Kính gửi Hợp tác xã Bắc kinh

GALLOPER

Xe buýt
Lời đầu tiên, em xin kính chào các cụ có cổ phần trong Hợp tác xã Bắc Kinh (sau đây đc viết tắt thành HTX BJ), sau đó em xin trình bày một việc như sau:
Sau một thời gian ngó nghiêng, nghiên cứu, tìm tòi, xoay xở để kiếm một cái xe "tử tế" phù hợp với mình, và qua tham khảo ý kiến của các MOD như mod nhiếp ảnh, mod cafe... em đều nhận đc sự tư vấn tận tình và kết luận câu cuối đều như nhau: "việc của chú là đi trình bày với HTX BJ".

Nói về thành tích và bề dày lịch sử thì xe BJ của HTX mà em đc biết thì nó là quá oách, nó đã cùng anh em offroad lang thang chinh chiến khắp mọi nẻo đường, nó đã cùng tay lái nakio đi vào lịch sử của Vô lăng vàng II với hàng chục lần lao lên rồi lại... tụt xuống, nó cũng là chiếc xe test đường của VLV I với tay lái Kar huyền thoại chỉ mất mười mấy phút để chạy hết hai chiều đường tank Hunga... còn rất nhiều nữa nhưng em chỉ nêu những nét chính như vậy.

Với một bề dày lịch sử như vậy nên để có thể sở hữu chiếc xe bằng tiền đối với người ngoài đội offroad là điều không tưởng, em rất biết điều đấy. Tuy nhiên, chiếc xe cần được sửa chữa, bảo dưỡng và quan trọng là phải được sử dụng nhiều hơn nữa cho các chuyến đi, vì vậy em mạo muội đề xuất một số phương án như sau mong các cụ xem xét:

Phương án 1- Các cụ nhượng lại toàn bộ cổ phần của chiếc xe cho em-tuy nhiên các cụ vẫn có thể lấy nó đi bất cứ lúc nào, bất cứ đâu, mục đích của việc nhượng cổ phần là để em có thể yên tâm hơn khi sửa chữa, cắt gọt một số thứ cho chiếc xe hoàn thiện hơn.

Phương án 2- Nếu phương án một không đc các cụ duyệt thì các cụ giao lại chiếc xe cho em để em có thể mang đi sửa chữa, hoàn thiện hơn cho chiếc xe để nó có thể sánh vai với các chiến binh khủng như Mec G, Jeep... tuy nhiên với phương án này thì sẽ khó cho em khi quyết định một số vấn đề như khoét hốc hoặc nâng gầm để có thể trang bị cho nó bộ vó gai như Pajero của MOD nhiếp ảnh vì sợ làm thế không hợp ý của các cụ... và nếu như có những lúc tuỳ hứng với khoảng 1,5 mét nước thì em cũng sẽ ái ngại nếu chiếc xe có thể sẽ k thể lên bờ bằng bốn bánh mà có khi phải là một chiếc cần cẩu.

Phương án 3- Là phương án em để các cụ đề xuất...
Tất cả những vấn đề trên em đã trình bày một cách tóm tắt, ngắn gọn để các cụ k mất nhiều thời gian đọc, nếu các cụ quan tâm thì có khi chúng ta phải họp một vài ngày ở Đồ sơn hoặc Hạ long để các quyết định đưa ra được sáng suốt.
E đã hình dung ra chiếc xe nếu các cụ giao cho em như sau:
1- Làm lại gầm để vận hành êm ái hơn với hệ giảm xóc nhún.
2- Bảo dưỡng lại máy, làm lại điện để có thể đối mặt với 1,5 mét nước
3- Ống thở cho xe và cho người lái.
3- Chế điều hoà hai chiều nóng-lạnh
4-Chế trợ lực lái
5- Trang bị dàn đèn nava (đã có)
6- Tời điện (đã có)
7- Khoá visai cơ (nếu có)
8- Nâng gầm và trang bị hai bộ lốp, một bộ cho onroad để chạy đến nơi offroad và một bộ cho offroad. (đã có )
8- Tóm lại là nghĩ ra cái gì thì làm cái đó..

Nissan Patrol đang đc em chế thành xe đầu kéo và có khớp nối cứng với BJ trong các pha kéo đường dài.

