Chi hội KIA SOUL - Thông tin chuyên môn

tocxu1505

Xe đạp
Xin chào anh chị em chú bác Souler,

Em là mem mới hoàn toàn, mới mua KS, mới học lái xe, mới nhận bằng...làm đơn xin gia nhập hội để học hỏi kinh nghiệm và giao lưu bằng hữu.

Nhân đây cho em hỏi, em lái xe mới dùng 2 chế độ R - lùi và D - đi, còn mấy biểu tượng còn lại là gì ạ? Các bác đừng cười em nhé. Em còn mấy câu hỏi ngớ ngẩn nữa, nhưng để em cố tự tìm hiểu, nếu tự tìm mà vẫn ko hiểu gì cả, em lại hỏi các các tiếp.

Kính chúc hội sức khỏe và nhiều may mắn.

Chỉnh sửa cuối:

Già bà

Xe điện
vậy có cach nào để không để chế độ ECO ko Bác , em toàn thấy xe em tự động bật , rối tự tắt, chả hiểu chỉnh ở đâu.
Có 1 nút nhựa hình chữ nhật ở trên taplo, phía bên phải, hình như có chữ trip. Mỗi lần bác ấn vào đấy sẽ lần lượt chuyển các chế độ hiển thị, có số km đã đi (ODO), số km mỗi lần đi (Trip) bác ấn vào giữ lâu 1 chút nó sẽ về 000 để bắt đầu đo chặng mới. Số km từ khi đổ xăng, số tiêu hao bn km/lit...Em cũng k nhớ hết đâu. Bác cứ ấn lần lượt đến khi nào thấy hiện chữ ECO thì cũng giữ lâu là tắt chế độ, chữ ECO sẽ mất.
Nhưng ECO có nghĩa là kinh tế, tức là phải tiết kiệm hơn chứ. Em để ECO đi cảm giác k bốc nên toàn tắt.

Già bà

Xe điện
Xin chào anh chị em chú bác Souler,

Em là mem mới hoàn toàn, mới mua KS, mới học lái xe, mới nhận bằng...làm đơn xin gia nhập hội để học hỏi kinh nghiệm và giao lưu bằng hữu.

Nhân đây cho em hỏi, em lái xe mới dùng 2 chế độ R - lùi và D - đi, còn mấy biểu tượng còn lại là gì ạ? Các bác đừng cười em nhé. Em còn mấy câu hỏi ngớ ngẩn nữa, nhưng để em cố tự tìm hiểu, nếu tự tìm mà vẫn ko hiểu gì cả, em lại hỏi các các tiếp.

Kính chúc hội sức khỏe và nhiều may mắn.
Bác có bằng và lái xe rồi mà hỏi thế này thì em chịu, không hiểu bác đi xe kiểu gì.
Thế bác dừng và đỗ xe như thế nào ạ. N=số 0. P=đỗ . + - là số thể thao để đi đường đèo dốc.

Già bà

Xe điện
À, em quên. Welcome bác tocxu1505 gia nhập hội cô hồn:P

tocxu1505

Xe đạp
Bác có bằng và lái xe rồi mà hỏi thế này thì em chịu, không hiểu bác đi xe kiểu gì.
Thế bác dừng và đỗ xe như thế nào ạ. N=số 0. P=đỗ . + - là số thể thao để đi đường đèo dốc.
Thế nên mới nói là câu hỏi ngớ ngẩn, nhưng quả thực là lúc tập xe số và đi số tự động khác nhau nên cũng ko để ý. Cứ P=đỗ, D=đi, R=lùi là xong, giờ lái tự tin hơn thì mới ngâm cứu mấy cái kia ạ.

N=số 0 dùng trong trường hợp nào ạ?

tocxu1505

Xe đạp
Còn vụ này nữa, em đang đau đầu, điên dại vì cái vụ xe của em chưa biết giải quyết thế nào. Nhờ các bác am hiểu chỉ bảo với ạ. Chuyện là cách đây khoảng 1 tuần, em phát hiện ra trong xe của em có ..phân chuột....huhuhu...em hoảng hốt lau chùi, tìm kiếm mà không tìm thấy dấu hiệu gì cả. Mới đầu nghĩ là có thể mình quên lên kính , hoặc cửa không đóng chặt...và từ đó mỗi lần đi ngủ, em kiểm tra cẩn thận, thậm chí khóa cả xe (bình thường em không khóa) nhưng không ăn thua, cứ sáng ra mở xe kiểm tra là y như rằng ...có vài cái ...hic hic ...

