[Funland] Kinh nghiệm du lịch Quy Nhơn

Nam Minh

Xe buýt
Cụ hành quân thế này thì ngang với đánh trận chứ du lịch gì nổi. Đi ít thôi, có thời gian tắm biển ăn uống chớ

Bolt

Xe hơi

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
nhà hàng Hương Việt ,Xuân Diệu, ngon luôn, còn muốn ăn vĩa hè phải có thổ địa
trước em đã mò vào đây, và theo em đây mới gọi là ngon, bổ, rẻ này. Có cái nó rất bình dân - và đi sâu vào trong lòng quần chúng. Sợ cụ không ưng thôi

nam_hoai

Xe tăng
Cụ đi rẻ thế,đợt tết đoàn e 3 người lớn+2 trẻ e hết tổng 16,tua giống cụ

Gửi các cụ tham khảo, plans cho 6 người lớn, 6 trẻ con. Đây là kế hoạch dự kiến nên e tính dư. chi phí thực tế sau khi đi về tổng thiệt hại hết có 15 củ.

Hieucook

Xe buýt
Mình vừa đi về, ở Homestay Ka200 12/34 An Dương Vương giá hạt rẻ, có bếp mua đồ về tự nấu, cách biển 50 bước chân, ngon bổ rẻ các cụ ah

2 tai 8 banh

Xe container

Gửi các cụ tham khảo, plans cho 6 người lớn, 6 trẻ con. Đây là kế hoạch dự kiến nên e tính dư. chi phí thực tế sau khi đi về tổng thiệt hại hết có 15 củ.
thiếu xiền phòng, xiền bay nữa bác ơi ?? :D

Mình vừa đi về, ở Homestay Ka200 12/34 An Dương Vương giá hạt rẻ, có bếp mua đồ về tự nấu, cách biển 50 bước chân, ngon bổ rẻ các cụ ah
chỗ này là Quy nhơn hay Tuy hòa vậy cụ ?? rổ rá nhiêu cụ ??

Mít - Mật

Xe tăng
Em muốn tìm khách sạn nào nhỏ nhỏ gần Ks Hải âu, vì em vào đêm hôm trước hôm sau mới check in Hải âu

Erica-xd

Xe tải

Nhà em đang ở QN, cụ nào thích biển hoang sơ thì thuê con xe tự lái (700k/ngày, vios gần như mới cứng), chạy 2 tiếng đường biển về phía bắc Quy nhơn, đến ghềnh đá Lộ Diêu, nước trong vắt, nhiều cua, cá nhỏ, ốc ngay các hốc đá cho bọn trẻ nghịch, gần như ko có du khách ngoài các bác thuyền chài, có thể mua luôn ốc biển, tôm hùm... họ vừa bắt lên. Cung đường biển dễ đi, nhiều đoạn cảnh đẹp, đi qua cả cánh đồng muối khu Đề ghi cho trẻ con biết.
Nhược điểm là ko có hàng quán nên cần chuẩn bị đồ ăn chống đói, khăn tắm, mũ mão...
Cá nhân em thích biển Lộ Diêu hơn cả QN vì quá hoang sơ và sinh động.
Gửi các cụ ít ảnh em chụp bằng đt.

ngoctu2109

Xe tăng
Em rất cảm ơn cụ đã nhiệt tình và chu đáo ạ .
Cụ đi rẻ thế,đợt tết đoàn e 3 người lớn+2 trẻ e hết tổng 16,tua giống cụ
Chắc cụ tính cả tiền phòng với vé MB, e chưa tính đâu cụ?
E khuyên các cụ đi kỳ co với ghềnh đá đĩa ko nên mua tuor chỉ thue xe thôi vì lái xe trong đó rất nhiệt tình chu đáo,nêui đi đông thuê hẳn xe 16c cho thoải mái, LX dẫn đoàn chả kém gì bên tổ chức tour mà giá hạt rẻ hơn rất nhiều.

xiền phòng với bay e đặt cách đây 3 tháng nên e ko kê vào :)))

