[Funland] Kinh nghiệm mua và SD máy ép chậm hoa quả?

Gato2009

Xe điện
Cụ xem có bị tắc chỗ đùn ra (có cái lẫy cao su màu vàng). Nhà tôi thường xuyên ép dứa rất tốt.

Trên youtube:
Nhà em ép ổi thì ok, mà dứa và dưa hấu thì ko được, chán thế.
P/s: cái lẫy vàng em biết, ko tắc cụ ah.

xuantien_mobis

Xe lăn
Nhà em ép ổi thì ok, mà dứa và dưa hấu thì ko được, chán thế.
P/s: cái lẫy vàng em biết, ko tắc cụ ah.
Dứa và Dưa Hấu là 2 thứ quả rất dễ ép, máy rẻ tiền cũng ép tốt mà ko hiểu sao máy xịn của cụ lại có vấn đề nhỉ? Cụ thử 1 lần tìm hiểu kỹ lại xem sao

Gato2009

Xe điện
Dứa và Dưa Hấu là 2 thứ quả rất dễ ép, máy rẻ tiền cũng ép tốt mà ko hiểu sao máy xịn của cụ lại có vấn đề nhỉ? Cụ thử 1 lần tìm hiểu kỹ lại xem sao
Thế mới chán cụ à, khi ép thì nó không tạo thành bã để đùn ra mà nó lại thành dung dịch sền sệt mịn mịn đùn đầy trong buồng ép. Chỉ có ổi là ép ngon.
Máy của em cũng là loại thường thôi, mua đâu 800 k gì đấy.

lizard

Xe tải
Nhà em có cái máy ép Iruka bị vỡ cái phễu tiếp đồ và cái cối xay nhựa như trong hình dưới, em cần mua đồ thay thế mà tìm đâu được, có cụ nào biết ở đâu bán đồ thay thế cho em xin thông tin với ạ.

phuongtv_76

Xe container
Ép chậm thì a Hàn xẻng top1 cụ ah, 1 là huroom cỡ H200, H201, giá 8-10tr, số 2 là Kuvings, rẻ hơn chút

Boy điện

Xe hơi
Nhà em có cái máy ép Iruka bị vỡ cái phễu tiếp đồ và cái cối xay nhựa như trong hình dưới, em cần mua đồ thay thế mà tìm đâu được, có cụ nào biết ở đâu bán đồ thay thế cho em xin thông tin với ạ.

con tàu nhà em trước mua cũng gần 3 củ dùng dc 3 năm nó cũng bể cái phễu nhựa đó cụ.chả bít mua ở đâu.nên phải mua loại khác rồi.hàng chị na nó vậy đó cụ,chả con nào giống con nào hết.e chạy ô tô tải trung quốc cũng vậy.phụ tùng nó chả giống nhau j hết.nhất là cái tai nhựa để gài vô thân máy đó cụ.của nhà e nó gãy lâu rùi.e phải chế lại dùng đó

doping113

Xe tải
Chả là em được giao nhiệm vụ sắm cái máy ép chậm hoa quả. Nhu cầu nhà em là lớn nếu có. Gia đình đông người + các con cháu qua lại thường ngày. Em đã lên mạng tham khảo nhưng vẫn mông lung quá. Em nhờ cccm tư vấn giúp ạ. Tiêu chí ưu tiên lần lượt theo thứ tự dưới đây :
Phải là máy ép chậm công nghiệp (ép nhanh thì vợ em nó nhất định ko mua)
1, giá 3 > 5 triệu
2, chất liệu an toàn nhất có thể (Hình như có cả loại con lăn + cối ép = chất liệu inox thì phải ạ)
3, Càng khỏe càng tốt. Có thể ép các loại hoa quả cứng như ổi, cóc, cà rốt... Ép kiệt bã hơn cả trong tầm giá. Nếu có loại ép kiệt được như máy ép mía thì em cũng suy nghĩ trong trường hợp giá cao hơn
4, Thời lượng 1 lần xay càng dài càng tốt
5, Em nhờ cccm tư vấn giúp em từ đây. Bổ xung các yếu tố cần thiết khi mua và SD ạ. Em cảm ơn cccm trước
Kuving. Ngon- dễ rửa, chắc chắn.
giá c7000 giờ cũng rẻ mà :

tuannghiagtvt

Xe buýt
Em đánh dấu cụ chủ mua máy gì, có ngon không vì cũng muốn mua dùng.

cairong_2011

Xe container
Em về có đề cập với Gấu về máy ép chậm. Gấu bảo: ăn tươi nó ngon, lại có chất xơ tốt cho tiêu hóa sao lại đem đi ép ? Đối với người không nhai được thì có thể. Em thấy cũng có lý. Ngoài việc có thể trộn lẫn các hoa quả ép, ép được nhiều nhưng nếu để ăn tươi cũng quá tốt chứ các cụ ?

