Kinh nghiệm đi du lịch Phú Quốc( từ 6/11- 11/11/2014)

Jun Nov18

Xe điện
Chào mợ!
Hiện tại bên em đang có phòng giá rẻ tại Eden ( mà e thấy mợ cũng đang quan tâm). Giá rổ thì mợ yên tâm là giá rẻ bất ngờ ạ ( cái này e xin tiết lộ với những ai quan tâm thui ạ). Nếu mợ đặt phòng ở Eden thì về khoản tiện nghi cũng như dịch vụ em xin không bàn tới mà chỉ muốn chia sẻ chút kinh nghiệm. Trên đảo mợ có thể di chuyển tới các địa điểm tham quan bằng Taxi, xe máy hoặc xe đạp. Taxi trên đảo gồm có 3 hãng đang khai thác đó là : Sasco (077 3767676) Mai Linh (077 3979797) và Hoàng Long (077 3988988).Tuy nhiên để khám phá được hết toàn bộ vẻ đẹp của Phú Quốc nhưng vẫn đảm bảo chi phí không quá cao có lẽ mợ nên dùng phương án thuê xe máy.Từ sân bay phú quốc mợ chỉ mất 10 phút đi taxi tới khách sạn, và mất 5 phút đi xe ra đến chợ đêm Dinh Cậu thui nhé. Ở phú quốc có rất nhiều món ngon, mợ có thể thưởng thức gỏi cá trích, ốc nhảy khoảng 110k- 120k/kg hay là món Còi biên mai chính là hai lớp cơ thịt nối liền hai mảnh con sò biên mai, rồi cả món ghẹ Hàm Ninh. Rất nhiều món ngon.Và đến tham quan các điểm du lịch tại đây. Mợ vừa có thể relax cùng bạn bè và thưởng thức những món ăn ngon cũng như tiện cho việc đi lại. Chúc mợ có chuyến du lịch vui vẻ!
Cụ ơi, cụ PM cho em cái giá Eden nhé. Vì em sợt trên mạng thấy giá cũng hơi chat chat ah
Tks cụ

dzung83

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Ui. Cho e đặt dép ngồi hóng với. Nhà e cũng tính đi ạ ;;)

vietskytravel

Xe buýt

Bourne

Xe tải
Kinh nghiệm du lịch phú quốc mợ vào mục CCCĐ có hpwn 3 bài và ảnh chi tiết đẹp của các cụ OF?
Em cũng ở Phú Quốc trùng thời gian với các mợ đấy :D

thanktn

Xe tăng
Với số tiền thế kia thì ăn chơi xả láng rồi. Vào ở Sài Gòn - Phú Quốc cho ló hoành tráng. Ăn uống thì cứ Trùng Dương, Sông Xanh, Sáng tươi, thậm chí là ăn uống tại nhà hàng của Sài Gòn Phú Quốc ngay tại bãi biển lun. :D

Rẻ hơn thì ở Thiên Hải Sơn, Thiên Thanh. Ăn ở quán Ốc 30/4, hải sản ở chợ đêm Dinh Cậu.

Ở Phú Quốc em ấn tượng mỗi chỗ ăn ở Hàm Ninh: hải sản nhiều con lạ, tươi, và rẻ nữa. Nhưng do cách trung tâm khoảng 15km nên 1 tiền ăn 3 tiền đường taxi. :D. Em chọn giải pháp đi xe máy thuê đi theo đường ngang qua sân bay để không phải đi vào đường đang làm lắm bụi.

SimsSam

Xe điện
Ôi Phú quốc.

Ngán tận cổ rồi. Nắng, mưa và hải sản. Ngán quá.

1TiTi

Xe tăng
gạch cái tối về trả lời

Abram

Xe điện
Em hóng phát, đồng thời rủ luôn mợ chủ thớt giao lưu.
Em có mặt ở PQ vào sáng 8.10 và biến khỏi đó vào chiều 9.10 để về Sài Gòn hoa lệ. Trước khi đi, đứa bạn dặn vào chỗ nào đó gọi là Đại Hùng ăn, nó làm du lịch mười mấy năm nên chắc ở Đại Hùng gì đó cũng có những thứ hay ho. Cao cấp hơn có Trùng Dương, Sóng xanh, Thien Thanh...nhưng nó có vẻ nó ko thích lắm.
Nếu mợ không thẹn thì tối 8.10 tổ chức nhậu và nhìn thiên hạ được không mợ?

