[Funland] Kinh doanh hàng Nội Thất ở Phật Sơn( TQ): xin kinh nghiệm các cụ mợ!

MEC V6

Xe điện
Xin chào cccm!
Em ở Tỉnh lẻ, hiện nay đang làm chủ doanh nghiệp bên xây dựng và kd 1 mảng Vlxd.
Nhận thấy các chủ nhà mới đều đang trẻ hoá và tư tưởng về nội thất trong nhà cũng khác hẳn các cụ ngày xưa. Dường như họ thích sd sản phẩm hiện đại hơn, có thể thay đổi mà k mất quá nhiều chi phí!
Em muốn mở thêm 1 cửa hàng Nội Thất, nhập hàng trực tiếp từ Phật Sơn, Quảng Châu.
Cụ nào có kinh nghiệm về mảng này cho em xin vài lời khuyên ạ!
Sẵn rượu mời các cụ mợ ạ!
Pe
Kn e không có mà cần tìm nguồn e có thể vì e có bạn ở quảng châu

vinhthanhloc

Xe buýt
Tôi xin nói luôn, hàng nội thất Việt Nam làm chỉ 85% chất lượng với anh tàu, giá lại cao hơn (món sofa này)
Chúng ta xuất khẩu vài tỷ đô 1 năm, các doanh nghiệp trong nước gần như quên thị trường này, rất sai lầm
Đúng rồi cụ ạ. Hàng bên kia là nó xs cho cả Tg chứ k gì nội địa. Với trang thiết bị hiện đại, tay nghề thợ cao thì sản phẩm ra đời sẽ đẹp, chất lượng và giá thành rẻ ạ. Vn làm kiểu gì cũng k thể rẻ hơn, dù độ hoàn thiện có thể xấp xỉ cụ nhỉ?

dpl

Xe lăn
Ngon cái gì, ít cái gì :)) đồ Phật Sơn nhập về VN tầm hai chục năm nay rồi. Đến ông chú em ở quê ( Quảng Ninh) khi xây biệt thự còn chạy sang đó đóng hẳn công chở về VN :))

Thiên hạ giờ khôn hơn rất nhiều rồi, cách đây tầm 10-15 năm nhiều showroom ở HN toàn nhập đồ tàu về bán với giá cắt cổ, phong cách chủ yếu là cổ điển vua chúa đánh vào túi tiền giới thượng lưu. Giờ xây nhà người ta thuê thiết kế và thi công đóng luôn một cục, vừa đúng kích cỡ , vừa đồng bộ, giá cả lại rẻ hơn rất nhiều. Nhiều xưởng ở VN giờ thi công nội thất cũng rất chất lượng, chả kém hàng tàu mấy đâu.
Hàng tàu mua sẵn rẻ hơn đóng mới cụ ơi
Như e làm cho khách kiểu spa hoặc ít tiền toàn mua phật sơn. Còn khách chịu khó đầu tư thì đóng mới đắt hơn

hieudo91

Xe đạp
E làm nội thất chủ yếu ôm lô hàng xuất khẩu gồm tủ ( hộc kéo) giường, bàn ghế xuất Âu và Á.
Nhưng cũng mon men hàng nhập, vì nhiều Khách đặt m vẫn phải lấy.
Dù 1 số xưởng cũng làm hàng đó và giá rẻ hơn hoặc ngang tiền. Nhưng ko đẹp bằng hàng nhập đc.
Cụ chủ nhậo đc trực tiếp thì giá râtz ok. Nhiều khi e thấy sỉ ngta chênh nhau dã man. Ví dụ nếu em sỉ e chỉ lời cực ít. Trong khi các bạn sỉ khác có thể sỉ giá ngang e bán lẻ. Ví dụ 1 ghế thư giãn e nhập 1tr350. E bán 2tr500. E sỉ 1tr7 - 1tr9. Các bạn có thể sỉ tận 2tr5. Mà cùng nhập 1 chỗ.

Cụ nhập hàng sỉ đi ạ. Biết đâu mai mốt e nhập lại 1 số hàng của Cụ ( tại 1 số hàng nhập khẩu e đang lấy của A.K khá rẻ. Rẻ hơn rất nhiều các đại lý sỉ trong miền Nam).

Ngoài ra e thấy 1 bạn tổng kho miền Bắc ở Thái Bình và Hải Phòng là Dung Lố. Có thể nói b í nhập với sl cực lớn. Bạn ấy làm việc trực tiếp bên TQ. Cơ mà giá bạn í sỉ thì e ko chơi đc.

( Nếu Cụ lấy thêm hàng xuất khẩu bán thì Cụ pm e nha. Mình chia hàng hoặc sỉ chênh nhau xíu)
Cảm ơn cụ chia sẻ , có thể liên lạc với cụ qua đâu cụ nhỉ

TN1805

Xe điện
Xin chào cccm!
Em ở Tỉnh lẻ, hiện nay đang làm chủ doanh nghiệp bên xây dựng và kd 1 mảng Vlxd.
Nhận thấy các chủ nhà mới đều đang trẻ hoá và tư tưởng về nội thất trong nhà cũng khác hẳn các cụ ngày xưa. Dường như họ thích sd sản phẩm hiện đại hơn, có thể thay đổi mà k mất quá nhiều chi phí!
Em muốn mở thêm 1 cửa hàng Nội Thất, nhập hàng trực tiếp từ Phật Sơn, Quảng Châu.
Pe
Cụ thiết kế nội thất bằng phần mềm gì vậy, render ánh sáng như thật ý nhỉ ....:)

Binbi

Xe điện
Cụ có vốn lớn, nhập một lúc dăm cont rồi về tích cực chạy quảng cáo thì ok. Còn không thì không đọ được với đội tay to làm món này cả chục năm nay rồi.

Trà Lý

Xe tăng
Hay quá, giờ em đi xem nội thất toàn modul lắp ráp rất nhanh và dễ, đặt đóng vừa lâu vừa hay cãi nhau kể cả có bản vẽ.

Nam Đinh_333

Xe tải
Em tay mơ.. cụ nào chỉ giúp em chỗ modul lắp ráp với ạ

angkorwat

Xe điện
Xin chào cccm!
Pe
Cụ cứ vào thẳng Phật Sơn. Xem mẫu nào ưng là đặt bọn nó. Kiểu gì bọn Tàu cũng làm được, giá bao nhiêu cũng được. Điều quan trọng cụ phải tiêu thụ được nhiều thì nó mới làm.
Hồi 91-93 em đi là như vậy. Từ 95 đến giờ em không đi buôn nữa nên không biết trong đó có thay đổi gì không. Phật sơn là trung tâm đồ sản xuất hàng nội thất đó. Hồi đó em buôn gạch ốp lát và TBVS.

Trà Lý

Xe tăng
Em tay mơ.. cụ nào chỉ giúp em chỗ modul lắp ráp với ạ
Modul ghép rời bên Tây Tàu nó làm lâu lắc rồi, VN mình vẫn thi công tại nhà ghép liền chán lắm.
Căn bản là nhà cửa bên VN mình mỗi chủ đầu tư thiết kế một kiểu sáng tạo khác nhau nên khó cho bên nội thất ghép sẵn.