[Funland] Kinh nghiệm lần đầu mua loa tại Bảo Châu

phuongmit

Xe cút kít
Vấn đề cọc xong k lấy mà lỗi k phải do spham thì cũng hên xui, tuỳ sản phẩm và chính sách của shop cũng như thoả thuận 2 bên để xử lý. Mà loa răng xanh dạng kẹo kéo, ma xồ, hát chống điếc như này thì thường kết nối bluetooth là tiện nhất, cụ lắp qua đường quang để âm thanh hay hơn hay như nào nhỉ

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Sáng ngày thứ 2 đi làm sau nghỉ Tết, ra ăn sáng gặp cô em đồng nghiệp ở hàng bún riêu, sau vài lời chúc Tết, cô ấy hỏi có biết chỗ bán dàn karaoke, định sắm bộ để nhậu hát cho vui? Sau 1 hồi lướt mấy trang otofun, em tư vấn lại cô bé như các cụ trên này đã tư vấn: 1. Đừng chơi cả dàn mà làm cái loa kéo kiểu Acnos 450 là tiện và kinh tế; 2. Ra Bảo Châu hoặc HD mua…
Lại lướt 1 hồi ra địa chỉ Bảo Châu tại 287 Trần Khát Chân là gần trung tâm nhất; trưa 2 anh em tranh thủ chạy qua, cô ấy làm 1 cái KSNet 450 giá 7 củ rưỡi; mình cũng máu làm 1 cái dù ở nhà đã có cái marshall rồi. 2 anh em dễ tính, cô ấy thanh toán tiền luôn để thợ qua lắp (có giúp việc ở nhà); mình thì nhà chả có ai nên đặt cọc bảo nếu được thì 5h chiều mới có người ở nhà; ko thì đành để ngày mai là thứ 7 mang qua lắp rồi thanh toán nốt. Hỏi em thu ngân đặt cọc bao nhiêu thì Em thu ngân nhẹ nhàng bảo đặt 1.5tr; còn 6 tr thanh toán sau. Oke chốt.
Chiều nhân viên Bảo Châu qua nhà cô bé cơ quan xong gần 6h qua mình, lắp vào tivi phòng khách thì ko thấy tiếng (loa marshall mình lắp trước đấy vẫn Oke, mình chuyển vào tivi phòng ngủ để loa karaoke kia lắp phòng kahch)? Nhân viên Bảo Châu nói tivi nhà anh bị lỗi đường cáp quang? Mình cũng nói loa marshall trước nghe Oke nhưng nhân viên Bảo Châu nói chắc mới bị hỏng? Em ấy đấu thử tivi trong nhà thì đúng là ra loa thật, em ấy cũng mang loa marshall kia ra đấu lại thử thì ko nghe được thật nên chắc là hỏng đúng lúc rồi!
Mình tụt hứng, chả lẽ mua loa chỉ để chơi với điện thoại, bình thường ko nghe nhạc hay xem fim, hát hò gì với tivi được thì để anh đổi tivi khác rồi lấy sau, anh đi 2 người đã định lấy 2 cái nhưng như này thì anh lấy tạm 1 cái?
Phía Bảo Châu lúc đó mới nói: quy định bên em là anh sẽ mất cọc! Mình điện thoại thì được trả lời chắc như đinh: anh đặt 1 triệu rưỡi hay 10 triệu cũng thế, anh ko lấy hàng sẽ mất cọc! Mình thắc mắc sao lúc đặt cọc bên Bảo Châu ko nhắc khách quy định này, nếu thanh toán 100% như cô bé kia về lắp bị giống mình thì cũng mất 100% thì được trả lời 10 triệu cũng thế thôi!
Hỏi cô bé kia thì nói lúc nhân viên Bảo Châu qua lắp nhìn tivi cũng nói tivi này không tương thích nhưng may lúc lắp vào lại được!
Xem quy định in ở mặt sau phiếu giao hàng (giao cho khách sau khi đã đóng tiền) thì thấy Bảo Châu “có quyền đơn phương hủy bỏ đơn đặt hàng và trả lại tất cả các khoản thanh toán khi ko đủ điều kiện giao hàng” nhưng khách mua “những khoản đặt cọc sẽ ko được hoàn trả nếu lỗi ko hoàn toàn do phía chúng tôi”. Hiểu nôm na là Bảo Châu nhận cọc của khách còn giao hàng hay ko thì cũng ko sao, chỉ trả lại tiền cho khách nếu ko giao; còn khách đặt cọc mà ko lấy thì mất!
Quy định như vậy thì khách phải chấp nhận thôi, em chỉ lưu ý các cụ khi mua hàng ở Bảo Châu để ý đặt cọc ở mức an toàn. Em mua ở các chỗ khác thìchả cần cọc, nhân viên đến lắp xong thanh toán tiền. Lần đầu và cũng là lần cuối mua hàng của Bảo Châu, bài học rút ra là đặt cọc nếu mua ở đây mức vừa phải, làm sao nếu ko ưng thì mình mất cọc cũng được!
Ngày đầu năm 2 khách rủ nhau đến mua như em, bán được 2 sản phẩm thì quá tốt, còn nếu khách chưa ưng thì bán 1 sản phẩm, mang về 1 em nghĩ cũng thoải mái nếu là 1 hệ thống chuyên nghiệp.
7tr rưỡi không nhiều, em mua xác định như đồ chơi, chỉ hơi lạ cách làm việc này với 1 hệ thống có tên tuổi thì nếu khách băn khoăn có thể vui vẻ mang về 1 sản phẩm; ko cần quá mức phải bán được hàng như này. Em đăng lên cũng để cụ nào nếu tới mua thì lưu ý khoản tiền đặt cọc ở mức nhẹ nhàng!
Loa Acnós của nội sao bằng Marshall được kụ ây

