[Funland] "Kiếp luân hồi" - Có cụ nào tin không?

Two tin

Xe hơi
thôi!! nói mãi cũng không thể hết được!! khi nào em sẽ quay một đoạn video từ đầu tới cuối, không sót một chi tiết up lên để các cụ xem và cùng mổ xẻ!! :>
E đợi cụ up cái video cho e mở rộng tầm mắt, cứ nửa tin nửa không.

hth

Xe tải
Cái này cháu chẳng tin vì cháu chưa gặp bao giờ nhưng rất nhiều người tin, chẳng hiểu thế nào8->

slaz8

Xe ba gác
Nhân có topic này , em muốn được giải đáp một điều mà em băn khoăn đã lâu , mong được các cụ thông hiểu Phật pháp chỉ bảo giúp em

Em có thắc mắc là , những người lính ngã xuống trên chiến trường , sau khi chết họ sẽ đi về đâu ?

Tạm gác qua chuyện quan điểm chính trị , em nghĩ rằng đã là người lính không may ngã xuống đều có những điểm chung như sau :

- Đều phạm sát nghiệp
- Đều chịu một cái chết đau đớn , nói chung là không được ra đi yên ả
- Phần lớn khi ngã xuống đều mang trong mình suy nghĩ rằng mình chết vì đất nước mình , vì dân tộc mình ( dù là người lính ở phe nào cũng vậy ) . Theo quan điểm của Phật giáo thì đó là cái chết mang tính chất cao cả

Vậy với một sự ra đi chứa đựng nhiều mâu thuẫn như vậy , sau khi qua đời họ sẽ đi về đâu ? Mong cụ nào chỉ bảo cho em được biết

Thứ nhất đứng trên góc độ tâm linh thì người chết khi đang thực hiện nhiệm vụ của mình thì theo thần giáo là trần sao âm vậy nên không cần tìm hiểu.
Theo các đạo khác thì đa số lên thiên đàng hay về với thánh (tùy thuộc vào hành động họ làm trước khi chết) Xin nói thêm là tất cả họ đều có tư duy riêng và hành động tạo ra cũng khác nhau người tốt kẻ xấu đều có đủ cụ nhé chứ không phải tất cả dều tốt đâu cụ ạh.
Còn đứng trên quan điểm của Phật giáo thì đều tùy vào nghiệp tạo ra ở tiền kiếp ( gồm các kiếp trước) và kiếp này, nên họ bị quả báo. Đó là sinh vào chỗ vô minh ở đó con người tương tàn lẫn nhau không có sự vị tha, nên hết kiếp họ lại chịu quả cuả kiếp trước nhé, lý tưởng mà vì điều gì đó mà giết hại chúng sinh thì không được khuyến khích trong giáo pháp của Phật những việc đó đều có nhân quả của nó hết. (cháu nghe thấy vậy)
hết thời gian đọa thì họ lại sinh vào kiếp người, lúc đó tùy vào hành động của hộ mà các nghiệp báo kia sẽ từ từ thay đổi theo chiều hướng tốt lên (trừ khi lại làm ác). nếu biết tu tâm
VD. hâm nay 9h a đang đi trên đường đi đến công trường (nếu nghiệp kiếp trước của a thì 15h bị trổ nghiệp báo có thể chết ) đột nhiên a thấy tai nạn và có người cần cứu, lập tức a dùng lại và đưa nạn nhân di cấp cứu, mải bận công việc cứu người (người đó mất máu nhiều nên a lại cho máu ) nên không đến chỗ làm được , đến chiều thì tòa nha bị sập do thiên tai(tất cả người ở đó đều mắc nạn) mà đó chính là chỗ làm của A.Do đó là A đã thoát đựoc nạn khi đó chứ nghiệp báo vẫn chưa hết, nếu nó quá năng thì a sẽ kéo dài thêm một thời gian nữa(cứu phải kẻ xấu sau đó kẻ đó hại mình hay vô tình hại mình) còn nếu nó vừa đủ thì a sẽ nhận ngay được phúc báo (nạn nhân tạ ơn)

trở lại với câu hỏi của cụ thì tất cả những người đã ngã xuống đó tùy theo viêc họ làm mà có các kết cục khác nhau chứ không hoàn toàn giống nhau đâu cụ. cái này nói ra thì rất dài nhưng nhìn chung những người có hành động tốt đẹp trước khi ngã xuống thì sẽ có một kiếp sau tốt đẹp hơn. (bất kể họ là ai trước khi chết)
còn không may bị đọa thì người thân nên cầu siêu cho họ, cụ xem ở đây http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=1H2pQ2g9uEA

để tìm hiểu thêm(cụ nhớ xem kĩ và hết toàn bộ nhé) cháu cũng chỉ đọc qua sách vở thấy cụ hỏi lại nên mới mạo muội, hi vong xem xong cụ có được lời giải cho mình, có gì cụ cứ vào đay này http://www.otofun.net/threads/349422-cac-bai-nhac-tung-ua-thich/page3
lúc đó sẽ không lan man mà cụ sẽ có chính kiến của mình

xítdca

Xe tải
Ai biết được bùa ngải cũng chỉ là loại thuốc hủy hoại thần kinh con người??? Đối với e những trò bùa ngải nó cũng là tệ nạn chả khác gì ma túy.

