Kinh nghiệm đề 3 lên dốc khi thi bằng b2

Nguyễn_Minh86

Xe tải
Em thấy rất rất nhiều cụ bị trượt đề 3 lên dốc.mà lỗi chủ yếu là xe tụt dốc khi đề 3.bản thân em cũng trượt đề 3.trong khi em lái ở ngoài cũng khá nhiều.dẫn đến chủ quan khi đề 3 ko dùng phanh tay.xong xe ở trung tâm ko được ngon như xe mình đi ở ngoài.
Tốt nhất đề 3 lên dốc em khuyên các cụ cứ kéo phanh tay lên cho an toàn.xong đạp ga lên tầm 2000/2500 vòng xong nhả côn từ từ rồi nhà phanh tay ra là xe vụt lên dốc.yên tâm không bao giờ sợ tụt dốc.
Đây là chia sẻ của em.còn của các cụ khác em ko rõ lắm.

khói lửa 1975

[Tịch thu bằng lái]
vậy đề 3 kg dùng phanh tay à cụ ???...ngộ nha

anh.tuan

Xe tải
Chỗ đạp ga vòng tua trên 2000 thì em bổ sung thế này: cứ đạp ga thấy xe rung gằn lên do muốn vượt qua lực thắng của phanh tay thì mình nhả từ từ phanh tay là lên dốc đc. Nhiều xe nó yếu vẫn ko lên đc đâu.

Pumzen

Xe ba gác
Đề pa lên dốc là tình huống thường xuyên gặp nên luyện nhiều là quen, nhưng tình huống xuống dốc mà phải đề pa lùi lên là tình huống rất hiếm gặp, ai vấp phải ca này hầu như bị dính sẹo.

WHITE TIGER

Xe container
Vụ này nói nhiều rồi,tại cứ nghe mấy thằng thầy dùng đỡ côn ga không dùng phanh tay mới dễ tạch.Cách dạy ăn cắp đó chỉ dạy ở trường và tập thôi.Còn không cứ cơ bản theo các bước
Dừng xe ngang dốc
Đạp phanh chân và kéo phanh tay
Nhả phanh chân xem xe có trôi không,không trôi thì sang chân ga
Đạp ga khoảng 2000v/p
Nhả côn đến khi thấy máy hơi lịm đi thì dừng lại.Nếu dốc cao tải nặng thì thêm ga nữa
Nhả hết phanh tay khi này xe đang đứng trên dốc không bị trôi,
Ga vào thấy xe di chuyển thì nhả hết côn

Bài cơ bản đúng chỉ có vậy

pbvhp

Xe buýt
Đề pa lên dốc là tình huống thường xuyên gặp nên luyện nhiều là quen, nhưng tình huống xuống dốc mà phải đề pa lùi lên là tình huống rất hiếm gặp, ai vấp phải ca này hầu như bị dính sẹo.
Vụ này nói nhiều rồi,tại cứ nghe mấy thằng thầy dùng đỡ côn ga không dùng phanh tay mới dễ tạch.Cách dạy ăn cắp đó chỉ dạy ở trường và tập thôi.Còn không cứ cơ bản theo các bước
Dừng xe ngang dốc
Đạp phanh chân và kéo phanh tay
Nhả phanh chân xem xe có trôi không,không trôi thì sang chân ga
Đạp ga khoảng 2000v/p
Nhả côn đến khi thấy máy hơi lịm đi thì dừng lại.Nếu dốc cao tải nặng thì thêm ga nữa
Nhả hết phanh tay khi này xe đang đứng trên dốc không bị trôi,
Ga vào thấy xe di chuyển thì nhả hết côn

Bài cơ bản đúng chỉ có vậy
Bài của cụ là chuẩn cơ bản rồi. Lên dốc hay xuống dốc cũng đều phải làm đúng như vậy là OK.
Đi dốc núi mà bị tắc đường mà không dùng phanh tay thì em quá nể. Lên dốc Tam Đảo, với chùa Ba Vàng, bị tắc đường (em đã trải qua với xe số tự động), mà không dùng phanh tay thì em không hiểu các cụ ấy xử lý thế nào?

