trong chi hội. E ở Thái Nguyên, là thành viên mới đăng ký. Xin cho em tham gia học hỏi các bác trong chi hội KIA CD5&Beta được không ạ. Qua đây cho em xin phép được gửi tấm ảnh chân dung để các bác nhận mặt cho tiện

dongbaclangtu

Xe điện
Em chào bác chủ tịch và các bác trong chi hội. E ở Thái Nguyên, là thành viên mới đăng ký. Xin cho em tham gia học hỏi các bác trong chi hội KIA CD5&Beta được không ạ. Qua đây cho em xin phép được gửi tấm ảnh chân dung để các bác nhận mặt cho tiện
Chào mừng bác gia nhập PC! Thái Nguyên có rất nhiều xe Pride.