[Funland] Kiếm tiền từ chứng khoán-kênh đầu tư trí tuệ hay trò lừa đảo đỉnh cao?

HoàngMinh3688

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 Galaxy Vạn Phúc, Phố Tố Hữu, Q. Hà Đông, HN
Chứng khoán vừa là kênh đầu tư, vừa là đầu cơ, tuỳ thuộc vào nhận định của từng người. Ví dụ như em là đầu tư, mua 2-3 dn làm ăn tốt, tăng trưởng, khi thị giá rẻ , rồi sau đó chỉ ngồi theo dõi tình hình theo quý. Em chỉ kì vọng 20%/năm.

Nhưng lại có rất nhiều người tham gia, họ mua bán theo ngày, lập hội nhóm, xây thớt nhanh như điện… hình như trên OF này cũng có, nhưng em chịu ko thể hiểu đc logic nhóm này.
Em có ông bạn mứt cũng là tổ lái, đã từng chén hơn 50 tỷ FLC, nó cung cay đắng nhận ra là khi hết gà thì tổ nhóm này quay ra thịt nhau hehe

Tiền của em nên em chả tin bố con ông nào, em mà kiếm đc là do kiến thức, phân tích, nhận định và quan trọng là bản lĩnh gồng lỗ, gồng lãi thôi =))
Cụ nói có lý đấy :D

Blue_Sky_2691

Xe tăng
Em cũng mới chơi, không dám tư vấn gì nhưng mợ thắc mắc như này là cũng khá tỉnh táo rồi đấy ạ. Chúc mợ luôn giữ được tinh thần tốt và gặp nhiều may mắn :D

vocuc_trongrong

Xe tăng
BĐS cần vốn rất lớn và có phải lúc nào cũng thắng đâu. Tùy thời điểm mà đầu tư kênh nào cho hiệu quả cao nhất. Hiện nay thì CK vẫn là số 1. Khi nào lạm phát lên trên 8% thì CK mới chịu thua BĐS
Chứng khoán cần nhiều kiến thức, kinh nghiệm lẫn thông tin hội nhóm... ở mức cơ bản mới có thể chơi được. Ưu điểm duy nhất của chứng khoán so với bđs cá nhân em nghĩ chỉ là vốn ít, bỏ bao nhiêu ra đánh cũng được.
Có thể em có duyên với bđs hơn vì thuộc hệ tin vào những thứ hữu hình hơn nên em thường quyết định đúng khi đầu tư vào bđs.

Thichlinhtinh866

[Tịch thu bằng lái]
nó là sới bạc, tiền còn ở trong sới thì hết dây đen đến dây đỏ cụ khó mà mất . Đến lúc có thằng phủi đít đi về tiền ra khỏi sới thì có người mất , có thằng đem tiền vào thì anh em hầu như là lời. Vấn đề duy nhất là mình không biết ko nào có thằng phủi đít ôm tiền về .Rút cục thì chỉ costhawngf chủ sòng thu xâu là ăn thôi
Đại da dư mợ tớt còn chưa vào sòng thì đúng là ... tuyền chong dân còn nhều nhắm =))

PCI for car

Xe tăng
Theo em thông tin mà minh bạch hết thì cũng là lúc giải tán chợ, ai về nhà đấy.
Vâng, không hoàn hảo dưng cần phải sát với hoàn hảo, chứ cứ theo tin đồn các hội nhóm thì ăn trái đắng là đương nhiên thôi, chức năng huy động vốn trở thành thứ yếu, oánh bạc là chính thì rủi ro cao cho các nhà cờ bạc. Tầm thế giới vẫn có phần cho các nhà đỏ đen, dưng phần đó nhỏ, phần lớn là để đầu tư đúng nghĩa ạ.

darthvader

Xe điện
Đầu tư chứng khoán: đơn giản là mợ chờ thời gian, khi cả XH chả ai nhắc mấy đến chứng khoán nữa thì mua vào , thường khi người ta chán chả buồn nhắc là nó đã giảm 1 thời gian dài và xập xình đi ngang ... Tâm lý chung của mọi người lúc này là không muốn mua vào, vì sợ chôn vốn, sợ nó sẽ giảm tiếp v..v.. trong khoảng 2 năm tiếp theo mọi thứ lại được bơm lên như chu kỳ thường thấy...
Dân tình thường đổ xô vào khi thị trường đã đạt tới ngưỡng khá cao và thông tin về chứng khoán, về những người kiếm đậm nhờ chứng khoán được đưa ra liên tục.. thời điểm này có người ăn tiếp được có người sập hầm mất tiền không ít, mà thường là mất nhiều nên tiếng kêu khóc chửi bới sẽ nhiều...

Đầu cơ thì thôi, đó là nghề của các trader, họ đánh ck hàng ngày kiếm ăn nên em không khuyến khích những người đang làm việc khác nhảy vào...

bomong

Xe điện
Chiều qua tài khoản ck của Em hụt 1.2 tỷ nè.

