[HĐCĐ] Kinh nghiệm đi Quan lạn - Minh châu

ngoaychoc

Xe đạp
Em đang ở Quan Lạn. Được 2 ngày. Trưa mai về hn. Nếu thích sóng lớn chút thì ở Quan Lạn. Em ở nhà nghỉ Huy Hoàng. Hình như 500-700k/ngày. Cách biển quan lạn 500m. Nếu thích sóng êm thì ở Minh Châu

Thảo Mộc

Xe tải
Mùa này còn sứa không các cụ, em đi hồi cuối tháng 6 gặp sứa đốt khổ quá. Bãi Minh Châu với Quan Lạn đều đẹp và hoang sơ, còn chưa có cả bảo vệ với phao cảnh báo. Nhưng bãi MInh CHâu đẹp hơn Quan Lạn, cát trắng mịn thôi rồi. Mà lại cú cái bọn sứa, bị đốt 1 lần mấy lần sau tắm cứ căng mắt ra với giựt mình.
Phòng ốc hồi bọn em đi ở bãi Quan Lạn, giá 600-800K mà rất rất bình thường. Ăn uống đặt luôn tại KS, mà tay nghề nẫu nướng cũng rất bình thường. Ngon có món tu hài và canh sá sùng tươi nấu lá lốt.

hhnd

Xe tăng
Mùa này còn sứa không các cụ, em đi hồi cuối tháng 6 gặp sứa đốt khổ quá. Bãi Minh Châu với Quan Lạn đều đẹp và hoang sơ, còn chưa có cả bảo vệ với phao cảnh báo. Nhưng bãi MInh CHâu đẹp hơn Quan Lạn, cát trắng mịn thôi rồi. Mà lại cú cái bọn sứa, bị đốt 1 lần mấy lần sau tắm cứ căng mắt ra với giựt mình.
Phòng ốc hồi bọn em đi ở bãi Quan Lạn, giá 600-800K mà rất rất bình thường. Ăn uống đặt luôn tại KS, mà tay nghề nẫu nướng cũng rất bình thường. Ngon có món tu hài và canh sá sùng tươi nấu lá lốt.
Nhà nghỉ trên đảo thì xác định là đắt hơn nhiều so với đất liền rồi, tuy nhiên nếu ở thời gian ngắn thì có thể chấp nhận được.

Menhim1601

Xe container
các bác đi du lịch Quan Lạn có thể chọn khách sạn quan lạn này nữa nhé, khách sạn này có nhà hàng to nhất ngoài bãi tắm minh châu rất thuận tiện cho khách ở tại khách sạn, ra bãi tắm ngồi không mất tiền dịch vụ, như tiên ô, ghế nằm, tắm tráng, gửi đồ.....
Cụ cho em hỏi chi tiết hơn với ạ, giá phòng đôi, đơn, tập thể với ăn uống tại ks luôn thì như nào ạ. Tụi em định tổ chức cho cơ quan đi chơi cuối tuần

Cx Đứcn 1995

Đi bộ
có cụ nào 2/9 này đi quan lạn không, e xin ít thông tin ngon bổ rẻ với

Thevau

Xe hơi
Em đoánh dấu phát,mai rảnh úp hình ảnh cho các cụ coi.
Em vừa đi nghỉ đông ở Quảng Ninh Quan Lạn về hôm nay, tuyệt vời và trong trẻo.

Chỉnh sửa cuối:

vietau2012

Xe điện
303-A12 KTTVPCP, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội
Em đoánh dấu phát,mai rảnh úp hình ảnh cho các cụ coi.
Em vừa đi nghỉ đông về hôm nay, tuyệt vời và trong trẻo.
Hihi, em cũng vừa có chuyến nghỉ biển Eureka Linh Trường mùa đông! Trải nghiệm tuyệt với! Hóng ảnh cụ!