binh_1612

Xe tăng
Em về có đề cập với Gấu về máy ép chậm. Gấu bảo: ăn tươi nó ngon, lại có chất xơ tốt cho tiêu hóa sao lại đem đi ép ? Đối với người không nhai được thì có thể. Em thấy cũng có lý. Ngoài việc có thể trộn lẫn các hoa quả ép, ép được nhiều nhưng nếu để ăn tươi cũng quá tốt chứ các cụ ?
Chuẩn đó cụ. em cũng thích ăn luôn cho nó ngon lại nhàn. Có điều là bọn trẻ lười ăn nên thi thoảng thay đổi để chúng nó thích :)

Hulkvn

Xe tăng
Giá như cụ thớt yêu cầu thì em nghĩ cụ xem mấy chiếc của Panasonic, cụ cố lên tí trên 6tr là có chiếc rẻ nhất của Kuvings rồi, em cũng đang dùng chiếc đấy, theo em không nên mua mấy chiếc của China.
Em cũng có tư tưởng như cụ, sợ china. Nhưng 5 triệu là em cố rồi. Vả lại so sánh thì 2 hãng cụ kể ko có động cơ AC trong tầm giá em chịu được (Động cơ ko chổi than tiếng ồn nhỏ, thời gian chạy liên tục lâu hơn, Xiaomi quảng cáo chạy liên tục 2 tiếng, trong khi động cơ chổi than mà chạy liền 30 phút thì nên nghỉ 2 tiếng). Em đang phân vân 2 mã : Xiaomi Bud - JE220-18MOO và SAVTM JE220-08MOO. Bọn tàu quảng cáo dùng chất liệu nhựa Tritan, BPA free. Loại nhựa này đã được FDA chứng nhận an toàn. Trong khi giá chỉ 3>4 triệu
Ép chậm thì a Hàn xẻng top1 cụ ah, 1 là huroom cỡ H200, H201, giá 8-10tr, số 2 là Kuvings, rẻ hơn chút
5 triệu là em cố hết sức rồi ạ. Em cũng ko có điều kiện kinh tế, nhưng vì an toàn sức khở cho cả gia đình nên chấp nhận cố thế thôi cụ
Con này hay đây cụ
Em đang phân vân giữa 2 loại này ạ : SAVTM JE220-08MOO và Xiaomi Bud - JE220-18MOO
Kuving. Ngon- dễ rửa, chắc chắn.
giá c7000 giờ cũng rẻ mà :
Dùng động cơ chổi than cụ ạ. Ồn, bảo dưỡng định kỳ nên em bỏ qua ạ
Em cũng đang nghiên cứu con BUD pro của Xiaomi. Ko biết cụ nào dùng chưa ạ ?
Cụ xem qua mã này nhé. Em ngâm cứu mấy hôm nay và đang phân vân giữa 2 loại này : SAVTM JE220-08MOO và Xiaomi Bud - JE220-18MOO
Em cũng có tư tưởng như gấu nhà cụ. Nhưng người già, trẻ nhỏ thì ko ăn được hoa quả cứng. Ngay như người khỏe mạnh cũng 0 thể nhai bí đao sống được trong khi ép lấy nước thì lại cực kỳ tốt. 1 vài loại rau xanh như cần tây, rau má ... cũng vậy. Vả lại nước ép ko mất hoàn toàn chất xơ đâu ạ. Gấu em đòi mua máy ép mấy năm rồi. Em cũng nói như dgấu nhà cụ. Nhưng gần đây em tìm hiểu trên các kênh thì đúng là nên có 1 cái máy này trong nhà cụ ạ. Nước ép cà rốt, cần tây, bí đao ... cực cực kỳ tốt cho nội tạng. Cần tây thanh lọc gan thận, phòng chống và tiêu diệt tế bào ung thư. Bí đao cũng thanh lọc gan rất tốt + giải nhiệt nhanh, tránh bị nóng trong. Em tìm hiểu cả tháng nay nên giờ quyết định phải mua. Vì em thích uống nước ép rau xanh. Cụ tìm hiểu và cũng nên tư vấn lại cho gấu đi ạ. Tóm lại theo quan điểm của em nhưng loại hoa quả rau xanh nào ăn được luôn thì ăn (chẳg hạn như táo lê mận...). Còn lại thì ép. Chúc cụ với gấu thông suốt tư tưởng:D
Chuẩn đó cụ. em cũng thích ăn luôn cho nó ngon lại nhàn. Có điều là bọn trẻ lười ăn nên thi thoảng thay đổi để chúng nó thích :)
Cụ xem còm phía tren của em ạ

QAZ

Xe container

Không hẳn cứ ăn tươi luôn thì tốt đâu cụ. Có khá nhiều loại hoa quả ép ra uống lại dễ dàng tiện lợi hơn. Ví dụ:

- Dứa ép, cụ nào bị sỏi thận chắc biết món này. Ép ra uống dễ vào hơn là ăn dứa miếng.
- Cần tây + táo, giảm mỡ máu. Nếu không ép thì rất khó nạp món này vào người.
- Bưởi ép, đẹp da giảm cân, chị em rất khoái.
- Ổi ép cũng vậy, uống 1 cốc nước ổi dễ hơn ăn quả ổi tươi.
Còn nhiều món khác nữa tạm thời chưa nhớ ra.

