Kinh nghiệm khi chọn mua chung cư-đúc rút từ bản thân.

mofi

Xe tải
Thế cụ không xem sơ đồ trước khi mua à? Thường những căn này rẻ hơn các căn khác, nhưng giờ toàn bê tông chắc không sao đâu, rác thì hên xui tuỳ thuộc vào dịch vụ sau này, ưu điểm là đi đổ rác nhanh
Nhà mình chưa chốt mới đang nghiên cứu thôi. Căn góc có diện tích tuơng tự thì chênh hoen 300tr, không cố được

mofi

Xe tải
Thế thì chán thật cụ ạ, căn cụ là 102m2 phải ko ợ, theo ý kiến của e, của e thôi cụ nhé, e sẽ ko lấy căn đấy vì nhà cụ bị vây tứ phía bởi thang máy, nơi đổ rác, thang bộ. Chắc chắn giá rẻ hơn căn B2 góc nhiều phải ko ợ? cụ cho e giá của 2 căn e tư vấn cho ạ.
Chênh nhau 300tr so với căn B3 góc đấy. Mà toà A3 này chỉ có căn 102 là to còn lại toàn căn bé quá.
Mặt bằng như thế này (căn B1)

Justforfuntoo

Xe container
Nhà mình chưa chốt mới đang nghiên cứu thôi. Căn góc có diện tích tuơng tự thì chênh hoen 300tr, không cố được
cụ cố vay thêm 300tr mua căn góc kia đi, thiết kế cũng đẹp hơn, phòng nào cũng có ánh sangs
Cụ mua tầng cao hẳn hoặc thấp hẳn thì giá sẽ rẻ hơn 200-300tr

Maxx.Cười

Xe hơi
Em mua là cứ xông thẳng lên CĐT , nó bán thì mình mua nó đưa cho sàn thì mình xuống sàn, chả nghe ai hết

mofi

Xe tải
cụ cố vay thêm 300tr mua căn góc kia đi, thiết kế cũng đẹp hơn, phòng nào cũng có ánh sangs
Cụ mua tầng cao hẳn hoặc thấp hẳn thì giá sẽ rẻ hơn 200-300tr
Cố quá sợ quá cố mất. Em đang tính phương án kiếm khu khác

Justforfuntoo

Xe container
Cố quá sợ quá cố mất. Em đang tính phương án kiếm khu khác
Em cũng từng trong hoàn cảnh của cụ, cũng ko dám cố thêm mấy trăm tr vì sợ quá cố nên mua căn nhỏ hơn, giờ đang tiếc đây
Cụ còn tìm dc PA khác chứ em thì chỉ thích mua khu đấy, ko phải toà nhà đấy em ko mua :((

mofi

Xe tải
Em cũng từng trong hoàn cảnh của cụ, cũng ko dám cố thêm mấy trăm tr vì sợ quá cố nên mua căn nhỏ hơn, giờ đang tiếc đây
Cụ còn tìm dc PA khác chứ em thì chỉ thích mua khu đấy, ko phải toà nhà đấy em ko mua :((
Nhà em cũng chỉ muốn tìm loanh quanh khu này thôi nên thực tế cũng không có nniều lựa chọn. Cứ bảo vợ hay nua căn bé thôi, vợ cũng k đồng ý. E thì thấy bé cũng bí. Chẹp

Hùng Vinhomes

Đi bộ
các cụ có nhu cầu ở những khu cao cấp của vinhomes ới e nhé ;)

Black90

Xe tải
Nhà em cũng chỉ muốn tìm loanh quanh khu này thôi nên thực tế cũng không có nniều lựa chọn. Cứ bảo vợ hay nua căn bé thôi, vợ cũng k đồng ý. E thì thấy bé cũng bí. Chẹp
Vậy cụ nghiên cứu khu khác đi. E thì đang phân phối Ngoại giao đoàn vs Gold Mark , Gold Mark đắt hơn Green tí, ngoại giao đoàn thì lại rẻ hơn. Cụ cứ bàn bạc vs bà xã thôi nhưng theo e đừng lấy căn nhỏ cụ ạ.nhà e 2 ngủ giờ đang muốn bán tìm căn 3 ngủ đây ah.mất công lên chug cư r mà lại nhỏ thì thôi ạ. Cụ qtam khu nào thì cứ mật thư e gửi thông tin cho ạ

chinh.hilandvn

Xe đạp
Mình mua qua EZ căn B1. Căn này không gàn cửa thang máy nhung bao quanh là thang mady, thang bộ và chỗ thu rác. Đang chán chán
Em cũng làm trong nghề BĐS nên em khuyên cụ chân thành 1 câu là nếu căn của cụ gần thang bộ thì ko vấn đề gì nếu có cháy nổ cụ chuồn càng nhanh. Gần thang máy cũng hem sao vì thang máy ko ảnh hưởng đến nhà cụ, nếu có ảnh hưởng thì chỉ khi hướng cửa chính nhà cụ dòm trực diện ra thang máy thui. Nhưng nếu căn nhà cụ mà gần chỗ thu rác thì em e là sẽ hơi bị dính mùi hôi đó ah. Không biết hệ thống gom rác ở khu nhà cụ là gom rác từng tầng hay quẳng rác thẳng xuống dưới vậy ah?

