Kiểm tra nồng độ cồn

Linh

Xe điện
Em bị rồi. Hôm đi Thái Bình đang đi ngon lành tự nhiên bị vẫy lại. Kiểm tra nồng độ cồn mà trưng biển: Chúng tôi đang kiểm tra nồng độ cồn thì các ông bợm quay đầu lại hết à
Em: Tôi bị lỗi gì vậy đồng chí
x: Anh không vi phạm lỗi gì, a cứ ngồi yên tại xe và thở vào máy để chúng tôi kiểm tra nồng độ cồn
Em: Từ bé đến giờ tôi mới được thổi, thổi mạnh hay nhẹ đồng chí
x: Anh cứ thổi bình thường khi nào được tôi sẽ báo
Em: Lấy hơi thổi 1 phát
x: Vâng xin anh tiếp tục đi, a không vi phạm nồng độ cồn
Hải Dương cũng chỉ thế thôi, cứ ngồi trong xe thổi, không có gì thi đi ngay...

ntd2705

Xe máy
Thái Bình đang làm rất mạnh món này các cụ ạ

Hapro_kiha

Xe buýt
Ủng hộ việc thổi nồng độ cồn để chấp hành Luật giao thông, nhưng có việc băn khoăn chút, uống chút rượu buổi trưa sau đó ngủ trưa, cuối giờ chiều lái xe thì không biết có vi phạm nồng độ cồn không Cụ nhỉ!

minh431

Xe tăng
Ủng hộ việc thổi nồng độ cồn để chấp hành Luật giao thông, nhưng có việc băn khoăn chút, uống chút rượu buổi trưa sau đó ngủ trưa, cuối giờ chiều lái xe thì không biết có vi phạm nồng độ cồn không Cụ nhỉ!
Có thể bị nếu trưa uống kha khá, cụ nên nhớ cồn tồn tại trong máu 48h cơ.

Phuco2007

Xe lăn
Em bị rồi. Hôm đi Thái Bình đang đi ngon lành tự nhiên bị vẫy lại. Kiểm tra nồng độ cồn mà trưng biển: Chúng tôi đang kiểm tra nồng độ cồn thì các ông bợm quay đầu lại hết à
Em: Tôi bị lỗi gì vậy đồng chí
x: Anh không vi phạm lỗi gì, a cứ ngồi yên tại xe và thở vào máy để chúng tôi kiểm tra nồng độ cồn
Em: Từ bé đến giờ tôi mới được thổi, thổi mạnh hay nhẹ đồng chí
x: Anh cứ thổi bình thường khi nào được tôi sẽ báo
Em: Lấy hơi thổi 1 phát
x: Vâng xin anh tiếp tục đi, a không vi phạm nồng độ cồn
E thổi 2 lần r:

Lần 1 đang chạy ngon trớn thì thấy các xe đi chậm lại! Rồi tất cả bị lùa đi hết vào 1 hàng rào thép dựng lên. XXX chào hỏi rất nhã nhặn sau đó mời đi

Lần 2: E đang chạy thấy xe đi chậm nên E chủ động đi vào làn trong cùng chờ đến lượt! Nhưng lần này xxx ăn nói cộc lốc cứ giơ cái của nợ ra bắt lxe phải thổi! E chỉ bẩu tự nhiên các A đưa cái vật này ra bẩu tôi thổi kèn là tôi k thổi đâu! XXX xin lỗi còn giải thích này nọ nên E thổi cho xong chuyện

anhtho

Xe ngựa
Bọn khoai tây có bài : ONE-ONE, có nghĩa là 1 cốc bia hoặc 1 chén rịu thì cứ sau 1 h sẽ tan. Nhưng ở ta là mức zero, em ko chắc có an toàn không ? ! Nhưng nếu có dính thì chắc mức cũng thấp nhất có thể.
Hôm trước em ăn trưa ở nhà bà chị ở Hạ long, có làm 1 lon ken. Nghỉ mãi tới 2h mới mò về mà vừa đi vừa run vì ở trên QN xxx làm chặt. May mà ko bị vẫy :)

minh431

Xe tăng
Bọn khoai tây có bài : ONE-ONE, có nghĩa là 1 cốc bia hoặc 1 chén rịu thì cứ sau 1 h sẽ tan. Nhưng ở ta là mức zero, em ko chắc có an toàn không ? ! Nhưng nếu có dính thì chắc mức cũng thấp nhất có thể.
Hôm trước em ăn trưa ở nhà bà chị ở Hạ long, có làm 1 lon ken. Nghỉ mãi tới 2h mới mò về mà vừa đi vừa run vì ở trên QN xxx làm chặt. May mà ko bị vẫy :)
Chén có nhiều cỡ lắm cụ ! Hồi xưa em ở bên Nga, votka toàn uống bằng cốc Liên xô , toàn " tới đáy".