Mà những nhà sư cao đạo họ lý giải vế thế giới tâm linh khoa học lắm chứ kô kiểu trần sao âm vậy, dưới âm phủ có lăng chủ tịch :(
em đã trở lại!! cụ này không hiểu em nói gì cả rồi!! họ tồn tại xung quanh chúng ta nhưng chỉ có điều là cụ không nhìn thấy thôi!! :D họ ở dạng vật chất vô hình!! để hiểu rõ hơn em lát nữa em mời các cụ sang thớt " thế giới tâm linh hay lừa gạt" để mở mang tầm mắt, em đang up Video lên youtobe rồi!! :D

DauTay08

Xe hơi
E tin, vì nghe giảng đạo phật và nghe kể chuyện kiếp luân hồi trên youtube thì e tin là có thật.

sondong

Xe điện
Ngày Vọng, chúc mọi người sức khỏe, an lạc.

“Chớ thấy câu kinh mà mặc kệ
Ai ngờ chữ sắc hóa ra không”:))

xítdca

Xe tải
cứ từ từ các cụ à!! up đang up roài!! mạng hơi chạm tý!! :D

sondong

Xe điện
Đa số các nhà bác học đã phủ nhận thuyết ngẫu sinh. Nhưng trong thâm tâm, nhiều người vẫn còn thắc mắc “Ta từ đâu đến và sẽ đi về đâu?” và còn có những câu hỏi khác như “Tại sao con người phải chết? Có cách nào làm con người sống mãi được không?

sondong

Xe điện
Tháng 7 tới rồi nhá....các cụ chuẩn bị cầu siêu đi...:)):)):)):)):)):)):)):))

duydree

Xe đạp
Em thì cũng hơi tin nhưng mà tin cũng chỉ là để bản thân mình sống tốt, sống ko hổ thẹn với lương tâm và không sợ kiếp sau phải trả nợ cho kiếp này các cụ ạ

ChaapsNhaanj

Đi bộ
Năng lượng trong cơ thể sống tồn tại dưới 4 dạng:Điện năng (Do Ion chuyển động tạo thành), Nhiệt năng, Động năng và Hóa năng.
Khi chết, Nhiệt năng sẽ dần mất đi cho đén khi bằng nhiệt độ môi trường xung quanh.
Điện năng và động năng triệt tiêu.
Chỉ có Hóa năng là tiếp tục với quá trình phân hủy tự nhiên, cho đến tỷ năm sau thì Hóa năng vẫn tồn tại nhưng nó chuyển sang dạng năng lượng khác cung cấp cho động, thực vật xung quanh.

Các cụ mất đi thì các cụ sẽ tiếp tục tồn tại dưới dạng phức hợp trong 1 cơ thể động vật khác hoặc thân/lá thực vật nào đó mà đã ăn hay được nuôi dưỡng bởi hóa năng của các cụ sau khi phân hủy, nên nhớ các cụ lúc đó là các thành phần cấu tạo nên cơ thể vật chủ. (Luân hồi đấy, không giống các tôn giáo tô vẽ và áp dụng ra các điều luật điều khiển luân hồi đâu ạ, em tin như vậy).

ooo0ooo

Đi bộ
Em mạn phép lôi topic này lên 1 chút ạ
Em cũng có lập topic "Death" ám ảnh cái chết của bản thân em, sau đó em cũng tìm hiểu về luân hồi
Và trên The internet ( kể cả youtube ) cũng có kha khá video quay lại quá trình xác định ký ức của vài người ( Em sẽ post thêm video nếu cụ nào có yêu cầu )
Em tự hỏi, nếu như luân hồi có thật ( trong tiếng anh là Reincarnation - Tái Sinh ). Tại sao người ta không quay thêm hoặc lưu lại thêm các trường hợp sau này. Đa phần các video ở trên youtube đã quay từ rất lâu chỉ có trường hợp của cô Jenny Cockell là còn quay lại mới, video cho cụ nào nghe và hiêu được tiếng Anh

machiapoleon

Xe đạp
Luân hồi theo quan điểm cá nhân của em thì em tin là có, nhưng em thiên về sự hiện hữu của "luật nhân quả" hơn, mọi quả đều được bắt đầu từ nhân chúng ta gieo từ trước