[Kinh nghiệm] Những lỗi hài hài mà tài mới hay gặp phải

namson229

Xe điện
giống xe ford ranger - số lùi lại phải móc lẫy lên

lead2banh

Xe tải
E vừa bị tối nay, tài mới đi ban đêm nhìn dải phân cách đường ko rõ, vừa đánh lái sang đường bỗng thấy xe phập, rung bần bật, gấu e ngồi cạnh hét lên đi kiểu gì đấy, hoá ra em vào cua hẹp quá bánh sau leo lên cục bê tông dưới dải phân cách. Hoảng hồn may ko đạp nhầm chân ga, tốc độ vào cua cũng ko lớn. Giờ về nhà vẫn chưa hoàn hồn @-)

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
E vừa bị tối nay, tài mới đi ban đêm nhìn dải phân cách đường ko rõ, vừa đánh lái sang đường bỗng thấy xe phập, rung bần bật, gấu e ngồi cạnh hét lên đi kiểu gì đấy, hoá ra em vào cua hẹp quá bánh sau leo lên cục bê tông dưới dải phân cách. Hoảng hồn may ko đạp nhầm chân ga, tốc độ vào cua cũng ko lớn. Giờ về nhà vẫn chưa hoàn hồn @-)
Chắc cụ mải nhìn gái hử?:))

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
cụ cứ trêu e, điều khiển xe còn toát mồ hôi, đi chậm sợ mấy ông đằng sau còi inh ỏi, lên chèn xe liếc làm sao đc ái nữa cụ:((
E liếc xuốt nhưng tí thôi, đừng dòm cái j kĩ quá, lướt lướt nhá! E đầu tiên phi con kia cd5 ra đường luôn, tít mù đc cái xe nhỏ gọn dễ xoay xở, nó còi thì kệ mệ nó, chán nó khác vượt phải:)

Mợ chân dài

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đúng là hài!

Mợ chân dài

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
cc chia sẻ hay quá!

roni

Xe buýt
Thỉnh thoảng đi xe thấy nó bồng bềnh thế là lại dừng xe xuống kiểm tra lốp xong lại đi tiếp, các bác tài khác không hiểu.

Pvsc

Xe ba gác
Cuối giờ em vào ngó chuyện hài :D

Pvsc

Xe ba gác
Gấu với chả sư tử, nguồn nguy hiểm cao độ đến chính từ trong xe :D

anhtho

Xe ngựa
Có lần em vội, trời lại mưa, vào xe đóng cửa khộng chặt, vì vội nên cũng ko kịp xem cái đèn báo cửa. Một lúc sau trời mưa to quá, thấy nước bắn vào tay, có lẽ xe dột ! Kính thì kéo lên hết rồi. Sờ lên mép cửa thấy đúng nước bắn vào từ đó thật, ko lẽ gioăng bị rách. Xong mở cửa ra đóng lại thì lại ko thấy gì :)

sunsea

Xe hơi
Hồi mới lái e thuê con Kia Pride CD5 về quê cưa bà xã, đến đoạn vừa xóc vừa đông em nhấn nhầm chân phanh sang chân ga, xe gầm làm e giật hết cả mình. May phúc tổ nhà e không biết cần số sao nó lại nhảy về mo từ lúc nào, không quả đó e đã gây án mạng rồi :(( giờ nhớ lại vẫn còn thấy ghê..

Hồi mới lái e thuê con Kia Pride CD5 về quê cưa bà xã, đến đoạn vừa xóc vừa đông em nhấn nhầm chân phanh sang chân ga, xe gầm làm e giật hết cả mình. May phúc tổ nhà e không biết cần số sao nó lại nhảy về mo từ lúc nào, không quả đó e đã gây án mạng rồi :(( giờ nhớ lại vẫn còn thấy ghê..
Nhớ tới già luôn cụ nhỉ

Ngo Rung

Xe lăn
Dạ, bình tĩnh được a.Nếu có sự từng trải hay được đào tạo bài bản. Nhiều người va chạm trên đường trong tình huống rất đơn giản là điều không nên có.
Ngoài chuyện đào tạo thì cũng phải tự tìm hiểu thêm để "nâng cấp" thường xuyên nữa cụ ợ, như vậy mới bình tĩnh để mà xử lý tình huống được.
Em kể lại chuyển mấy năm trước em đi xe của Cty đi công tác. Xe vừa bảo dưỡng xong em lấy đi luôn.
Đi đường qua gò giảm tốc em cứ thấy lục cục ở bánh trước, nhảy xuống ngó nghiêng không phát hiện gì.....tuy nhiên cũng cẩn thận không dám đi nhanh. Cố xong việc rồi về kiểm tra lại.
Đến khi đi về đường trên cao - lúc đó mới đến khu Linh Đàm thôi - chuẩn bị rẽ xuống dưới nên em giảm tốc độ, qua gờ giảm tốc nghe "kịch" phát rồi đầu xe bên lái sụp xuống. Sếp ngồi bênh cạnh giật nảy mình hỏi cái gì đấy? em tỉnh bơ bảo "rụng bánh trước rồi", mà lúc đó cảm thấy bình tĩnh kinh khủng :D, không đạp phanh, không đánh lái, cứ kệ cho xe trôi đến khi dừng thì thôi, phía sau 1 bác xe tải 5 tạ phanh dúi dụi, may không táng mít :|
Xuống nhìn đúng rụng bánh trước thật, may nó nằm ngang nên đầu xe vẫn gác lên bánh xe. Mít tơ Sếp toát mồ hột bẩu" gặp tôi quả đấy khéo đánh lái lung tung rồi rơi mệ nó xuống dưới ấy"
Vụ đấy về kiểm tra lại là do lỗi mấy chú bảo dưỡng, phải đền em cái lazang khác :D

ladyred

Xe hơi
Theo các cụ các mợ thì em có nên thuê xe tự động để tập ko ạ? Em trình bày là em chưa có xe. Nhà em có con crv nhưng lão anh giai sống chết gì cũng ko cho em đụng vào. Em học lái và đi trong phố, đi đường trường các kiểu bằng xe city sàn của thầy. Chưa từng ngồi vào xe tự động nên em tò mò lắm, máu học.
Em học cũng tốt, tự tin là em lái ko tồi, thi cũng tròn 100 và tính tình cẩn thận. Nói chung đi học chả bị thầy mắng buổi nào.
Em máu thử xe tự động quá. Tết nhà em ko đủ chỗ trên con crv để đi lượn nhưng vì cả nhà hùa vào bảo em thì trình gì mà đòi lái nên ko chịu cho em thuê xe. Cú lắm.
Các cụ tư vấn cho em nên tập tành thế nào cho hợp lý ạ. Tks các cụ các mợ ạ.

PhamDongKhoi

Đi bộ
Báo cáo các bác sáng nay em vừa cho bộ cửa nhà ra đi ạ.
Lý do: lùi xe lên dốc nhà hơi..quá chân ga híc. Sau đó đọc mới thấy bài lùi lên dốc là một trong những bài khoai tây ợ