Tuy nhiên xe đời mới thì phanh tay bằng nút bấm, chứ không phải kéo cần thì xử lý thế nào cho chuẩn các cụ nhỉ?
Vì chuyển sang chân ga rồi, phanh tay chỉ bấm cái là nó nhả hết luôn, lúc ấy đuối ga thì tụt, ga cao thì vọt.
Chắc chỉ có cách cho xe trước đi xa rồi ga cao để vọt thôi các cụ nhỉ.

vậy đề 3 kg dùng phanh tay à cụ ???...ngộ nha
Em hồi thi đề pa không dùng phanh nhé cụ. Chỉ dùng phanh chân, côn và ga thôi. Tuy nhiên đề pa dùng phanh tay thì vẫn an toàn hơn. đấy là với B2 thôi. Còn cụ thi bằng C mà không dùng phanh tay thì cơ hội thi lại là rất cao nhé.

Nguyễn_Minh86

Xe tải
Em hồi thi đề pa không dùng phanh nhé cụ. Chỉ dùng phanh chân, côn và ga thôi. Tuy nhiên đề pa dùng phanh tay thì vẫn an toàn hơn. đấy là với B2 thôi. Còn cụ thi bằng C mà không dùng phanh tay thì cơ hội thi lại là rất cao nhé.
Em giống cụ thi b2 ko dùng phanh tay.xe lại lởm thế là oạch luôn.tiếc 400k ko thuê cái xe mình tập xe chip.lúc thi nó đưa cái xe lởm.

Em giống cụ thi b2 ko dùng phanh tay.xe lại lởm thế là oạch luôn.tiếc 400k ko thuê cái xe mình tập xe chip.lúc thi nó đưa cái xe lởm.
Khi nhả chân côn phải thấy xe rung rung, đầu xe bốc lên tý thì lúc đó cụ nhả chân phanh thì sẽ không bị tụt. lúc đấy chỉ từ từ đệm ga và nhả từ từ chân côn là xe bò lên thôi.

Nguyễn_Minh86

Xe tải
Khi nhả chân côn phải thấy xe rung rung, đầu xe bốc lên tý thì lúc đó cụ nhả chân phanh thì sẽ không bị tụt. lúc đấy chỉ từ từ đệm ga và nhả từ từ chân côn là xe bò lên thôi.
Xe ngon thì như cụ nói được.hôm em thi nó đưa cái xe lởm vãi luôn.nhả gần hết côn mà ko rung tý nào.nhả phanh sang ga tụt dốc luôn.thế lên em mới chia sẻ chút kinh nghiệm thi trựot để các cụ mợ tránh

Xe ngon thì như cụ nói được.hôm em thi nó đưa cái xe lởm vãi luôn.nhả gần hết côn mà ko rung tý nào.nhả phanh sang ga tụt dốc luôn.thế lên em mới chia sẻ chút kinh nghiệm thi trựot để các cụ mợ tránh
Vâng, thì như em đã nói ở trên rồi ạ. dùng phanh tay thì cơ hội tụt dốc, trượt đề pa nó thấp hơn.

khói lửa 1975

[Tịch thu bằng lái]
thế xe cụ thi có hỗ trợ khởi động ngang dốc à ??? mà kg kéo phanh tay. chả lẽ khi cụ chuyển chân phanh chân sang chân ga. xe nó téo tụt xuống à ???
em thi xe đề 3...thày dậy thì chuẩn ..nhưng khi thi thày nói nhỏ ..
em dậy bác thé thôi . chứ khi thi đề 3 sát hạch kiếm bằng b2. bác ăn non đề 3 nhé . thà trừ 5 đ còn hơn là trừ 25 đ toang cmn luôn đó . em làm chuẩn theo lời thày . cách vạch chuẩn phanh dốc đề 3 khoảng 2m em phanh luôn . trừ 5đ. còn lại thi đạt 95đ sa hình

khói lửa 1975

[Tịch thu bằng lái]
chắc do thày cụ kg cao tay ấn thôi . chứ em thuê xe gặp luôn xe dạng phò / mả mẹ nó cái chân côn 2 xe thuê này nặng như cùm em đi thử toàn trượt
hôm thi sát hạch em nói với thày . đcmn anh mà vớ vào 2 cái xe sô 3 và số 7 thì trượt là cái chắc. thày dậy nói . ok để em nói bọn điều xe thi cho anh cái ngon lành..vừa lóng ngón ngó nghiêng bọn điều xe thi gọi tên em điều luôn xe ngon nhất cho em. thi phát ngon choét
còn không thì phải bỏ ra 300k cho bọn điều xe . kg á vớ con xe lởm . trượt là cái chắc