Kt31h042

Xe hơi
Thông thường sẽ lập chốt và có biển báo hoặc bị lỗi khác thì kiểm tra luôn chứ không tự nhiên dừng xe kiểm tra đâu ạ

adm

Xe đạp
Em hay về Thái Bình thấy cứ trưa và chiều tối là các bác ấy đòi ngửi mồm mố chết. May chưa dimhs lần nào hahaha

nguyenhongson

Xe buýt
Thông thường sẽ lập chốt và có biển báo hoặc bị lỗi khác thì kiểm tra luôn chứ không tự nhiên dừng xe kiểm tra đâu ạ
Làm chuyên đề vẫn chặn xe kiểm tra bình thường cụ nhé,thổi không có thì Cảm ơn anh,mời anh tiếp tục hành trình.Em bị 2 lần rồi,chả biết lỗi gì bị chặn lại,cũng hơi giật mình

nguyenhongson

Xe buýt
Xin hỏi các cụ khi công an kiểm tra nồng độ cồn có quy trình gì không,chẳng hạn phải có biển báo điểm kiểm tra nồng độ cồn..hay cư thich dừng xe nào lại để kiểm tra là được
Dừng xe bình thường,xuống chào,thông báo Chúng tôi đang làm chuyên đề kiểm tra nồng độ cồn các lái xe.
Mà lái xe là không uống,có thế thôi cụ à,thắc mắc chuyện đó làm gì.

nhabaxe

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nhầm nhé. Năm nay có mấy đợt ra quân nồng độ cồn đấy.

anycole

Xe tải
em hôm đi Ngọc lặc Thanh hóa, lên ăn cỗ, nắng to quá, cưới cccm ạ, em cũng ý thức là lái xe Bỉm thổ đu tỉnh lạ phải ngoan, em chả làm choén rịu nào, nhưng chiều chiều mát quá làm một mớ bia lon, 6 lon nhé, tầm 5h chiều, xong lại chưa về được vì còn các ông chú đang choén, em cũng bị mời nhưng làm nửa ly rịu thôi dù Chivat 18, tiếc tiếc là phải lái. thế mà 7h tối lên xe về thành phố TH, gần đến Tp bị vẫy vào, nhanh lắm, yêu cầu mở cửa giải thích một anh, một anh đưa ngay ống thổi, bỏ mịa, không kịp ú ớ, nhanh thế, em nghĩ chắc toi rồi. nhưng may thoát các cụ ạ. khú khú. không lại một mớ to

anhtho

Xe ngựa
em hôm đi Ngọc lặc Thanh hóa, lên ăn cỗ, nắng to quá, cưới cccm ạ, em cũng ý thức là lái xe Bỉm thổ đu tỉnh lạ phải ngoan, em chả làm choén rịu nào, nhưng chiều chiều mát quá làm một mớ bia lon, 6 lon nhé, tầm 5h chiều, xong lại chưa về được vì còn các ông chú đang choén, em cũng bị mời nhưng làm nửa ly rịu thôi dù Chivat 18, tiếc tiếc là phải lái. thế mà 7h tối lên xe về thành phố TH, gần đến Tp bị vẫy vào, nhanh lắm, yêu cầu mở cửa giải thích một anh, một anh đưa ngay ống thổi, bỏ mịa, không kịp ú ớ, nhanh thế, em nghĩ chắc toi rồi. nhưng may thoát các cụ ạ. khú khú. không lại một mớ to
Chắc máy hỏng :). 5h chiều uống 6 lon bia, chưa kể nửa ly rịu thì tới 7h tối chưa thể tan được !

anycole

Xe tải
Chắc máy hỏng :). 5h chiều uống 6 lon bia, chưa kể nửa ly rịu thì tới 7h tối chưa thể tan được !
hị, em 7 h về từ ngọc lặc đến thành phố kiểm tra em đi hơn 1 tiếng tối mà cụ, từ đó về đến tp Thanh hóa 70 km cụ êi. cũng may, rịu thì hạt mít chén thủy tinh có nửa chén thôi, em biết rượu nó lâu tan, chứ bia thì hết ngay, nóng như đổ lửa lại ăn ngoài đường dựng rạp vải. em cũng may thôi, tính chết rồi nhưng lại thoát, chắc cơ địa em ngon, nhưng sáu lon bia bằng 6 cốc - hai lít mùa hè chắc chưa xi nhê gì với em, em cũng to to bụng, ông em em nó còn mỗi bữa cơm làm cốc rượu mới chén cơm, nó tạ hơn, thế nên bây giờ hắn cũng ốm rồi, em cũng phải kiêng cụ êy, hai lít bia nói thực chưa xi nhê gì với em. khổ em bj kiêng đây cụ. thôi em kiêng thì em mời cụ nhé. cụ thương em mời ly rịu nhạt cho em đỡ vật.