[Funland] Kinh nghiệm du lịch Quy Nhơn

NNS

Xe ngựa
Em thấy ở KS Hải Âu rồi thuê xe hợp lý nhất
em cũng set ở Hải âu hoặc Royal cho gần, tuy ở ral biển hơi bị xấu, năm 98 ở đó là cái bãi cây trứng cá có mấy quán cò fe quây, toàn mò cua bắt ốc, giờ đã thành cái Resort bé tí ti

hợp tác kd

[Tịch thu bằng lái]
Ở hải âu trong thành phố cho biết văn hóa bản địa
Đặc biệt con gái Quy Nhơn rất xinh các cụ nhé

bau67

Xe container
Năm 97 em nằm ở Quy nhơn gần 2 năm, hồi đó như cái làng chài, mà giờ đẹp phết. Thời đó bà con cư dân thành phố Quy nhơn tuyền ra biển ỉa nên có mẹ cả danh eo Nín thở, giờ thành cái quảng trường to vật vã=))
Chỗ này xưa nó là đầu sân bay, bãi tắm chính của Quy nhơn đấy ạ ! Đầu những năm 90, khi sân bay còn sử dụng, vẫn có máy bay chiến đấu và loại hạng nhẹ lên xuống, sau đó thì bỏ hoang, 1 số đoạn tường bị đập bỏ.
Phú Yên và Bình Định vẫn còn những cảnh đẹp hoang sơ, đồ ăn ngon, rẻ.
Nhà Cháu vào thuê 1 cái xe máy lang thang hay phết, ô tô nhiều chỗ chả vào được.

NNS

Xe ngựa
Chỗ này xưa nó là đầu sân bay, bãi tắm chính của Quy nhơn đấy ạ ! Đầu những năm 90, khi sân bay còn sử dụng, vẫn có máy bay chiến đấu và loại hạng nhẹ lên xuống, sau đó thì bỏ hoang, 1 số đoạn tường bị đập bỏ.
Phú Yên và Bình Định vẫn còn những cảnh đẹp hoang sơ, đồ ăn ngon, rẻ.
Nhà Chá vào thuê 1 cái xe máy lang thang hay phết, ô tô nhiều chỗ chả vào được.
bãi tắm chính thì ở trước cái công viên thiếu nhi trước cửa trường sp Quy nhơn cơ, cái bãi chỗ Royal resort là cái bãi cây trứng cá thôi
năm 1997 bọn em vào QN làm cái dự án đường QN Sông Cầu, hồi đó bon em còn ra cái sân bay cụt đó ị đêm, mát phết:))
thi thoảng thấy 1 con cánh quạt đỗ chềnh ềnh ở cái sân bay dã chiến đó, năm 2004 e quay lại thì nó đã thành đại lộ với cái siêu thị gì to vật

bau67

Xe container
bãi tắm chính thì ở trước cái công viên thiếu nhi trước cửa trường sp Quy nhơn cơ, cái bãi chỗ Royal resort là cái bãi cây trứng cá thôi
năm 1997 bọn em vào QN làm cái dự án đường QN Sông Cầu, hồi đó bon em còn ra cái sân bay cụt đó ị đêm, mát phết:))
thi thoảng thấy 1 con cánh quạt đỗ chềnh ềnh ở cái sân bay dã chiến đó, năm 2004 e quay lại thì nó đã thành đại lộ với cái siêu thị gì to vật
Nhà Cháu tiếc nhất cái làng nổi đầu đường Phan Châu Trinh, toàn bằng gỗ, đường đi lối lại cũng bằng gỗ, sau này cháy mất cả khu, tiếc quá !
Cuối Ghềnh Ráng, xưa cũng là làng chài, giờ họ giải tỏa làm Hoàng gia Resort, tắm xong lên mua hải sản của dân chài nướng ăn ngon lắm ạ !

Spike

Xe tăng
He he, em vào 02 lần toàn ở Sài Gòn - Quy Nhơn, tối ra quán Surf ngồi trên biển uống sinh tố. Ăn tối thì cứ Mộng Mơ với lại 114 Xuân Diệu mà giã, cảm thấy không thể hài lòng hơn í :)
À, lúc em đi chưa có FLC :)

NNS

Xe ngựa
Nhà Cháu tiếc nhất cái làng nổi đầu đường Phan Châu Trinh, toàn bằng gỗ, đường đi lối lại cũng bằng gỗ, sau này cháy mất cả khu, tiếc quá !
Cuối Ghềnh Ráng, xưa cũng là làng chài, giờ họ giải tỏa làm Hoàng gia Resort, tắm xong lên mua hải sản của dân chài nướng ăn ngon lắm ạ !
em làm dự án QN-SC, giữa tuyến đi qua trại cùi, hồi mới lên sợ éo chịu đc, định đòi về ngay, sau nhậu nhẹt mấy lần với cư dân trỏng, ko thấy hãi nữa, chứ mới thấy sợ lắm. Đi qua mỏm trại cùi, là đến cái lều ẩn dật kiêm quán nhậu của ông Hoàng cầm éo gì, ko phải nhà thơ bếp chống Mẽo đâu, ổng có mấy bình ngâm toàn thứ khủng như pín voi, trứng hổ mang lộn=))
,

tankist

Xe tải
Nghe các cụ khuyên mà làm em hoang con hổ mang quá, em chót đặt phòng FLC mất rồi. Chăc em đành phải thuê xe vi vu vậy. Theo các cụ có điểm ăn chơi nào đáng để di ạ

