Kinh nghiệm khi xe ga chết máy!!!

Vu Gia Minh 09

Xe tải
Website
Raijin.vn
Dầu máy của elite trong hãng sym dùng dầu gì cụ nhỉ? Đọc hướng dẫn hãng thay dầu mỗi 1k km mà ông thợ cạnh nhà nói 2000k mới thay, dầu hộp số cũng ko thay, hay xe ga 50cc lịch bảo dưỡng nó khác?
Là dầu 0,7l. Bình thường theo đồng hoo SYM cài đặt là 1000km là đèn báo đỏ là phải thay rồi ạ. Còn dầu hộp số xe đi 5000km thay 1 lần. Mỗi xe có 12 lần ktra xe miễn phí mỗi lần ktra tương đương 1000km. Đó là những hạng mục ktra nhỏ như tăng phanh, vệ sinh lọc gió, điều chỉnh chế hoà khí ( nếu cần) ......

Sondc0404

Đi bộ
Bác rỗi ko? Cứu em khẩn cấp. Xe F1 nhà tôi Sym elite 50 cũng ko nổ được.
Bác nói rõ ống nào được ko?

Bác làm ơn cho hỏi phải cái ống có chữ T chia 3 không? Một đầu nối lên chổ bình xăng. Một đầu ngắn nối vào họng xăng chổ đầu máy, một đầu nối về lọc gió. Xe em 3 đầu ống này kg rớt ra nhưng vẫn đề kg chạy. Phải nhấn cái bơm nhỏ ở gần dây ga vài cái thì đề chạy! Hic

tranmanhha

Xe điện
Là dầu 0,7l. Bình thường theo đồng hoo SYM cài đặt là 1000km là đèn báo đỏ là phải thay rồi ạ. Còn dầu hộp số xe đi 5000km thay 1 lần. Mỗi xe có 12 lần ktra xe miễn phí mỗi lần ktra tương đương 1000km. Đó là những hạng mục ktra nhỏ như tăng phanh, vệ sinh lọc gió, điều chỉnh chế hoà khí ( nếu cần) ......
Em xin hỏi cụ.
Vậy có nên mua Elite không ? Và xe 50cc thì nên mua loại nào ?
Em cảm ơn.

Vu Gia Minh 09

Xe tải
Website
Raijin.vn
Em xin hỏi cụ.
Vậy có nên mua Elite không ? Và xe 50cc thì nên mua loại nào ?
Em cảm ơn.
Mua bình thường Cụ ơi. Cụ mua bên em em nhận xử lý luôn từ lúc mới. Đảm bảo ko chết máy. Còn Cụ mua nơi khác em ko đảm bảo.

tranmanhha

Xe điện
Mua bình thường Cụ ơi. Cụ mua bên em em nhận xử lý luôn từ lúc mới. Đảm bảo ko chết máy. Còn Cụ mua nơi khác em ko đảm bảo.
Bên cụ là đại lý hay như nào ạ ? Cho em thông tin với. Xe cũ hay mới đều ok.

Vu Gia Minh 09

Xe tải
Website
Raijin.vn
Bên cụ là đại lý hay như nào ạ ? Cho em thông tin với. Xe cũ hay mới đều ok.
Dạ bên em là đại lý 3s của hãng SYM và KYMCO ạ. Bên em chỉ bán xe mới và nhận sửa xe Elite 50cc chết máy, khó nổ ạ. Địa chỉ bên em là số 424 Trần Khát Chân, Hai Bà Trưng, Hà Nội. Mời Cụ qua cửa hàng để xem xe, rất mong được phục vụ Cụ ạ.

Xe gia đình

Xe điện
Bật khóa điện, chờ khi các đèn trên bảng tắt hết thì lại tắt, rồi lại bật, tắt khoảng 3-5 lần, sau đó đề là sẽ nổ

nobita_ibn

Xe buýt
Em thấy rất nhiều bác đang đi xe ga bị chết máy mà không biết xử trí ra sao, cứ cố đề hoặc dắt vào tiệm sửa xe. Nhưng em nghĩ trước khi dắt xe đi sửa các bác nên thử cách này nhé, em thử lần nào cũng được hết :D
Cách này người ta viết trong quyển hướng dẫn sử dụng xe máy nhưng chắc ít người đọc .
B1: tắt máy
B2: vặn tay ga hết cỡ rồi nhả ra (làm vài lần như vậy)
B3: bật máy lên và đề. Thế là lại ngon lành
Nếu làm 1 lần không được thì các bác cử thử lặp lại cả 3 bước thêm vài lần nhé. Hy vọng giúp ích được các bác đôi chút từ kinh nghiệm của bản thân, cách này em đã áp dụng được cả xe ga của honda, sym và piaggio ạ. Nhất là những xe lâu ngày không đi khó nổ máy cũng áp dụng tốt.
Nguyên lý gì mà mình chỉ làm vậy lại có thể nổ máy lại được các cụ nhỉ?

tranmanhha

Xe điện
Dạ bên em là đại lý 3s của hãng SYM và KYMCO ạ. Bên em chỉ bán xe mới và nhận sửa xe Elite 50cc chết máy, khó nổ ạ. Địa chỉ bên em là số 424 Trần Khát Chân, Hai Bà Trưng, Hà Nội. Mời Cụ qua cửa hàng để xem xe, rất mong được phục vụ Cụ ạ.
Nếu đại lý đã biết lỗi xe như vậy. Cần thay thế gì để đảm bảo quá
Em nghe nói hay bị lỗi IC. Vậy em có thay luôn được IC khác không ? Và sửa chữa có can thiệp vào nguyên trạng không, bảo hành như nào ạ ?
Các chi phí kèm theo nữa.
Em cảm ơn.

Vu Gia Minh 09

Xe tải
Website
Raijin.vn
Nếu đại lý đã biết lỗi xe như vậy. Cần thay thế gì để đảm bảo quá

Em nghe nói hay bị lỗi IC. Vậy em có thay luôn được IC khác không ? Và sửa chữa có can thiệp vào nguyên trạng không, bảo hành như nào ạ ?
Các chi phí kèm theo nữa.
Em cảm ơn.
Đúng là dòng này hay bị lỗi CDI ( hay còn gọi là IC) và trong gói xử lý bên em nhận làm có thay CDI ạ. Bên em làm có bảo hành nhé. Đối với xe mới chi phí chỉ là 500k.

kientruc.ACCV

Xe tải
Website
www.accv.vn
Đúng là dòng này hay bị lỗi CDI ( hay còn gọi là IC) và trong gói xử lý bên em nhận làm có thay CDI ạ. Bên em làm có bảo hành nhé. Đối với xe mới chi phí chỉ là 500k.
Cụ ơi dòng Elite giờ vẫn bị tình trạng lỗi như vậy à? Em đọc thấy từ 2018 mà giờ hãng vẫn để vậy thì hơi bị nản nhỉ???

Mr Getz

Xe tải
Hi bác Minh, Thứ 7 bên bác có làm việc không để em mang con elite 50 nhờ bác xử lý? Tks

tranmanhha

Xe điện
Bác cho em xin giá cực đẹp của 1 em Elite đi. Tuần sau em qua lấy. Em cảm ơn.