[Funland] Kiếm tiền từ youtube.

Chú Kim

Xe đạp
Có cu cty cũ e thấy nó đầu tư cả chục con ip cũ, thiết lập giờ Mỹ, suốt ngày xem Yt. Nó nhấn mạnh là phải để giờ Mỹ, chắc kiểu như là ng Mỹ xem để giá view nó cao hơn
Ngây thơ thế này mà dám lừa YT/GG cơ ạ :))

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Chặng đường 1 yb .. thất bại :
1. Tự làm , cam kết đúng bản quyền nhà sáng tạo. Hăng hái bao nhiêu, thất vọng bấy nhiêu. Sau 1 tháng đếm đc cao nhất là 6-7 vs/clip. Có cái chả có view nào ngoài chính mình chăm chỉ view ở nhà với view ở vp với view ở quán cà phê cho gọi là có khách quan
Tổng cộng làm cỡ mười mấy cái clip và tổng được 90-100 vs.
Giấc mơ nghìn vs xa xôi quá :(

2. Dẹp lý tưởng sang bên, học đòi theo ma giáo. Reup . Đến lúc được bật kiếm xèng. Hăm hở paypal với mở visa :)

3. Clip làm tưng bừng. Có làm đâu, chỉ reup thôi mà. Vợt được trên dưới 150 mẽo. Thấy thế giới ấm áp và tự tin vô cùng. Ước mơ của 1 thằng nghèo là đã có con đường mới. Chưa gì đã rưng rưng nghĩ đến mỗi tháng ra 500 mẽo trở lên :"> . Lại còn tự thuyết phục mình là mình khiêm tốn, giản dị thôi, chả mơ ăn mấy k mẽo như các yb khác, mình ăn be bé mà ổn đủ vui X_X

4. Ăn gậy và nhận mail cảnh báo. Khiếu kiện 1 đi ko trở lại. Rành rành reup. Ức chế và cay cú ( ko pải cay YT mà cay bọn ném gậy mình )

5. Gạt nước mắt lập lại 1 tk mới ( đành cắn răng đi mua cái sim mới để confirm ) . Trở về bước 3. Vợt được 50 mẽo tiếp theo. Chưa kịp mơ ước lần nữa thì bước 4 xuất hiện.

6. Có lúc nghĩ hay là vác cái mặt ra hát hò kiểu Lệ Rơi kiếm view, cơ mà trời cho giọng hát cũng khá hay ( đi kara anh em đều khen giọng thằng này được đấy ) mà lại cố hát kiểu Lệ Rơi thì hóa ra mình tự khinh mình quá ;)). Lại nghĩ hay là vác mặt lên chửi như thằng Tuyền Heo thì lại nghĩ mợ nó, mình vừa thấp bé vừa nhát gan. Lên mạng chửi câu view khéo các cụ trong và ngoài OF đánh bủ mợ thì nguy :((

7. Thôi đành lên OF đi cày mã lực. Cuối năm lại được các Chã quy đổi ra vnd để tiêu Tết

8. Làm yb không khó nhưng ăn ra thì khó lắm ạ. Hoặc đơn giản là trình em chỉ thế, léo đủ tuổi kiếm xèng YT ~X(
Em có 1 kênh nội dung tự làm mang tính tích cực. 20 video mới có hơn 100 sub và độ 1000h xem. Đang định đầu tư làm thêm video để mong một ngày kiếm xiền bỉm sữa. Xin hỏi cụ:
1. Có nên mua sub, view k?
2. Mua sim mới để làm gì ạ?

KhieuDauDo

Xe điện
Để e làm 1 cái thử xem

newland2909

Xe tải
Em thấy kiếm tiền từ ytb khá hay. Cũng thấy nhiều cụ thắc mắc. Nên em lập thớt này để mong các cụ vào cùng chia sẻ, dù gì em cũng chẳng có gì mà phải dấu.

Bản thân em có 2 kênh kiếm khá ổn. Nhưng nên đây em xin phép được dấu kênh của mình, đề phòng thế lực thù địch chống phá, xuyên tạc. Chỉ tạo 1 kênh mới tinh, chưa bật kiếm tiền, up 1video cu em bị thần kinh không ổn trong xóm, em nhận về trại nấm làm việc lặt vặt giúp em. Nay bú tý bia đại ca say quá đòi hát, em quay 1 đoạn làm mẫu. Các cụ đi qua xin mời xem và theo dõi kênh này giúp em. Mục đích là để hướng dẫn các cụ đi từ tay trắng đến bật kiếm tiền, và một số thủ thuật cho các cụ dễ hiểu. Chứ các cụ mua kênh rất nhiều rủi ro.
Đây là kênh em thử để các cụ theo dõi:

Em sẽ nói dần ở dưới còm từ từ.

