Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
xe em lại có v/đ. Khi đề nổ (đã đạp ga cho vài phát), nó nổ rất dễ dàng, nhưng xìu ngay sau đó, nếu ko đỡ ga kịp thời (thường phải lần thứ 2 trử đi mới đỡ nổi), khi tắt máy rồi các đèn tắt hết, phải nhúc nhắc chìa khoá tý nó mới sáng đèn trở lại, nếu ko, sau khi nổ máy được thì mất điện mất mấy giây.
Có phải là dù nâng chân ga đã đến lúc ra đi ? hay do hôm off, bùn bẩn bắn lên gây ra như thế ? mà thế thì liên quan gì đến điện nhỉ :-?

bluestar2006

Xe container
xe em lại có v/đ. Khi đề nổ (đã đạp ga cho vài phát), nó nổ rất dễ dàng, nhưng xìu ngay sau đó, nếu ko đỡ ga kịp thời (thường phải lần thứ 2 trử đi mới đỡ nổi), khi tắt máy rồi các đèn tắt hết, phải nhúc nhắc chìa khoá tý nó mới sáng đèn trở lại, nếu ko, sau khi nổ máy được thì mất điện mất mấy giây.
Có phải là dù nâng chân ga đã đến lúc ra đi ? hay do hôm off, bùn bẩn bắn lên gây ra như thế ? mà thế thì liên quan gì đến điện nhỉ :-?
Tắc kim phun, hehehe, nếu có :D Mà em thấy hôm nọ bác đổ xăng dọc đường nhỉ, không hiểu chất lượng xăng ở cây đó có gì khác ở Hà nội không?

Còn cái vụ điện đóm này, em dự là các tiếp điểm của khóa điện bị bẩn rồi. Bác chịu khó tháo cái ổ khóa ra rồi vệ sinh thôi, cái này xe bác Gió hôm trước cũng bị rồi. Cái này cũng có thể liên quan đến việc chết máy đấy.

Mà điều hòa xe bác đã sửa được chưa?

Chỉnh sửa cuối:

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Tắc kim phun, hehehe, nếu có :D Mà em thấy hôm nọ bác đổ xăng dọc đường nhỉ, không hiểu chất lượng xăng ở cây đó có gì khác ở Hà nội không?

Còn cái vụ điện đóm này, em dự là các tiếp điểm của khóa điện bị bẩn rồi. Bác chịu khó tháo cái ổ khóa ra rồi vệ sinh thôi, cái này xe bác Gió hôm trước cũng bị rồi. Cái này cũng có thể liên quan đến việc chết máy đấy.

Mà điều hòa xe bác đã sửa được chưa?
Chắc ko phải tại xăng đâu ạ, vì nếu là xăng thì nó phải cà dật suốt quãng đường, đằng này nổ máy được rồi thì ok.
Điều hoà em tự vệ sinh cái dàn nóng rồi, dàn lạnh ứ biết tháo thế nào, bác Gió giúp em phát, em tháo ngăn chứa đồ trong xe ra nhưng chả thấy có lý do gì để có thể mở được cái hộp nhựa bọc dàn lạnh ra để mà lấy tăm gẩy cả.
Em chạy thử thì sau 15' nó giảm được 4 độ (đặt nhiệt độ mức cao nhất và quạt số 1), nhưng mấy hôm nay trời mát, chả biết thế nào, đợi trời nóng, chở đủ 5 người xem sao.

Hôm nay em cho v2 vào viện da liễu trị hắc cam pu chia, đồng thời thẩm mỹ lại tý, thứ 6 xuất viện, bá cáo các bác sau.

bluestar2006

Xe container
Chắc ko phải tại xăng đâu ạ, vì nếu là xăng thì nó phải cà dật suốt quãng đường, đằng này nổ máy được rồi thì ok.
Điều hoà em tự vệ sinh cái dàn nóng rồi, dàn lạnh ứ biết tháo thế nào, bác Gió giúp em phát, em tháo ngăn chứa đồ trong xe ra nhưng chả thấy có lý do gì để có thể mở được cái hộp nhựa bọc dàn lạnh ra để mà lấy tăm gẩy cả.
Em chạy thử thì sau 15' nó giảm được 4 độ (đặt nhiệt độ mức cao nhất và quạt số 1), nhưng mấy hôm nay trời mát, chả biết thế nào, đợi trời nóng, chở đủ 5 người xem sao.

Hôm nay em cho v2 vào viện da liễu trị hắc cam pu chia, đồng thời thẩm mỹ lại tý, thứ 6 xuất viện, bá cáo các bác sau.
Ấy chết, cái này cấm chỉ định mà bác.