scorp8x

Xe container
Rưng mờ giường chật, chả nhẽ 3 người nằm ngang ra hả anh?:)
Thôi, để rộng rãi, em nhờ ks kê thêm giường, anh nhở ?::
Nghe hấp dẫn nhẩy:) cuối tháng lượn về HN chơi có khi phải 8 với em Run kế hoạch chi tiết mới đc

puredoll

Xe điện
Nhà E định đặt tour PQ 6/12-9/12 vào Vinpeal PQ, nhưng đúng đợt thi hoa hậu nên phải dừng :(

Jun Nov18

Xe điện
Kinh nghiệm du lịch phú quốc mợ vào mục CCCĐ có hpwn 3 bài và ảnh chi tiết đẹp của các cụ OF?
Em cũng ở Phú Quốc trùng thời gian với các mợ đấy :D
Cảm ơn cụ nhiều ah.
Với số tiền thế kia thì ăn chơi xả láng rồi. Vào ở Sài Gòn - Phú Quốc cho ló hoành tráng. Ăn uống thì cứ Trùng Dương, Sông Xanh, Sáng tươi, thậm chí là ăn uống tại nhà hàng của Sài Gòn Phú Quốc ngay tại bãi biển lun. :D

Rẻ hơn thì ở Thiên Hải Sơn, Thiên Thanh. Ăn ở quán Ốc 30/4, hải sản ở chợ đêm Dinh Cậu.

Ở Phú Quốc em ấn tượng mỗi chỗ ăn ở Hàm Ninh: hải sản nhiều con lạ, tươi, và rẻ nữa. Nhưng do cách trung tâm khoảng 15km nên 1 tiền ăn 3 tiền đường taxi. :D. Em chọn giải pháp đi xe máy thuê đi theo đường ngang qua sân bay để không phải đi vào đường đang làm lắm bụi.
Ối, mấy cái nơi sang chảnh đó em sợ số xiền ít ỏi của bọn em chả thấm vào đâu cụ ah. Như đợt em đi Đà Nẵng, cũng chả ăn tiêu gì lắm mà cũng hết tầm đó cụ ah
Hi, ai cũng nhắc đến Hàm Ninh, em là em phải phi đến đó........để oánh chén cho thỏa cái cơn.......thèm ăn ah
Cảm ơn cụ nhiều ah
Ôi Phú quốc.

Ngán tận cổ rồi. Nắng, mưa và hải sản. Ngán quá.
Hức, bọn em chưa có dịp được đi nên là đang háo hức lắm ah

gạch cái tối về trả lời
Em hóng cụ ah

Em hóng phát, đồng thời rủ luôn mợ chủ thớt giao lưu.
Em có mặt ở PQ vào sáng 8.10 và biến khỏi đó vào chiều 9.10 để về Sài Gòn hoa lệ. Trước khi đi, đứa bạn dặn vào chỗ nào đó gọi là Đại Hùng ăn, nó làm du lịch mười mấy năm nên chắc ở Đại Hùng gì đó cũng có những thứ hay ho. Cao cấp hơn có Trùng Dương, Sóng xanh, Thien Thanh...nhưng nó có vẻ nó ko thích lắm.
Nếu mợ không thẹn thì tối 8.10 tổ chức nhậu và nhìn thiên hạ được không mợ?
Ợ, cụ ợi, em tháng 11 mới đi cơ mờ. Nếu tháng 11 thì hẹn cụ tổ chức..." oánh chén" nhé, chứ nhậu thì bọn em chỉ...phá mồi thôi ah
Nghe hấp dẫn nhẩy:) cuối tháng lượn về HN chơi có khi phải 8 với em Run kế hoạch chi tiết mới đc
Về" nuôn" đi cụ, để kế hoạch cho nó cụ tỉ chính xác chứ nhở ^^

thanktn

Xe tăng
Em tính đúng mà. Cứ lấy số thấp nhất là 10 triệu/người. 3 người là có 30 triệu để ngủ, ăn, chơi. 4 đêm thì khoảng 10 triệu cho 1phòng tại Sài Gòn Phú Quốc cho 3 người, có ăn sáng rồi. Ăn trưa và tối nếu đủ sức ăn hải sản tất cả các bữa thì cứ khoảng 300K/người là ăn đủ no luôn. Coi như 1 triệu/bữa cho 3 người đi thì tiền ăn cho 4 ngày là 8 triệu rồi. Còn 12 triệu thì thuê tàu xe đi tour thoải con gà mái luôn. :))

