[Luật] Kinh nghiệm đi đăng kiểm xe

custas

Xe tải
xe em 2017, trước giờ đi đăng kiểm chưa mất đồng phí ngoài nào. e thường đi bảo dưỡng trước khi đi đăng kiểm. lần gần đây nhất đi lúc 16h. đến chả có xe ai, phi vào 15p xong, đóng tiền phí đường bộ và phí đăng kiểm xong chào nhau về, vui vẻ , tười cười . kaka. e đăng kiểm ở Thái Nguyên

JoyK

Xe hơi
em vẫn chưa hiểu để tiền lại để làm gì ạ?
không phải em keo kiệt nhưng việc đăng ký đăng kiểm theo luật, xe không đủ điều kiện thì không được lưu thông, em thấy để lại tiền chính là việc làm rất không ổn mà người sau truyền lại cho người trước, em hiểu là ngày xưa cái xe nó còn giá trị, đến thời điểm bây giờ cũng đại trà hơn rất nhiều nhưng đi đăng kiểm lại vẫn phải mất tiền?
Em không tiếc 200, nhưng cảm giác việc đưa tiền đấy nó cứ lén lút, không đàng hoàng nên e không thích, em kiểm tra xe kỹ, rửa xe rồi mang vào đăng kiểm, nếu xong xuôi mà anh em ra hỏi này kia a cũng nói với anh em, nếu xe có vấn đề thì bọn em cứ không cho qua, còn xe bảo dưỡng, kiểm tra đầy đủ rồi không vấn đề thì thôi để a đi .
em cũng chưađể lại tiền bao giờ (xe em 2012, đăng kiểm 2 lần, tuần này phải đăng kiểm tiếp), còn các bác để là quyền của các bác, nhưng thật tâm các bác muốn bồi dưỡng a e vì mình làm ăn được, hay vì tâm lý các bác ngại, vì quan niệm hay câu nói của aiđó nên mới để tiền lại