[Funland] Kiếm tiền từ youtube.

chaomaodo

Xe hơi
Em thấy kiếm tiền từ ytb khá hay. Cũng thấy nhiều cụ thắc mắc. Nên em lập thớt này để mong các cụ vào cùng chia sẻ, dù gì em cũng chẳng có gì mà phải dấu.

Bản thân em có 2 kênh kiếm khá ổn. Nhưng nên đây em xin phép được dấu kênh của mình, đề phòng thế lực thù địch chống phá, xuyên tạc. Chỉ tạo 1 kênh mới tinh, chưa bật kiếm tiền, up 1video cu em bị thần kinh không ổn trong xóm, em nhận về trại nấm làm việc lặt vặt giúp em. Nay bú tý bia đại ca say quá đòi hát, em quay 1 đoạn làm mẫu. Các cụ đi qua xin mời xem và theo dõi kênh này giúp em. Mục đích là để hướng dẫn các cụ đi từ tay trắng đến bật kiếm tiền, và một số thủ thuật cho các cụ dễ hiểu. Chứ các cụ mua kênh rất nhiều rủi ro.
Đây là kênh em thử để các cụ theo dõi:

Em sẽ nói dần ở dưới còm từ từ.

Đầu tiên là YTB tại sao lại trả tiền: Nguyên nhân dẫn đến hành động trả tiền cho người làm nội dung, xuất phát từ việc quảng cáo của Google. Các cá nhân, doanh nghiệp....Trả tiền cho Google để quảng cáo của họ xuất hiện trên công cụ tìm kiếm, hay YTb... Càng nhiều người xem thì Google càng trừ nhiều tiền, còn trừ bao nhiêu thì do người dùng đấu thầu hay Google tự tính cạnh tranh.

Về kênh YTb để được nhiều người biết đến, nói thì cả năm không hết: Em đi thẳng vào luôn, ai cũng phải gây dựng từ đầu, khi 1 video của cụ up lên có lượng người xem tương đối, khoảng 1 vài nghìn chẳng hạn, YTB nó sẽ cho lên đề xuất, lúc này thì tỷ lệ người vào xem sẽ cao hơn.

Về dòng Title các cụ hãy cố gắng học anh em báo chí, giật tung cả lên. Sau yên ổn rồi thì vào sửa lại. Ảnh đại diện của video các cụ chọn gắng càng đẹp càng hấp dẫn. Đập ngay mắt người dùng....Hai cái này quyết định rất lớn người dùng có click không.

Về video các cụ mới bập bõng thì quay nhiều vào sau mỗi ngày úp 1 hai cái, cố gắng cho kênh mình có nội dung đều đều. Chứ báo đài vài ngày không có tin gì là các cụ đã đếch muốn vào ấy chứ.

Tương lai kiếm tiền Ytb nó như nào: Cá nhân em nhận định sẽ vẫn bùng nổ, đặc biệt tivi bây giờ các thôn quê e thấy toàn mở ytb là nhiều.

Nội dung nhảm, xhd vẫn sẽ lên ngôi, nhưng sẽ suy thoái. Vì vậy các cụ làm nội dung có ích cho công đồng tiền về chậm thì cũng đừng nản, cố lên. Không lỗ là được.

.......Hôm sau e sẽ nói về thủ thuật quảng cáo kênh
Tiếp đê cụ ơi

one

Xe điện
Kênh nào mà 1tr sub với khoảng 10tr lượt view trong vòng 2-3 ngày sau khi đăng clip thì ... quá ngon.
Hehe, để được như cụ nói chắc phải đợi tầm cụ đầu bạc mở kênh live stream xướng tên củi ạ. :))

ntmhbsm

Xe tải
Em cũng đang làm 1 kênh nghịch hihi

lạc lối

Xe điện
[
Tiếp đê cụ ơi

QUOTE="nguahoangs, post: 45775041, member: 398113"]Em thấy kiếm tiền từ ytb khá hay. Cũng thấy nhiều cụ thắc mắc. Nên em lập thớt này để mong các cụ vào cùng chia sẻ, dù gì em cũng chẳng có gì mà phải dấu.

Bản thân em có 2 kênh kiếm khá ổn. Nhưng nên đây em xin phép được dấu kênh của mình, đề phòng thế lực thù địch chống phá, xuyên tạc. Chỉ tạo 1 kênh mới tinh, chưa bật kiếm tiền, up 1video cu em bị thần kinh không ổn trong xóm, em nhận về trại nấm làm việc lặt vặt giúp em. Nay bú tý bia đại ca say quá đòi hát, em quay 1 đoạn làm mẫu. Các cụ đi qua xin mời xem và theo dõi kênh này giúp em. Mục đích là để hướng dẫn các cụ đi từ tay trắng đến bật kiếm tiền, và một số thủ thuật cho các cụ dễ hiểu. Chứ các cụ mua kênh rất nhiều rủi ro.
Đây là kênh em thử để các cụ theo dõi:

Em sẽ nói dần ở dưới còm từ từ.

