[Funland] Kiếm tiền từ chứng khoán-kênh đầu tư trí tuệ hay trò lừa đảo đỉnh cao?

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Em nghĩ chơi cái này thì tự mình biết khả năng tài chính đến đâu để biết điểm dừng. Có ai kề dao vào cổ bắt mình mua đâu. Nên ko thể nói ai lừa đảo ai. Cảm thấy chơi đc thì chơi, ko chơi thì nghỉ, đừng nhòm thấy ng khác lời tiền tỉ mà nổi lòng tham mà lao vào khi chưa xác định đc tinh thần được mất của cuộc chơi. Đơn giản thế thui mà.
Em mới mon men chơi nhưng em xác định em có chừng đó tiền nhàn rỗi, giả sử chơi mà đen đủi mất hết thì nó ko ảnh hưởng đến cuộc sống sinh hoạt của em và gia đình. Mà đã là tiền nhàn rỗi thì cứ lỗ thì giữ đó đợi lãi, lãi thì mới bán, thế là đơn giản nhất ạ. Cơ mà em mua theo các anh chị em trong topic Chứng khoán thì mã nào cũng lãi. Các anh chị em chỉ chia sẻ thông tin chứ ko ai xui mua xui bán, việc của mình là đọc và gạn lọc thông tin. Em mua theo đuôi nhưng chưa có mã nào lỗ. Em cho rằng thông tin mọi ng chia sẻ là đáng tin cậy và về phía em cũng có chút may mắn.
Ăn bớt tiền chợ không bị phát hiện rồi mang đi đầu tư chứng khoán có lãi. Mợ nói có chút may mắn có lẽ quá khiêm tốn. Theo em nói chuẩn xác là cực kỳ may mắn =))

nvht

Xe điện
cụ cho em hỏi là dựa vào đâu để cụ có mốc 8% vậy? Đó là mốc lãi suất ngân hàng à?
em đoán thế thôi. Ở mức đó thì người dân sẽ rút tiền về gửi Ngân hàng thay vì chơi CK

just for fun

Xe lăn
Em nghĩ chơi cái này thì tự mình biết khả năng tài chính đến đâu để biết điểm dừng. Có ai kề dao vào cổ bắt mình mua đâu. Nên ko thể nói ai lừa đảo ai. Cảm thấy chơi đc thì chơi, ko chơi thì nghỉ, đừng nhòm thấy ng khác lời tiền tỉ mà nổi lòng tham mà lao vào khi chưa xác định đc tinh thần được mất của cuộc chơi. Đơn giản thế thui mà.
Em mới mon men chơi nhưng em xác định em có chừng đó tiền nhàn rỗi, giả sử chơi mà đen đủi mất hết thì nó ko ảnh hưởng đến cuộc sống sinh hoạt của em và gia đình. Mà đã là tiền nhàn rỗi thì cứ lỗ thì giữ đó đợi lãi, lãi thì mới bán, thế là đơn giản nhất ạ. Cơ mà em mua theo các anh chị em trong topic Chứng khoán thì mã nào cũng lãi. Các anh chị em chỉ chia sẻ thông tin chứ ko ai xui mua xui bán, việc của mình là đọc và gạn lọc thông tin. Em mua theo đuôi nhưng chưa có mã nào lỗ. Em cho rằng thông tin mọi ng chia sẻ là đáng tin cậy và về phía em cũng có chút may mắn.
Lãi chỉ khi kiềm chế được lòng tham, biết đủ là đủ.

nvht

Xe điện
Ưu và nhược của chứng khoán:
Ưu điểm:
- Thanh khoản cao (phần lớn là tức thời). Đợi bán một miếng đất vài chục tỷ có khi mất hàng năm trời. Nhưng bán chục tỷ tiền cổ phiếu là chuyện quá bình thường, diễn ra sau một click chuột.
- Phí giao dịch thấp hơn BĐS: 0.15% cho một giao dịch, trong khi BĐS mất khoảng 2% cho phí môi giới và các loại thuế, phí chuyển nhượng khác.
- Cổ phiếu có khả năng sinh lời, nghĩa là tạo ra giá trị thặng dư. BĐS và vàng thì gần như chỉ mang tính chất trú ẩn tránh lạm phát.
Nhược điểm:
- Vì dễ dàng GD nên người tham gia CK dễ bị cuốn vào vòng xoáy đầu cơ ngắn hạn, mà quên đi các yếu tố cơ bản => không khác gì trò đỏ đen.
- Cổ phiếu có khả năng sinh lời nhưng cũng có khả năng gây thua lỗ => có xác suất mất trắng tài sản cổ phiếu, trong khi gần như không có xác suất giá đất về 0.
Còn nhiều ưu nhược điểm khác, em chỉ nêu một số cái nổi bật.
Chứng khoán hay BĐS bản chất chỉ là phương tiện để làm tiền. Với người hiểu biết thì đánh bạc ở Macao cũng là đầu tư, còn với kẻ thiếu hiểu biết thì đầu tư gì cũng chỉ là đánh bạc mà thôi.
Ưu điểm là ai cũng thành chuyên gia CK được chỉ với số dư tài khoản khoảng 200k

UFA

Xe điện
Em cũng hóng, sáng nay cà phê cùng vợ chồng đứa em chơi trong hội, 2 vc nó cũng nói a rảnh thì chơi cũng đc, bỏ ít thôi rồi từ từ khi hiểu thì bỏ nhiều sau cũng đc, lúc đầu 2 vc nó bảo bọn em bỏ có 50 tr chơi ah, sau mới gấp thếp, giờ tk ck của riêng cô vợ là gần 30 tỏi, chồng thì ko biết, vãi thật

