Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 87 - Mãi là Niềm tự hào

bluestar2006

Xe container
Em chào bác chủ tịch và các bác trong chi hội. E ở Thái Nguyên, là thành viên mới đăng ký. Xin cho em tham gia học hỏi các bác trong chi hội KIA CD5&Beta được không ạ. Qua đây cho em xin phép được gửi tấm ảnh chân dung để các bác nhận mặt cho tiện
Vâng oeo căm bác đến với Pride's Club ạ. Hy vọng bác sẽ thấy vui và bổ ích khi sinh hoạt cùng chúng em!

Kia cd5 2003

Xe tăng
OF dạo này đông vui quá ạ,1 ngày ko vào mà trôi mất mấy bài rồi ạ :D :D

hungkia

Xe máy
Bác có chắc chắn là lốc vẫn đóng ko ạ, nếu puli chạy mà đĩa thép được hút và quay theo mới đúng là đóng bác nhé.

Lốc đóng tức là áp suất gas vẫn còn chưa tụt, nhưng ko mát thì nhiều phần là gas đã bị rò nên kém mát. Bác có thể theo dõi thêm, 1-2 hôm nữa mà lốc ko đóng thì gas đã tụt hẳn ạ.

Còn nếu lốc ko đóng, có vài nguyên nhân, nhẹ là có con relay chết, hoặc nặng hơn thì áp suất gas đã xuống dưới ngưỡng an toàn, relay ngắt để bảo vệ lốc bác nhé.
Báo cáo Chủ tịch và các cụ, nhà cháu lâu nay ít đi xe (cỡ khoảng 5 tháng ) chỉ toàn nổ máy mỗi tuần 1-2 lần, thi thoảng mới chạy 1 buổi. Hôm tuần trước nhà cháu bị bó phanh trước, mặc dù bỏ hết phanh tay mà không đẩy tiến, lùi được. Được cụ Phó củ tịch Hat65 chỉ cho Gara chỗ 87 Láng Hạ, nhưng nhà cháu xuống xe và không đi được. Nhà cháu phải gọi thợ về tận nơi để bảo dưỡng toàn bộ hệ thống phanh. Kết quả là 2 cup pen phanh trước phải tháo hẳn ra để vệ sinh, tra mỡ thiệt hại hết 150k. Giờ xe đi nhẹ bẫng, phanh mượt mà và rất ăn. Qua đây nhà cháu có thông điệp tới các Cụ rằng xe để lâu không đi cũng dễ bị hỏng hóc lặt vặt, các Cụ phải thường xuyên sử dụng và bảo dưỡng, nếu để lâu không đi như nhà cháu thì phải nổ máy và tiến, lùi, phanh chân, phanh tay đại để là sử dụng hết các chức năng để không bị tình trạng như nhà cháu.

P/S: Nhà cháu tuần này mới rảnh để đi kiểm tra, bảo dưỡng điều hòa xe được Chủ tịch ạ.

dongbaclangtu

Xe điện
Báo cáo Chủ tịch và các cụ, nhà cháu lâu nay ít đi xe (cỡ khoảng 5 tháng ) chỉ toàn nổ máy mỗi tuần 1-2 lần, thi thoảng mới chạy 1 buổi. Hôm tuần trước nhà cháu bị bó phanh trước, mặc dù bỏ hết phanh tay mà không đẩy tiến, lùi được. Được cụ Phó củ tịch Hat65 chỉ cho Gara chỗ 87 Láng Hạ, nhưng nhà cháu xuống xe và không đi được. Nhà cháu phải gọi thợ về tận nơi để bảo dưỡng toàn bộ hệ thống phanh. Kết quả là 2 cup pen phanh trước phải tháo hẳn ra để vệ sinh, tra mỡ thiệt hại hết 150k. Giờ xe đi nhẹ bẫng, phanh mượt mà và rất ăn. Qua đây nhà cháu có thông điệp tới các Cụ rằng xe để lâu không đi cũng dễ bị hỏng hóc lặt vặt, các Cụ phải thường xuyên sử dụng và bảo dưỡng, nếu để lâu không đi như nhà cháu thì phải nổ máy và tiến, lùi, phanh chân, phanh tay đại để là sử dụng hết các chức năng để không bị tình trạng như nhà cháu.

P/S: Nhà cháu tuần này mới rảnh để đi kiểm tra, bảo dưỡng điều hòa xe được Chủ tịch ạ.
Chắc xe cụ đỗ dưới trời mưa xong ko đi một thời gian dài. Và mùa này cụ đi bảo dưỡng điều hòa hẳn là thợ họ yêu lắm!

hungkia

Xe máy
Chắc xe cụ đỗ dưới trời mưa xong ko đi một thời gian dài. Và mùa này cụ đi bảo dưỡng điều hòa hẳn là thợ họ yêu lắm!
Hôm nhà cháu đi gần đây nhất 30-8-2018 ở Vĩnh Yên trời mưa rất to, ngồi trong xe mà trời mưa trắng xóa, không nhìn xa được phải bật cả đèn khẩn cấp để đi. Chắc hôm đó nước mưa ngấm vào, nhà cháu lại không đi để nguyên 1 chỗ từ hôm đấy nên bị vậy.

hungkia

Xe máy
Lốc chạy mà kém mát thì phải để thợ kiểm tra rồi. Thiếu ga thì nạp thêm xem đc bao lâu thì lại bị. Nêu đc vài tháng thì phải tìm chỗ hở để xử lý.
Cụ xem bơm có chạy ko? Ông dẫn nước có bị đứt hở ko?
Báo cáo Chủ tịch và các Cụ hôm nay nhà cháu mới đi kiểm tra điều hòa được, cháu ra chỗ Bác Nguyên trên phố Trần Khát Trân, cụ thể thợ kiểm tra và báo chỉ nạp thêm ga là lại mát lạnh ạ.
Nhà cháu về qua chỗ Cụ "Hat65 " mà không gặp, thấy "Cụ "Yêu xe hơn bồ " nhà cháu ngồi lại chơi, nhưng Cụ "Yêu xe hơn bồ" mải tiếp chuyện "Học trò" nhà cháu đành đi về....

vuahung105

Xe container
Báo cáo Chủ tịch và các Cụ hôm nay nhà cháu mới đi kiểm tra điều hòa được, cháu ra chỗ Bác Nguyên trên phố Trần Khát Trân, cụ thể thợ kiểm tra và báo chỉ nạp thêm ga là lại mát lạnh ạ.
Nhà cháu về qua chỗ Cụ "Hat65 " mà không gặp, thấy "Cụ "Yêu xe hơn bồ " nhà cháu ngồi lại chơi, nhưng Cụ "Yêu xe hơn bồ" mải tiếp chuyện "Học trò" nhà cháu đành đi về....
Chắc cụ ấy đang phụ đạo cho học trò nữ. Bác phá quấy quá. Ha ha

lekafu

Xe đạp
Trong hội mình có cụ thương gia nào bán cái chắn nắng xe kia pride beta không nhỉ?

vuahung105

Xe container
Chắc cụ ấy đang phụ đạo cho học trò nữ. Bác phá quấy quá. Ha ha
“Thầy” không phân biệt trò Nam hay Nữ....nhưng nói chuyện với trò nữ, lại xuynh, lại duyên ...tất nhiên là hứng hơn với trò nam rồi :))
Xin lỗi Hùng hôm đó gặp lại trò cũ gần 20 năm trước, chưa gặp lại nên nhiều chuyện để nói. Cũng cảm ơn Hùng đã thanh toán giùm rất nhiều nươoc non =((\:D/\:D/