[Funland] Kích cầu du lịch thành công các Cụ nhỉ

Tiger Hunter

Xe container
Đi nghỉ trong nước thì cần quái gì công ty du lịch lữ hành nhỉ (?). Tự book chỗ nghỉ ( ks, resort, homestay), tự book phương tiện đi lại ( máy bay, tàu đường sắt, xe ô tô ) , xách va li lên đường thôi.
Đi qua cty du lịch lữ hành tự dưng mất thêm 30% phế cho họ á ? :D
Cũng chưa chắc cụ êy. Bên dl họ được chính sách giá phòng và vé rất rẻ nên có khi giá rẻ hơn mình tự book

HTDA

Xe buýt
Cụ thế nào chứ e thấy biển sạch, tắm sướng mà ko đông quá.
Nếu cụ k ngại nắng nôi,và leo trèo một chút...thì nó cũng xứng đáng để leo lên ngắm ra biển đấy cụ.Nếu cụ k thích thiên nhiên thì k cần thiết đi.
Phía dưới là bãi biển sạch đẹp,tắm quá ok.Tắm xong qua đầm ô loan ăn là đẹp.
À mà k có hoa vàng như trên phim đâu cụ,có cỏ xanh thôi,hoa vàng lác đác lắm😂.
Nghe ý kiến các cụ em càng nghiêng về lựa chọn bỏ qua. Gia đình em đi có cả ng già trẻ nhỏ, mà nắng nôi thế này đến thấy 1 vùng đất bụi mù, ko bóng cây, cảnh thì cũng ko quá đặc sắc em nghĩ mọi ng sẽ ko thích.
Hơn nữa thuê xe đi trong ngày thì cũng ko tiện tắm táp, bơi lội.
Thôi em cứ chốt đi từ Quy Nhơn ra nhà thờ Mằng Lăng, ghềnh đá đĩa, ăn trưa đầm Ô Loan và đi chùa Trung Lương (cái này chắc các cụ thích) rồi về lại Qn nghỉ ngơi, ai thích tắm biển thì tắm sau, chứ để già trẻ trên xe từ 8h sáng tới 5h chiều ốm ra thì khổ

qua_khoang

Xe tăng
Nghe ý kiến các cụ em càng nghiêng về lựa chọn bỏ qua. Gia đình em đi có cả ng già trẻ nhỏ, mà nắng nôi thế này đến thấy 1 vùng đất bụi mù, ko bóng cây, cảnh thì cũng ko quá đặc sắc em nghĩ mọi ng sẽ ko thích.
Hơn nữa thuê xe đi trong ngày thì cũng ko tiện tắm táp, bơi lội.
Thôi em cứ chốt đi từ Quy Nhơn ra nhà thờ Mằng Lăng, ghềnh đá đĩa, ăn trưa đầm Ô Loan và đi chùa Trung Lương (cái này chắc các cụ thích) rồi về lại Qn nghỉ ngơi, ai thích tắm biển thì tắm sau, chứ để già trẻ trên xe từ 8h sáng tới 5h chiều ốm ra thì khổ
Bụi thì k có đâu cụ,nhưng các cụ già và trẻ em thì thôi là chuẩn.
Em nói rồi,đi kiểu thuê xe tua chạy đến cưỡi ngựa xem hoa thì thôi.Đây em đi kiểu nghỉ dưỡng,time thoải mái mới phê.Ra đây leo lên chơi,rồi tắm xong về khách sạn cách chục km nó mới nhàn.Chứ cụ đi một loạt là hành xác đấy.Kể cả ghành đá đĩa,cụ cũng k lên đi,vì nó cũng nắng và phải trèo.Mà còn chẳng đẹp bằng chỗ này ý chứ.

j23

Xe container
Cũng chưa chắc cụ êy. Bên dl họ được chính sách giá phòng và vé rất rẻ nên có khi giá rẻ hơn mình tự book
Chuẩn cụ.
Đi vắng kiểu 1 vài người gia đình thì tự túc mới khả thi, chứ đoàn đông tầm 3 gia đình hay 15-20 người đổ lên thì nên thuê tour, họ lo tất, tự tổ chức vẫn ok nhưng những ông đứng đầu lo cho đoàn đủ bở hơi tai, chẳng chơi bời được mấy đâu :)
Giá rổ thì càng đông càng nên thuê tour tổ chức, họ có chính sách giá tốt và nhiều options cho đoàn lựa chọn.
Ví như em, nhà em hoặc thêm 1-2 thậm chí 3 nhà nữa thì quen rồi, tự tổ chức thôi, tiết kiệm chi phí cực kì, tiền để tới chỗ nghỉ mà ăn mà chơi cho sướng. Nhưng khi tổ chức cho cty hay lớp của bọn trẻ con thì phải thuê tour, 2-3 người đứng ra làm thì mệt kinh khiếp, căng thẳng đầu óc lo plan, lo giám sát các kiểu các khâu...lại áp lực mà chi phí chưa chắc đã rẻ bằng tour họ làm!