Đầu tiên là YTB tại sao lại trả tiền: Nguyên nhân dẫn đến hành động trả tiền cho người làm nội dung, xuất phát từ việc quảng cáo của Google. Các cá nhân, doanh nghiệp....Trả tiền cho Google để quảng cáo của họ xuất hiện trên công cụ tìm kiếm, hay YTb... Càng nhiều người xem thì Google càng trừ nhiều tiền, còn trừ bao nhiêu thì do người dùng đấu thầu hay Google tự tính cạnh tranh.

Về kênh YTb để được nhiều người biết đến, nói thì cả năm không hết: Em đi thẳng vào luôn, ai cũng phải gây dựng từ đầu, khi 1 video của cụ up lên có lượng người xem tương đối, khoảng 1 vài nghìn chẳng hạn, YTB nó sẽ cho lên đề xuất, lúc này thì tỷ lệ người vào xem sẽ cao hơn.

Về dòng Title các cụ hãy cố gắng học anh em báo chí, giật tung cả lên. Sau yên ổn rồi thì vào sửa lại. Ảnh đại diện của video các cụ chọn gắng càng đẹp càng hấp dẫn. Đập ngay mắt người dùng....Hai cái này quyết định rất lớn người dùng có click không.

Về video các cụ mới bập bõng thì quay nhiều vào sau mỗi ngày úp 1 hai cái, cố gắng cho kênh mình có nội dung đều đều. Chứ báo đài vài ngày không có tin gì là các cụ đã đếch muốn vào ấy chứ.

Tương lai kiếm tiền Ytb nó như nào: Cá nhân em nhận định sẽ vẫn bùng nổ, đặc biệt tivi bây giờ các thôn quê e thấy toàn mở ytb là nhiều.

Nội dung nhảm, xhd vẫn sẽ lên ngôi, nhưng sẽ suy thoái. Vì vậy các cụ làm nội dung có ích cho công đồng tiền về chậm thì cũng đừng nản, cố lên. Không lỗ là được.

.......Hôm sau e sẽ nói về thủ thuật quảng cáo kênh
Em đang quan tâm, lót dép hóng cụ :)

BờmXờm

Xe máy
Cụ chia sẻ thêm, ví dụ 1 tháng trc đây Cụ làm bao nhiêu clip, mất bao nhiêu mendays, thu nhập trung bình một clip bao nhiêu?
Còn những phim Web của Tàu, nó có hàng tỷ dân số và hàng tỉ khán giả khác ngoài Đại Lục nên nó làm hoành tráng là phải.
Con số Triệu view với chúng nó là muỗi.

PS: Theo ước tính của em một tuần khả năng nếu Cụ có 1 team sẽ làm được 2-3 contents, trung bình khoảng 3-5 triệu view.
Vậy thu nhập 1 team khoảng 150$-250$/tuần, khoảng 650$-1000$/tháng.
Cứ cho là kiếm được đều như vắt chanh ở mức max là 12000$/năm tức là tương đương 280 triệu.
Phỏng Cụ?

Cái đấy là em ví dụ cho dễ hiểu. Cơ bản thì việt nam cái rpm đấy khá thấp. Như trước em làm thì 1tr view đc 50$. Giờ ít kênh spam hơn có khi cao hơn. Ngoài ra các kênh việt sống chủ yếu bằng quảng cáo cho các thương hiệu trong clip. Rồi quảng cáo trong mô tả.... nếu làm film thì vn khoảng 200$/ 1tr. Cụ search diên hy công lược xem kênh đó bao nhiêu viêw :D.

BờmXờm

Xe máy
Những đứa học hành bài bản sẽ tồn tại.
Trung Ruồi lập kênh riêng rồi nhé.
Nó đã nhận nút vàng youtube chỉ sau vài tháng.
Em nghĩ làm hài youtube mà sống khoẻ được bọn Trường Giang Trấn Thành đã chẳng phải làm MC đi đóng chương trình hài lưu diễn các kiểu.
Có kiếm nhưng là thêm thắt thôi. Kiểu như các Cụ kiếm thêm đủ tiền xăng xe cà phê.

thanhnien_xame

[Tịch thu bằng lái]
Giờ chào lưu rồi, lên mạng toàn thấy giang hồ mõm câu view câu like.