Đầu tiên là YTB tại sao lại trả tiền: Nguyên nhân dẫn đến hành động trả tiền cho người làm nội dung, xuất phát từ việc quảng cáo của Google. Các cá nhân, doanh nghiệp....Trả tiền cho Google để quảng cáo của họ xuất hiện trên công cụ tìm kiếm, hay YTb... Càng nhiều người xem thì Google càng trừ nhiều tiền, còn trừ bao nhiêu thì do người dùng đấu thầu hay Google tự tính cạnh tranh.

Về kênh YTb để được nhiều người biết đến, nói thì cả năm không hết: Em đi thẳng vào luôn, ai cũng phải gây dựng từ đầu, khi 1 video của cụ up lên có lượng người xem tương đối, khoảng 1 vài nghìn chẳng hạn, YTB nó sẽ cho lên đề xuất, lúc này thì tỷ lệ người vào xem sẽ cao hơn.

Về dòng Title các cụ hãy cố gắng học anh em báo chí, giật tung cả lên. Sau yên ổn rồi thì vào sửa lại. Ảnh đại diện của video các cụ chọn gắng càng đẹp càng hấp dẫn. Đập ngay mắt người dùng....Hai cái này quyết định rất lớn người dùng có click không.

Về video các cụ mới bập bõng thì quay nhiều vào sau mỗi ngày úp 1 hai cái, cố gắng cho kênh mình có nội dung đều đều. Chứ báo đài vài ngày không có tin gì là các cụ đã đếch muốn vào ấy chứ.

Tương lai kiếm tiền Ytb nó như nào: Cá nhân em nhận định sẽ vẫn bùng nổ, đặc biệt tivi bây giờ các thôn quê e thấy toàn mở ytb là nhiều.

Nội dung nhảm, xhd vẫn sẽ lên ngôi, nhưng sẽ suy thoái. Vì vậy các cụ làm nội dung có ích cho công đồng tiền về chậm thì cũng đừng nản, cố lên. Không lỗ là được.

.......Hôm sau e sẽ nói về thủ thuật quảng cáo kênh
[/QUOTE]
E mời cụ ly đầy lun:D

Chuẩn trai Nam

Xe tăng
Kiếm tiền bằng nội dung thì căng
Reup thì các cao thủ giờ cũng oải nhiều rồi
Biết tiếng Anh thì review về cuộc sống , con người , địa phương VN rồi đăng lên Mỹ , Âu . Em nghĩ vẫn ổn
Em thì cứ túc tắc làm kênh nội dung cho cộng đồng kiêm bán sản phẩm của em luôn
May mắn thì sau 3-4 năm kiếm được cốc trà đá

Đàm Hương

Đi bộ
bây giờ kiếm cũng khó rồi nhưng chủ yếu là xây dựng được nội dung chứ không thì cũng khó nhằn đó

Long921

Xe tăng
Bây h phải chơi nội dung hay các cụ ạ
Trc có đi làm thuê cho 1 ông hay làm Youtube, thấy ông í bảo cứ nội dung về trẻ em là ngon

xukute

Xe tăng
Trước em có kênh với 12k sub, lượt view cũng nhiều mà bị ban kênh, tiếc quá. Hồi đó dại nghịch linh tinh sau bị ban.
Lập lại kênh mới thì bị nó tắt kiếm tiền không rõ lý do.
Định lập lại kênh mới với định hướng tự làm nội dung mà bận công việc chính quá nên cũng chưa làm được.

revolutions

Xe buýt
Thuê quảng cáo thôi cụ, có tiền thì thuê hẵn mấy bài báo lớn viết bài rồi để link là OK.

vào với các cụ cũng lâu rồi mà em toàn ngồi quán nước hóng thôi. mà cái vụ YTB này thấy cũng hay ho đấy. Nhưng nghe chừng lên 1k sub với lại 4000 giờ xem đã khoai rồi. Em thì thích nuôi chó. Em nuôi hẳn 1 trại luôn ấy. cũng tập tọe post video lên ytb mấy tháng nay từ lúc thằng fb nó load chậm. mà mãi mới thấy lên được 300 sub . Các cụ có kinh nghiệm ngó qua kênh góp ý em kiếm tiền thuốc nước được ko.