Hôm qua em đã đưa xe đến Kia Service thay dầu và trình bày, yêu cầu họ kiểm tra kỹ. Họ ngạc nhiên tột độ và nói đây là ca đầu tiên họ nghe thấy, nhưng kiểm tra cũng chẳng thấy gì và nói cứ về kiểm tra xem 1,2 ngày nữa .

Sáng nay, em lại thấy...huhuhu... điên cả đầu. Các bác giúp em với. Không lẽ xe có cái lỗ hở nào hay sao? Hay chuột chui vào xe em và ở trong này mà chưa tìm ra?? Mấy chú ở Kia TH nói là xe thì sẽ kín, không thể có lỗ hở, lỗ hở duy nhất là từ quạt thông gió, nhưng cũng bị chắn bởi màng lưới bảo vệ nên chuột ko thể chui vào đc. Như vậy, khả năng còn lại là nó ở bên trong rồi, vậy sao em đi xe liên tục là chả thấy động tĩnh gì, sục xạo tìm kiếm cũng ko thấy gì hết.

Ôi, em chết mất, cứ nghĩ cái cảnh sáng ra mở của xe, hồi hộp lo lắng tìm **** của nó, rồi ám ảnh như kiểu nó đang ngồi bên cạnh hoặc đâu đó gần mình là người cứ như lên đồng. Các bác có giải pháp nào cao kiếm giúp em với. Thanks các anh chị chú bác nhiều nhiều ạ.

Già bà

Xe điện
Trường hợp của bác lạ quá nhỉ :-o. Bác thử nhấc thùng đựng đồ lên chưa, kiểm tra chỗ để lốp sơ-cua xem sao #-o

tocxu1505

Xe đạp
Trường hợp của bác lạ quá nhỉ :-o. Bác thử nhấc thùng đựng đồ lên chưa, kiểm tra chỗ để lốp sơ-cua xem sao #-o
Em đã kiểm tra, lấy hết các thứ lên, khua khoắng các khe, gõ ầm ầm...mong nếu có con chuột nào thì nó sợ mà chạy đi hoặc kêu chí chóe.....nhưng chả có giề. Trời ạ, sáng mai mà lại thấy **** chuột thì em chết mất

khungkhiep

Xe đạp
Không sao, coi như nuôi thú cưng trong xe thôi.

Bác nhớ hàng ngày để cho nó miếng Pho-mat để nó có đồ ăn đỡ ngứa răng cắn lung tung mấy cái dây điện khác! :))

HDC

Xe buýt
Không biết sao xe em thay bóng Plus90 vào, cứ được hơn 1 tháng là cháy mất bóng bên lái, hai lần rồi, lắp bóng của xe vào thì bình thường.

Chỉnh sửa cuối:

jrhan

Xe buýt
Thế thì độ luôn bóng xenon cho lành bác ợ, sáng hơn mà ko bị cháy đâu. Cần gì thì alo nhé.

jrhan

Xe buýt
Em đã kiểm tra, lấy hết các thứ lên, khua khoắng các khe, gõ ầm ầm...mong nếu có con chuột nào thì nó sợ mà chạy đi hoặc kêu chí chóe.....nhưng chả có giề. Trời ạ, sáng mai mà lại thấy **** chuột thì em chết mất
Bác qua garage bảo họ dỡ táp lô ra đi, mấy cu tý toàn nằm ở trong đấy thôi, mấy anh bạn em cũng bị rồi.

tocxu1505

Xe đạp
Bác qua garage bảo họ dỡ táp lô ra đi, mấy cu tý toàn nằm ở trong đấy thôi, mấy anh bạn em cũng bị rồi.
Em qua Kia TH lần nữa, họ cũng tháo tung hết ra, chả thấy giề, chỉ tìm thấy thêm phân chuột bác ạ. Tức khí, em về mua loại keo dính chuột loại xịn nhất, nhử miếng cá thơm phức....và kết quả là 1 chú chuột trù dính chưởng...\:D/\:D/kà kà....em đang tính đi ăn mừng vụ này đây sau bao ngày lao tâm khổ tứ. Cơ mà vẫn cứ theo dõi thêm, xem còn sót vợ nó ở lại không?:-w:-w