Chú Kim

Xe đạp
Bạn em (thật ko phải nghe nói) 2 kênh nút bạc tháng cũng ko quá 2k mỹ kim, vợ vẫn là chủ lực kinh tế, chứng tỏ cũng không dễ xơi cho lắm :)

zara13

Xe tải
Trung bình 1tr view trên You tút kiếm đc 5-6tr/vnđ nhé. Cụ nào nói chỉ kiếm đc 550k thì chả bố con thằng nào bỏ time ra làm content cho các cụ xem đâu.

flying fish

[Tịch thu bằng lái]
Giờ cả xh ai cũng "nóng người " lên vì Youtube...ảo quá...
Mọi người đổ xô đi làm "contents" cho các kênh YT, tốn nhân lực, vật lực ... rồi còn ai làm các công việc SX / DV...

Tương lai các nhà làm phim chả cần chiếu phim ở rạp, các ca sỹ , nghệ sỹ chả cần chạy sô...cứ post phim, mv, vở kịch , tấu hài lên Youtube là có tiền...:))
Xh ai ai cũng chăm chú nhìn điện thoại...:))
Hihi em fun tý =))

Chỉnh sửa cuối:

BMW_X7

Xe điện
Em thề chưa có thớt nào mà em chịu khó đọc hết như thớt này.
hay phết nếu triển khai được, nếu làm ok em sẽ có 1 bài hướng dẫn chi tiết cho các cụ, ko dấu cái gì để cụ nào thích có thể làm

Tuananhhau

Xe điện
Cụ chia sẻ thêm, ví dụ 1 tháng trc đây Cụ làm bao nhiêu clip, mất bao nhiêu mendays, thu nhập trung bình một clip bao nhiêu?
Còn những phim Web của Tàu, nó có hàng tỷ dân số và hàng tỉ khán giả khác ngoài Đại Lục nên nó làm hoành tráng là phải.
Con số Triệu view với chúng nó là muỗi.

PS: Theo ước tính của em một tuần khả năng nếu Cụ có 1 team sẽ làm được 2-3 contents, trung bình khoảng 3-5 triệu view.
Vậy thu nhập 1 team khoảng 150$-250$/tuần, khoảng 650$-1000$/tháng.
Cứ cho là kiếm được đều như vắt chanh ở mức max là 12000$/năm tức là tương đương 280 triệu.
Phỏng Cụ?
E nói đến bản sub Việt cho người Việt chứ tàu nó chặn yt cụ ah. Bên đấy có mạng xh riênh, mạng video riêng.
Nói con số thì vô cùng lắm cụ ah. Ko phải kiểu làm 1 cái thì 1$ 10 cái thì 10$. Còn như em nói. Ở vn đầu tư làm clip chất lượng thì tiền chủ yếu từ quảng cáo thương hiệu. Còn từ yt thì lỗ là chắc trừ các clip nhảm.
Thành công gần đây e có theo dõi 1 kênh vn làm cho nước ngoài. 9 tháng đạt 3tr sub gần 1 tỷ view. Rpm nước đó tầm 3-7$/1k viẻw. Các cụ tự tính ra số tiền nhé. Clip đầu tư bình thường ko phải kiểu hoành tráng gì cả.

Passengers123

Xe tải
Website
tipcongnghe.com
Em ở hà đông, có cụ nào đang làm youtube cho e hợp tác với !

Được gửi từ iPhone 6 - Otofun

tan nghi

Xe hơi
lót đít hóng :)

selfer

Xe buýt
Nghe nhiều cụ tâm sự có vẻ ngon ăn thế nhỉ? Dễ đến mức lo người người nhà nhà lao vào youtube mà bỏ bễ lao động cơ ah :D

Các cụ thử post thử 5 video lên xem sau 3 tháng có đc view nào ko đã? Chỉ sợ sau 3 tháng ko nổi vài trăm view ấy chứ, ở đấy mà ngon ăn :D

nguahoangs

Xe buýt
Nghe nhiều cụ tâm sự có vẻ ngon ăn thế nhỉ? Dễ đến mức lo người người nhà nhà lao vào youtube mà bỏ bễ lao động cơ ah :D

Các cụ thử post thử 5 video lên xem sau 3 tháng có đc view nào ko đã? Chỉ sợ sau 3 tháng ko nổi vài trăm view ấy chứ, ở đấy mà ngon ăn :D
Dễ như cụ nói thì cả thế giới ở nhà làm Ytb rồi