Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

trunghieuads

Xe hơi
Chào các Bác trong hội E đang ngắm một E CD5 2000 hình thức còn được .test thử máy thi có tiếng rít nghe ở dây cua roa má phát và dây cua roa máy lạnh . máy thì Nghe im hơi yếu . E và 3 người lên xe ( tổng tải khoảng 250 kg ) đi chậm bình thương không sao . tăng ga lên từ 35 KM lên 45KM/H ( số 3 ) nghe tiếng cục cục đều o khu vực bánh xe trước dưới 35 không nghe thấy E chưa kéo ga lên trên 45 lên chưa rõ là trên 45 có bị hay không . giá chủ đưa ra là 95 t bác nào rành vụ cục cục này tư vấn là hư do đâu , nếu có sửa thì hết bao nhiêu

bluestar2006

Xe container
Chào các Bác trong hội E đang ngắm một E CD5 2000 hình thức còn được .test thử máy thi có tiếng rít nghe ở dây cua roa má phát và dây cua roa máy lạnh . máy thì Nghe im hơi yếu . E và 3 người lên xe ( tổng tải khoảng 250 kg ) đi chậm bình thương không sao . tăng ga lên từ 35 KM lên 45KM/H ( số 3 ) nghe tiếng cục cục đều o khu vực bánh xe trước dưới 35 không nghe thấy E chưa kéo ga lên trên 45 lên chưa rõ là trên 45 có bị hay không . giá chủ đưa ra là 95 t bác nào rành vụ cục cục này tư vấn là hư do đâu , nếu có sửa thì hết bao nhiêu
Bác tả như thế này chưa đủ thông tin để chẩn đoán nó bị sao đâu, vì xe cũ nhiều nơi có khả năng phát ra tiếng kêu lắm. Nếu bác chưa thạo về xe thì nên rủ người có chuyên môn đi xem cùng.
Tiếng lọc cọc cũng có thể là tiếng gõ của máy khi bị ép số, nhưng có thể do nguyên nhân khác - em không ngồi trên xe nên không dám khẳng định. Còn về giá, thì thực ra đây là thớt chuyên môn, bọn em ít khi bàn về vấn đề này ở đây bác ạ. Các nội dung liên quan đến ngoài chuyên môn, bao gồm mua bán, giá cả,... hay được nói ở bài dưới chữ ký của em.

Dieu1954

Xe hơi
Hay quá. E tưởng bánh răng ấy k thay đc chứ nhi? Bác mua loại bánh răng gì thay vừa vậy ah ?
Toi cầm bánh răng cũ đã mòn hết răng ra ga ra tại TP Thái bình ( An thái ) họ tra một lúc lấy cho tôi . Bánh răng thay rất đơn giản tháo con bulon 10 giữ giá bánh răng rút cả giá và bánh răng lên thao bánh răng ra theo rãnh khế lắp vào như cũ các bác ạ . Thật tiếc tôi quá mừng không kịp chụp ảnh mong các bác thông cảm

Dieu1954

Xe hơi
các cụ cho đệ hỏi chút ạ! chả là xe cd5 của e khi bơm xăng từ cây xăng vào phải bơm từ từ, bơm nhanh nó tràn ra ngoài ( e nghe nói bị tịt đường thông hơi) em phải kiểm tra, sửa chữa chỗ nào đây các cụ ơi?
Bệnh này đúng như con V2 của tôi năm trước chẳng phải tắc ống thông hơi như một số bác dự đoán đâu mà con của tôi là do chiếc van tự động ở chính ống cao su to nhất dẫn xăng vào bị lệch . tôi đã tháo ra thấy rằng nguyên lý làm việc của van đó thường xuyên đóng kín bởi một cánh van bản lề do trọng lực của cánh van. khi bơm xăng vào dòng xăng tự đẩy cánh van mở ra . nếu nó bị lệch thì cánh van mở không hết tầm gây trào xăng ra . Bác cứ mạnh dạn kích cao đít xe lên tháo ống cao su to nhất chỉnh van tự đông cân trong ống cao su là được

