Chi hội Kia Sportage: kinh nghiệm sử dụng, sửa chữa và bảo dưỡng

batmancar

Xe điện
Chạy ẩu và non lái chứ nổ lốp gì mà lao ghê vậy, con này lốp mỏng nên khi nổ xe chỉ mất lái chút thôi . Em dự là lái xe hoảng quá nhầm phanh sang ga mà thôi!

batmancar

Xe điện
Có xe cụ nào khi chạy trời tối bật đèn 1 lúc sau đền bị hấp hơi nước không? Xử lý thế nào?
Xe em lại bị đèn sau, khi đi rửa xe thay đổi nhiệt độ đột ngột là bị hấp hơi, sau tự nó hết ạ!

Becgie

Xe điện
Xe em lại bị đèn sau, khi đi rửa xe thay đổi nhiệt độ đột ngột là bị hấp hơi, sau tự nó hết ạ!
Xe em hồi trước cũng bị, khi rửa xe hoặc trời mưa là bị. Sau nó cũng tự hết.

Becgie

Xe điện
Chạy ẩu và non lái chứ nổ lốp gì mà lao ghê vậy, con này lốp mỏng nên khi nổ xe chỉ mất lái chút thôi . Em dự là lái xe hoảng quá nhầm phanh sang ga mà thôi!
Quả này chắc chạy nhanh. Nhìn đâm móp thế kia. Xót quá.

Becgie

Xe điện
Nhìn cái bộ đèn gầm em nghĩ là bản nhập.

car-carrier

Xe tải
nhìn kĩ ảnh, ko thấy túi khỉ nổ hay sao ấy các cụ nhỉ, hay bản TH cắt hết túi cũng nên

mr_kang

Xe điện
ông anh hối lộ Mod đổi nick luôn đê! để chữ Altis làm dề!

DH_Altis07

Xe tải
Chỉnh sửa cuối:

DH_Altis07

Xe tải
Cụ hướng dẫn em làm thế nào để mua được hàng từ Taobao với?
Như bọn em ở bên TQ thì Để mua hàng taobao thì cần tạo một ID trên taobao, có tài khoản ngân hàng Trung Quốc và đã đăng ký thanh toán online. Khi thanh toán thì cần mã xác monh cục tính tiền do ngân hàng cấp và mã xác nhận trên điện thoại, tính cao.

mr_kang

Xe điện

car-carrier

Xe tải
Cụ Kang có súng khủng thế, lại toàn mẫu đẹp, hôm nào cho e theo cầm đạo cụ giúp cụ nhé

elegantteam

Xe tăng
Như bọn em ở bên TQ thì Để mua hàng taobao thì cần tạo một ID trên taobao, có tài khoản ngân hàng Trung Quốc và đã đăng ký thanh toán online. Khi thanh toán thì cần mã xác monh cục tính tiền do ngân hàng cấp và mã xác nhận trên điện thoại, tính cao.
Thế này thì hết hy vọng rồi...

MINHVU2012

Xe máy
Chào các cụ.
Em cũng đang đi Sportage và có một kinh nghiệm xương máu kể với các cụ cho thớt thêm rôm rả.
Chẳng là em nghe chú nội thất xui nên lắp bậc lên xuống kiểu X5 cho vợ 2. E tặc lưỡi vì có 2,7 củ và nghĩ ko ảnh hưởng gì đến xe lại đc đẹp. Lúc lắp thấy các chú ấy khoan dùi thủng cả tôn bên sườn để bắt vít vào mà xót hết cả lòng mề. Chưa hết. Sau một thời gian, tự nhiên thấy gấu và mình dáng đi cứ xạng cái chân ra, hóa ra sợ (hay ngại ko biết nữa) nên ko đạp vào bậc mà cứ bước chân rộng ra sợ bẩn quần. Gấu phát cáu lên mấy lần. Lúc đó công nhận chán thật. Hôm đem vào hãng hàn lại dây công tắc đèn gầm do bị đứt (ko biết cụ nào đã bị chưa?), có một chú đang được các sales gạ lắp bậc lên xuống đòi 4 củ. E nghe được bảo 2 củ đưa tôi tháo ra bán ngay. Thế là e thoát được nợ. Lúc tháo ra thấy tôn chỗ ốc vít khoan vào đã bị gỉ một chút rồi.
Nên các cụ nào đang có ý định lắp vào thì nên cân nhắc cho kỹ nhé.
PS. Mà công nhận lắp vào nhìn cũng đẹp hơn thật.

DH_Altis07

Xe tải
Chào các cụ.
Em cũng đang đi Sportage và có một kinh nghiệm xương máu kể với các cụ cho thớt thêm rôm rả.
Chẳng là em nghe chú nội thất xui nên lắp bậc lên xuống kiểu X5 cho vợ 2. E tặc lưỡi vì có 2,7 củ và nghĩ ko ảnh hưởng gì đến xe lại đc đẹp. Lúc lắp thấy các chú ấy khoan dùi thủng cả tôn bên sườn để bắt vít vào mà xót hết cả lòng mề. Chưa hết. Sau một thời gian, tự nhiên thấy gấu và mình dáng đi cứ xạng cái chân ra, hóa ra sợ (hay ngại ko biết nữa) nên ko đạp vào bậc mà cứ bước chân rộng ra sợ bẩn quần. Gấu phát cáu lên mấy lần. Lúc đó công nhận chán thật. Hôm đem vào hãng hàn lại dây công tắc đèn gầm do bị đứt (ko biết cụ nào đã bị chưa?), có một chú đang được các sales gạ lắp bậc lên xuống đòi 4 củ. E nghe được bảo 2 củ đưa tôi tháo ra bán ngay. Thế là e thoát được nợ. Lúc tháo ra thấy tôn chỗ ốc vít khoan vào đã bị gỉ một chút rồi.
Nên các cụ nào đang có ý định lắp vào thì nên cân nhắc cho kỹ nhé.
PS. Mà công nhận lắp vào nhìn cũng đẹp hơn thật.
Em thì quan điểm không lắp bệ bước, e thấy để nguyên vậy trông xe thanh thoát hơn, lắp vào trông nặng nề mà xe nhìn lùn hẳn đi.

Becgie

Xe điện
Em thì quan điểm không lắp bệ bước, e thấy để nguyên vậy trông xe thanh thoát hơn, lắp vào trông nặng nề mà xe nhìn lùn hẳn đi.
Xe của em thì mua lại của 1 cụ trên OF đã lắp sẵn bệ X5 rồi.
Cá nhân em thì thấy rất tiện lợi, lên xuống có bậc thì dẫm vào bậc mà lên chứ sao lại dạng chân tránh bậc như gấu cụ MINHVU :D:D.
Hơn nữa có cái bậc này khi bị xe máy đâm ngang vào xe mình nó cản bớt đc, không bị đâm vào cánh cửa.
Về thẩm mỹ thì em công nhận để nguyên bản đẹp hơn, nhưng lắp vào thì chỉ bớt đẹp hơn tý, ko đến nỗi xấu =)) =))