mazda3_pro

Xe lăn
Hehe, để được như cụ nói chắc phải đợi tầm cụ đầu bạc mở kênh live stream xướng tên củi ạ. :))
Kênh của Khoa (1 vụ lùm xùm gần đây) đã gần đạt đến số này rồi cụ :D

datnguyen609

Xe tải
Em có thằng bạn đại học chân đất mắt toét ở quê nghèo. Năm 4 ĐH chả học hành j cả cứ cắm mặt vào làm youtube. Đến khi ra trường phát kênh của nó sập, may nó vẫn kịp mua đc cái nhà HN 1,5ty.
Khởi đầu quá ngon cho thanh niên ở quê hihi

Được gửi từ iPhone 6 Plus - Otofun

skuadi

Xe điện
Em có thằng bạn đại học chân đất mắt toét ở quê nghèo. Năm 4 ĐH chả học hành j cả cứ cắm mặt vào làm youtube. Đến khi ra trường phát kênh của nó sập, may nó vẫn kịp mua đc cái nhà HN 1,5ty.
Khởi đầu quá ngon cho thanh niên ở quê hihi

Được gửi từ iPhone 6 Plus - Otofun
Giờ bạn cụ còn làm cái này không?

BMW_X7

Xe điện

BMW_X7

Xe điện
Trước em có kênh với 12k sub, lượt view cũng nhiều mà bị ban kênh, tiếc quá. Hồi đó dại nghịch linh tinh sau bị ban.
Lập lại kênh mới thì bị nó tắt kiếm tiền không rõ lý do.
Định lập lại kênh mới với định hướng tự làm nội dung mà bận công việc chính quá nên cũng chưa làm được.
được 12k sub thì cũng ngon rồi đó, chắc việc chính cụ kiếm nhiều tiền hơn, chứ nếu ko đầu tư vào mà thơm như Khá bảnh thì việc nào lại được doanh thu đấy cụ nhỉ

BMW_X7

Xe điện

Tuananhhau

Xe điện
https://www.youtube.com/channel/UCgFe1j-d25p8t2A6uJl8UIA?view_as=subscriber
cụ vào xem rồi cho em lời khuyên, em mới bắt đầu up video ạ
1- làm kid thì cụ nên làm kiểu hài hước chứ chuyên về kỹ năng thì không hợp. Kỹ năng nấu nướng thì dành cho người lớn. Vẫn là video đó nhưng cụ làm bằng đồ chơi sẽ thu hút hơn. Vẫn là làm khoai lang kén nhưng bằng playdoh. Vừa là vui chơi cho trẻ. Vừa đc từ khoá playdoh sẽ hot hơn
2- cụ quay bằng đt chất lượng kém quá. Nước ảnh mờ nhạt và kém. Làm yt thì xác định tối thiểu HD 1080. Cụ làm kiểu bản dọc, 480 thì sẽ ko được ưu tiên seo + hấp dẫn
3- đầu tư trang phục + trang điểm qua. Cháu có vẻ lớn nên cụ có thể làm theo hướng review. Vd Bông đi mua đồ chơi giảm giá bất ngờ. Bông và bố đi ăn sáng phở khổng lồ.
4- mô tả thêm về video. Vd
Bông channel là một kênh về kỹ năng cho các bạn.
Hôm nay bông sẽ hướng dẫn các bạn kỹ năng đi xe đạp cùng bố bmw :)....:
Các video khac
Page facebook
Insta
....

tracmothu

Xe hơi
Món này hay.
Em cũng đang tò mò tìm hiểu.

BMW_X7

Xe điện
1- làm kid thì cụ nên làm kiểu hài hước chứ chuyên về kỹ năng thì không hợp. Kỹ năng nấu nướng thì dành cho người lớn. Vẫn là video đó nhưng cụ làm bằng đồ chơi sẽ thu hút hơn. Vẫn là làm khoai lang kén nhưng bằng playdoh. Vừa là vui chơi cho trẻ. Vừa đc từ khoá playdoh sẽ hot hơn
2- cụ quay bằng đt chất lượng kém quá. Nước ảnh mờ nhạt và kém. Làm yt thì xác định tối thiểu HD 1080. Cụ làm kiểu bản dọc, 480 thì sẽ ko được ưu tiên seo + hấp dẫn
3- đầu tư trang phục + trang điểm qua. Cháu có vẻ lớn nên cụ có thể làm theo hướng review. Vd Bông đi mua đồ chơi giảm giá bất ngờ. Bông và bố đi ăn sáng phở khổng lồ.
4- mô tả thêm về video. Vd
Bông channel là một kênh về kỹ năng cho các bạn.
Hôm nay bông sẽ hướng dẫn các bạn kỹ năng đi xe đạp cùng bố bmw :)....:
Các video khac
Page facebook
Insta
....
vâng cám ơn nhưng thông tin góp ý của cụ ạ, đúng là mới làm nên em chưa hiểu hết ạ
sẽ dần dần tiếp thu từng món cụ dậy