Kính cửa sau của FC AT bấm không xuống hết

PHC

Xe buýt
Cụ chỉ em cách bẻ cái..em loay hoay mãi không bẻ được:mad:
Mạnh dạn lên cụ. Bẻ nhẹ không được thì bẻ mạnh. Bẻ mạnh bằng tay chưa được thì ta dùng kìm, dùng tool... là... kiểu gì cũng sẽ được. :))

PHC

Xe buýt
Làm cái kính li lông cuộn lên 1 cái thì nhẵn thín:21:

Hỏi cụ Đoàn là sao Siêu Suzuki Vitara lại xuống hết????
Cụ xem 2 cái ảnh này:
Vitara

Focus

Phần kính sau có thể lên xuống được của Vitara là một phần của cánh cửa, nhỏ và diện tích ở dưới nhìn có vẻ thoải mái hơn cho việc bố trí để có thể hạ hết được phần kính đó.
Phần kính sau có thể lên xuống được của Focus là cả cánh cửa sau và diện tích bên dưới dành cho nó có vẻ không đủ cho việc bố trí để có thể hạ hết được phần kính này.
Nhà cháu cho là như vậy, còn muốn chứng minh cụ thể hơn thì phải vác 2 con xe này ra rồi tháo tung cánh cửa là biết ngay mà. (b)

catthienphong

Xe tải
Website
lionstravel.net
Lại nói quá rồi.

Xe đời cũ cửa sau hình chữ nhật nên kính xuống hết.
Đời sau này toàn làm cửa hình thang (ngược), nếu cửa sau đủ lớn để kính xuống được tới đáy thì kính sẽ tụt xuống hết. Còn đáy nhỏ trên to thì kính làm sao tụt xuống hết được?
Cụ nói thế ko đúng rồi....Đúng là của sau toàn làm hình thang ngược,nhưng cụ lên để ý : Đa phần cửa sau đều thiết kế có một ô kính cố định,ko di chuyển được,phần di chuyển lên xuống được chỉ bằng với đáy dưới của hình thang thôi cụ ợ...Vì thế nó vẫn xuống hết bình thường !!!:):)

PHC

Xe buýt
Cụ nói thế ko đúng rồi....Đúng là của sau toàn làm hình thang ngược,nhưng cụ lên để ý : Đa phần cửa sau đều thiết kế có một ô kính cố định,ko di chuyển được,phần di chuyển lên xuống được chỉ bằng với đáy dưới của hình thang thôi cụ ợ...Vì thế nó vẫn xuống hết bình thường !!!:):)
Xem cái hềnh mênh huợ cụa nhà cháu phía trên cụ ná. Kính lên xuống cụa cánh sau Focus nó chạy tất chứ không phải chỉ có một phần bằng với đáy dưới cái hình thang ngược, còn 1 phần cố định như cụ nghĩ ợ.

Chỉnh sửa cuối:
Đúng thế! Chỉ có các loại xe hịn như FOCUS mới kg có cái khung kính nhỏ phía sau. :)):)):))
Thiết kế như vậy để tầm nhìn của người ngồi phía trong kg bị vướng cái nẹp dọc giữa phần kính cố định và kính trượt, khoảng kg bề ngang rộng hơn bình thường (dự thế thôi chứ chưa đo thực tế).

the sun

Xe buýt
Cái lỗi đấy là lỗi của xe Liên doanh ạ:)) Xe của em kính xuống hết ạ

davidjames11197

Xe đạp
Nói chung là thiết kế FC là thế theo ý kiến của đa số các Bác, nên tớ không còn lăn tăng vấn đề này nữa rồi. Cám ơn các Bác thật nhiều.

davidjames11197

Xe đạp
Nói chung là thiết kế FC là thế theo ý kiến của đa số các Bác, nên tớ không còn lăn tăng vấn đề này nữa rồi. Cám ơn các Bác thật nhiều.

davidjames11197

Xe đạp