Kinh nghiệm khi chọn mua chung cư-đúc rút từ bản thân.

mta1513

Đi bộ
Em là em cứ thích mặt đất hơn! Cái gì cũng có lợi hại riêng của nó!

baodo321

Đi bộ
Chào các cụ, em đang có ý định mua cái chung cư ở loanh quanh khu Yên Hòa, Cầu Giấy. Tiền thì xoay đc tầm 2tỉ3 quay đầu, giờ đang lăn tăn 2 chỗ này các bác cho ý kiến:
1. http://parkviewyenhoa.com/ -> chỗ này đang xây dự kiến 2018 mới xong
2. http://homecitytrungkinh.com.vn/ -> chỗ này xây xong rồi đang bàn giao

Em lần đầu mua nhà mong các bác giúp đỡ nên mua chỗ nào hợp lý. Em mới cưới vợ nên hiện tại chỉ có 2 vc ở thôi, nhu cầu chắc 2 phòng ngủ là đẹp.

baodo321

Đi bộ
Em xác định giá cao để có vị trí thuận lợi chút rồi bác. Em muốn hỏi vấn đề chủ đầu tư các kiểu của 2 khu này có yên tâm ko ấy? Với lại loanh quanh khu đó có chỗ nào hợp lý hơn không?

mevu

Xe tải
- Có 1 tỷ em sẽ mua cái nhà tập thể gần trung tâm
- có 2,5 tỷ em sẽ mua cái chung cư bình dân
- có 5 tỷ em sẽ mua cái chung cư cao cấp
- có 10 tỷ em sẽ mua liền kề hoặc biệt thự
Ụ tính giống y hệt em đấy ạ

nhimsoc

Xe tải
Website
www.nhipcaudautu.vn
cụ nào có chung cư đổi xe đua 2016 A45 AMG k?

3_banh

Xe điện
Em đang ở nhà đất, 4b vào tận nhà mà vẫn máu cc đây, giấu vợ định mua cc lập phòng nhì, em máu khu hồ tây mà to tiền quá.

Lão Long

Xe tăng
Rất hữu ích, thanks cụ. E cũng đang nghiên cứu 2017 làm 1 căn 2 tỏi quay đầu để vợ trẻ con thơ có chỗ hít thở không khí trong lành.

foreverrest

Đi bộ
Phiền các cụ các mợ tư vấn cho em. Em là sinh viên mới ra trường, ba mẹ ở quê có định cho một số tiền khoảng 1,3 tỷ để mua nhà ở HN ạ. Em đang phân vân không biết là mua một căn chung cư xa chung tâm, hoặc chung cư cũ, chung cư giá rẻ. Hay là múc một cái nhà đất nhỏ nhỏ, có nhà cấp 4 ở cũng được. Em phân vân không biết tính sao các cụ các mợ ạ.

ducpn

Đi bộ
Bác warmheartvnn viết hay quá. Em cũng thấy nên mua chung cư ở, vì dễ mua, dễ bán. Hè, tết có đóng cửa cả tuần cũng yên tâm. Ở nhà riêng có khi trộm nó vào nhà ăn uống no say rồi mới lấy đồ cũng chẳng ai biết. Bọn trộm thường trèo qua mái nhà khác để tiếp cận cửa tầng tum nhà mình, dùng đèn khò làm nóng cửa kính, hắt nước làm nứt kính, dùng băng dính dán lại và từ từ nhấc kính đã vỡ ra mà không hề gây tiếng động. Sau đó dùng tovit tháo hoa sắt, vào nhà ung ung. Nên nếu ở nhà riêng, các bác phải cẩn thận cửa tầng tum.
Kinh nghiệm chọn mua nhà chung cư sau thời gian 3 năm ở thực tế.
1. Không chọn căn quá gần thang máy, vì suốt ngày phải nghe tiếng gọi thang kêu kính cong.
2. Không ở gần họng đổ rác vì rất nhiều côn trùng, mùi từ họng đổ rác bốc ra chả thơm tho gì.
3. Không chọn căn có ban công hoặc tường quay ra hướng tây. Trời mùa hè mặt trời đốt từ 10 giờ đến 16 giờ thì thôi rồi. Hợp hướng hợp tuổi không bằng thời tiết. Ở nhà mát vẫn sướng hơn ở nhà nóng mà hợp hướng.
4. Không mua nhà ở gần kênh (sông) thối, quanh năm ngửi thì hỏng hết mũi, viêm hô hấp.
5. Không ở tầng thấp quá, tầng dưới làm quán ăn thì hít mùi cũng đủ no, khỏi cần ăn
Ngoài ra:
Mua xong nhà thì đừng mời bạn làm phong thủy đến chơi, bạn phán cho 1 câu, không sửa thì áy náy, sửa thì tốn công tốn của (giống đi xem bói có hạn mà không giải, mà chẳng biết có đúng là hạn thật không hay chỉ do thầy bói nói ra). Thầy phong thủy thì nhìn đâu cũng ra những chỗ bất hợp lý. Tốt nhất, nếu thầy bói hay thầy phong thủy mà giỏi thì bói cho con đề, chiều đánh 1 chỉ tối về 7 cây là ngon nhất!