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Sáng ngày thứ 2 đi làm sau nghỉ Tết, ra ăn sáng gặp cô em đồng nghiệp ở hàng bún riêu, sau vài lời chúc Tết, cô ấy hỏi có biết chỗ bán dàn karaoke, định sắm bộ để nhậu hát cho vui? Sau 1 hồi lướt mấy trang otofun, em tư vấn lại cô bé như các cụ trên này đã tư vấn: 1. Đừng chơi cả dàn mà làm cái loa kéo kiểu Acnos 450 là tiện và kinh tế; 2. Ra Bảo Châu hoặc HD mua…
Lại lướt 1 hồi ra địa chỉ Bảo Châu tại 287 Trần Khát Chân là gần trung tâm nhất; trưa 2 anh em tranh thủ chạy qua, cô ấy làm 1 cái KSNet 450 giá 7 củ rưỡi; mình cũng máu làm 1 cái dù ở nhà đã có cái marshall rồi. 2 anh em dễ tính, cô ấy thanh toán tiền luôn để thợ qua lắp (có giúp việc ở nhà); mình thì nhà chả có ai nên đặt cọc bảo nếu được thì 5h chiều mới có người ở nhà; ko thì đành để ngày mai là thứ 7 mang qua lắp rồi thanh toán nốt. Hỏi em thu ngân đặt cọc bao nhiêu thì Em thu ngân nhẹ nhàng bảo đặt 1.5tr; còn 6 tr thanh toán sau. Oke chốt.
Chiều nhân viên Bảo Châu qua nhà cô bé cơ quan xong gần 6h qua mình, lắp vào tivi phòng khách thì ko thấy tiếng (loa marshall mình lắp trước đấy vẫn Oke, mình chuyển vào tivi phòng ngủ để loa karaoke kia lắp phòng kahch)? Nhân viên Bảo Châu nói tivi nhà anh bị lỗi đường cáp quang? Mình cũng nói loa marshall trước nghe Oke nhưng nhân viên Bảo Châu nói chắc mới bị hỏng? Em ấy đấu thử tivi trong nhà thì đúng là ra loa thật, em ấy cũng mang loa marshall kia ra đấu lại thử thì ko nghe được thật nên chắc là hỏng đúng lúc rồi!
Mình tụt hứng, chả lẽ mua loa chỉ để chơi với điện thoại, bình thường ko nghe nhạc hay xem fim, hát hò gì với tivi được thì để anh đổi tivi khác rồi lấy sau, anh đi 2 người đã định lấy 2 cái nhưng như này thì anh lấy tạm 1 cái?
Phía Bảo Châu lúc đó mới nói: quy định bên em là anh sẽ mất cọc! Mình điện thoại thì được trả lời chắc như đinh: anh đặt 1 triệu rưỡi hay 10 triệu cũng thế, anh ko lấy hàng sẽ mất cọc! Mình thắc mắc sao lúc đặt cọc bên Bảo Châu ko nhắc khách quy định này, nếu thanh toán 100% như cô bé kia về lắp bị giống mình thì cũng mất 100% thì được trả lời 10 triệu cũng thế thôi!
Hỏi cô bé kia thì nói lúc nhân viên Bảo Châu qua lắp nhìn tivi cũng nói tivi này không tương thích nhưng may lúc lắp vào lại được!
Xem quy định in ở mặt sau phiếu giao hàng (giao cho khách sau khi đã đóng tiền) thì thấy Bảo Châu “có quyền đơn phương hủy bỏ đơn đặt hàng và trả lại tất cả các khoản thanh toán khi ko đủ điều kiện giao hàng” nhưng khách mua “những khoản đặt cọc sẽ ko được hoàn trả nếu lỗi ko hoàn toàn do phía chúng tôi”. Hiểu nôm na là Bảo Châu nhận cọc của khách còn giao hàng hay ko thì cũng ko sao, chỉ trả lại tiền cho khách nếu ko giao; còn khách đặt cọc mà ko lấy thì mất!
Quy định như vậy thì khách phải chấp nhận thôi, em chỉ lưu ý các cụ khi mua hàng ở Bảo Châu để ý đặt cọc ở mức an toàn. Em mua ở các chỗ khác thìchả cần cọc, nhân viên đến lắp xong thanh toán tiền. Lần đầu và cũng là lần cuối mua hàng của Bảo Châu, bài học rút ra là đặt cọc nếu mua ở đây mức vừa phải, làm sao nếu ko ưng thì mình mất cọc cũng được!
Ngày đầu năm 2 khách rủ nhau đến mua như em, bán được 2 sản phẩm thì quá tốt, còn nếu khách chưa ưng thì bán 1 sản phẩm, mang về 1 em nghĩ cũng thoải mái nếu là 1 hệ thống chuyên nghiệp.
7tr rưỡi không nhiều, em mua xác định như đồ chơi, chỉ hơi lạ cách làm việc này với 1 hệ thống có tên tuổi thì nếu khách băn khoăn có thể vui vẻ mang về 1 sản phẩm; ko cần quá mức phải bán được hàng như này. Em đăng lên cũng để cụ nào nếu tới mua thì lưu ý khoản tiền đặt cọc ở mức nhẹ nhàng!
Kụ mua hãng loa pin Arrirang còn hay hơn Acnos nhé... Mà cố định thì nên mua cắm AC220v