Cokhongtien

Xe hơi
Vâng em cám ơn cụ. Giữa tháng 8 em mới vào. Hy vọng lúc đó đơ đông. Cụ dân thổ ở đấy biết chỗ nào ăn, chơi ngon và hay ko cụ? Nếu đc cụ cho em xin số cầm chân em vào alo cụ cafe.

via OTOFUN for iPhone
Ẻm vửa QN về mấy hôm, cảnh báo cụ đặt ngay khách sạn nếu muốn ở vị trí và khách sạn or resort tốt. Hè này QN hót quá đã có rất nhiều người chủ quan đặt sát ngày đi đều phải chọn KS xa biển or homestay. Về ăn uống ở QN giá khá rẻ so với Đà Nẵng, Nha Trang...và biển phía Bắc.
Nếu có trẻ em đi cùng cụ nên hạn chế đi tour vì thời tiết khá nóng và đi tour xô bồ. Cụ nên đi bãi biển Kỳ Co (cụ nghiên cứu đặt phòng ở Kỳ Co resort tối thiểu 1 ngày nếu còn phòng giá 1.6tr (hai người lớn) -2.1tr (2 NL+2TE) , ăn ở Eo gió (gần Kỳ Co). Tắm ra Bãi Xếp (cách TP kh 12km) nước rất trong, biển đẹp, sạch hơn, vắng vẻ hơn trong TP nhiều, ở Bãi Xếp cụ ăn ngay ngoài bãi biển tại làng chài giá khá mềm.
Gửi cụ mấy ảnh tham khảo:
Bãi biển Kỳ Co

Resort Kỳ Co

Biển Bãi Xếp

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Em ghé qua Yang Bay, toàn đắp với đồ giả...làm hỏng hết cảnh quan tự nhiên. Đ.éo hiểu sao mà vẫn có khách, theo nv khu dl thì lượng khách chỉ còn 1/10. Em chỉ ngó qua cái thác rồi té...Chắc chỉ có vài địa danh nổi tiếng là đông thôi.

Này thì đắp & tượng ..hoa cũng giả luôn.:((

Hát giao lưu...

Mưa tháng 11

Xe tăng
Ẻm vửa QN về mấy hôm, cảnh báo cụ đặt ngay khách sạn nếu muốn ở vị trí và khách sạn or resort tốt. Hè này QN hót quá đã có rất nhiều người chủ quan đặt sát ngày đi đều phải chọn KS xa biển or homestay. Về ăn uống ở QN giá khá rẻ so với Đà Nẵng, Nha Trang...và biển phía Bắc.
Nếu có trẻ em đi cùng cụ nên hạn chế đi tour vì thời tiết khá nóng và đi tour xô bồ. Cụ nên đi bãi biển Kỳ Co (cụ nghiên cứu đặt phòng ở Kỳ Co resort tối thiểu 1 ngày nếu còn phòng giá 1.6tr (hai người lớn) -2.1tr (2 NL+2TE) , ăn ở Eo gió (gần Kỳ Co). Tắm ra Bãi Xếp (cách TP kh 12km) nước rất trong, biển đẹp, sạch hơn, vắng vẻ hơn trong TP nhiều, ở Bãi Xếp cụ ăn ngay ngoài bãi biển tại làng chài giá khá mềm.
Bãi biển Kỳ Co

Resort Kỳ Co

Biển Bãi Xếp

Bãi biển đẹp quá cụ nhỉ, biển xanh cát vàng, cảnh quan vẫn có vẻ hoang vu. Trước em đi QN không ở chỗ này nhưng chỗ KS em ở biển cũng đẹp và tiện, ngay cạnh phòng. Mà chả có ai tắm.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Bãi biển Kỳ Co

Resort Kỳ Co

Biển Bãi Xếp

Vâng em cám ơn cụ nhiều. Em đã đặt xong phòng và vé Mb vào Quy Nhơn rồi. Em ở FLC thôi vì F1 nhà em mới có 6 tuổi hơi nhỏ, chủ yếu em đi nghỉ dưỡng. Em xưa ở trong này nhiều, từ hồi FLC còn chưa xây nên cũng biết chút chỗ ăn. Giờ quay lại hơi khiếp vụ đông người. Mọi năm em đi thì toàn mùa đông nên ko ngại, đây là năm đầu tiên em đi vào mùa hè vì mấy nhà cử rủ đi cho vui. Kính cụ 1 ly lấy sk còn kiếm tiền để đi tiếp.

via OTOFUN for iPhone

DPFashionWomen

Xe buýt
Website
chaca.com.vn
nắng nóng mà bãi chả có cây xanh tránh nắng nào thì đẹp đến mấy em cũng vái cả nón.
Tắm biển mà cụ đòi cây xanh thì có lên rừng, ở kỳ co đầy các ô lán râm mát mà chui vào

antidau

Xe container
Cụ nào có kinh nghiệm đi Mũi né cho em xin ạ.
Giữa tháng 8 em đi.
Mũi Né thì ăn hải sản cứ mấy quán ở bờ kè thẳng tiến
Ở đây taxi có trò cắt xâu đầu người với các quán hải sản nên mợ gọi xe đến cách quán 2 quán xong đi vào không là bị quán chém thêm tiền để trả xâu cho taxi
Và đặc sản ở trong Nam là rất nhiều bia giả, mợ có xe riêng cứ ra siêu thị mua vài két bia rồi cho vào cốp xe nếu tổ chức đoàn thể nếu không muốn bị anh xếp chửi bị đau đầu vào sáng hôm sau

Chỉnh sửa cuối:

DUONGLAM

Xe điện
Từ tháng 9 trở ra là các khu du lịch biển lại thanh vắng ngay. Năm nay khách tây chưa đc đến nên chỉ có khách việt thôi.

DPFashionWomen

Xe buýt
Website
chaca.com.vn

Binhkiet

Xe tăng
Các cụ có ai đi du lịch Phú Quốc đợt này nữa không ạ? Nhà em có kế hoạch đi 23/8 tới đây, nhưng phân vân quá ạ.

Homo Deus

Xe tăng
Người OF
Các cụ có ai đi du lịch Phú Quốc đợt này nữa không ạ? Nhà em có kế hoạch đi 23/8 tới đây, nhưng phân vân quá ạ.
Phân vân gì hả cụ? PQ có ổ dịch nào đâu. Đi máy bay thì khẩu trang cẩn thận, nói chuyện ít thôi. Có điều kiện đi vẫn thích, đỡ chen chúc