leephuongdung

Xe tải
Website
www.facebook.com
Phiền các cụ các mợ tư vấn cho em. Em là sinh viên mới ra trường, ba mẹ ở quê có định cho một số tiền khoảng 1,3 tỷ để mua nhà ở HN ạ. Em đang phân vân không biết là mua một căn chung cư xa chung tâm, hoặc chung cư cũ, chung cư giá rẻ. Hay là múc một cái nhà đất nhỏ nhỏ, có nhà cấp 4 ở cũng được. Em phân vân không biết tính sao các cụ các mợ ạ.
cụ sướng nhề, nhà em cũng mới làm 1 cái nhưng cật lực mí có dc, cụ xem chung cư Dương Nội hơi xa trung tâm nhưng dc cái thoáng đãng

corolla antils

Xe buýt
Dưới góc nhìn của Kiến trúc sư thì bổ xung thêm để các cụ, mợ lựa chọn tốt nhất:
1. Vị trí: tránh nơi đường xá hay tắc, ít lối vào ra của khu. Mật độ xây dựng chung cư phải thấp, nhiều cây xanh thì quá tốt. Thuận lợi cho sinh hoạt của Gia đình càng tốt.
2. Diện tích sân chơi cho trẻ, các cụ về hưu phải có. Thêm khu thể thao cho thanh niên, trung niên càng tốt.
3. Có nhà trẻ, trường học gần khu ở.
4. Chợ hoặc Trung tâm thương mại hoặc các siêu thị nhỏ gần khu ở sẽ tiện lợi.
5. Nếu tránh được các khu chung cư mà phần lớn người mua không ở, cho thuê lại làm văn phòng, làm kho... Thì càng tốt.
6. Với khoảng 2,5 tỷ thì chung cư cũng là khá rồi: dân cư thuần hơn, văn minh, an ninh sẽ tốt.

phihanhgia

Xe điện
Chào các cụ, em đang có ý định mua cái chung cư ở loanh quanh khu Yên Hòa, Cầu Giấy. Tiền thì xoay đc tầm 2tỉ3 quay đầu, giờ đang lăn tăn 2 chỗ này các bác cho ý kiến:
1. http://parkviewyenhoa.com/ -> chỗ này đang xây dự kiến 2018 mới xong
2. http://homecitytrungkinh.com.vn/ -> chỗ này xây xong rồi đang bàn giao

Em lần đầu mua nhà mong các bác giúp đỡ nên mua chỗ nào hợp lý. Em mới cưới vợ nên hiện tại chỉ có 2 vc ở thôi, nhu cầu chắc 2 phòng ngủ là đẹp.
1. Chỗ E4 parkview đó CT1,CT3 phải 3 tỷ trở lên. Căn to 4-5 tỷ. Chỉ có tòa tái định cư CT2, lôm côm diện tích nhỏ, thì ngân sách 2.3 tỷ đủ cho căn 2PN.
2. Home City TK thì vừa ngân sách đó, mua được căn nhỏ 2PN.

trantuan1101

Xe tăng
Dưới góc nhìn của Kiến trúc sư thì bổ xung thêm để các cụ, mợ lựa chọn tốt nhất:
1. Vị trí: tránh nơi đường xá hay tắc, ít lối vào ra của khu. Mật độ xây dựng chung cư phải thấp, nhiều cây xanh thì quá tốt. Thuận lợi cho sinh hoạt của Gia đình càng tốt.
2. Diện tích sân chơi cho trẻ, các cụ về hưu phải có. Thêm khu thể thao cho thanh niên, trung niên càng tốt.
3. Có nhà trẻ, trường học gần khu ở.
4. Chợ hoặc Trung tâm thương mại hoặc các siêu thị nhỏ gần khu ở sẽ tiện lợi.
5. Nếu tránh được các khu chung cư mà phần lớn người mua không ở, cho thuê lại làm văn phòng, làm kho... Thì càng tốt.
6. Với khoảng 2,5 tỷ thì chung cư cũng là khá rồi: dân cư thuần hơn, văn minh, an ninh sẽ tốt.
yêu cầu này thì trong trung tâm giá sẽ cao đó cụ à

247goldmarkcity

Xe buýt
Website
dothikienhung.com
Gớm nhỉ, thớt lập từ năm 2013 đến nay vẫn tồn tại

doluanvcc

Xe hơi
Góc nhìn của các cụ hay quá! e đánh dấu học hỏi kn!

Thd

[Tịch thu bằng lái]

Cccm cho e hỏi vị trí căn 8B hay căn 8C sẽ đẹp hơn ạ? Em đang phân vân, mong chờ góp ý của các cụ.
2 căn này thì khác gì nhau đâu, một cái view nội bộ 1 cái view ra ngoài, tùy sở thích của người mua thôi, nếu view ngoài mà không bị chắn tầm nhìn thì lại thoáng hơn là nhìn vào nhà hàng xóm. Em thấy căn 5A đẹp cửa vào không bị đối, ngay cửa là có cửa sổ của hành lang luôn sáng, 2 mặt thoáng là hướng đông và nam đều ok
:)

transonvcc

Xe tải

Cccm cho e hỏi vị trí căn 8B hay căn 8C sẽ đẹp hơn ạ? Em đang phân vân, mong chờ góp ý của các cụ.
Mandarin Garden 2 phỏng cụ? Căn 8C nhìn xuống bể bơi ngoài trời ở tầng 6, căn 08B nhìn ra đường Trương Định và Giải Phóng. Mỗi căn có cái hay riêng cụ ạ.

nguyenthu689bds

Xe hơi
Em đang ở nhà đất, 4b vào tận nhà mà vẫn máu cc đây, giấu vợ định mua cc lập phòng nhì, em máu khu hồ tây mà to tiền quá.
bên em sắp cho chung cư ở hồ Tây giá dự kiến khá tốt nếu cụ có nhu cầu khi nào có thông tin chính thức em báo lại cụ :D