phaodongky

Xe tải
Ko bằng Pico, nếu ko lấy hàng vẫn chơi đẹp trả lại cọc.

kien.humg

Xe buýt
Trc tết em cũng ra Bảo châu chỗ Trung Kính làm cái Arirang MB2 pro xong tự chở về kết nối vào tivi. Ơn zời mọi thứ đều ok nên tết có cái nghêu ngao cho đỡ buồn.

1.25 ton

Xe điện
Bảo Châu này có chi nhánh ở NĐ, nhân viên giao nhận/ lắp đặt của nhà này cũng lởm lắm cụ, gần Tết em thấy khách đến chửi suốt vì làm ăn lôm côm.

mmxhung

Xe điện
Đặt cọc mua sp ko lỗi, nhân viên mất công giao tận nhà nhưng lại không thích mua nữa đòi lại tiền cọc, không đòi được lại đăng lên bóc phốt. Khôn như chủ thớt quê em nuôi đầy

Shadow381

Xe điện
Đặt cọc mua sp ko lỗi, nhân viên mất công giao tận nhà nhưng lại không thích mua nữa đòi lại tiền cọc, không đòi được lại đăng lên bóc phốt. Khôn như chủ thớt quê em nuôi đầy
Cụ đọc lại bài của em đi rồi hãy nói; em ko đăng bóc phốt phiếc gì, chỉ phản ánh thực tế vì lần đầu tiên em thấy cách làm việc kiểu này; khi khi khách đặt cọc sao ko thông báo việc sẽ mất cọc trước để khách biết mà tính toán; nếu em trả 100% như cô bé đi cùng mà ko đấu nối được em vẫn phải lấy hoặc “10triệu cũng mất cọc” như lời cửa hàng nói? Em đã nói trong bài chỉ lưu ý những người khi mua loa tại Bảo Châu lưu ý việc này để tránh bị như em thôi.

mmxhung

Xe điện
Cụ đọc lại bài của em đi rồi hãy nói; em ko đăng bóc phốt phiếc gì, chỉ phản ánh thực tế vì lần đầu tiên em thấy cách làm việc kiểu này; khi khi khách đặt cọc sao ko thông báo việc sẽ mất cọc trước để khách biết mà tính toán; nếu em trả 100% như cô bé đi cùng mà ko đấu nối được em vẫn phải lấy hoặc “10triệu cũng mất cọc” như lời cửa hàng nói? Em đã nói trong bài chỉ lưu ý những người khi mua loa tại Bảo Châu lưu ý việc này để tránh bị như em thôi.
Đúng rồi, rút kinh nghiệm lần sau mua gì chỉ cọc tối đa 500k thôi nhé, nhớ hỏi trước xem đổi ý không mua nữa có mất cọc không, ngộ nhỡ không lấy nữa thì còn đòi được cọc.

Jeus

Xe buýt
Ý nghĩa của việc đặt cọc theo bác chủ thớt là thế nào? Nếu cọc rồi mà ko mua lấy lại tiền thì cọc làm gì nhỉ?

