[Funland] Kinh nghiệm du lịch Quy Nhơn

bau67

Xe container
Cảm ơn cụ, ý em là thế.
Mà cụ ơi! Tuy Hòa ra Quy nhơn thì đi tàu hay ô tô hay hơn, cụ tư vấn thêm đi, em cảm ơn!
Cụ bảo khách sạn gọi điện cho xe, hẹn giờ, gần đến giờ họ cho xe trung chuyển đón tận nơi miễn phí. Xe giường nằm, 7 hay 80,000 gì đó. Xe chạy dọc tuyến Tuy Hòa - Sông Cầu - Quy nhơn, đẹp lắm.
Tính nhà Cháu thích lang thang, vào đó thuê cái xe máy của cậu Trung gì đó, ngay bến xe, điện cái mấy phút là có xe mang ra, xe tốt. Xe máy mới chui vào được những chỗ thế này ạ !

hợp tác kd

[Tịch thu bằng lái]
Quy Nhơn đẹp lắm em thích con gái Quy Nhơn

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Vé máy bay tuyến này cực rẻ, tránh cuối tuần và lễ ra thì vé chỉ 600 - 800k chiều của VNA luôn đó. Ở Quy Nhơn các cụ nhớ đến ăn quán Cơm nhà 1989 ở 43 Mai Xuân Thưởng, ngon bá chấy đúng kiểu quê mà ngon bổ rẻ, nhà cháu ngoài ăn hải sản đầm O Loan (món cá hồng biển) còn đâu cứ Cơm 1989 thôi.
Thớt đang tính đi vào dịp hè, tháng 6,7 không rẻ đâu cụ, kể cả giữa tuần trên 3 triệu khứ hồi. 6-800 của VNA hơi khó nếu không canh vào chương trình khuyến mại, bình thường hơn 2tr/cặp.

Láng Sủng

Xe hơi
Cụ bảo khách sạn gọi điện cho xe, hẹn giờ, gần đến giờ họ cho xe trung chuyển đón tận nơi miễn phí. Xe giường nằm, 7 hay 80,000 gì đó. Xe chạy dọc tuyến Tuy Hòa - Sông Cầu - Quy nhơn, đẹp lắm.
Tính nhà Cháu thích lang thang, vào đó thuê cái xe máy của cậu Trung gì đó, ngay bến xe, điện cái mấy phút là có xe mang ra, xe tốt. Xe máy mới chui vào được những chỗ thế này ạ !
Cảm ơn cụ, em nhớ rồi ạ!

muahoado

Xe hơi
Nghe thấy được đi, được ăn, được tham quan là em thích lém nhưng ngặt cái cò không tiến.

So_What

Xe tải
Quy Nhơn đi thích lắm cụ, nhiều cảnh đẹp mà không đông đúc như Đà Nẵng Nha Trang, cảm giác rất thư thái nhẹ nhàng. Em cực kết món bánh mỳ nướng muối ớt trong này :))
Em cũng khuyên cụ k nên ở FLC mà nên ở thành phố mới khám phá hết vẻ đẹp của Quy Nhơn được, tất nhiên là trừ trường hợp cụ đi nghỉ dưỡng :))

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn

2 tai 8 banh

Xe container
Em cũng vào tầm giữa tháng 6 đơi ;))
em thích vào SG vì chú e thứ 2 đang trong đó dưng đám F1 đang đòi đi Quy nhơn lão ợ
chúng nhớn òi nên mệt kiểu nhớn - trước kia lôi đi đâu thì đến đấy, nay chúng cũng bàn chiện đi, ăn, ở, chơi ... dư người nhớn, thía mới cay lão ợ :D

ngoctu2109

Xe tăng
Tks các bác.

Trước em ra QN thường ở ks của anh Thản ( MTQN) nhưng nó cũng cũ kỹ rồi, ngoài ra ở Sài gòn QN, Hoàng yến ( cuối đường Nguyễn Huệ) cũng tạm đc giá dưới 1 củ.

Nói chung QN giờ vào mùa du lịch nên nhiều khi cháy phòng. Phải book trước 1-2 tuần mới chắc chắn.

Khi cháy phòng phải ở những ks dưới 3 sao thì nhiều khi cũng tệ lắm. Giá phòng ks ở QN theo em là cũng khá đắt !

Được cái ở QN thì ẩm thực ngon và tương đối rẻ, Không khí trong lành, đường phố không đông đúc lắm. Nói chung là dễ chịu !
Cụ cho e xin thông tin mấy địa chỉ ăn uống với ạ, gần KS Hoàng Yến thì càng tốt. Sang tuần e đi roài.

huy113

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho e xin thông tin mấy địa chỉ ăn uống với ạ, gần KS Hoàng Yến thì càng tốt. Sang tuần e đi roài.
nhà hàng Hương Việt ,Xuân Diệu, ngon luôn, còn muốn ăn vĩa hè phải có thổ địa

lamtruong83

Xe tải
KS Hoàng Yên ở xa khu ăn uống rồi cụ, ăn hải sản Tàu Hoa Hoa, ăn bún cá Lan (bán buổi sáng, đối diện Văn phòng tỉnh uỷ - đường Nguyễn Huệ), bánh xèo Tôm Nhảy - Diên Hồng, Chè Nhớ - Ngô Mây. Đặc biệt Quy Nhơn có trò chơi du lịch khá ấn tuợng nhưng du khách rất ít người tham gia được- nhảy cầu Nhơn Hội.

ngoctu2109

Xe tăng
nhà hàng Hương Việt ,Xuân Diệu, ngon luôn, còn muốn ăn vĩa hè phải có thổ địa
Cảm ơn cụ, có gần Nguyễn Huệ ko ạ?
KS Hoàng Yên ở xa khu ăn uống rồi cụ, ăn hải sản Tàu Hoa Hoa, ăn bún cá Lan (bán buổi sáng, đối diện Văn phòng tỉnh uỷ - đường Nguyễn Huệ), bánh xèo Tôm Nhảy - Diên Hồng, Chè Nhớ - Ngô Mây. Đặc biệt Quy Nhơn có trò chơi du lịch khá ấn tuợng nhưng du khách rất ít người tham gia được- nhảy cầu Nhơn Hội.
Sáng thì chắc e ăn tại KS rồi, gần đấy e thấy có quán cây dừa gì đấy nhiều người khen, có đc k cụ?