tranhoangminh

Xe container
30.4 có cụ nào đi QL e xin ké với

xuanta_vl

Xe tải
Được cụ. Đi xe rồi gửi đi tàu. E định thế. Cụ định đi hôm nào
Gửi ở vân đồn hả cụ? Em cũng tính vậy em Đinh tối 29 đi sáng 2 về cụ ah. K có phà ra quan lạn chở cả oto ra quan lạn phải k các cụ

tranhoangminh

Xe container
Gửi ở vân đồn hả cụ? Em cũng tính vậy em Đinh tối 29 đi sáng 2 về cụ ah. K có phà ra quan lạn chở cả oto ra quan lạn phải k các cụ
Vâng.Gui xe roi di pha. Em đi 28 thôi 1 về. Vì 2 e đi làm rồi

Thevau

Xe hơi
Đi xe đđược không cụ em cũng tính đi xe mà k biết đi kiểu j cụ ah
Cac cu can thong tin di Van don- Minh Chau Bai bien thi keu e Huong Dan nhe.,dep,re Gan hon CoTo ( Bai bien duoc binh chon dep nhat VN ,it nguoi biet toi).
Nguyen so--100%
..

Thevau

Xe hơi
Gui Xe tai ngay Ben tau, vi tren dao nho Co Xe Tuc Tuc+ Xe Dien 100-150k/ luot. ( Gui xe re, xe di pha phai mat 5tr ma cung chang de lam gi.)

Thevau

Xe hơi
Quan lan va Minh Chau thuc chat la cung 1 hon dao ( 2 xa khan nhau).
Cac bac chi biet den Quan lan,nhung 2 % moi biet den dao Minh chau.
Minh Chau : Bai bien chat Chan dep hon Quan lan va an toan ( Bai bien con Lai tren dao rat nguy hiem vi cat cuan va sut ,song to )
Minh Chau: Hoang so ,dep tu nhien va quy hoach nghiem chinh vao loai nhat VN, ( Khong cho Lan chiem no bien kinh doanh Co to chuc).
Minh Chau: tu Nam 2016 da xay Dung cac ksan to,tieu chuan quoc te.du de phuc vu khach do mot Canh chuyen nghiep.
Minh Chau: Hai San phong Phu, mua he khach co the cau muc, cau ca ,cau gai.v.v
Minh Chau: Gan hon CoTo 1/2 duong di ( do met va tiet Liem tien)
Minh Chau : su lua chon khi du lich he, du lich bien dao,du lich quang ninh,du lich ha long,du lich vinh Ha long ( Ha long bay).
Thu mot lan du lich he gia re, du lich bien mien bac, bai bien dep tuyet

Chỉnh sửa cuối:

xuanta_vl

Xe tải
Em mới đi về hôm 30/4 đánh giá của cá nhân em là đẹp hoang sơ không tthương mại như những nơi khác. Em ở minh Châu sang bãi quan lạn chơi bên minh Châu bãi tắm gần hơn sóng nhỏ nhiều lá cây, rác hơn bên quan lạn ăn uống đặt trước đồ k phong phú như nơi khác muốn ăn phải đặt trước. Người dân chất phát hiền lành, thân thiện. Đặc biệt ở đây tối ngủ k cất đồ xe pháo để ngoài đường k mất hihi.

Thevau

Xe hơi
Chia sẻ với cụ thế này( mua he tau cao toc chay Lien tuc tu 6h sang)

Về đường đi cụ bắt buộc phải đi Quảng Ninh, có 2 lựa chọn

1 Cụ đi từ Hà Nội thằng Vân Đồn (giống như các cụ đi cô tô) Nghỉ đêm ở Cảng Cái Rồng, sáng hôm sau đi tầu ra Minh Chau Bai bien.

2. cụ đi từ Hà Nội - Hạ Long vào Buổi sáng,chieu ở Cảng Hòn Gai có chuyến tầu đi Quan Lạn lúc 12h00 ( neu di qua Minh Chau Thi Co the di chuyen bang xe tuc tuc mat 10km.)"
Làm thế nào cụ có mặt ở Cảng đó trước 12h00 là ok,buoi sang thi 8h nhe.

Tầu từ Hòn Gai đi quan Lạn mất 50 phut cụ được đi dọc Vịnh Hạ Long Và Bái Tử Long, rất đẹp ợ. Den cang qua lan neu muon den bai bien dep va thue khach san ngay bien o Minh chau , cac cu thue xe tuc tuc mat 200k ( di duoc 10-12 nguoi).

