Kinh nghiệm khi Lead, SCR không đề được

Promoter

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.cayxanhhoalac.com.vn
Chào các bác.
Ơ một chủ đề gần đây mình cũng hoang mang khi SCR của gấu nhà mình mùng 2 têt lăn ra dỗi đề không được. Đèn bơm xăng FI đỏ mãi không tắt. Mang ra thợ nêu họ không có kinh nghiệm họ sẽ phán IC chết phải thay con khác. Nếu của hãng IC có giá từ 3,5tr -4 triệu. Nhưng IC này được thiêt kế không dễ mà chết như vậy. Nếu ổ khóa xe của bạn trước đó có dấu hiệu bị dơ, kém nhạy thì đó là nguyên nhân khiến bạn không thể đề nổ máy được.(trong trường hợp chuột không cắn dây, ....) Thường ổ khóa dùng nhiều năm nó sẽ bị mòn nó khiến việc bật máy hoặc mở cốp xe không được nhạy..
Khi gặp tình trạng này các bạn mang ra thợ yêu cầu thay ổ khóa khác vào là tôt nhất. Vì bản năng nghê nghiệp các chú thợ sẽ phán lên trời nhằm moi tiền của khách.
Lúc đầu đã xuống tiền mua IC khác thay rồi nhưng mây anh kỹ thuật bảo anh có thay cái khác vào cũng không nổ được thê là mình mua hăn bộ khóa mới 700k. tại 135 Kim Ngưu, HN.
Mình xin chia sẻ để có bạn nào gặp rút kinh nghiệm

thaonguyen

Xe buýt
xe gấu em bị y chang xe cụ đi ko để ý hết xăng,đổ lại đầy bình đề mãi ko nổ đèn f báo đỏ lòm,em bảo vứt lại cơ quan chiều hôm sau em lên đề bình thuờng ko nổ,sau đó em nghĩ chắc nó giống con xe số chở hàng ở cửa hàng em.đề là cứ phải vít kịch ga,em làm thử phát ok luôn zít một hơi đề dài và kéo ga phạch phạch đã nổ để 10p tắt máy đèn f hết đề lại phát nổ luôn.em phải công nhận khựa nó lắp cái scr này khoẻ mà tiết kiệm nhiên liệu

InBloom

Xe hơi
Thank bác, con Lead của bà già em cũng hay bị khó nổ :)

blackcarens

Xe buýt
Em chưa bị vụ này bao giờ, nhưng hóng các cao thủ thì bảo SCR nó lành lắm, ít bệnh tật lăng nhăng, nếu đang đi bình thường, để lâu lâu ko đi mà nổ máy ko lên được thì phần nhiều là do bị điện, hoặc là ắc quy yếu dẫn tới bơm xăng ko tải được dẫn tới đèn FI, hoặc là lỏng mấy cái cầu chì cũng dẫn tới đèn FI. Cụ nào thông thao có thể tự kiểm tra được, trước khi mang ra hàng chọc ngoáy.

phucnsgd

Xe tăng
Website
www.sachtbthdaklak.vn
xe gấu em bị y chang xe cụ đi ko để ý hết xăng,đổ lại đầy bình đề mãi ko nổ đèn f báo đỏ lòm,em bảo vứt lại cơ quan chiều hôm sau em lên đề bình thuờng ko nổ,sau đó em nghĩ chắc nó giống con xe số chở hàng ở cửa hàng em.đề là cứ phải vít kịch ga,em làm thử phát ok luôn zít một hơi đề dài và kéo ga phạch phạch đã nổ để 10p tắt máy đèn f hết đề lại phát nổ luôn.em phải công nhận khựa nó lắp cái scr này khoẻ mà tiết kiệm nhiên liệu
Bọn SCR bơm xăng hơi yếu. IC rất khó chết. Thường thì không nổ cứ đổ đầy bình, tắt bật vài lần là nó nổ.