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Thị trường chứng khoán là nét vẽ của nền kinh tế, thường các dân ham mê cờ bạc, lao vào theo trường phái chơi bạc thì coi nó là sòng bạc, còn nhà đầu tư thì ko.
Đầu tư chứng khoán khác cờ bạc ờ chỗ nếu thua bạc thì là thua luôn, tiền tươi thóc thật, còn chứng khoán nếu mua đúng các mã cơ bản, các doanh nghiệp có hoạt động kinh doanh sản xuất thật sự thì khó mất tiền, giá cổ phiếu xuống rồi lại lên. Bây giờ bảo mua cổ phiếu TCB của Techcombank, FPT, MBB, Hoà Phát uh thì nó đang bị giảm giá, nhưng bảo nó phá sản để bị mất tiền thì chỉ có mơ thôi.
Nhiều người lao vào mua giá trần những cổ phiếu lỗ lòi mắt, cty cả năm không có một đồng doanh thu, mấy năm không nộp báo cáo tài chính thì thua lỗ rồi đổ ttck là cờ bạc cũng đúng.

Belat Missan

Xe điện
Nhiều người lao vào mua giá trần những cổ phiếu lỗ lòi mắt, cty cả năm không có một đồng doanh thu, mấy năm không nộp báo cáo tài chính thì thua lỗ rồi đổ ttck là cờ bạc cũng đúng.
Cụ nào máu cờ bạc thì phải chơi chứng quyền.
3 cái mã kia vẫn chưa đủ độ.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Nhớ hồi 2005 em cũng bắt đầu mò mẫm ck , xin gấu 20tr nhét túi áo khoác nhảy xe buýt lên nhà hát lớn rồi đi bộ vào trung tâm giao dịch ck đầu tràng tiền . Đứng cửa ngó 1 lúc chả hiểu giề thế là nhảy buýt về dùng 20tr mở quán bún cho gấu bán nhặt tiền lẻ =))
Biết thế đận ý lao vào khéo giờ giàu to =))

Halinh07

Xe tăng
Nói chung kiếm tiền đều không dễ nhất là nếu kiếm tiền nhàn hạ. Mợ chủ phải dành thời gian học,đọc,quan sát cách vận hành của thị trường mới kiếm được. Cái chính là đừng để tâm lý chi phối. Tôi đã đi hết từ việc chơi vàng ( vật chất,vàng ảo) tới forrex rồi chứng khoán. Giờ thực sự tôi đủ kiến thức và kỷ luật mới kiếm được tiền chứ không hề dễ dàng đâu. Nên nếu không bỏ thời gian đầu tư học hỏi thì đừng nghĩ sẽ kiếm ăn lâu dài ở ttck

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
E đang bận nhặt tiền lẻ chút, rảnh e sẽ vào hóng các cụ tư vấn ạ. Các cụ có kinh nghiệm chia sẻ giúp e với nhé, thực sự e muốn kiếm tiền dễ hơn chút chứ hiện nay vất vả quá các cụ ạ
Nhà giàu lại muốn giàu hơn
Haizzzz

_AHA_

Xe điện
Chơi cả 2 món, mua bđs rồi cắm sổ rán chứng. Cái nào có lãi kỳ vọng thì bán.

chim to

Xe tăng
Tiền dân vào chứng đang nhiều, đã dính vào chơi cờ bạc thì khó cai lắm, chỉ nghỉ khi hết tiền. Nên vậy ck giờ khó xuống sâu. Toét nhiều tiền thì nên đầu tư blue chip, mấy công ty đầu ngành Vn mà sập thì cả nền kt vn sập hết.

hoviethung

Xe lăn
Em cũng đầu tư CK sau đợt Covid thứ nhất và hiện đến nay thì cũng lãi, kiểm lại thì đã x2 tk. Phong cách của em là chơi $ thịt nên mua nhầm cũng nằm đó đợi lãi mới bán, 1 năm rưỡi qua e vẫn xác định uptrend nên vẫn cứ bình tâm.
Theo phương pháp này được đấy mợ chủ thớt nè?

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Em cũng đầu tư CK sau đợt Covid thứ nhất và hiện đến nay thì cũng lãi, kiểm lại thì đã x2 tk. Phong cách của em là chơi $ thịt nên mua nhầm cũng nằm đó đợi lãi mới bán, 1 năm rưỡi qua e vẫn xác định uptrend nên vẫn cứ bình tâm.
Cụ chọn mã dựa trên các thông tin nào ạ, thực lòng e rất muốn chơi, mà e chim non sợ cành cong nên e k dám, kiến thức tài chính lại có hạn, khó quá ak

Lucifer2306

Xe tăng
Các cụ chơi các sản phẩm phái sinh như Hợp đồng tương lai, Chứng quyền bảo đảm, hay mấy loại COD của Mỹ (phái sinh của phái sinh) thì còn phê hơn nữa. Phí giao dịch thấp hơn hẳn chứng khoán cơ sở, đòn bẩy cao gấp 10 lần, lại không mất lãi vay như dùng margin. Nhưng mấy cái này không dành cho loại kém tắm.

matizac

Xe tăng
nghe vỉa hè rằng ngày xưa mợ Toét theo kênh KTC của Minh Trần bị sụt đất Đông Anh, không biết thực hư thế nào ?