Bác nhìn sang phía bên phải sát cửa có một cái hộp nhựa trắng. Tìm cách tháo cái hộp này ra sẽ thấy cái đường vào dàn lạnh, nhòm vào thấy dàn lạnh luôn, nếu bẩn cũng thấy luôn.

Già bà

Xe điện
Xin chào các cụ/mợ KIA. Có cụ/mợ nào cần ốp đèn hậu KIA Pride và muốn làm từ thiện ko ? Mời mọi người vào đây xem và đấu giá nhé. Giá khởi điểm 50K. http://otofun.net/showthread.php?t=186576
Em xin cám ơn ạ.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
[/IMG]

Đây là logo hiện tại của PC
Em triết tự lại tý
Chữ Pride viết theo kiểu chữ phóng khoáng để thể hiện phong cách của các pride rider (lối cổ gọi là viết theo thể chữ thảo)
Chữ Club đơn giản, mập mạp với chữ b vút cao thể hiện CLB lớn mạnh và luôn phát triển
Hình chữ nhật màu cam trong hình chỉ là mô phòng vị trí của logo OF thôi.
In trên chất liệu decal trong, dán trên kính hoặc đuôi xe bên dưới logo OF hoặc logo KIA

Trong thiết kế này, em ko đưa hình xe vào vì quá nhiều club, forum, web đã sử dụng, có 1 số club dùng các chi tiết của xe như I30club dùng hình bảng tablo. Các hãng xe cũng rất ít hãng sử dụng các chi tiết của xe vào logo như chữ H đầy tính cá nhân của Honda, cánh chim ko mỏi của Mazda hay con đường bất tận của infinity...
Mặt khác logo PC chỉ sử dụng để dán trên xe vì vậy nhìn thấy logo PC trên xe pride thì biết ngay là CLB xe pride rồi, ko cần giải thích. Tuy nhiên để đề phòng trường hợp hiểu lầm logo PC là quảng cáo cho 1 night club nào đó :P và để các bác có nhiều lựa chọn em đưa hình ảnh đặc trưng của xe ghép vào logo hiện tại.
Điểm đặc trưng của xe pride thế hệ < 9x là gì ?
Đáng buồn là trước đây KIA ko hề có 1 nét đặc trưng nào trong thiết kế xe của họ (đến logo còn thay đổi luôn xoành xoạch). Phải đến khi ra đời em fọt tè, mặt calăng trong thiết kế của em nó mới được chính thức áp dụng cho các dòng xe con của KIA.
Đối với pride em thấy đẹp nhất là nhìn từ đầu xe, với đèn pha tích hợp xi nhan và cặp gương ko lẫn vào đâu được.

Do đó em dùng hình phác thảo đầu xe như thế này cho logo mới:

Các bác cứ cho ý kiến, về chi tiết còn phải chỉnh sửa thêm ít nữa.

Chỉnh sửa cuối:

Gau_soc

Xe hơi
Cái giàn lạnh, theo em bác muốn vệ sinh thì phải ra cửa hàng cho chắc chắn
Hôm trc em cũng đã thử, Tháo hộp đựng đồ, tháo mấy con ốc ra, tháo đc mấy cái kẹp phía trước, phía sau thì bó tay, ko lùa tool vào đc, em đành phải lắp lại rồi mang ra thợ.
Làm vệ sinh thì rất nhanh, thợ tháo giắc đường ống ra rồi rút cả cụm ra bên ngoài làm vệ sinh. (Nhưng phải nạp lại gas)
Nếu bác làm vệ sinh toàn bộ thì nên thay cả cốc lọc gas nhé
Tổng thiệt hại hôm đó em làm mất 900k

hat65

Xe điện
bác sting muốn tự tay làm thì em hướng dẫn như sau nhé
- bác tháo cốp phụ ra ngoài
- tháo hôp nhựa màu trắng ( 2 con ốc ở chân hộp đen chưa giàn lạnh, 2 con ốc trên hộp den, 1 con ốc giữ hộp trắng đền là giác 10)
-tháo phanh cài nửa trên và dưới hộp đen ( khoảng 5 chiếc thì phải, chú ý ko bắn mất)
banh miệng hộp ra rồi chèn bằng chiếc cờ lê ngắn dể hộp há miệng ra cho dễ thao tác ( hộp này mặt phỉa trước xe liền, chỉ mặt sau là mặt bác thao tác là banh được thôi.)
-bác dùng chổi lông và ca nước lùa vào cọ rửa thoải mái. có dây điện vòng vèo ở đó thì bác tháo các đầu gài giữ dây ra để chuyển dây qua chỗ khác cho đỡ vướng khi làm)
- khi vệ sinh xong nếu có khí nến thì bác xịt từ đầu kia dàn lạnh cho sạch và khô rồi lắp vào
em nghĩ xe bác sẽ xuống được 2-3 độ nữa đó

flat

Xe buýt
các cụ ơi, em đọc mãi các topic rồi mà chẳng thấy cụ nào có ý định bán xe cả....
em thì nhu ngơ, có tầm 150m đổ về, muốn tìm 1 chú Pride có đuôi lẫn không đuuoi có được không ạ, mong các cụ chỉ giáo giúp...