29A 000.13

Xe tải
Cc Green star e thấy khá được về mọi mặt: hạ tầng cơ sở tốt, vị trí thuận tiện, thiết kế hợp lý, chất lượng có vẻ ổn ... Cụ nên lấy căn góc B2 tầng 27 sẽ có giá mềm hơn và vew đẹp, ko nên lấy căn B1 bí và chỉ có 1 hướng vew.

29A 000.13

Xe tải
Em cũng làm trong nghề BĐS nên em khuyên cụ chân thành 1 câu là nếu căn của cụ gần thang bộ thì ko vấn đề gì nếu có cháy nổ cụ chuồn càng nhanh. Gần thang máy cũng hem sao vì thang máy ko ảnh hưởng đến nhà cụ, nếu có ảnh hưởng thì chỉ khi hướng cửa chính nhà cụ dòm trực diện ra thang máy thui. Nhưng nếu căn nhà cụ mà gần chỗ thu rác thì em e là sẽ hơi bị dính mùi hôi đó ah. Không biết hệ thống gom rác ở khu nhà cụ là gom rác từng tầng hay quẳng rác thẳng xuống dưới vậy ah?
Green star thiết kế khá hợp lý, gần như ht thang ko ảnh hưởng tới các căn hộ, rác thu theo tầng có thang vc riêng nên e nghĩ cũng sạch sẽ ạ!

mofi

Xe tải
Green star thiết kế khá hợp lý, gần như ht thang ko ảnh hưởng tới các căn hộ, rác thu theo tầng có thang vc riêng nên e nghĩ cũng sạch sẽ ạ!
Đây là phối cảnh căn B1 nhà mình định mua

mofi

Xe tải
Căn B1 có 1 phòng ko có cửa sổ/ánh sáng đúng ko bác
Cửa cách khá xa thang máy và cửa đổ rác nên chắc cũng ko quá ngại đâu
Đúng rồi, căn B1 sẽ có 1 phòng ngủ không có cửa thoáng và nằm sát hai thang máy. Thấy nhiều cụ tư vấn vụ thang máy êm không sao nhưng lại đang e về phong thuỷ. Khổ, một khoản lớn ky cóp được mang đi mua nên băn khoăn quá

Justforfuntoo

Xe container
Đúng rồi, căn B1 sẽ có 1 phòng ngủ không có cửa thoáng và nằm sát hai thang máy. Thấy nhiều cụ tư vấn vụ thang máy êm không sao nhưng lại đang e về phong thuỷ. Khổ, một khoản lớn ky cóp được mang đi mua nên băn khoăn quá
Mở cửa ra thấy bếp cũng ko tốt bác ạ, nói chung đã lăn tăn rồi thì ko nên mua, chứ về ở mà ko thoải mái thì ko tốt tí nào, cố gắng vay mượn ngân hàng mua căn góc 2 mặt thoáng kia đi bác

mofi

Xe tải
Mở cửa ra thấy bếp cũng ko tốt bác ạ, nói chung đã lăn tăn rồi thì ko nên mua, chứ về ở mà ko thoải mái thì ko tốt tí nào, cố gắng vay mượn ngân hàng mua căn góc 2 mặt thoáng kia đi bác
Nếu mở cửa ra thấy bếp thì căn góc B1 hai mặt thoáng kia cũng dính thiết kế như thế mà

honglong1

Xe điện
Bổ sung thêm kinh nghiệm là mua CC chớ có mua nhà của bác điếu cày. Dễ cháy hơn các cc khác.

Justforfuntoo

Xe container
Bổ sung thêm kinh nghiệm là mua CC chớ có mua nhà của bác điếu cày. Dễ cháy hơn các cc khác.
Giờ dân mua cc điếu cày cũng sợ rồi
Chứ trước chênh 200tr/căn cũng mua, vì nói thật làm gì có chung cư nào cách ngã tư nguyễn trãi - nguyễn xiển 2km mà giá có 13-15tr/m đâu :(

mofi

Xe tải
Chả biết các chung cư khác có bị ảnh hưởng như vụ chung cư bác điếu cày không để nhà E còn có cơ hội mua chung cư khi giá giảm