[Funland] Kinh doanh giờ quá là khó khăn phải không các cụ?

Minh Quoc 79

Xe buýt
Kinh doanh tử tế, có tay nghề cao ... Thì e tin vẫn sống tốt.
Cả thế giới cởi chuồng thì thằng mặc quần đùi là thằng dở hơi
...
VD: Bạn có cty, hoạt động cty thì cũng như mọi hoạt động khác, đều có những khoản chi không hợp lý, hợp lệ nên không thể được tính trừ vào CF khi xác định lợi nhuận để nộp thuế TNDN. Bạn có "từ tế" đến mức sẽ nộp thuế theo đúng quy định? Nếu câu trả lời là có, chắc thời gian ngắn thôi cty của bạn sẽ phá sản.
Các hoạt động khác tương tự...
Khó lắm

ganopa

[Tịch thu bằng lái]
Thay bằng nhận những lời khuyên từ cộng đồng không liên quan đến kinh doanh của ngành, thì cụ phải tìm những ưu điểm của ngành mình và nội tại của mình để tìm hướng phát triển.
Kinh doanh không khi nào là dễ dàng cả, dĩ nhiên, là đối với người sợ khó, sợ khổ thì lại là một rào cản lớn không thể vượt qua.
Kinh doanh bây giờ, bất kỳ ngành nghề nào cũng vậy, để thành công thì khó khăn hơn xưa nhiều
2 năm trước ln mỗi tháng em thu về 90 củ, hiên nay chỉ còn 70 củ (thị trường sập)
Đang tìm thêm sản phẩm để làm mà khó, vì bây giờ các công ty trung quốc sang mở nhà máy quá nhiều và trực tiếp phân phối

Batman

Xe điện
Kinh doanh bây giờ, bất kỳ ngành nghề nào cũng vậy, để thành công thì khó khăn hơn xưa nhiều
2 năm trước ln mỗi tháng em thu về 90 củ, hiên nay chỉ còn 70 củ (thị trường sập)
Đang tìm thêm sản phẩm để làm mà khó, vì bây giờ các công ty trung quốc sang mở nhà máy quá nhiều và trực tiếp phân phối
Tuần trước em ngồi với anh bạn, đang định làm đại lý cho TQ.
Em bảo là giờ anh phải xác định, mình làm thị trường cho nó nhưng nó có thể cắt mình lúc nào thì chưa rõ.
Nên nghiên cứu hướng, anh khỏe, tôi cũng khỏe, tôi và anh chẳng ai sợ ai, nếu cắt tôi thì tôi làm với bên khác, anh vẫn không có thị trường, thì lúc đó hẵng làm.
Chiều em lại ngồi thẩm tiếp kế hoạch này xem hướng đi sẽ bắt đầu như thế nào, có làm được không.

Bulma555

Xe hơi
Thuế ngày càng siết chặt. Lương thì phải trả cao hơn trước mới có người làm. Lợi nhuận đã giảm vì cạnh tranh, chi phí lại tăng --> túm lại khó.

ganopa

[Tịch thu bằng lái]
Em bảo là giờ anh phải xác định, mình làm thị trường cho nó nhưng nó có thể cắt mình lúc nào thì chưa rõ.
Nên nghiên cứu hướng, anh khỏe, tôi cũng khỏe, tôi và anh chẳng ai sợ ai, nếu cắt tôi thì tôi làm với bên khác, anh vẫn không có thị trường, thì lúc đó hẵng làm.
Chiều em lại ngồi thẩm tiếp kế hoạch này xem hướng đi sẽ bắt đầu như thế nào, có làm được không.
Chơi với anh tàu thì phải "biết cách" thì mới đứng được trên thị trường thì
Em đang có dòng sản phẩm lợi nhuận 20% mà lười, số lượng bán xung quanh 10km khoảng 100tr/1 tháng 😂😂😂

Batman

Xe điện
Chơi với anh tàu thì phải "biết cách" thì mới đứng được trên thị trường thì
Em đang có dòng sản phẩm lợi nhuận 20% mà lười, số lượng bán xung quanh 10km khoảng 100tr/1 tháng 😂😂😂
20% của 100tr thì liệu có bé quá không cụ, 10% của 1 tỉ thì lại cần cân nhắc.

maytinh8780

Xe tăng
Làm được như cụ nói thì quá ổn cơ mà khó đới

xuanhieu7292

Xe buýt
Lạ thật.

Bên các thớt BDS thì khoe chốt lời đôi tỷ, chục tỷ.

Nhà vài chục tỷ, chung cư 5-10 tỷ vẫn khen giá rẻ.

Bên này thì lại kêu khó khăn??? :))

Batman

Xe điện
Làm được như cụ nói thì quá ổn cơ mà khó đới
Không cụ, làm ăn sòng phẳng nhưng phải giữ thế thủ cho mình.
Nếu anh tiếp tục đồng hành, anh vẫn khỏe và tôi vẫn khỏe, thị trường vẫn là của tôi, anh là supplier của tôi. Hai bên vẫn cùng có lợi.
Làm thị trường mất rất nhiều chi phí, nếu không kiểm soát được thì chỉ có mang tiền nhà đi làm thị trường cho người khác xơi.