Toietmoi

Xe điện
Mấy thứ loa đài em toàn nhờ lấy từ nước ngoài về, đồ mua ở xứ mềnh thì em thấy ko tin được.
Tào lao! Thế giới phẳng rồi, đừng cuồng hàng xách chân vậy.
Đồ điện tử hên xui, nhỡ hư hỏng không nhẽ lại gửi ra nước ngoài bảo hành? Trong khi mua tại VN hàng chính hãng thì còn có tóc của tụi nó mà nắm.

Hieumos

Xe container
Cụ nói thế cũng không phải. Hình thức "đặt cọc" đã được quy định rõ trong Luật Dân sự. Không thực hiện đúng thỏa thuận mua bán thì mất tiền đặt cọc cũng được quy định rõ rồi.

Cụ đang không thoải mái với dịch vụ chăm sóc khách hàng của shop này thì bức xúc thế thôi, chứ shop họ đang làm đúng.

Ca phê thôi

Xe tăng
Em mua hàng toàn yêu cầu lấy cái nguyên thùng chưa khui. Cụ khui thùng rồi ko lấy thì cái đó bán cho ai. Tất nhiên cửa hàng vẫn có cách bán đc hàng đó nhưng mất công hơn thôi.
Nguyên thùng chưa khui cũng phải biết chút cụ nhé, phải kiểm tra thật kỹ chứ nhiều shop khui “đuyt” đấy nhé.

Pumzen

Xe ba gác
Trong trường hợp không kết nối cổng quang từ tivi, cụ chủ mua thêm cục giải mã DAC rồi kết nối giắc đồng trục hoa sen với loa kéo. Loa kéo cũng có kèm giải mã nhưng phần giải mã loa kéo chất lượng âm thanh kém hơn cục giải mã rời nhiều.

Anita Emi

Xe điện
Bây giờ rất nhiều nơi cho mang sản phẩm về dùng, không ưng ý vì bất kỳ lý do gì cũng có thể trả lại. Chuyện bình thường của dịch vụ tốt thôi chứ có gì mà khôn với không khôn.

Trường hợp cụ chủ thớt nếu cửa hàng có tâm thì nên tư vấn về rủi ro trong việc kết nối, hoặc nếu không được thì nên cho trả hàng hoặc đưa ra giải pháp cho khách.

Tất nhiên, bạn thích đặt ra quy định thế nào thì đặt. Nhưng dịch vụ không tốt bằng người khác thì sớm muộn cũng đi xuống vì bị cạnh tranh thôi. Thời này thiếu gì thì thiếu, thiếu gì chỗ bán hàng.

tranmanhha

Xe điện
Trước Tết cũng qua đấy định mua cái marshall WB3 nhưng họ bảo không được thử vì hãng không có hàng test. Chắc quy định của họ thế nên cũng phải thông cảm, nhưng cá nhân thấy bán hàng không chỉ cho 1 khách đấy mà sau sự hài lòng của khách đấy sẽ có 10-100 khách khác qua giới thiệu và cũng có thể mất từng đấy khách.
Em cũng có mua cái WB3 ở đó mà. Vào phòng test thoải mái, sau đó lấy 1 cái chưa mở thùng.

LongNguyễn8x

Xe buýt
Bọn bảo châu này đắt. Mấy thằng quản lý mặt như đâm lê, lồi lõm lắm. Đa phần mua lần đầu cũng là lần cuối.

Ca phê thôi

Xe tăng
Bọn bảo châu này đắt. Mấy thằng quản lý mặt như đâm lê, lồi lõm lắm. Đa phần mua lần đầu cũng là lần cuối.
Cụ có gợi ý shop nào không? Em cũng đang muốn mua cái loa mà cu em tv Bảo Châu, trước Tết qua chỗ TKC mà không được test nên chưa mua, đành đợi ra Tết đây.

Ở VN chưa được như bọn rãy mãi không chết! Unbox xài thử tẹt.

Như bọn rãy không chết thì đám khôn lỏi + lừa đảo tiệt nọc!
>= 30 ngày trả hàng miễn phí.

Em mua cái thụt toilet top 1 Amazon còn không làm được nhiệm vụ nó phải làm - mang return luôn. Amz hoàn free 15$.

Bù lại Amz nó bán được cho em quả thụt khí nén chạy điện 59$. Bắn 2 phát thông luôn toilet
Mua đồ ở trung tâm điện máy trả hết xiền nó mới khui thùng test tại chỗ ấy.
Muốn đổi trả kiểu này trừ khi cụ mua online dạng COD và hàng có vấn đề. Ko thì còn lâu!