Cả qui nhơn cả Tuy hòa luôn cụ nhé

2 tai 8 banh

Xe container
E khuyên các cụ đi kỳ co với ghềnh đá đĩa ko nên mua tuor chỉ thue xe thôi vì lái xe trong đó rất nhiệt tình chu đáo,nêui đi đông thuê hẳn xe 16c cho thoải mái, LX dẫn đoàn chả kém gì bên tổ chức tour mà giá hạt rẻ hơn rất nhiều.
em oánh dấu phát
mái bai F1 nhà em đặt roài, 25/6 bay, 29 vìa cụ ạ. nhà e đi 2 gđ = 8 người nhớn
gấu lo vụ chi, phần đi + ăn + ở giao cho 2 F1 ; em mỗi việc giữ sức khỏe để nhậu thoai ạ :)) :))

linkcoi

Xe đạp

chỗ này là Quy nhơn hay Tuy hòa vậy cụ ?? rổ rá nhiêu cụ ??[/QUOTE]
Nếu nhà cụ có các cháu lớn kiểu teen thì ở home stay Lan Anh 3 (số 7 hoặc 9 Nguyễn Huệ, gần ks Hoàng Yến và Mường Thanh QN), giá 300-350k/đêm gì đó (e ko nhớ chính xác ạ). Theo e đánh giá là rẻ, vì phòng mới, view thiết kế khá trẻ (hợp với các cháu nhà cụ), sạch sẽ, nv nhiệt tình, ngoan, có máy giặt, khu bếp tự nấu (nếu gđ thích mua đồ về chế biến)...

Tối đi bộ khoảng 600m là tới 2 cái Surf Bar ở bờ biển, chủ yếu là cf và nhạc thui ạ, đc cái decor hợp với các bạn trẻ ạ, gió biển mát...
Ăn sáng hoặc tối bún cá cô/bà Liên (300 hay 330 Nguyễn Huệ, đi từ ks Hoàng Yến hay Lan Anh hết 22-25k taxi). Suất đặc biệt có 60k/tô ăn ko hết lun ạ :)
Quán ngon, rẻ, sạch có Hải Sỹ (e ko nhớ rõ tên ngay gần Mường Thanh, Hoàng Yến và Lan Anh) ạ :D
Gđ cụ thik view biển thì có quán 114 Xuân Diệu ngay mặt biển, quán đông nên cụ đến sớm ngồi tầng 2 view đẹp, sạch hơn ạ. E ăn 2 người, gọi đồ bt thui mà hết có 1,3tr (e thấy rẻ), đồ tươi và a q.lý dễ thương, nhiệt tình lém lun ạ ;)
Cụ cần chi tiết, cụ inbox e ná ạ, hì :D
P/s: E ko fai nv du lịch, e là khách du lịch ná ạ :P

Manh Ng

Xe tải

Đây bác em vừa ở hôm qua. Chạy đi Đà Nẵng kịp xem pháo hoa nên chỉ ghé qua biển và lên mộ HMT. Các điểm khác không có thời gian.
cụ có đi xuống bãi trứng không vẫn quây tôn hả cụ

ngoctu2109

Xe tăng
cụ có đi xuống bãi trứng không vẫn quây tôn hả cụ
Bãi trứng và ghềnh ráng ko nên đi cụ ạ, chả có rì vẫn đang quây tôn. Muốn thăm cụ Hàn mặc tử thì đến thôi.

Thevietntc

Xe hơi
Bãi trứng cụ vẫn vào được ( Cụ hỏi bà bán quán sẽ chỉ đường cho lách qua tấm tôn quây) .Rất đẹp và hoang vu vì hiện tại không kinh doanh

Missteen

Xe buýt

Nếu nhà cụ có các cháu lớn kiểu teen thì ở home stay Lan Anh 3 (số 7 hoặc 9 Nguyễn Huệ, gần ks Hoàng Yến và Mường Thanh QN), giá 300-350k/đêm gì đó (e ko nhớ chính xác ạ). Theo e đánh giá là rẻ, vì phòng mới, view thiết kế khá trẻ (hợp với các cháu nhà cụ), sạch sẽ, nv nhiệt tình, ngoan, có máy giặt, khu bếp tự nấu (nếu gđ thích mua đồ về chế biến)...

Tối đi bộ khoảng 600m là tới 2 cái Surf Bar ở bờ biển, chủ yếu là cf và nhạc thui ạ, đc cái decor hợp với các bạn trẻ ạ, gió biển mát...
Ăn sáng hoặc tối bún cá cô/bà Liên (300 hay 330 Nguyễn Huệ, đi từ ks Hoàng Yến hay Lan Anh hết 22-25k taxi). Suất đặc biệt có 60k/tô ăn ko hết lun ạ :)
Quán ngon, rẻ, sạch có Hải Sỹ (e ko nhớ rõ tên ngay gần Mường Thanh, Hoàng Yến và Lan Anh) ạ :D
Gđ cụ thik view biển thì có quán 114 Xuân Diệu ngay mặt biển, quán đông nên cụ đến sớm ngồi tầng 2 view đẹp, sạch hơn ạ. E ăn 2 người, gọi đồ bt thui mà hết có 1,3tr (e thấy rẻ), đồ tươi và a q.lý dễ thương, nhiệt tình lém lun ạ ;)
Cụ cần chi tiết, cụ inbox e ná ạ, hì :D
P/s: E ko fai nv du lịch, e là khách du lịch ná ạ :P[/QUOTE]

cảm ơn cụ nhiều !cháu đi 2 nữ giới xin cụ tư vấn chỗ ăn chơi , :)))))