meodenminh

Xe điện
Anh bạn cụ không làm với họ thì họ làm với người khác, chưa kể sản phẩm đó cũng có nhiều hãng khác của TQ sản xuất , làm.
Còn thực ra ai cũng muốn phát triển sản phẩm trong nước , nhưng có đc mấy sản phẩm tử tế đâu, sản phẩm nào làm tử tế thì lỗ chổng vó ra

Bao năm nay tiền vốn tài sản VN tích lũy vào Bất động sản, quan chức.... hết rồi.
Nhà nước thì bây giờ đang tập trung thu thuế bán hàng online....chứ chưa có gì mới

Batman

Xe điện
Anh bạn cụ không làm với họ thì họ làm với người khác, chưa kể sản phẩm đó cũng có nhiều hãng khác của TQ sản xuất , làm.
Còn thực ra ai cũng muốn phát triển sản phẩm trong nước , nhưng có đc mấy sản phẩm tử tế đâu, sản phẩm nào làm tử tế thì lỗ chổng vó ra

Bao năm nay tiền vốn tài sản VN tích lũy vào Bất động sản, quan chức.... hết rồi.
Nhà nước thì bây giờ đang tập trung thu thuế bán hàng online....chứ chưa có gì mới
Dòng tô đậm nó nghe vẻ chỉ có nội dung đơn giản, nhưng chứa đựng rất nhiều vấn đề. Thành bại là do phân tích được mỗi dòng đó thôi, nên cần phải chọn nhà cung cấp uy tín.

meodenminh

Xe điện
Dòng tô đậm nó nghe vẻ chỉ có nội dung đơn giản, nhưng chứa đựng rất nhiều vấn đề. Thành bại là do phân tích được mỗi dòng đó thôi, nên cần phải chọn nhà cung cấp uy tín.
Chu kỳ sản phẩm quay vòng nhanh lắm, em chỉ có thể nói thế. Không cụ thể thì cụ và em chỉ chém đến thế thôi.Còn em cũng thấy VN ít nhà sx uy tín để chọn quá. Uy tín thì các bác ấy lại toàn tự sản tự tiêu luôn

anhskohbo

Xe máy
Tôi có bạn nữ đồng nghiệp. Bán hàng online gần chục năm. Doanh số mỗi tháng cho tôi xem trung bình khoảng 120-150tr/tháng. Nhưng lợi nhuận cầm về tôi khẳng định các cụ làm văn phòng chạy dài theo không kịp. Mặt hàng toàn thú tiêu dùng lặt vặt.
Giờ bán hàng online k còn ngon đâu cụ. Phí sàn phí này nọ cho sàn cũng loanh quanh 15%/ đơn. 1.5% doanh thu cho bên thuế nữa. Chưa tính phi phi đóng gói, nhân công, kho hàng (nếu phải đi thuê).

longnhanphi

Xe tải
Thời buổi này hàng hóa ngập tràn,quảng cáo thì xuất hiện khắp mọi nơi.
Mỗi ngày mọi người tiếp xúc với rất nhiều thể loại quảng cáo khác nhau ,nhiễu loạn thông tin. Cái gì cũng ngon bổ rẻ,biết chọn cái gì bây giờ.
Giờ muốn bán được hàng thì phải quảng cáo khéo léo hơn ,sử dụng ngôn từ có sức mê hoặc tâm trí khách hàng,có khả năng xuyên phá mạnh mẽ khiến khách hàng ấn tượng thì mới có cơ hội bán hàng,chứ không phải đăng bừa bãi mà bán được hàng đâu.
Quảng cáo là một nghệ thuật ,người bán hàng là 1 nghệ sĩ 😄

Batman

Xe điện
Đúng bản chất của vấn đề 😂😂😂
Hì, batman em chơi nhiều hơn làm, nhưng lúc làm thì người làm miệt mài theo em cũng mút chỉ. :))
Em cứ nhòm các món lợi nhuận ít thôi, vài % cũng được, nhưng lượng bán phải nhiều.
Cái gì dễ làm cũng dễ mất, nên mình chọn việc khó, ăn ít để làm thôi. :P

taomeomommy

Xe buýt
Cụ tham vừa thôi,làm tất ...ăn cả đất xung quanh:D.
Cụ mà làm quan thì chắc bà Trương Mỹ Lan không đủ tuổi ngồi chung mâm với cụ đâu nhỉ:P
Nghèo và hèn nên làm gì có gan có chí làm quan cụ ơi 😂🤣😂😂 E làm ăn cò con, kiếm đủ tiền nuôi thân là ấm lắm rồi. Còn dư dả thời gian thì mên OF bốc phét chém gió cho vui 🤪
Cụ giống e r, toàn làm tất ăn cả nhue g mệt thôi r luôn 😄😄😄
Em chủ yếu bận theo mùa vụ nên có khi làm 1 tháng phải lo ăn cả năm. Lúc bận thì bận sml, thức khuya dậy sớm. Lúc thì chơi dài.
Làm tất ăn cả stress kinh khủng cụ ạ. Nhiều lúc chỉ muốn đốt moẹ nó hết đi đỡ làm 😁
Các cụ cứ đề ra mục tiêu tháng kiếm đc 100-200 củ hoặc nhiều hơn lại chả mệt với stress :))
hoặc đôi khi bị sức mạnh của đồng tiền nó cuốn lấy mình. Kiểu như đang đà kiếm tốt thì cứ cố cố thêm chút, càng kiếm lại càng ham nên mệttttt ạ. Các cụ hạ bớt ham muốn của mình xuống là đỡ mệt đỡ stress thôi:D