VHX

Xe máy
Em qua Kia TH lần nữa, họ cũng tháo tung hết ra, chả thấy giề, chỉ tìm thấy thêm phân chuột bác ạ. Tức khí, em về mua loại keo dính chuột loại xịn nhất, nhử miếng cá thơm phức....và kết quả là 1 chú chuột trù dính chưởng...\:D/\:D/kà kà....em đang tính đi ăn mừng vụ này đây sau bao ngày lao tâm khổ tứ. Cơ mà vẫn cứ theo dõi thêm, xem còn sót vợ nó ở lại không?:-w:-w
Chúc mừng cụ, nhưng thương 1 vợ và 2 con nhỏ của chú chuột trù này quá ;)

Già bà

Xe điện
Dạo này đi đường hay gặp xe KS quá nhg để ý chả xe nào đ.ít có logo hình bầu dục nằm ngang cả. :(
Xe đi đc 1 vạn km thì phải ktra, bảo dưỡng gì k cả nhà ơi và làm ở đâu ạ. Đừng bảo sang LB nhá, xa quá. Và hôm qua tự dưng thấy dưới gầm chỗ xe đỗ có vết dầu chảy, bị làm sao ạ ?
Cám ơn bác nào quan tâm tl em !

minh nho

Xe tải
rất hay gặp xe bà già bắn máy bay đỗ ở nhà hát lớn, mà hình như lần nào cũng đỗ đúng một chỗ, bác cứ sang TH Long Biên thôi, vào gara mà gặp phải mấy chú thợ non tay thay nhầm dầu hộp số sang dầu máy là toi đấy, chưa kể còn đổ thừa dầu hay thiếu dầu thì cũng toi luôn. Chắc là bác đỗ xe vào chỗ có dầu của xe khác nó chẩy từ trước thôi chứ làm gì có chuyện tự dưng chẩy dầu nhưng cứ kiểm tra cho chắc bác ạ

Già bà

Xe điện
Cám ơn bác MN :-bd. Em hỏi các bác là hôm t6, t7 k đi, đến sáng CN đi thì thấy dầu chảy như đánh dấu đường.#-o Hãi quá ! Gọi cho Tungld thì k bắt máy. Gọi cho bác Hardtop cg thế, gọi cho bác Mèo sạch thỉu cg thế nốt. Ối giời ơi, đc ngày đẹp trời kéo nhau đi đâu hết thế k biết. Gọi đc bác Kienauto ở 100 KDT thì cg đang về quê. Đành phi ngay vào 1 gara ở Ng Tuân. Lôi cái lọc ra chả hiểu sao thấy bị móp méo. Thay lọc, cả công hình như 200k (chồng em giả tiền :D), phải đổ thêm gần 2l dầu. Tại gara lạ nên cg k dám thay dầu. May quá, đến giờ vẫn ổn.
E cg k hiểu tại sao lại bị thế. Chả nhẽ lại đâm vào cái gì vì e đi cg hơi ẩu. Và hôm t6 chỉ chảy ít thôi, đến chiều chú Lx mang xe đi rửa về bảo e vặn chặt vào đc 1 ít rồi. Chả hiểu vặn kiểu gì mà CN chảy tong tỏng luôn. :-o
Có bác nào cũng định mang xe sang TH LB thì ới e với, đi cùng cho vui nhé.>:D<

patuana76

Xe điện
Chị mang thử ra Bắc Nam xem sao. Mấy chú ở đấy làm xe anh em trong đội nhiều rồi, không biết có giúp gì được k.

Già bà

Xe điện
Cám ơn Tuấn, lâu quá không gặp :)

pacuapin

Xe buýt
Sang tuần em định mang sang LB bảo dưởng để đi tết luôn thể. Bagia có đi ko? em ới Bà tiện thể mình đi đâu đó luôn.:-bd