NAMĐÀN.56

Xe tải
đã cập nhật thông tin của cụ...tks so much:-B

Laoba

Xe điện
Bọn này ko có cần khởi động nên ắc quy yếu là chỉ có nước dắt bộ, gấu nhà e bị một lần phải mua ăc quy khác ,mà bọn này nó ko như xe khác nếu các cụ mượn bình câu vào đề nổ xong rút ra thì nó cũng tắt máy luôn.

Onetee1t

Xe tải
k đề được khả năng là ác quy yếu phải đi nạp. Nếu k đc thì phải thay r

Yang

Xe hơi
Em chưa gặp trường hợp này bao giờ

Promoter

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.cayxanhhoalac.com.vn
Các cụ các mợ biết răng SCR và Lead không có chỗ đạp. Ngoài việc nổ máy bằng điện thì không có cách khác. Vì vậy IC rât quan trọng cho xe nên ko phải lúc nào nó cũng chết.
Sau vụ xe gấu nhà em chêt em rut ra được 1 thúng kinh nghiệm.
Mợ nào xe có dấu hiệu đó call em tư vấn cho....Ra mấy anh thợ lởm toàn phán vớ vẩn đi mua con IC giá từ 2 triệu trở lên mà khổ là mua IC về thay vân ko đúng bệnh.

cptu176

Xe điện
Không đề được chủ yếu là do acquy các cụ ạ, xe này nó thiết kế dở hơi là chạy 40km/h nó mới nạp acquy, xe gấu nhà em chuyên bị vậy, em có cái sạc acquy nên ok hết, nguyên nhân không đề được nữa là do nước làm mát động cơ bị cạn các cụ nhé, các cụ thi thoảng kiểm tra nước mát nữa nhé...

thienlv01

Xe buýt
Xe gấu nhà E cũng bị bệnh tương tự, E mới thay AQ mới hiện tại đang dùng được,

xetai14

Xe hơi
Không đề được chủ yếu là do acquy các cụ ạ, xe này nó thiết kế dở hơi là chạy 40km/h nó mới nạp acquy, xe gấu nhà em chuyên bị vậy, em có cái sạc acquy nên ok hết, nguyên nhân không đề được nữa là do nước làm mát động cơ bị cạn các cụ nhé, các cụ thi thoảng kiểm tra nước mát nữa nhé...
chạy 40 mới nạp thật hả cụ

Volga74

Xe buýt
Nhiều trường hợp không phải do Ac quy cụ ạ, mà theo em thì do tiếp điểm trong củ đề hay gì đó. Xe của gấu nhà em cũng thế, nhiều lúc đề 1, 2 lần đầu lẹt xẹt như yếu ắc quy nhưng đề tiếp lại được. Sau em dắt ra hàng sửa xe gần nhà, ku thợ đó phán bệnh này em gặp ở xe Lead nhiều rồi, để em vệ sinh cho, sau lần đó em thấy cũng đỡ hơn, thỉnh thoảng mới lại bị lại hiện tượng phải đề vài lần mới nổ máy.

Namnguyen81

Xe hơi
tks cụ thông tin bổ ích

Quynh227

Đi bộ
Các anh cao siêu cho em hỏi :(
Em đi xe lead hôm qua xe hết xăng quên không đổ ( xe vẫn đi êm về nhà ) Sáng nay đi làm không đề được mới nghĩ là do hết xăng, đi mua 50k xăng đổ vào vẫn ko đề được. Tình hình : vặn chìa khóa đèn FI sáng 1 lát rồi tắt ( như bình thường ) xi nhan thoải mái, nhưng bấm đề thì ko nổ và khi bấm đề thì đèn FI lại sáng 1 chút rồi tắt. Không có tiếng ì ì như là khó đề gì cả. Chỉ có mỗi tiếng của đèn FI khi bật lên thôi. Đem ra quán bị phán 1 triệu. Xe e đi chưa thay thế gì nên rất ngại đem ra quán ng ta nhìn thấy con gái thường hay chém lung tung. Các anh cho em xin chút kinh nghiệm được không ạ :) Tks !

1977cd5

Xe tăng
Em cung gap truong hop nay roi, dung la thay binh xong van bi. Bat len tat di may lan lai duoc, ra may ong tho phan du thu benh ma dech khoi. Sr em vo bang dt