Nguyễn_Minh86

Xe tải
chắc do thày cụ kg cao tay ấn thôi . chứ em thuê xe gặp luôn xe dạng phò / mả mẹ nó cái chân côn 2 xe thuê này nặng như cùm em đi thử toàn trượt
hôm thi sát hạch em nói với thày . đcmn anh mà vớ vào 2 cái xe sô 3 và số 7 thì trượt là cái chắc. thày dậy nói . ok để em nói bọn điều xe thi cho anh cái ngon lành..vừa lóng ngón ngó nghiêng bọn điều xe thi gọi tên em điều luôn xe ngon nhất cho em. thi phát ngon choét
còn không thì phải bỏ ra 300k cho bọn điều xe . kg á vớ con xe lởm . trượt là cái chắc
Thì trc hôm lên thi em tập xe chip nó ngon.nó kêu anh có thuê luôn xe này để thi không.nếu thuê 400k.em chủ quan nghĩ xe nào nó cũng ngon lên ko thuê.thành ra lúc thi nó đưa con xe lởm oạch luôn lần đầu.tiếc 400k thành ra mất thêm bao nhiêu tiền rồi thời gian đợi thi lại.

khói lửa 1975

[Tịch thu bằng lái]
Thì trc hôm lên thi em tập xe chip nó ngon.nó kêu anh có thuê luôn xe này để thi không.nếu thuê 400k.em chủ quan nghĩ xe nào nó cũng ngon lên ko thuê.thành ra lúc thi nó đưa con xe lởm oạch luôn lần đầu.tiếc 400k thành ra mất thêm bao nhiêu tiền rồi thời gian đợi thi lại.
kg cụ à. toàn bộ xe thi sát hạch luôn có 2 con xe phò nhất ( đó là do phía trường thi họ đem xe ra đó lỗi xe là lỗi do chính trường họ điều chỉnh xe đó/ chả lẽ thi 100% trúng tuyển à phải có 20% trượt và 1 số % tự người thi hoảng bị trượt chứ )
mà thày cụ kiểu téo gì thế. thày em đem xe và chọn xe cho em chả mất đồng nào hết

Nguyễn_Minh86

Xe tải
kg cụ à. toàn bộ xe thi sát hạch luôn có 2 con xe phò nhất ( đó là do phía trường thi họ đem xe ra đó lỗi xe là lỗi do chính trường họ điều chỉnh xe đó/ chả lẽ thi 100% trúng tuyển à phải có 20% trượt và 1 số % tự người thi hoảng bị trượt chứ )
mà thày cụ kiểu téo gì thế. thày em đem xe và chọn xe cho em chả mất đồng nào hết
Em chỉ nộp dự thi thôi cụ.vì em biết lái rồi.thành ra càng chủ quan.

Dũng cyclon

Xe đạp
thi lai sát hạch có dễ k các cụ

Dũng cyclon

Xe đạp
giờ thi bằng c hết bao nhiêu vậy ạ

khói lửa 1975

[Tịch thu bằng lái]
thi lai sát hạch có dễ k các cụ
Tỷ lệ trượt đề 3 là nhiều nhất . trượt đề 3 là tèo luôn
Tỷ lệ trừ điểm nhiều nữa là tâm lý hoang mang khi bị ú òa và ghép chuồng ngang . các cụ ghép chuồng ngang hay giẫy đành đạch trong chuồng mà kg thoát ra khỏi chuồng ngang được
Còn thi sát hạch và thi tốt nghiệp đều như nhau cả thôi
Tâm lý phải vững vàng cái gì chấp nhạn bị trừ điểm thì mình chủ động để trừ đ cho đỡ hoang mang . kết quả cứ đạt 90đ là ok