Belat Missan

Xe điện
Cứ phải sấp mặt vài lần thì mới gật gù được, chứ giờ cứ thấy mã nào cũng phi ầm ầm, làm ăn càng lỗ càng phi nhanh thì khó cản lắm :))
Đã đến cửa thì cứ mạnh dạn vào.
Khó quá thì lần sau quay lại cũng dc.
Sàn luôn chào đón các cụ :D

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Haiz, khi mà ng như Toét thấy kiếm tiền dễ, là lúc bô sắp dc úp. Dù là mua bán CK, nhưng ko bỏ công sức thời gian ra, thì ko xứng đáng nhận tiền từ đó, của thiên sẽ trả địa thôi!!!!

nvht

Xe điện
Chứng khoán cần nhiều kiến thức, kinh nghiệm lẫn thông tin hội nhóm... ở mức cơ bản mới có thể chơi được. Ưu điểm duy nhất của chứng khoán so với bđs cá nhân em nghĩ chỉ là vốn ít, bỏ bao nhiêu ra đánh cũng được.
Có thể em có duyên với bđs hơn vì thuộc hệ tin vào những thứ hữu hình hơn nên em thường quyết định đúng khi đầu tư vào bđs.
CK quan trọng là nắm được trend tăng, khi đó mua cổ phiếu cơ bản tốt và để đó ko cần ngó gì tới. Khi nào có dấu hiệu hết trend thì bán.
Như năm vừa qua thì CK là cơ hội trăm năm có 1. Từ giờ trở đi thì sẽ khó ăn hơn nhưng tổng thể đầu tư vẫn sẽ hiệu quả cao hơn BĐS (cho đến khi lạm phát tăng lên trên 8%)

mega_fun

Xe điện
Giờ thế giới sang cả kỹ thuật số rồi, facebook đầu ******* thế giới ảo rồi mà loanh quanh hỏi mỗi chứng khoán là hỏng rồi :D

Mấy chú lính mới bắt kèo theo chuyên gia lần đầu nhỏ nhỏ ăn liên tọi.
Các lần sau vào nhiều thì xuống hố vôi hết!
Giống trò tôm cua cá ở hội làng phết:))

boy_spott

Xe điện
E đang bận nhặt tiền lẻ chút, rảnh e sẽ vào hóng các cụ tư vấn ạ. Các cụ có kinh nghiệm chia sẻ giúp e với nhé, thực sự e muốn kiếm tiền dễ hơn chút chứ hiện nay vất vả quá các cụ ạ
Em cũng muốn việc nhẹ lương cao.. có gì hay nhắn em nha

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Em quen nhặt sắt vụn hàng ngày rồi, tối thư thái làm chai bia với bạn hữu, không máu mấy môn đau đầu với bếch tiền từ túi ông khác về mình :D

Chứng khoán về bản chất là phản ánh đúng tình trạng kính doanh của Cty/Doanh nghiệp/Tập đoàn. Nhưng thị trường CK VN 95% là người theo sóng theo trào lưu nên em thấy đến lúc lại gặp quả héo như 2011-2012 thôi. Ai ăn đủ nhảy tàu sớm thì ngon, nhưng...

ocean1

Xe tăng
Em thì chỉ mua chứng khoán của công ty em làm thôi. Biết chắc công ty kinh doanh ra sao, lên hay xuống. Mua cổ phiếu , chơi dài hạn, nên không lo mất tiền.

DonaldTrump79

Xe buýt
Đã đến cửa thì cứ mạnh dạn vào.
Khó quá thì lần sau quay lại cũng dc.
Sàn luôn chào đón các cụ :D
Em phi vào rồi cụ ah, nhưng em vừa phải phi ra xong chứ giờ trong đấy các con bạc đang hừng hực khí thế lắm nên em sợ :))

agrimeco

Xe lăn
E đang bận nhặt tiền lẻ chút, rảnh e sẽ vào hóng các cụ tư vấn ạ. Các cụ có kinh nghiệm chia sẻ giúp e với nhé, thực sự e muốn kiếm tiền dễ hơn chút chứ hiện nay vất vả quá các cụ ạ
Thánh nhân đãi kẻ dại khờ...cứ mạnh dạn lên đi mợ:))

ChemGioCoiOp

[Tịch thu bằng lái]
Kính chào các cụ, các mợ!
Thực lòng sau nhiều năm bôn ba nhặt tiền lẻ, e cũng có ý định muốn kiếm tiền một cách nhàn hạ hơn, miếng lớn hơn, nhưng đụng đất đất chết, đụng chứng khoán chứng khoán tèo. Về đất e k bàn ở đây, thớt này e muốn bàn về chứng khoán. Phải chăng đây là một kênh đầu tư trí tuệ hay là một trò lừa đảo đỉnh cao? Làm sao để biết mã nào thật sự lên về “giá trị” mà k phải do cò bơm thổi? E biết nhiều ng kiếm dc tiền nhờ chứng khoán, nhưng hình như số ng chết nhiều hơn. Có nhiều ông đánh lái và tạo sóng, cách nhận biết những ông này như nào ạ? Làm sao để vào được đội của những ông đánh lái hả các cụ? Chắc chỉ vào đc “đệ“ của đội đó mới có khả năng thắng phải k ạ?
Cac cụ đừng cười e sao hỏi ngây ngô thế nhé :D
Với tinh thần tương thân tương ái, lá rách ít đùm lá rách nhiều. Thân mời các cụ mợ
Thắng_Sơn Tây alceste BonnieBlue co.ntt Ennho88 just for fun Lanlinh L.C.D RedMer rophi07 VNV Yellowtea 2 tai 8 banh 5starsdba Abram Airbus A350 Anhdex BigC Bopbi_hsgs Bupket cadan cuongdiv Dispatcher Dung123123 elsalvador1102 F0_CK forhome.vn gacon HoangDung1323 Hự. Libertas matizac mrh09 Nhimtiu narra8x quangodesa redcode Sherlocker cùng các cụ mợ khác vào chia sẻ, tư vấn cho Mợ toét nhé :)

Chỉnh sửa cuối:

redcode

Xe điện
Ko biết tay chủ room mợ thớt làm vậy thì bẩn quá. Mợ đưa cái kênh youtube lên xem với. Mà đợt này vào nhiều, xó nhóm zalo em thấy cả nghìn người, broker ăn phí giao dịch cũng ngập xiền.