bluestar2006

Xe container
Bệnh này đúng như con V2 của tôi năm trước chẳng phải tắc ống thông hơi như một số bác dự đoán đâu mà con của tôi là do chiếc van tự động ở chính ống cao su to nhất dẫn xăng vào bị lệch . tôi đã tháo ra thấy rằng nguyên lý làm việc của van đó thường xuyên đóng kín bởi một cánh van bản lề do trọng lực của cánh van. khi bơm xăng vào dòng xăng tự đẩy cánh van mở ra . nếu nó bị lệch thì cánh van mở không hết tầm gây trào xăng ra . Bác cứ mạnh dạn kích cao *** xe lên tháo ống cao su to nhất chỉnh van tự đông cân trong ống cao su là được
Kinh nghiệm của bác hay quá ạ. Cái ống này em cũng chưa tháo bao giờ nên không biết bên dưới nó lại có cái van như vậy bác ạ :)
Còn bánh răng công tơ mét, như em hình dung là thợ chỉ thay cho bác phần bánh răng nhựa thôi phải không ạ, vì thông thường khi hỏng cái bánh răng này là bọn em thường thay cả cụm cả nhựa và nhôm đấy ạ :) (gọi là con sâu)

Dieu1954

Xe hơi
Kinh nghiệm của bác hay quá ạ. Cái ống này em cũng chưa tháo bao giờ nên không biết bên dưới nó lại có cái van như vậy bác ạ :)
Còn bánh răng công tơ mét, như em hình dung là thợ chỉ thay cho bác phần bánh răng nhựa thôi phải không ạ, vì thông thường khi hỏng cái bánh răng này là bọn em thường thay cả cụm cả nhựa và nhôm đấy ạ :) (gọi là con sâu)
Vâng thợ họ chỉ thay cho bánh răng nhựa thôi, vì bánh răng nhựa tháo ra được đường kính bắnh răng nhựa đó khoảng 2cm răng chéo . còn trong cái ống cao su fi tầm 80mm dẫn xăng từ miệng đổ vào bình xăng có một cái van như kiểu 2 cánh cửa bản lề ở giữa tôi bị bệnh ấy kèm theo bình xăng thủng nhân tiện tôi tháo bình xăng ra hàn lại toàn bộ đáy bình xăng lại thấy các van đó trong ống cao su nó bị lệch thế là tôi suy diễn có thể tại chiếc van này chỉnh lại cho cân bằng thế là từ lúc đó không có hiện tượng đổ xăng hay bị trào ra mặc dù chưa đầy xăng. Thế đấy bác Ct và các bác ạ Cũng là nhất cử lưỡng tiện chứ nếu thực tế chẳng ai tháo ống cao su dẫn xăng ấy làm gì nếu không sao. Lúc trước đổ khoảng 20l xăng họ phải bơm mất khoảng 10m vì cứ bơm mạnh nó trào ra miệng ra ga ra họ cứ bảo tắc ống thông hơi thông đi thông lại ống thông hơi không thấy được.Đúng là có vấp ngã mới biết được đoạn đường có chướng ngại. Nay chia sẻ phần nào cùng bác CT và các bác để có bác nào v2 bị mắc căn bệnh giống thì khắc phục tìm thuốc đúng bệnh.

xuandong2911

Xe đạp
các bác cho e hỏi chút nữa ạ! khi xe chạy có tiếng lục cụ ở phía trước! bi không rơ, rô tuyn chắc chắn, nguyên nhân do láp hay do thước lái các bác nhỉ?

mazda323-2000

Xe tải
Các bác cho hỏi. Xe Kia Cd5 của em mọi thứ OK, tuy nhiên lại khó nổ buổi sáng, đề lần 1 đạp ga lại lịm đi và tắt máy, đề lần 2 cũng thường bị vậy, đề lần 3 ga đều lên là OK. Thông thường phải đề 2 - 3 lần mới xong. Nhưng nóng máy thì lại OK. Nói thêm là bù ga buổi sáng của xe em hỏng rồi, thường phải nổ, nhấn ga lên 1500 trong 1 phút bỏ ra là găng ty đều đều 500 vòng rất ổn, đi nóng máy thì 800 vòng.