vietskytravel

Xe buýt

1TiTi

Xe tăng
Tham khảo thì mọi người có nhiều ý kiến rồi nhá ?
Còn đây là về phần của Ti ,có gì thắc mắc cứ hỏi ...nếu biết sẽ trả lời .
Tóm tắt hồi ấy bay bằng Air Mekong , ở La Veranda Nhân viên khách sạn ra đón thì phi trường.
Ngay trước cửa Resort có chỗ mướn xe máy rẻ . cũng có cái nhà hàng bình dân nhưng có món cơm chiên ghẹ tuyệt cú mèo , trên đời đó là lần ăn món ấy ngon nhất . băng qua bên kia đường thì có quán LeCapBreton tuy không cao lương mỹ vị gì nhưng rất gia đình ,muốn ăn gì dặn chủ quán là Len sẽ nấu cho. đi xe máy ra chợ đêm Dinh Cậu mà ăn vặt . Đi bãi Sao thì bạn của Len có bao xe ô tô đời mới chỗ đi nguyên ngày quanh đảo .
.

.

.

.

.

.

.

.

.

.

.

.

mr kenny

Xe máy
E cũng đang quan tâm mà mãi chưa book đc ks giá rổ hợp lý. 15/10 này lên đng rồi. Có of có cụ nào có thể boock dùm e 2 phòng 15-18 ko ? E gần trung tâm vì có 2 cụ đi cùng
Nhu cầu của cụ đến đâu và kinh phí cụ chi trả cho phòng ốc e sẽ hỗ trợ cụ.

sonvtc2

Xe điện
Mùa này thì Biển Phú Quốc cứ gọi là tuyệt, Nghỉ thì cứ chọn cái resort gần thị trấn Dương đông mà nghỉ, ăn thì nên ra nhà hàng Trùng Dương ở trung tâm thị trấn, chơi thì ngoài bãi biển tại resort có thể đi bãi sao (đông đảo); nhà tù Phú quốc, bãi dài ở Bắc đảo cũng là lựa chọn hay. Riêng món lặn ngắm san hô thì ko nên đi vì cách thức tổ chức ko được chuyên nghiệp cho lắm. đi lại thì ngoài lúc đến và đi từ sân bay về chỗ nghỉ hoặc đi loanh quanh thì nên đi taxi, còn đi chơi xa thì nên thuê xe cho kinh tế. chúc các mợ có kỳ nghỉ vui vẻ.

Civichn

Xe hơi
Hồi em đi cũng phủi, mà k biết cái Bugalow như cụ nói để vào, tiếc quá
Cụ có sdt của nhà đó k, cho em lần sau e đi tiếp, keke
Phú Quốc đi phủi rất hay vì nó còn hoang sơ. Resort có mấy cái nhỏ nhỏ của nhà dân ngay cạnh SG Phú Quốc giá hạt rẻ mà bugalow như ai :D, cũng sân vườn, bãi tắm đẹp. Cứ uống rồi bơi là No1. (Không ăn ở đây)

Mua tour 1 ngày đi đủ bơi, ngắm san hô, ngọc trai, bãi sao....

Cháu thì thích thuê xe máy đổ đầy bình xăng và nhắm hướng bắc thẳng tiến, cứ còn đường là còn đi. Dọc đường nhiều rừng, bãi biển đẹp hoang sơ tắm tiên lại là No2 :P

Có thời gian thì lội bộ từ dưới lên đỉnh thác của suối. Tắm tiên vài chỗ :D

Cố dành thời gian buổi sáng uống cafe ở quán đầu dinh cậu trên tầng 2. View đẹp, biển lộng gió, cafe ngon.

Ăn thì phi xe vào khu phố cũ (Qua cầu)

Túm lại cứ thổ dân ăn uống gì thì mình ăn uống đấy, chơi thì chỗ nào khu du lịch thì chơi.

PleaseTryAgain

Xe tải
Ợ, cụ ợi, em tháng 11 mới đi cơ mờ. Nếu tháng 11 thì hẹn cụ tổ chức..." oánh chén" nhé, chứ nhậu thì bọn em chỉ...phá mồi thôi ah

Về" nuôn" đi cụ, để kế hoạch cho nó cụ tỉ chính xác chứ nhở ^^
Mợ còn xuất thì cho em ké với nhé. Em chưa đc đi PQ bao giờ :(