Kim vòng tua không ổn định, tắt máy - các cụ giup e với ah

hienanhmip

Xe hơi
vợ hai nhà e là vios MT 2009. mấy ngày nay xe e bị hiện tượng. Đang đi, lúc dừng đèn đỏ, cắt côn. Kim vòng tua chứ giảm dần xuống còn 400 vòng. Nhấn ga lúc thì nó vọt lên và e đi tiếp được, lúc thì nhấn ga mà máy không vọt lên mà nó xỉu dần, xe rung mạnh và tắt máy. Các cụ bắt bệnh hộ em phát ah. Cảm ơn các cụ nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

agrimeco

Xe lăn
Nếu nhẹ thì liên quan đến van bù ga hoặc hở họng hút gió do bị nứt vỡ. Nặng thì chắc do bỏ máy, cái này cụ phải đem xe vào gara mới bắt bệng đc.

hienanhmip

Xe hơi
Nếu nhẹ thì liên quan đến van bù ga hoặc hở họng hút gió do bị nứt vỡ. Nặng thì chắc do bỏ máy, cái này cụ phải đem xe vào gara mới bắt bệng đc.
Cảm ơn cụ! E cũng sắp xếp để đưa e nó vào gara, ở HN cụ có biết gara nào làm tốt không ah. hồi trước e phó mặc hết đem vào hãng, thay đồ chát dã man, rồi một lần e nhờ tăng cái dây coroa, rồi chú thợ làm gãy luôn cảm biến VTTi (về nhà đi mấy hôm xe báo check engine e mới biết), báo hại em thay lai hơn 1 củ( e đi mua về thay). Nên giờ ko con niềm tin với mấy chú đấy nữa.

agrimeco

Xe lăn
Cảm ơn cụ! E cũng sắp xếp để đưa e nó vào gara, ở HN cụ có biết gara nào làm tốt không ah. hồi trước e phó mặc hết đem vào hãng, thay đồ chát dã man, rồi một lần e nhờ tăng cái dây coroa, rồi chú thợ làm gãy luôn cảm biến VTTi (về nhà đi mấy hôm xe báo check engine e mới biết), báo hại em thay lai hơn 1 củ( e đi mua về thay). Nên giờ ko con niềm tin với mấy chú đấy nữa.
Cụ ở khu vực nào? Trên of cũng có mấy gara uy tín đấy ạ. Xe cỏ của em hay sửa ở Thành Phát 90 Khuất duy tiến, ở đó có cậu Hiệp bắt bệnh xe tốt và làm nghiêm chỉnh ạ.

hienanhmip

Xe hơi
Cụ ở khu vực nào? Trên of cũng có mấy gara uy tín đấy ạ. Xe cỏ của em hay sửa ở Thành Phát 90 Khuất duy tiến, ở đó có cậu Hiệp bắt bệnh xe tốt và làm nghiêm chỉnh ạ.
Em ở Trần Khát chân ah. Cụ biết chỗ nào chỉ em với ah.

30M60xx

Xe buýt
Cụ vào chỗ gara Hải sáng của cụ haiphucauto ở đường Nguyễn Xiển ấy em thấy ổn đấy

SM3PE

Xe buýt
vợ hai nhà e là vios MT 2009. mấy ngày nay xe e bị hiện tượng. Đang đi, lúc dừng đèn đỏ, cắt côn. Kim vòng tua chứ giảm dần xuống còn 4k vòng. Nhấn ga lúc thì nó vọt lên và e đi tiếp được, lúc thì nhấn ga mà máy không vọt lên mà nó xỉu dần, xe rung mạnh và tắt máy. Các cụ bắt bệnh hộ em phát ah. Cảm ơn các cụ nhiều.
Cụ ra chợ giời hỏi mua lọ xịt chế con lạc đà về tháo họng hút bướm ga ra tự vệ sinh được mà, thỉnh thoảng cứ tầm gần vạn cây chuối em cũng tự sướng một lần chân ga lại nuột nà ngay. Ngoài ra cụ làm lọ vệ sinh kim phun của Sonax đổ vào bình xăng rồi lên cao tốc lượn vài vòng cho thoát máy. Nếu còn hiện tượng thì cụ tháo bugi ra vệ sinh và chỉnh lại khe hở đánh lửa hoặc thay luôn nếu quá mòn.

Chỉnh sửa cuối:

oto16ahn

Xe điện
Căng curoa vios nhiều ng dính lỗi làm gây giắc vvti cụ ạ.cụ ở hn em xử lý cái lỗi xe của cụ .số mobile em ở chữ ký ạ