Manh Ng

Xe tải
cụ thuê xe dịch vụ đưa đón đi chơi hoặc gọi taxi vào tận resort đón. ăn ra eo gió, kỳ co, tối vào thành phố chơi hoặc vô bar quẩy cũng vui =))

cyberskynet

Xe buýt
Quy Nhơn thì những khu du lịch đều nằm ở xa trung tâm thành phố. Từ sân bay Phù Cát về trung tâm thì cụ có thể ghé thăm chùa Thiên Hưng, một trong những chùa đẹp ở Bình Định, trên đường về trung tâm đi ngang qua khu dã ngoại biển Trung Lương rất đẹp, khu du lịch tâm linh chùa Ông Núi đang xây dựng rất quy mô, đã hoàn thiện và dân địa phương tới tham quan rất đông. Kỳ Co, Eo Gió thì nhiều cụ cũng nói rồi. Từ trung tâm thành phố cụ ngược về hướng Tây khoảng 30km thì tham quan bảo tàng Quang Trung, khu du lịch Hầm Hô. Cung đường từ khu dã ngoại biển Trung Lương về FLC hay về trung tâm Quy Nhơn rất đẹp nhé.

Mr.Chem

Xe điện
Nghe các cụ khuyên mà làm em hoang con hổ mang quá, em chót đặt phòng FLC mất rồi. Chăc em đành phải thuê xe vi vu vậy. Theo các cụ có điểm ăn chơi nào đáng để di ạ
Cứ bình tĩnh, thuê xe chở đi chở về, bỏ 1 ngày thuê xe vào thành phố lang thang ăn uống cũng hay và đủ rồi.

Mr.Chem

Xe điện

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Nghe tên FLC là em đã không muốn vào!! Giống như viết tắt của
F$&king Leaking C*nt

Mr.Chem

Xe điện
em làm dự án QN-SC, giữa tuyến đi qua trại cùi, hồi mới lên sợ éo chịu đc, định đòi về ngay, sau nhậu nhẹt mấy lần với cư dân trỏng, ko thấy hãi nữa, chứ mới thấy sợ lắm. Đi qua mỏm trại cùi, là đến cái lều ẩn dật kiêm quán nhậu của ông Hoàng cầm éo gì, ko phải nhà thơ bếp chống Mẽo đâu, ổng có mấy bình ngâm toàn thứ khủng như pín voi, trứng hổ mang lộn=))
,
Trước lão mà làm đường này em đồ lão cũng "bắn" loạn xạ ở Ngã 3 Sông Cầu...bây giờ chắc có "ảnh" họa ở đấy cũng nên.

NNS

Xe ngựa
Lão vào lại QN đi, bây giờ không như ngày xưa lữa nhóe!
Lão Xe Đầu Kéo vào mở tour đi kìa.
chuyện, 20 năm dồi, vật đổi sao dời nữa là 1 thành phố.
nhưng em vẫn thấy thích sự hoang sơ, vẫn còn ít tính thương mại của QN, mịa, vn cứ dính nhiều tí mật mía là y như rằng bố láo ăn cắp ngay

Ksxdcd

Xe điện
Tks các bác.

Trước em ra QN thường ở ks của anh Thản ( MTQN) nhưng nó cũng cũ kỹ rồi, ngoài ra ở Sài gòn QN, Hoàng yến ( cuối đường Nguyễn Huệ) cũng tạm đc giá dưới 1 củ.

Nói chung QN giờ vào mùa du lịch nên nhiều khi cháy phòng. Phải book trước 1-2 tuần mới chắc chắn.

Khi cháy phòng phải ở những ks dưới 3 sao thì nhiều khi cũng tệ lắm. Giá phòng ks ở QN theo em là cũng khá đắt !

Được cái ở QN thì ẩm thực ngon và tương đối rẻ, Không khí trong lành, đường phố không đông đúc lắm. Nói chung là dễ chịu !

NNS

Xe ngựa
Trước lão mà làm đường này em đồ lão cũng "bắn" loạn xạ ở Ngã 3 Sông Cầu...bây giờ chắc có "ảnh" họa ở đấy cũng nên.
ngã 3 xung xướng bán cá ngựa tươi sống như cá chọi và quán nước mắm ông già Đỏ ý nhỉ cụ? em tính khảnh ăn, éo đá đc bãi đó, dân xe tải thôi=))