Còn về Đảo Minh Chau ( hoac Quan lan) . Bai bien minh Chau ngay sát cảng , nên cac cụ có thể nhảy lên xe Dien, xe Lam (tuk tuk như của Thái ) mat khoang 100-140k.
gia phong 2017 khoảng 5-600k cho 1 phòng có 2 giường đoi ( Dip cuoi Tuan) va bang 400 k ngay thuong.Vao khach san sang hon thi phong se tu 1 tr den 1,4 trieu / phong / gia dinh.

Nam 2018 se Co 1 khach San dang to nhat Van don dat tai ngay sat Bai bien Minh Chau, khi do phong nghi se dep hon va chac gia tien + dich vu tuong ung.

Tham quan ăn chơi và tắm biển:

Chiều dài tu Bai bien Minh Chau " Grand pearl hotel & resort" ( xa Minh Chau) toi xa Quan Lạn có đúng 9 Km,

Di phuot tren dao có mấy chỗ (theo em cụ nên thuê xe máy đi cho nó thoải mái) gia khoang 200k nua ngay :
the xe goi 0977238351.
Xe đạp đi xuyen dao đạp è cổ,chi Co cac doan Tay hay di.
Ăn có thể ăn ngay trung tâm thị trấn hoac tai khach San giá khá rẻ và hợp lý, Hai San toan tuoi song.

Bãi biển có 4 Bãi : Minh Chau beach , Robinson ,bai tam tien, nên Quan lan có Việt Mỹ ngay gần cảng, có đồi Phi Lao rất lãng mạn, có cái Resort thiết kế kiểu Bugalow nhìn ra biển vote 9 điểm cho bãi biển này nước biển trong xanh nhìn rõ đáy.
Có bãi đá để chụp ảnh, doi cat Trang, Hoa Tim tim.

Bãi Hải Vân đỏ 7 điểm

Bãi biển sau Cồn cát trắng (có nhà máy khai thác titan) Dài và vắng vì k0 có khai thác du lịch vote 8 điểm

Bãi Minh Châu , xa Minh Chau (cuối đảo neu di tu Phil Quan lan ) Bãi này em vote 10 điểm vì em tắm tiên ở Bãi này hjhj

Nước biển trong xanh, Sóng nhỏ, đặc biệt Bãi cát ở đây rất khó tả, em rất thích đi bộ chân đất trên bãi biển này. Cát chưa titan nên mịn, mỗi bước đi cứ như đc massage chân. Cảm giác rất thích.

NGoài ra cac Cu có the the xe di tham xa Quan Lạn còn có đền Thờ (Một danh tướng nhà Trần đánh Tan đoàn thuyền Lương của quân Nguyên Mông) cũng là địa điểm tham quan

Chốt lại
Theo lời khuyên của em
Cụ nên đi Từ Hà Nội xuống Hạ Long, có thể đi Mỹ Đình hoặc Lương Yên, Gia lâm.
Di Thang den Van don ( Ben xe ngay sat cang Cai rong) xuong xe di 50m lên tau cao toc , va mat 45 phut den Minh Chau Beach , 60 phut den Quan Lan va 100 phut den CoTo.

Xe tai my dinh có chuyen som 2h sang di mat 6 tieng den Van don, neu di Limosin chac lau nhat là 4 tieng den Van don.co the lên tau ngay ma Khong phai ngu dem.
Khi ve neu Ranh cac cu có the di Choi chua Cai bau - Van don.

Rồi Vẫy xe thẳng từ Cái rồng Về HN, Nam 2018 duong cao toc xong cau vuot noi thang tu duong 5B Hai phong den Hon gai - Van don Thi nhieu nhat cung chi mat 2,5 gio.
Day qua là lua chon Ly tuong cho mua he voi tieu chi: su lich he nhanh ,khoe , dep ,re, than thien,thien nhien. Quan Trong nhat là rat Lang man va có nhieu khoang rieng tu cho cac cap doi.
Chup Anh cuoi tren dao cung là mot khoang khac dep Khong the bo qua.

Chúc cụ có chuyến đi Vui vẻ,

Chỉnh sửa cuối: