[Funland] Kinh doanh online giờ sướng quá vậy trời?

babeo

Xe điện
Thế vẫn chưa đảm bảo an toàn được đâu! Phải tự nuôi cả lợn, gà ... rồi rau củ ... nữa thì mới ổn cụ ạ!
Thì bớt được khâu nào hay khâu đó cụ !
Nhà cháu cũng triển khai mảnh vườn ngoại ô rồi, tự cứu mình thôi . Ở nội thành HN giờ đến thở cũng mệt, chuồn được ngày nào hay ngày đó !

babeo

Xe điện
Chỗ em có mấy quán ăn như ổ chuột bé tí không bao giờ em bén mảng tới thế mà nó quảng cáo đẹp mĩ miều. Thế mà ngày nào Go Viet vơi Grap cũng đến ship hàng mang đi đông như kiến.
Nhiều đứa nó chế biến thức ăn trong nhà vệ sinh luôn cơ ạ ! Các chị các mợ đặt mua về húp xì xụp khen ngon :T. Cháu thấy tội nghiệp cho ông nào lấy phải vợ lười nấu ăn, suốt ngày chỉ đặt đồ ăn làm sẵn về để đỡ phải làm ! Gia đình có bữa ăn là ấm cúng nhất, mà còn không quan tâm thì gắn bó cái gì ? Hiện nay, các loại gia vị nhập khẩu rất sẵn, chịu khó học hỏi là nấu được, không quá khó.

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
cụ nào muốn bán online sản phẩm nhà em không :) tham khảo nhé https://ecostrawsgreen.com/ giá rẻ, chất lượng ngon, đúng trend nhé :)

Carfzzs

Xe tải
Em thấy thời nay kinh doanh online sướng quá, từ bán hàng online (mỹ phẩm, đồ gia dụng,...) trên FB, shopee,...

Đến hàng ăn uống: goviet, now,... mà chẳng tốn tiền mặt bằng (chỉ chi % cho các trang vận chuyển), chẳng đóng thuế, đi học an toàn thực phẩm, giấy phép gì cả,... Lỡ shop đó làm thực phẩm bẩn và ko đủ vệ sinh thì sao nhỉ?

Tính ra làm online ko sợ chết vì mặt bằng mà nguồn sinh lợi cao.

Ko biết có bị chế tài gì ko?

Các bác cùng thảo luận cho em hiểu thêm nhé
chẳng sướng đâu cụ, làm onl thì nhìn thì vậy thôi, chứ tham gia mới biết ...

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy thời nay kinh doanh online sướng quá, từ bán hàng online (mỹ phẩm, đồ gia dụng,...) trên FB, shopee,...

Đến hàng ăn uống: goviet, now,... mà chẳng tốn tiền mặt bằng (chỉ chi % cho các trang vận chuyển), chẳng đóng thuế, đi học an toàn thực phẩm, giấy phép gì cả,... Lỡ shop đó làm thực phẩm bẩn và ko đủ vệ sinh thì sao nhỉ?

Quê em, có nhỏ 96 bán hàng onlien, mua được mấy căn cc ở HN và 1 con mazdâ rồi đấy.

PASSION74

Xe tăng
Bán áo quần , mỹ phẩm là dễ kiếm nhất ..biết cách quảng cáo trên fb thì ngày vài chục đến 100 đơn nhẹ nhàng .

ngoc F430

Xe buýt
Shopee , lazada , sendo ... thì e ko rõ chứ thời hoàng kim fb xa rồi giờ chạy quảng cáo ad fb thì 10 ông rụng 8 mà chủ yếu bán quần áo, giầy dép, mỹ phẩm là chính. Cạnh tranh phá giá từng đồng trong khi ngày ko chạy quảng cáo 5-10tr thì xác định như ko có khách, cuộc chơi chuyển sang những thằng lớn vốn to chịu chi , chịu đc lỗ chứ mấy ông lặt vặt giờ chủ yếu sàn thương mại thôi. Ko ngon như nhìn và nghĩ đâu cụ .

Chỉnh sửa cuối:

Trantulang

Xe hơi
Bán giày dép, quần áo,... thì khó, tại phải thử vừa ý mới mua. Hàng thương hiệu thì bán online ko tin tưởng được.

Thấy tụi nó giàu nhờ bán mấy thứ linh tinh như này:
Mật ong
Tinh nghệ
Dầu gội thảo dược tự chế
Mấy loại đồ ăn vặt như khô bò, khô gà lá chanh, bánh bò, bánh bông lan...
Rồi các loại mỹ phẩm giá rẻ hơn chợ, siêu thị (tại ko tốn tiền mặt bằng)

Giá trị nhỏ nhưng số lượng đơn hàng lớn nên mau giàu

Shopee , lazada , sendo ... thì e ko rõ chứ thời hoàng kim fb xa rồi giờ chạy quảng cáo ad fb thì 10 ông rụng 8 mà chủ yếu bán quần áo, giầy dép, mỹ phẩm là chính. Cạnh tranh phá giá từng đồng trong khi ngày ko chạy quảng cáo 5-10tr thì xác định như ko có khách, cuộc chơi chuyển sang những thằng lớn vốn to chịu chi , chịu đc lỗ chứ mấy ông lặt vặt giờ chủ yếu sàn thương mại thôi. Ko ngon như nhìn và nghĩ đâu cụ .

Mrsoibts

Xe tải
Bây giờ còn có hình thức bán mỹ phẩm thực phẩm chức năng mà cảm giác như đa cấp ấy, toàn thấy mua dc nhà lầu xe hơi sau có 1,2 năm !! ngưỡng mộ
chuẩn cụ, không hiểu nó bán đi đâu về đâu, giờ dân mình cung khôn ra nhiều rồi mà sau em vẫn thấy bọn chẳng làm gì suốt ngày tập gym, yoga, ăn chơi sang chảnh xong đăng bán mấy cái mỹ phẩm với thực phâm chức năng không tên tuổi gì cả, khoe tháng kiếm mấy chục triệu lại còn bảo e làm thời gian rảnh chứ làm full time chắc tháng kiếm mấy trăm triệu :))

nguyenquangpt

Xe tăng
chuẩn cụ, không hiểu nó bán đi đâu về đâu, giờ dân mình cung khôn ra nhiều rồi mà sau em vẫn thấy bọn chẳng làm gì suốt ngày tập gym, yoga, ăn chơi sang chảnh xong đăng bán mấy cái mỹ phẩm với thực phâm chức năng không tên tuổi gì cả, khoe tháng kiếm mấy chục triệu lại còn bảo e làm thời gian rảnh chứ làm full time chắc tháng kiếm mấy trăm triệu :))

Sợ chưa cụ ơi, ke ke !!

Poison

Xe tải
Bán online chẳng ai kiểm soát chất lượng thì chắc là toàn hàng giả thôi
Cái thời bán onl toàn hàng giả cũng xa rồi cụ ah, trước toàn bán fb, BÁN VÀ BIẾN, ng mua hàng k biết bắt đền ai. Bg là thời của các sàn TMDT, bản thân các sàn cũng phải giữ uy tín cho mình nên cũng phải kiểm duyệt, phải bảo vệ ng mua hàng khi hàng k đúng chất lượng. Đồng thời bg các thương hiệu lớn cũng lên sàn nhiều, đưa ra các khuyến mãi thường xuyên. Tháng trước e vừa mua cái tv samsung , bán ở các sthi điện máy 23tr, e mua 13tr thêm 1tr tiền ship.

otzi

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Em nhận ra từ năm 2018 rồi cụ. Em quyết định đóng cửa hàng chuyển qua bán online. Chi phí thấp, hiệu quả cao mà quan trọng nhất là chủ động về thời gian, thỉnh thoảng muốn đi phượt đâu đó xả stress còn đi được.

wind_nol0v3

Xe điện
Nhà em vẫn bán onl quần áo khá tốt ạ, em bán theo kiểu hệ thống cộng tác viên chứ k bỏ tiền chạy quảng cáo, ngày vẫn tầm trăm đơn ạ. Tất nhiên ngành nghề nào cũng có người thành công và có người thất bại bán hàng onl cũng thế, không phải vì cứ thấy người khác làm ngon ăn mình nhày vào cũng thế và không phải thấy người khác thất bại thì nhảy vào là chết, quan trọng là cách mình làm như nào thôi

TỤT QUẦN

Xe hơi

Sao lại mỗi chi % cho các trang vận chuyển chưa ạ? Cụ thử chạy ADS với giá cắt cổ xem có mà bằng mấy tiền cụ thuê mặt bằng í nhé (em không nói đến kinh doanh online tự phát kiểu handmade).
Còn chế tài quản lý là do cơ quan thị trường họ tự lo cụ ạ.

Maybach Tàu

Xe container
Cụ cứ làm như mua cái tên miền 50k xong mua cái web 1.5 triệu là tiền vaod túi ấy nhể.