[CCCĐ] Kinh nghiệm leo Fansipan – Đừng bao giờ đặt ra điểm giới hạn cho bản thân

Em xin phép được báo cáo với bác luôn, em đã có thời gian sử dụng đôi bộ đội này 2 năm liền (mỗi năm được 1 đôi nhưng đôi mới đi thường cứng nên càng cũ bọn em càng dùng nhiều). Cũng đã lết bộ mấy chục km qua các địa hình tổng hợp ở Hòa Khương - Đà Nẵng cũng như địa hình cát đá ở Cam Ranh hay có đợt phải lội nước, lội bùn bì bõm để giúp dân chạy bão Chanchu. Qua đó em thấy đôi bộ đội này ngon bác ạ.
Bác nhớ cho em đu với nhé :D
Tóm lại hay làm quả ọp giao lưu đội trẻ và đội già leo Phan nhỉ?

Cụ nhận ra em không cụ Tien Tung?
Không có chú Tuấn Anh explore chui bào giữa là em với lão đứng cạnh nhau đấy ;)

TAI GIA

Xe buýt
Tóm lại hay làm quả ọp giao lưu đội trẻ và đội già leo Phan nhỉ?

Không có chú Tuấn Anh explore chui bào giữa là em với lão đứng cạnh nhau đấy ;)
Vâng cụ! Nhớ rượu 138 của cụ mang đi cả can hôm leo và những buổi OFF sau đấy nữa!

STElectrics

Xe lăn
Năm 2015 em cũng leo, sức khỏe yếu mới cả vợ em nó chỉ cho phép đi về trong ngày nên em đi đường Trạm Tôn, đường mờ dân phượt bẩu là dành cho phụ nữ có thai đấy ợ.

Bitis thần thánh theo em suốt chặng đường đi về đây ạ. :D

ltkarm

Xe tải
Trước hết là chúc mừng team của cụ chủ thớt và cảm ơn cụ về một thớt hay nữa. Cái hay của leo núi đúng là quá trình leo chứ không phải chỉ là lên đến đỉnh. Năm 2016 em cũng leo theo đường Trạm Tôn, 3 anh em VN đi cùng 8 bạn Tây toàn cao 1m75 trở lên cả nam lẫn nữ nên họ đi thoăn thoắt vậy, em đuối nhất đoàn mà cũng chỉ vể sau họ đâu tầm 15-20 phút. Lúc ra đến Trạm Tôn an toàn mới thấy thực sự là mình đã trải qua một chuyến đi nhớ đời: mạo hiểm, mệt và bản thân mình luôn phải cố. Đó là chuyến đi đầu của em dù lúc đó em đã 40 rồi, sau chuyến đó em đi thêm 6-7 đỉnh nữa và chính thức nghỉ sau khi chinh phục Lùng Cúng tháng trước. Cung nào cũng vậy, vui nhất là lúc leo, cùng nhau ăn uống, hát hò buổi tối và về đến điểm xuất phát an toàn cùng nhau. Đọc bài của cụ chủ thớt thấy lại trải nghiệm hồi leo Fan quá, lần đầu đi nên hồi hộp, lo lắng đủ các kiểu, đến lúc cầm giấy chứng nhận mà cảm giác như là cầm giấy báo trúng tuyển Đại học hơn 20 năm về trước ấy.

STElectrics

Xe lăn
Trước hết là chúc mừng team của cụ chủ thớt và cảm ơn cụ về một thớt hay nữa. Cái hay của leo núi đúng là quá trình leo chứ không phải chỉ là lên đến đỉnh. Năm 2016 em cũng leo theo đường Trạm Tôn, 3 anh em VN đi cùng 8 bạn Tây toàn cao 1m75 trở lên cả nam lẫn nữ nên họ đi thoăn thoắt vậy, em đuối nhất đoàn mà cũng chỉ vể sau họ đâu tầm 15-20 phút. Lúc ra đến Trạm Tôn an toàn mới thấy thực sự là mình đã trải qua một chuyến đi nhớ đời: mạo hiểm, mệt và bản thân mình luôn phải cố. Đó là chuyến đi đầu của em dù lúc đó em đã 40 rồi, sau chuyến đó em đi thêm 6-7 đỉnh nữa và chính thức nghỉ sau khi chinh phục Lùng Cúng tháng trước. Cung nào cũng vậy, vui nhất là lúc leo, cùng nhau ăn uống, hát hò buổi tối và về đến điểm xuất phát an toàn cùng nhau. Đọc bài của cụ chủ thớt thấy lại trải nghiệm hồi leo Fan quá, lần đầu đi nên hồi hộp, lo lắng đủ các kiểu, đến lúc cầm giấy chứng nhận mà cảm giác như là cầm giấy báo trúng tuyển Đại học hơn 20 năm về trước ấy.
Cụ nhà em mới nhớ là xuống núi được cái huy chương với giấy chứng nhận. Chả hiểu sao mấy thằng bọn em nghĩ thế nào mờ về khách sạn cho hết vào thùng rác. Giá kể giữ lại cái huy chương làm kỷ niệm cũng được. :D

Thần Ăn.Thánh Ngủ

[Tịch thu bằng lái]
Hay quá ạ, vc em mới đi đỉnh sống lưng khủng long, nóc nhà của Quảng Ninh thôi mà thấy đã sướng rồi, tuy chưa thấm gì so với các cụ ạ.

lengochoavn

Xe tải
Em vào ngó chuyến đi của cụ

ngocdaihiep

Xe hơi
Chúc mừng cụ đã hoàn thành xuất sắc chuyến đi! Cảnh đẹp, văn hay nhiều kinh nghiệm. Cám ơn cụ!

chungdungvn

Xe điện
Qua tết âm bọn em đang tính xách xe máy xẻ dọc miền Trung, không biết có bác nào đi với bọn em không.

nnga040488

Xe tải
Chuyến đi của các bác hay quá, em đang dự tính qua hè đi thử phát

big men

[Tịch thu bằng lái]
Lạnh thế này mà leo lên trên đỉnh fan chắc phê lắm các bác nhỉ

Babuvi.com

Xe máy
Website
babuvi.com
Tuyệt vời

vanvuong

Xe điện
Mời cụ li rượu.
Cụ làm em nhớ 01/01/2013 em mò lên.
Dímh trận gmđb tăng cường, tẹo nữa thì đông đá trên điểm 2900.
Lại bị người mông dọa, hết mưa là đóng băng không xuống được đâu ớ! (mà đúng thật, hôm em xuống đến đâu, băng đóng sau đít đến đó).
Thoát về 2200 mới biết là thoát nạn.
8 ngườu leo, 4 porter, 1 hdv, sau hỗ trợ thêm 1 người nữa, 14 người lầm lũi đi trong mây, mưa, lạnh, ướt từ trong ra ngoài (như chuột), dừng nghỉ 5p là cóng cứng ngón chân, haizz :( .

vanvuong

Xe điện

Gớm chết chết.
Nhìn như lũ gà toi!