[Funland] Kinh nghiệm du lịch Quy Nhơn

2 tai 8 banh

Xe container
Quy nhơn, đường An Dương Vương, trung tâm thành phố cụ ơi,
Em ở phòng 2 người lớn 300k/1 phòng, họ có phòng 2 giường đôi 500k và giường dorm 120k/giường, đi bộ mấy chục bước chân là ra bãi tắm trung tâm.
thank cụ ạ
tối qua em hỏi, F1 đã đặt roài cụ ạ :D

khongcoviec

Xe tải
Cụ cho em hỏi cụ ở KS nào ở Quy nhơn ạ , cuối tháng nhà em vào mấy ngày chưa biết ở đâu , ăn gì, chơi gì

Huuky

Đi bộ
Cụ cho em hỏi cụ ở KS nào ở Quy nhơn ạ , cuối tháng nhà em vào mấy ngày chưa biết ở đâu , ăn gì, chơi gì
Chuyến rồi em có ở Flc quy nhơn. Biển đẹp. Gần nhiều điểm tham quan nổi tiếng ở Quy Nhớn. Eo gió, kỳ co, trung lương.
Khu eo gió co Nhà hàng Hướng Dương Họ có xe đưa đón miễn phí tận khách sạn, đồ ăn rẻ tươi ngon.

mango

Xe tăng
cuối tháng em đi QN, định đi đảo kỳ co, còn lại loanh quanh trong TP chơi, ăn ngủ nghỉ.
trong đó thuê xe tự lái có cần mang theo giấy tờ đặt cọc gì ko các cụ?

ngoctu2109

Xe tăng
cuối tháng em đi QN, định đi đảo kỳ co, còn lại loanh quanh trong TP chơi, ăn ngủ nghỉ.
trong đó thuê xe tự lái có cần mang theo giấy tờ đặt cọc gì ko các cụ?
Thuê xe khô với có lái ko chênh lệch bao nhiêu, Tự lái làm gì cho vất cụ? ăn chơi cứ phải thoải mái. đi kỳ ko thuê xe mất khoảng 7-800k, còn trong tp cụ taxi hoặc phang bằng xe máy cũng tiện.

mango

Xe tăng
Thuê xe khô với có lái ko chênh lệch bao nhiêu, Tự lái làm gì cho vất cụ? ăn chơi cứ phải thoải mái. đi kỳ ko thuê xe mất khoảng 7-800k, còn trong tp cụ taxi hoặc phang bằng xe máy cũng tiện.
cám ơn cụ. đôi khi tự lái nó có cái hay của nó.
em cũng tuỳ tình hình, nắng to thì thuê có lái cho nó mát, lái xe họ bật điều hoà trc cho mình.
mà đi kỳ co hình như có tour trọn gói cả xe đưa đón và cano, ăn uống ở đó luôn đúng ko cụ?

levisngoc

Xe tải
T9 đi QN có tắm đc ko các cụ nhỉ, cháu định đặt vé mấy ae sinh viên đi nên T9 mới có vé rẻ

mango

Xe tăng
Đi Kỳ Co thì gọi taxi mà đi, đừng đi cano vừa đắt vừa nguy hiểm, ăn uống thì ngoài Kỳ Co có mỗi quán Hoàng Đạt, gọi điện đặt trước là được. Thông tin về Hoàng Đạt thì vào đây http://hoangdatkyco.vn/98-slide-show/240-cong-ty-hoang-dat
cám ơn cụ, em cứ tưởng nó là đảo riêng. chắc làm quả taxi chạy thẳng ra đó ăn, tắm rồi về lại thành phố là đẹp cụ nhỉ.

phihungwww

Xe tăng
Em khuyên chân thành cụ :)
Đừng có vào flc quy nhơn, Xa Trung Tâm, đi lại khó khăn, ăn uống đắt đỏ, chả có cái gì hay cả :)
Ở quy nhơn thì ngoài các Sọt ra thì ở KS Hải Âu là số 1 đấy :)
Hoặc vào Hoàng Yến ở cạnh Hải âu cũng ok
chuẩn đấy ạ FLC vào chỉ tổ mua bực vào người. Vườn thú thì lác đác vài con, chơi thì chả có gì, hở cái là tính phí. Khi cụ đã đi VInpel rồi cụ qua FLC thì đúng kiểu cụ so sánh giữa phục vụ là em gái Sài gòn và bà bán hàng ở Sầm sơn ấy

Erica-xd

Xe tải
em cũng tuỳ tình hình, nắng to thì thuê có lái cho nó mát, lái xe họ bật điều hoà trc cho mình.
mà đi kỳ co hình như có tour trọn gói cả xe đưa đón và cano, ăn uống ở đó luôn đúng ko cụ?
Kỳ Co còn có thể đi xe ô tô ra cũng được ah, nhưng xe phải dừng cách bãi biển khoảng 1km và trung chuyển bằng xe điện vào bãi.
Nói chung lang thang QN thì chỉ 1.5 ngày là hết chỗ để đi nhưng trong bán kính 70km thì đi cả tuần không hết. Nhà em vừa rồi sử dụng 04 ngày ở QN thuê xe tự lái la liếm 7 thể loại bãi biển từ Bãi Rạng lên đến Tam Quan.

mango

Xe tăng
Kỳ Co còn có thể đi xe ô tô ra cũng được ah, nhưng xe phải dừng cách bãi biển khoảng 1km và trung chuyển bằng xe điện vào bãi.
Nói chung lang thang QN thì chỉ 1.5 ngày là hết chỗ để đi nhưng trong bán kính 70km thì đi cả tuần không hết. Nhà em vừa rồi sử dụng 04 ngày ở QN thuê xe tự lái la liếm 7 thể loại bãi biển từ Bãi Rạng lên đến Tam Quan.
oh, cám ơn thông tin của cụ, tuỳ tình hình đến nơi em sẽ tính. biết đâu f1 lại thích đi cano.
em chỉ đi ít thôi, còn chủ yếu tắm, ăn, ngủ.

HN_2012

Xe tăng

Gửi các cụ tham khảo, plans cho 6 người lớn, 6 trẻ con. Đây là kế hoạch dự kiến nên e tính dư. chi phí thực tế sau khi đi về tổng thiệt hại hết có 15 củ.
Em oánh dấu tham khảo kinh nghiệm cụ. Tks cụ.

ngoctu2109

Xe tăng
Mua Tour thì 600k/người bao gồm tất cả các thứ như cụ nói, đi cả eo gió, luôn, cụ nên đi bằng cano để ngắm san hô, trải nghiệm đáng giá nhất chính là ngắm san hô đấy cụ. Hôm e dẫn đoàn đi sóng to e chỉ vào kỳ co tý cho biết còn lại ra bè tắm + ngắm san hô luôn ngoài bè rất thích mà an toàn cho trẻ con.

mango

Xe tăng
Mua Tour thì 600k/người bao gồm tất cả các thứ như cụ nói, đi cả eo gió, luôn, cụ nên đi bằng cano để ngắm san hô, trải nghiệm đáng giá nhất chính là ngắm san hô đấy cụ. Hôm e dẫn đoàn đi sóng to e chỉ vào kỳ co tý cho biết còn lại ra bè tắm + ngắm san hô luôn ngoài bè rất thích mà an toàn cho trẻ con.
cám ơn cụ. thấy có cụ nói trên này là san hô chết 9/10 nên em đang tính ko ra đó mà chỉ tập trung chơi ở kỳ co thôi.