Tất nhiên lúc nào thích ăn tươi thì cứ ăn, nhưng nước ép hoặc xay sinh tố cũng rất hay và tiện. Nhà tôi có 1 máy ép + 3 máy xay, mỗi cái 1 việc.

Chỉnh sửa cuối:

tuannghiagtvt

Xe buýt
Em cũng có tư tưởng như cụ, sợ china. Nhưng 5 triệu là em cố rồi. Vả lại so sánh thì 2 hãng cụ kể ko có động cơ AC trong tầm giá em chịu được (Động cơ ko chổi than tiếng ồn nhỏ, thời gian chạy liên tục lâu hơn, Xiaomi quảng cáo chạy liên tục 2 tiếng, trong khi động cơ chổi than mà chạy liền 30 phút thì nên nghỉ 2 tiếng). Em đang phân vân 2 mã : Xiaomi Bud - JE220-18MOO và SAVTM JE220-08MOO. Bọn tàu quảng cáo dùng chất liệu nhựa Tritan, BPA free. Loại nhựa này đã được FDA chứng nhận an toàn. Trong khi giá chỉ 3>4 triệu

5 triệu là em cố hết sức rồi ạ. Em cũng ko có điều kiện kinh tế, nhưng vì an toàn sức khở cho cả gia đình nên chấp nhận cố thế thôi cụ

Em đang phân vân giữa 2 loại này ạ : SAVTM JE220-08MOO và Xiaomi Bud - JE220-18MOO

Dùng động cơ chổi than cụ ạ. Ồn, bảo dưỡng định kỳ nên em bỏ qua ạ

Cụ xem qua mã này nhé. Em ngâm cứu mấy hôm nay và đang phân vân giữa 2 loại này : SAVTM JE220-08MOO và Xiaomi Bud - JE220-18MOO

Em cũng có tư tưởng như gấu nhà cụ. Nhưng người già, trẻ nhỏ thì ko ăn được hoa quả cứng. Ngay như người khỏe mạnh cũng 0 thể nhai bí đao sống được trong khi ép lấy nước thì lại cực kỳ tốt. 1 vài loại rau xanh như cần tây, rau má ... cũng vậy. Vả lại nước ép ko mất hoàn toàn chất xơ đâu ạ. Gấu em đòi mua máy ép mấy năm rồi. Em cũng nói như dgấu nhà cụ. Nhưng gần đây em tìm hiểu trên các kênh thì đúng là nên có 1 cái máy này trong nhà cụ ạ. Nước ép cà rốt, cần tây, bí đao ... cực cực kỳ tốt cho nội tạng. Cần tây thanh lọc gan thận, phòng chống và tiêu diệt tế bào ung thư. Bí đao cũng thanh lọc gan rất tốt + giải nhiệt nhanh, tránh bị nóng trong. Em tìm hiểu cả tháng nay nên giờ quyết định phải mua. Vì em thích uống nước ép rau xanh. Cụ tìm hiểu và cũng nên tư vấn lại cho gấu đi ạ. Tóm lại theo quan điểm của em nhưng loại hoa quả rau xanh nào ăn được luôn thì ăn (chẳg hạn như táo lê mận...). Còn lại thì ép. Chúc cụ với gấu thông suốt tư tưởng:D

Cụ xem còm phía tren của em ạ
Em cũng sợ china, tìm thấy Con caso sjw550 giá 4.2tr, nhu cầu nhà em không cao lắm, không lăn tăn vụ động cơ như cụ, cũng sản xuất china nhưng hãng Đức nên thấy yên tâm hơn. Cũng chưa quyết định vì còn chờ anh lương về đã.

meo_con_xinh

[Tịch thu bằng lái]
Lưới inox (6), trục ép nhựa cứng (5), loại nhựa gì đen bóng nặng lắm.
Nhìn chi tiết mới thấy sợ bọn China này. Nó làm bắt chước giống hệt hàng Hurom từng chi tiết. Nó không mất chi phí R&D mà chỉ đi copy nhái thành quả phát minh của người khác bảo sao bán giá rẻ thế. Đương nhiên China nó cũng giỏi vì bắt chước được rất trơn tru (đương nhiên chất lượng thì ko chắc).

xuantien_mobis

Xe lăn
Em thấy 2 chiếc này là 1, chỉ gắn cái thương hiệu khác nhau lên máy thôi cụ ạ, tất cả các chi tiết cấu thành giống hệt nhau

Thăng Võ

Xe tải
Nhu cầu của Cụ là ép ntn để quyêt định đầu tư cho phù hợp. Khó nhất là ép cẩn tây bị sợ vướng máy yếu ko ép đc nếu ép đc phải máy có công suất 2KW ( như Biochef 555, 999, huron...) tầm giá > 5 tr. còn ép các loại quả khác hầu như máy nào cũng ép đc vì moto thường 1,5Kw. Máy công suất cao .2Kw đồng thời tốc độ ép càng chậm thì giá sẽ đắt