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
các cụ ơi, em đọc mãi các topic rồi mà chẳng thấy cụ nào có ý định bán xe cả....
em thì nhu ngơ, có tầm 150m đổ về, muốn tìm 1 chú Pride có đuôi lẫn không đuuoi có được không ạ, mong các cụ chỉ giáo giúp...
Cụ ơi, đây là thớt chiên môn, muốn chiên khoai thì cụ sang đây ạ
http://otofun.net/showthread.php?t=186602&page=22

p/s: quên! cụ vào mục sửa bài xoá bài của cụ đi nhé. Post lại bên kia

Lâm Phong

Xe buýt

bác sting muốn tự tay làm thì em hướng dẫn như sau nhé
- bác tháo cốp phụ ra ngoài
- tháo hôp nhựa màu trắng ( 2 con ốc ở chân hộp đen chưa giàn lạnh, 2 con ốc trên hộp den, 1 con ốc giữ hộp trắng đền là giác 10)
-tháo phanh cài nửa trên và dưới hộp đen ( khoảng 5 chiếc thì phải, chú ý ko bắn mất)
banh miệng hộp ra rồi chèn bằng chiếc cờ lê ngắn dể hộp há miệng ra cho dễ thao tác ( hộp này mặt phỉa trước xe liền, chỉ mặt sau là mặt bác thao tác là banh được thôi.)
-bác dùng chổi lông và ca nước lùa vào cọ rửa thoải mái. có dây điện vòng vèo ở đó thì bác tháo các đầu gài giữ dây ra để chuyển dây qua chỗ khác cho đỡ vướng khi làm)
- khi vệ sinh xong nếu có khí nến thì bác xịt từ đầu kia dàn lạnh cho sạch và khô rồi lắp vào
em nghĩ xe bác sẽ xuống được 2-3 độ nữa đó
Oạch, hôm nay em mới vào đây. Bác Hà nói chính xác, em chỉ bổ xung là bác có thể tháo cả ống nhựa dẫn hơi lạnh hình hộp chữ nhật ra cho dễ làm, các phanh cài 2 nửa hộp bác dùng tovit dẹt- ngắn bẩy nó sẽ bật ra,trước khi rửa bác lôi ống thát nước ra khoang máy vào và hứng vào cái chậu nhỏ là rửa vô tư(vì phải tháo ống thoát mới bẩy được nắp nhựa dưới ra đủ rộng để rửa), dùng lạt nhựa kéo qua lại các khe nếu thấy vết bẩn bít kín các khe.

Chỉnh sửa cuối:

Lâm Phong

Xe buýt

bluestar2006

Xe container
Nó chỉ là hơi nước thôi bác ạ

Bác xem tạm ở đây
http://www.viddler.com/explore/Qdeadbedbugs/videos/1/
Cái thiết bị này em cũng đã biết và dùng thử trong nhà bếp. Theo em bác dùng được, nhưng sau khi đã sơ chế cái dàn lạnh bằng chổi lông và xịt nước thường cho trôi hết những thứ bẩn dạng thô, bác xịt hơi nước vào cho tan cả những chất bẩn bám chắc vào dàn.

Nhưng bác lưu ý là không gian thao tác hơi hẹp, phải dùng ống dẫn hơi mềm mớdduowwcj.

Camrybeo

Xe tải
Các bác cho xin ý kiến 1 phát. Xe em bạt điều hòa lên la no kêu như xe chạy dầu ấy. Hôm qua em gái bơm xăng cho mình hỏi câu xanh rờn là xe dầu mà lại đổ xăng vào ah :) Nếu mình tắt AC đi thi lại ngon lành. HIện tượng nay có phải là lốc sắp đi không hay bi, bạc có vấn đề.
Cám ơn các bác

hat65

Xe điện
bác đi bảo dưỡng lại xem lốc có hết dầu ko, bảo dưỡng hoặc cần thì thay vòng bi lốc xem sao

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Bác hat cho em hỏi 4 quả mít ngày trước bác mua giá nhiu ? em đang tính làm 2 quả mít phía trước, mà có nên mua mít ko ?