Thevietntc

Xe hơi
Một số ảnh ở Ghếnh ráng và bãi tắm Hoàng hậu mình vừa đi về hôm 26-4 :

linkcoi

Xe đạp
Mợ đi dịp nào và có đi cả Phú Yên ko ạ.

- Phú Yên: Mợ đi Ghềnh Đá đĩa, bãi Xép, đầm Ô Loan... Nếu mợ bay vô Phú Yên, thì mợ thuê xe oto có lái or tự lái (e thuê có lái: 1,2tr/đi các điểm từ Phú Yên và đưa mình về ks ạ, xe 4 chỗ. Xe 7 chỗ là 1,4tr ạ). E bay vô buổi sáng, kịp đi các điểm trên và ăn trưa tại Đầm Ô Loan ạ (n.xét: các quán ở đây ăn đều same2 nhau ạ, ko có gì đặc sắc. E thấy hải sản ko đc tươi, rẻ như Quy Nhơn ạ). E bay về ở PY nên sau khi đi QN trên đường về PY e đi Mũi Điện và 1 số điểm nữa ạ.

- Quy Nhơn:
+ Ở thì tuỳ mợ, ở Hải Âu, Hoàng Yến hay dạng home stay... Theo e thì ko nên ở FLC (vì buồn, xa trung tâm, ăn u ở tp vẫn tiện và nhiều quán ngon ạ), đi từ FLC vô trung tâm để ăn thì quá xa (hình như >20km). Mường Thanh thì ăn sáng chán ạ (e ăn trưa, tối ở ngoài nên ko rõ đồ ăn trưa, tối ở MT ntn ạ, hì :D)

+ Ăn: e đã up ở cmt trc. Bổ sung: bánh xèo tôm nhảy, tré, cầu gai...

+ Thư giãn: có massage mà ko có dv gọi tới phòng làm mợ ạ. Có bar nếu mợ thik relax.

+ Tham quan: Mợ thuê xe máy nếu thik trải nghiệm dân dã ạ (hình như 180k/ngày ạ). Thuê xe để đi ra Nhơn Lý đi tour ra đảo Kỳ Co (có xe oto đưa ra, tour í 400k/người gồm cả ăn). Ks MT có cho thuê xe, cả lái đi tour Trung Lương là 600k (ăn, vé ra đảo mình tự túc: e ăn ko theo giá tour cho t.mái. Hải sản ở đây ăn tươi, rẻ. Ăn xong mợ có thể ghép tour với đoàn khác cho rẻ hoặc mợ thuê riêng 1 tàu (e thuê riêng cho chủ động giờ giấc ạ).
Kỳ Co nc biển xanh, sạch, cát trắng, nắng vàng rực rỡ -> nên đi mợ ạ. Eo Gió e thấy bt, ko lung linh như trên mạng đâu ạ (mợ có thể đi hoặc ko vì mợ qua Eo Gió rùi mới đi tàu ra đảo ạ).
E đi về thì thấy ko nên đi Bãi Trứng (Nam Phương hh) vì quây tôn và cũng bt ạ. Mộ HMT nếu mợ thích có thể tới cho biết chứ không có gì (mợ thuê taxi họ đưa đi hết các điểm luôn ạ).
Tháp đôi (tháp Chăm gì đó nếu mợ bay từ QN về thì e khuyên nên đi sớm rồi vô đó, do cùng trên trục đg ra sb ạ).

E tạm nhớ ra thế ạ, hì :D
P/s: PY mùa nè mợ ko nên đi Hoa vàng trên cỏ xanh ná. Cỏ chết cháy ko có gì lun ạ, toàn xương rồng thôi ạ ~X(

cảm ơn cụ nhiều !cháu đi 2 nữ giới xin cụ tư vấn chỗ ăn chơi , :)))))[/QUOTE]

Hieucook

Xe buýt

Quy nhơn, đường An Dương Vương, trung tâm thành phố cụ ơi,
Em ở phòng 2 người lớn 300k/1 phòng, họ có phòng 2 giường đôi 500k và giường dorm 120k/giường, đi bộ mấy chục bước chân là ra bãi tắm trung tâm.