Rót rượu sẵn cho các bác

hat65

Xe điện
Các bác cho hỏi. Xe Kia Cd5 của em mọi thứ OK, tuy nhiên lại khó nổ buổi sáng, đề lần 1 đạp ga lại lịm đi và tắt máy, đề lần 2 cũng thường bị vậy, đề lần 3 ga đều lên là OK. Thông thường phải đề 2 - 3 lần mới xong. Nhưng nóng máy thì lại OK. Nói thêm là bù ga buổi sáng của xe em hỏng rồi, thường phải nổ, nhấn ga lên 1500 trong 1 phút bỏ ra là găng ty đều đều 500 vòng rất ổn, đi nóng máy thì 800 vòng.

Rót rượu sẵn cho các bác
Chữa tạm thì trước khi đề cụ đạp ga sâu 2 nhát, khi đã nổ giữ ga như cụ vẫn làm

mazda323-2000

Xe tải
Chữa tạm thì trước khi đề cụ đạp ga sâu 2 nhát, khi đã nổ giữ ga như cụ vẫn làm
Dù vẫn o ăn thua nhưng mời cụ một ly. Hôm nay kiểm tra thấy thêm một vấn đề, bơm xăng bị chảy dầu ướt đít, có làm sao o các cụ nhỉ

hat65

Xe điện
Dù vẫn o ăn thua nhưng mời cụ một ly. Hôm nay kiểm tra thấy thêm một vấn đề, bơm xăng bị chảy dầu ướt ***, có làm sao o các cụ nhỉ
Nếu cụ đạp kịch ga 2 phatd rồi mà đề vẫn khó nổ thì mang ra thợ kiểm tra lại chk xử lý 2 bệnh
.Hỏng dù kéo bướm gió, bơm tăng tốc ko làm việc

trunghieuads

Xe hơi
Các Bác trong Hội chỉ dùm mình nơi mua phụ tùng ( cao su càng chữ A ) nói chung là toàn bộ các cục cao su trong phần gầm xe Kia CD5 mình trong TPHCM Ưu tiên nơi nào bán đồ gin của hãng thì càng tốt . bác nào có sơ đồ , hướng dẫn sử dụng xe KIA Cd5 cho mình với Mail Của Mình : trunghieuandacson@gmail.com cám ơn Các báo nhiều nha

mazda323-2000

Xe tải
Mình đang định lắp đôi loa sau mà không biết dây chờ nằm ở đâu. Bác nào biết chỉ giúp với. Mình mở ra thấy mấy dây chưa cắm trong cụm đèn hậu, bác nào biết chỉ giáo giúp nó là dây gì nhé, cảm ơn

vuahung105

Xe container
Mình đang định lắp đôi loa sau mà không biết dây chờ nằm ở đâu. Bác nào biết chỉ giúp với. Mình mở ra thấy mấy dây chưa cắm trong cụm đèn hậu, bác nào biết chỉ giáo giúp nó là dây gì nhé, cảm ơn
Chính là cái giắc đôi. Màu trắng kia đấy bác

vuahung105

Xe container

abcnam

Xe đạp
sau 2 tháng vật lôn với em nó. giờ em có được kết qả ấn tượng. bugi màu gạch cua. 7l/100 cay chuối đường trường. 10l cho đường sai gòn. xe chạy dính lưng nữa sướng qá. em thấy chỉnh bộ chia lửa thế này mấy bác: nới ốc bộ chia lửa ra vừa đủ xoay được bộ chia lửa. đề máy nổ. mở máy lạnh. xoay bô chia lửa ngược kim đ hồ hết cở. xoay nhẹ từ từ bộ chia lửa đến khi nghe tiếng máy êm khong rung là ok xiết ốc cho chặc lại hihi xong

anhquantn

Xe đạp
Xe em khi phanh co tieng kêu cạch cạch o bánh trước la bệnh gì các cụ giúp e với