Mong các cụ xem xét và phê duyệt cho em nhá!

B.DTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
ĐI tập tạ trước đi đã Ga ạ, có thêm đạp vịt thì càng tốt

nghiabui911

Xe tăng
Người OF
Chú muốn làm gì nó thì làm, coi như chú đã có 1/4 cái xe theo quyền sở hữu của anh mà chẳng cần phải trả lại cho anh cái gì.
Vote cho chú nếu như chú muốn làm cho nó ngon lành và đẹp đẽ hơn, đáng ra anh cũng muốn góp công cùng chú nhưng thực lòng là độ này quá bận rộn.
(b)(b)(b)

GALLOPER

Xe buýt
@ Anh Nghĩa: Thật sự em bị ấn tượng cái xe từ ngày đi tây yên tử với cách lái xe của anh đấy, trông nó kiêu bạc thế cơ mà. Nếu đc các anh đồng ý em sẽ cố gắng làm cho nó thật tốt. Cảm ơn anh nhé.

Vulcan4x4

Xe buýt
Website
www.vulcan4x4.com
Duyệt phương án III, mặc dù em không có phần hùn gì trong HTX hết.

(b)(b)(b)

Độ thành xe tử tế lâu lâu SG ra mượn đi với hehehe

saigonvw

Xe tăng
@ Ngựa bay : Chú cứ mạnh dạn lên Tuyên kéo về , mổ xẻ E nó theo ý Chú. Mấy tay kia có biết cũng không dám làm gì đâu ( Tay nào ý kiến ý cò Chú cứ cho kéo xe đến trước cửa nhà nó rồi kêu Gấu ra nhận xem mấy tay kia có chối đây đẩy hay không ? ):)):)):))(b)(b)(b)

Lập Tái

Xe điện
Kái ciểu thích lội nước như Ga mà trong danh sách các mục độ xe lại quên cái chân vịt thì .....:102::102::102:

GALLOPER

Xe buýt
Kái ciểu thích lội nước như Ga mà trong danh sách các mục độ xe lại quên cái chân vịt thì .....:102::102::102:
Báo cáo anh là em không quên nhưng mà quả đấy đắt quá, hôm trước em đã hỏi bên chuyên cung cấp thiết bị hạ thủy tàu biển bằng túi hơi để lấy làm cái kẹp hai bên thành xe nâng nổi xe trên mặt nước rồi dùng ống mềm nối với ống xả của xe làm phản lực để đẩy đi nhưng chúng nó gửi báo giá về loại nhỏ nhất là 8 mét, gồm có 6 lớp bố cao su xịn, vận chuyển hết 5000km đường bộ, của trung quốc, nặng khoảng gần 1 tạ. cụ biết chúng đòi bao nhiêu k ạ, gần 50 triệu một quả cụ ạ. Đọc báo giá xong em bỏ ý định đấy luôn.

GALLOPER

Xe buýt
Báo cáo anh là em không quên nhưng mà quả đấy đắt quá, hôm trước em đã hỏi bên chuyên cung cấp thiết bị hạ thủy tàu biển bằng túi hơi để lấy làm cái kẹp hai bên thành xe nâng nổi xe trên mặt nước rồi dùng ống mềm nối với ống xả của xe làm phản lực để đẩy đi nhưng chúng nó gửi báo giá về loại nhỏ nhất là 8 mét, gồm có 6 lớp bố cao su xịn, vận chuyển hết 5000km đường bộ, của trung quốc, nặng khoảng gần 1 tạ. cụ biết chúng đòi bao nhiêu k ạ, gần 50 triệu một quả cụ ạ. Đọc báo giá xong em bỏ ý định đấy luôn.

