Kinh nghiệm lần đầu đi xe Hoàng Long, tuyến Nha Trang - Hà Nội

tmn

Xe tải
Đi tàu hỏa bây h phải mua cơm ăn rồi các bác a, không thì chết đói, thấy bảo lệnh 1 năm nay roài. Cơm tệ hơn cơm hộp cũ mà đắt móc mắt 25K/xuất ăn xong đói ngay.

sales

Xe đạp
các bác xem xe bus của Open tour SInh cafe cũng được, giá vé 25USD cho hành trình Sài gòn - Hà Nội ( hoặc ngược lại ) . giá rẻ hơn tương ứng cho các hành trình ngắn hơn. ( ko có ăn uống )
Dịch vụ Tây balô sử dụng được thì chắc là cũng tốt, mà thấy bảo lượng khách trên xe ko đông lắm đâu.

Như thế nói chung là ổn rồi, em nghĩ bên Trung của cũng chỉ đến thế mà thôi....
Xuất phát 19h30 Bằng Tường >900km đến Quảng châu 5h30sáng hôm sau(10tiếng) em ngủ một giấc không vẫy tai trên đó luôn (tầng 1 hàng 3 theo em đây là vị trí nằm ngon nhất) -> đường quá ngon trên toàn tuyến cái này thì Việt Nam ta chắc phải đợi 10 năm nữa mới được quá

4x4

Xe tăng
Hoàng Long hay bất cứ hãng ôtô đường dài nào, nếu muốn đều có thể đưa chất lượng dịch vụ lên mức tốt và tốt hơn cả các tuyến xe bus nằm ở TQ hiện nay - e đã đi rất nhiều - nhưng e đảm bảo hành khách đi xe ở VN sẽ không bao giờ sướng hơn hành khách tại TQ vì vì chất lượng đường quá kém + đường quá hẹp nên nếu đi cùng 1 khoảng cách thì khách đi xe ở VN sẽ rất khổ, không đc ngủ ngon như bác Ngủ mặn và luôn được mát xa miễn phí nhiều ...quá và sẽ đến mức...xuống xe thì gần như bải hoải luôn.

Chưa kể cách đi của các bác lái xe việt nam ẩu và hiếu chiến hơn các bác tài bên TQ rất nhiều, nên em nghĩ khoản này còn lâu mới đc "Tổng hội bệnh viện Việt nam" khuyên dùng trong nhiều trường hợp. Tùy theo điều kiện kinh tế em sẽ chọn từ máy bay, xe nhà, tàu hỏa, tàu thủy.. chứ chắc ko bao giờ dám dùng xe khách giường nằm (đấy là còn chưa kể đến nạn cướp đường như vụ ở Nghệ an hôm trước :77::'().

Lamborghini78

Xe điện
Tại số bác đen thôi chứ xe khách thế là Vip quá rồi :))

chiu chiu cz

Xe điện
nói chung ở VN mình bây giờ có xe tuyến như vậy là tốt lắm rồi , nếu nhiều tiền thì đi máy bay . hết