kinh nghiệm đi du lịch sài gon, vũng tàu, mũi né!!

pinkmoth

Xe tải
thanks cụ nhiều nhiều ạ, cụ cho e hỏi thêm là cụ có thạo miền tây ko ạ, e mới phát sinh thêm đi đồng tháp nữa cụ ạ, nếu cụ biết chỉ giáo e thêm vài đường nữa ạ!! :D :)
Đồng Tháp thì em chưa đi, nhưng mà theo em biết thì dưới đó có vườn quốc gia Tràm chim, đầm sen,...cũng đáng đi tham quan đó cụ. Còn mấy cái di tích, bảo tàng,...e khuyên thật là nếu ko đủ thời gian thì ko cần đi đâu.

Đi chơi miền Tây nói chung chỉ có 3 việc lần làm: Ăn (cá) Ăn (rau) Ăn (trái cây) ;)) Dưới Đồng Tháp nghe nói nhiều trái cây và món ngon lắm nên e cũng đang muốn đi đây: Cá lóc nướng trui, thịt rắn, chuột đồng, ốc, lươn, bông súng mắm kho, lẩu bông điên điển, bông điên điển nấu chua,... :> Bạn bè em đi miền Tây rồi ai cũng muốn quay lại ăn cho sướng cuộc đời :-bd

p.s: cụ nào vô sg ghé bánh tráng Trảng bàng hoàng ty ăn món thịt luộc rau rừng cuốn bánh tráng hoặc cá lóc hấp cuốn bánh tráng. Giá vừa phải mà ngon hihi.

Thanmen

Xe buýt
bác yên tâm nhất định em sẽ post ạ

cuongez

Xe tăng
Em cũng từng bay vào SG sau đó mượn xe đi Mũi Né.
E chạy cao tốc Long Thành - Dầu Giây, sau đó theo QL1 đi Phan Thiết. Đường đã sửa lại chạy rất tốt. Dịp tết nên cũng vắng.
E ngủ ở Phan Thiết, KS Dimond Park, có bể bơi nếu k thích tắm biển, sóng khá to,
E đi tự đi loanh quanh Phan Thiết 1 buổi (có đền Quan đế miếu, city tour, ăn tối đg Phạm Văn Đồng...) sau đó dành 1 ngày đi Mũi Né, dọc đường ghé tháp Poshanu, nghe biểu diễn ca nhạc dân tộc Chăm miễn phí.
Bơi ở Mũi Né thì có bãi biển Cây Bàng, cạnh Sea Link. Chỗ đó chắc là bãi biển công cộng duy nhất ở Mũi Né, biển trong, không có sóng lớn.
Trượt cát thì cụ nên đến lúc 6-7h sáng hoặc 4-5h chiều, ngắm hoàng hôn. Lúc đó cát hết nóng rồi, thuê 1 em xách theo ván trượt,20k/người, tha hồ trượt
Chiều về thì cụ có thể đi ven biển đi Bà Rịa, Vũng Tàu, dọc đường ghé thăm Hải Đăng Kê Gà, ăn trưa và tắm biển tại đó cũng rất ổn.
Cụ cho cháu xin ít kinh nghiệm vì hè này cháu đi Mũi Né và book phòng ở Sea Link rồi.
Ở SL có ổn ko cụ? Ăn chơi thì nên ntn?
Thân.

hanoien

Xe điện
Cụ cho cháu xin ít kinh nghiệm vì hè này cháu đi Mũi Né và book phòng ở Sea Link rồi.
Ở SL có ổn ko cụ? Ăn chơi thì nên ntn?
Thân.
Cụ ở Sealink thì ổn rồi, có private beach, ăn uống có quán Cây Bàng, Hoa Viên ngay bên cạnh.
Sight seeing thì như em viết bên trên.
Chúc cụ có chuyến đi vui vẻ.

Arizona

Xe tăng
Em vừa đi SG, Mũi Né và Vũng Tàu về. Nhà em F1 còn nhỏ nên đâu cũng như nhau: Đà Nẵng, Nha Trang, Phú Quốc...cũng rứa.

etrip4u

Xe máy
Website
etrip4u.com
Chuẩn cung đường biển đẹp rồi :v đi thẳng Vũng Tàu rồi dọc ven biển lên Mũi Né luôn :v đường này đẹp mà sẽ xa hơn cái đường từ SG đi thẳng Mũi Né. Mũi Né giờ khác lắm rồi cụ ạ :v