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
Ngày trước cổ phần trong đấy có 4 sau môt thời gian sửa chữa và gửi xe ko trả tiền thì có thêm anh nữa là 5 :))
nhà nghiabui tặng chú rồi anh cũng tặng chú luôn nhưng với một điều kiện là ko được gửi xe tháng ở chỗ anh - ok

Vu Son

Xe tăng
thằng hâm, lo chạy tiền mà chữa trị cho thằng Patrol đi :D
@Giang trọc: Nó đang khí thế vả lại không có xe để đi nên đang bị cuồng đấy mà, thôi nhượng lại cỏ phần cho nó đi giang ạ.
@Galoper: Anh cho chú để nhờ 3 năm đấy chứ không chơi khó như BL đâu

GALLOPER

Xe buýt
Ngày trước cổ phần trong đấy có 4 sau môt thời gian sửa chữa và gửi xe ko trả tiền thì có thêm anh nữa là 5 :))
nhà nghiabui tặng chú rồi anh cũng tặng chú luôn nhưng với một điều kiện là ko được gửi xe tháng ở chỗ anh - ok
:21::21::21::21::21::21::21::21:-Đọc xong cái này buồn cười quá, nhưng mà cảm ơn anh. Không cho gửi thì cũng phải cho sửa cho nó chứ, hị hị. Mà sửa thì cũng đâu có nhanh đc. :)):)):)):))
@ Anh Giang: Thằng Patrol sắp biến thành đầu kéo rồi anh ạ, làm xe kéo BJ.

Chỉnh sửa cuối:

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ
GT ko phải xã viên hợp tác xã nhá... Ngồi xuống
hơ anh không phá hộ thì vứt lâu rồi, sướng thế không mất xiền được phá tanh bành từ lúc mới tinh, có 2 ông xã viên bỏ cả chục triệu ra chụp được 2 cái ảnh hố hố :))

Với lịch sử oanh liệt, gắn liền với nakio huyền thoại :21::21::21::21:

Quả thật là khó định giá... 20 kình thì thấp quá, 40 kình thì sợ hơi cao :)):)):)):)):))

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Kể ra Galloper nó thèm con BJ này từ chuyến đi Tây Yên Tử cuối cùng, nó xin lái đến hơn chục lần mà em không cho đổi xe làm cu cậu cuồng hết cả lên.:))

Chả nhớ mình có cổ phần trong này không, nhưng em cứ định giá là 100 quả, bớt 30 quả cho Galloper nó sửa sang lại xe, bớt thêm 10 quả cho nó đổi màu và làm lại đăng kiểm đăng ký, bớt thêm 5 quả nữa cho nó khao anh em ở 34. Phần còn lại Galloper chuyển vào tài khoản của anh, anh sẽ xử lý với ban quản trị HTX nhé.

À quên, anh bớt thêm cho chú 5 quả để chú thuê chỗ gửi dưới Âu Mỹ trong 5 năm.

Google

Xe tăng
Kể ra Galloper nó thèm con BJ này từ chuyến đi Tây Yên Tử cuối cùng, nó xin lái đến hơn chục lần mà em không cho đổi xe làm cu cậu cuồng hết cả lên.:))

Chả nhớ mình có cổ phần trong này không, nhưng em cứ định giá là 100 quả, bớt 30 quả cho Galloper nó sửa sang lại xe, bớt thêm 10 quả cho nó đổi màu và làm lại đăng kiểm đăng ký, bớt thêm 5 quả nữa cho nó khao anh em ở 34. Phần còn lại Galloper chuyển vào tài khoản của anh, anh sẽ xử lý với ban quản trị HTX nhé.

À quên, anh bớt thêm cho chú 5 quả để chú thuê chỗ gửi dưới Âu Mỹ trong 5 năm.
Mợ Thông không biết có CP không mà bớt tới 50 củ :)):)):)):))

Chết, chỗ này toàn Min/Mot ... té

GALLOPER

Xe buýt
- Anh Hoàng nói chính xác, k biết anh còn giữ tấm ảnh ngồi trên xe uống beer và mắt lim dim hút thuốc k nhỉ, trông hưởng thụ fết.
- Con xe này là chiếc đầu tiên cho em cảm giác lái xe offroad và lái xe k phanh, đến giờ vẫn còn phê.
- @ anh NAKIO: Vì lịch sử oanh liệt nên em quyết tâm làm cho nó thật ngon, sau này còn đưa vào phòng truyền thống của đội offroad với những chiến tích dữ dội hơn, vì thế các anh xem xét giúp em, mà em thấy anh Hoàng chỉ đạo là oách rồi đấy, chuẩn bị tổ chức ăn mừng thôi nhỉ!(b)(b)(b)(b)(b)

Chỉnh sửa cuối: